Thảo luận U 50 và xe đạp thể thao

cairong_2011

Xe container
Tôi cũng đã tham gia nhóm, đi với họ mấy lần nhưng toàn rớt nên chuyển sang solo cụ ạ.
Họ toàn chạy trên 40 km/h, tôi chỉ theo được 15km đầu, rớt lại một mình trên cao tốc cũng hãi.
Chơi nhóm là phải cùng trình hoặc theo dõi để dìu nhau. Chứ vào cao tốc mắm môi măm lợi mà phóng thì đi solo cho nó vui vẻ, thoải mái

dinhtuanvt

Xe tải
Có ai ko rớt đâu cụ!!! Đi theo nhóm thì vui và có động lực tập luyện, nâng trình. Đi nhóm cũng giúp cải thiện kỹ thuật và kỹ năng đạp để nâng tốc độ và đi đường trường!!!

Bonaparte

Xe buýt
Chơi nhóm là phải cùng trình hoặc theo dõi để dìu nhau. Chứ vào cao tốc mắm môi măm lợi mà phóng thì đi solo cho nó vui vẻ, thoải mái
Vâng, điểm yếu của tôi là già và không cùng trình với anh em, nên phải luyện để nâng level cái đã, gần ngang level thì theo tiếp, không thì làm thành viên dự khuyết, đi theo nhóm thì ai chạy chậm phải luyện để chạy nhanh, chứ làm gì có ai chạy nhanh phải chạy chậm để đợi người chậm đâu cụ.

Có ai ko rớt đâu cụ!!! Đi theo nhóm thì vui và có động lực tập luyện, nâng trình. Đi nhóm cũng giúp cải thiện kỹ thuật và kỹ năng đạp để nâng tốc độ và đi đường trường!!!
Vâng, rớt là một phần tất yếu của xe đạp cụ nhể :D

thanhtung947

Xe tải
Em toàn solo, chưa đi với ai bao giờ. Cũng mong kiếm đc 1 người đi cùng nhưng khó quá - khi yêu cầu là một em trẻ xinh, chân dài và ... độc thân hoặc mới li hôn

Bonaparte

Xe buýt
Được không cụ?

Bonaparte

Xe buýt
Nhờ có sự trợ giúp của động cơ turbin gió , tôi đã bắt kịp cụ dinhtuanvt được một đoạn.

Chỉnh sửa cuối:

thanhtung947

Xe tải
Sự cố xe đạp
Các cụ có kinh nghiệm giúp em với ạ.
Cái XE ĐẠPcủa em khi đi hàng ngày tầm 20-30 km thì êm ru, nhưng khi đi xa tầm 60 km trở lên thì bắt đầu kêu lạch cạch, rất khó chịu. Chu kỳ kêu là 1/2 vòng đĩa, mỗi vòng kêu 2 tiếng "cạch".
Sau khi về nhà kiểm tra thì trục không bị rơ; bi và trục thì mới thay trước Tết vừa qua.

Ga Tay

Xe tăng
Sự cố xe đạp
Các cụ có kinh nghiệm giúp em với ạ.
Cái XE ĐẠPcủa em khi đi hàng ngày tầm 20-30 km thì êm ru, nhưng khi đi xa tầm 60 km trở lên thì bắt đầu kêu lạch cạch, rất khó chịu. Chu kỳ kêu là 1/2 vòng đĩa, mỗi vòng kêu 2 tiếng "cạch".
Sau khi về nhà kiểm tra thì trục không bị rơ; bi và trục thì mới thay trước Tết vừa qua.
Nếu cụ dừng đạp mà nó vẫn kêu thì khả năng kêu ở bánh xe và líp.
Nếu cụ đạp mới kêu, dừng đạp không kêu, khả năng ở trục giữa và pedal, cụ cần kiểm tra hai món này, theo tôi khả năng cao là ở Pedal.

thanhtung947

Xe tải
Nếu cụ dừng đạp mà nó vẫn kêu thì khả năng kêu ở bánh xe và líp.
Nếu cụ đạp mới kêu, dừng đạp không kêu, khả năng ở trục giữa và pedal, cụ cần kiểm tra hai món này, theo tôi khả năng cao là ở Pedal.
Nó chỉ kêu khi em đạp, còn ngừng đạp thì ...im re ạ. Nhưng em nghe ngóng có vẻ như nó kêu ở trục sau???