Tỷ số NGA - GRUZIA trận 8/2008

fanfan

Xe buýt
Tư tưởng Nga xưa nay vẫn thiên về phòng thủ ợ. Vả lại mộng bá quyền của Nga xưa nay không nhiều.
Khác với thằng Khựa thiên về mộng bá quyền.
Còn Mỹ thì đếch biết nói thế nào nữa.
Bác xem lại các sự kiện lịch sử có liên quan đến Nga đi nhé!
Không ngẫu nhiên ngày xưa trước CM T10 người ta gọi là Đế Quốc đâu.
Hồi WW2 lúc đầu phe Đồng Minh tưởng Liên Xô thuộc phe trục đấy!
Theo TT vỉa hè thì Đức không nổ súng vào tháng 6 năm 1939 tấn công BL thì LX cũng tiến hành nó thôi, cái đây là chắc chắn.

evka

Xe buýt
Nó chỉ giàu so với Vịt ta thôi. Nó yếu ở chỗ nước lớn thế mà làm gì chạy được quota để can dự các việc nhớn trên thế giới. Nếu ko yếu thì thằng bily làm sao còn ngồi đó, Nato làm sao gây sức ép được. So Ngố thì phải so mức độ anh cả, so mấy thằng ăn theo làm gề
Cụ sang tận Nga mà xem nhá:))

evka

Xe buýt
Dân tộc Nga đúng như tên gọi gấu Nga, mạnh, lù đù, cục tính nhưng không tham vọng bá quyền như hổ, sư tử, không giảo hoạt như cáo, không hèn hạ như 1 số động vật khác. Thằng nào nghĩ ra tên gọi này quả là cao thủ (b). Em không pro Nga hay Mỹ gì đâu đấy nhá, chẳng qua em có tí tiếp xúc với dân Nga nên tỏ ra nguy hiểm tí cho vui thôi. LX thì là lẩu thập cẩm, đứng đầu là Stalin, dân Gruzia chính hiệu con nai vàng mà dân Gruzia thì khôn lỏi bựa chẳng khác gì bọn Kavkaz cả ;))

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Dân tộc Nga đúng như tên gọi gấu Nga, mạnh, lù đù, cục tính nhưng không tham vọng bá quyền như hổ, sư tử, không giảo hoạt như cáo, không hèn hạ như 1 số động vật khác. Thằng nào nghĩ ra tên gọi này quả là cao thủ (b). Em không pro Nga hay Mỹ gì đâu đấy nhá, chẳng qua em có tí tiếp xúc với dân Nga nên tỏ ra nguy hiểm tí cho vui thôi. LX thì là lẩu thập cẩm, đứng đầu là Stalin, dân Gruzia chính hiệu con nai vàng mà dân Gruzia thì khôn lỏi bựa chẳng khác gì bọn Kavkaz cả ;))
Cụ nói làm em tí sặc. Nga mà không bành trướng bá quyền thì còn thằng nào vào đây. Cụ xem lại lịch sử xem cái nước Nga Kiev với công quốc Moskovy bé tí thế nào mà sao bây giờ cái nước Nga to khủng hoảng thế? Thời huy hoàng nhất đế chế Nga bằng cả LX cũ và Ba lan, Phần lan, Alaska cụ nhé. Giai đoạn này nó yếu thì nằm im thở khẻ chỉ động cựa khi có va chạm quyền lợi trực triếp (như ở Gru) còn xa xa như Libya thì nó không đủ sức chỉ mạnh mồm.

Cụ Mao chổi xể nhà em kết luận dân Nga là dân thích bành trương nhất thế giới đấy ạ và TQ luôn luôn phải cảnh giác.

xengheo

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Mao nhà em nói đúng phải không ạ? Đại Hán của cụ ấy cũng bành trướng nhưng còn làm em Nga. Cụ Mao còn căn dặn vùng Ngoại Mãn châu và Ngoại Mông cổ đến nam hồ Baikal là đất Hoa hạ bị đế quốc Nga xẻo mất. Con cháu phải nhớ mà thu hồi.
Nhưng thôi không lạc đề nữa kẻo cụ mod lại xóa. Trận Gru thì khán giả xem và kết luận rõ rồi. Nga thắng nhưng hàng phòng ngự như mứt để lọt lưới mấy quả lãng xẹt.

BinhLe

Xe tải
Cụ Mao dặn cụ xengheo sau này đòi lại đất của Nga thì người Duy Ngô Nhĩ cũng dặn con cháu sau này giành độc lập ở Tân Cương, Người Tây Tạng, Người Choang, Người Mông Cổ... cũng dặn con cháu của họ thế. Đi cướp đất của người ta cũng nên biết trước có ngày bị người ta cướp lại... Chúc các cụ sớm đòi lại đất từ tay người Nga nhưng cũng đừng cảm thấy ái ngại nếu bị người ta đòi lại đất.

Chỉnh sửa cuối:

evka

Xe buýt
Cụ Mao nhà em nói đúng phải không ạ? Đại Hán của cụ ấy cũng bành trướng nhưng còn làm em Nga. Cụ Mao còn căn dặn vùng Ngoại Mãn châu và Ngoại Mông cổ đến nam hồ Baikal là đất Hoa hạ bị đế quốc Nga xẻo mất. Con cháu phải nhớ mà thu hồi.
Nhưng thôi không lạc đề nữa kẻo cụ mod lại xóa. Trận Gru thì khán giả xem và kết luận rõ rồi. Nga thắng nhưng hàng phòng ngự như mứt để lọt lưới mấy quả lãng xẹt.
Cụ xengheo dân tộc Khựa à, tiếng Việt giỏi thế ;)) Trước đây chú khựa nào đấy có phát biểu Nga là đại bá, VN là tiểu bá thì phải =)) Bụng ta ra bụng người tất ;))

Cụ Mao dặn cụ xengheo sau này đòi lại đất của Nga thì người Duy Ngô Nhĩ cũng dặn con cháu sau này giành độc lập ở Tân Cương, Người Tây Tạng, Người Choang, Người Mông Cổ... cũng dặn con cháu của họ thế. Đi cướp đất của người ta cũng nên biết trước có ngày bị người ta cướp lại... Chúc các cụ sớm đòi lại đất từ tay người Nga nhưng cũng đừng cảm thấy ái ngại nếu bị người ta đòi lại đất.
Giả em Lưỡng Quảng nữa với nhá ;))

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Cụ xengheo dân tộc Khựa à, tiếng Việt giỏi thế ;)) Trước đây chú khựa nào đấy có phát biểu Nga là đại bá, VN là tiểu bá thì phải =)) Bụng ta ra bụng người tất ;))

Giả em Lưỡng Quảng nữa với nhá ;))
Hay hớm giề.
Lưỡng Quảng nó bao nhiêu dân. Nuôi đã đủ ốm.
Giờ mà giở rói bầu bán, trưng cầu dân ý thì cả đất Vịt + 2 Quảng nhập vào đất Tàu cái rụp.

evka

Xe buýt
Hay hớm giề.
Lưỡng Quảng nó bao nhiêu dân. Nuôi đã đủ ốm.
Giờ mà giở rói bầu bán, trưng cầu dân ý thì cả đất Vịt + 2 Quảng nhập vào đất Tàu cái rụp.
Lấy đất chứ lấy dân làm giề. Chả nhẽ lại dại đến mức đấy =))

evka

Xe buýt
Đấy là giả định thế, khi nó đã phải trả đất mình thì nó xuống chó rồi, mình đòi gì chẳng được. Chứ cứ đem thực tế hiện tại mà xét thì mơ mà nó trả đất cho mình =))

ducleminh

Xe điện
Đấy là giả định thế, khi nó đã phải trả đất mình thì nó xuống chó rồi, mình đòi gì chẳng được. Chứ cứ đem thực tế hiện tại mà xét thì mơ mà nó trả đất cho mình =))
Cụ đòi gì thì đòi nhưng không bắt di dân được đâu, trừ khi cụ bá chủ thể giới dạng độc tài, chém giết thoải mái không thằng nào dám kêu.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
làm tý ảnh quân đôi Gru nhể

Hình diễu binh hoành tráng quá.
Đặt mấy hình này cạnh hình ông tổng thống đang nhai cà vạt, hay chúi mũi xuống đất khi SU 25 nó bay qua thì còn hoành nữa :)) :)) :))

evka

Xe buýt
Quân tử phòng thân mà cụ :)) . vậ mà theo Gia Cát Dự thì Gru vân đang phấn đấu để đá hiệp 2 với Ngỗ để đòi lại 2 khu tự trị đó...hem bít thía nào?
Không biết hiệp 2 có thay cầu thủ nước ngoài vào không chứ đội hình hiệp 1 thì đứt hẳn, khéo mất luôn cả sân vận động ;))