Thảo luận U 50 và xe đạp thể thao

Vanvan273k

Xe tăng
Các cụ nhiều khi cứ cầu kỳ, ko gì bằng lắng nghe chính cơ thể mình. Thấy nhanh quá không an toàn thì đạp chậm lại, thấy mệt thì nghỉ. Mọi nghiên cứu tính toán tính toán chỉ để tham khảo và áp dụng cho những đối tượng chuyên biệt. Bản thân chỉ cần vận động nhẹ nhàng là đã tốt cho sức khoẻ rồi.

cairong_2011

Xe container
Ứng dụng cài cho vui.. Coi chừng phan tác dung... Quan trọng đối với người "cao tuổi "là phải kiếm soát được nhịp tim trong lúc dop vậy mà lại dùng cái ứng dụng tao lao ấy.. Có ngày" Tèo" giữa đường à. Chưa kể muốn do phải để ngón tay vào và kg cữ động.. Sao kg mua 1 cái dây đeo ngực Bluetooth nói với ĐT kg được tuyệt đối nhưng cũng tương duong với thiết bị đo nhịp tim y tê cá nhân mình test nhiều lần thấy chỉ chênh lệch lên xuống 1 nhịp.. Cái đấy cũng đâu có nhiều tiền đâu. Vậy cũng tốt hơn mấy cái ứng dụng nham trên Google play
Đây chỉ là suy nghĩ của cá nhân mình sau rất nhiều lần tìm kiếm sử dụng thử ứng dụng do nhịp tim trên Web.
PM đo nhịp tim kiểu này chỉ là trò chơi thôi. Cái thiết bị đeo trên ngực nó phản ánh nhịp tim cả quá trình độp.Mời các cụ

chaulg81

Xe tăng
Các cụ nhiều khi cứ cầu kỳ, ko gì bằng lắng nghe chính cơ thể mình. Thấy nhanh quá không an toàn thì đạp chậm lại, thấy mệt thì nghỉ. Mọi nghiên cứu tính toán tính toán chỉ để tham khảo và áp dụng cho những đối tượng chuyên biệt. Bản thân chỉ cần vận động nhẹ nhàng là đã tốt cho sức khoẻ rồi.
Bác nói cũng phải.. Nhưng vẫn nên trang bị thiết bị kiếm soát nhịp tim theo thời gian thực thì tốt hơn như mình. ĐT và day đeo luôn kiểm soát được các thông tin khi dop

lautuoisong

Xe tải
Bác nói cũng phải.. Nhưng vẫn nên trang bị thiết bị kiếm soát nhịp tim theo thời gian thực thì tốt hơn như mình. ĐT và day đeo luôn kiểm soát được các thông tin khi dop

Bác chia sẽ thiết bị đang dùng đc ko ạ.

lautuoisong

Xe tải
Thấy thì đơn giản mà đắt ghê các bác nhỉ, cơ mà độ chính xác công nhận cao. Không biết dùng cái xiaomi miband 2 thay thế có tốt không, thấy giá cũng vừa phải mà lại còn đeo xem giờ được.

chaulg81

Xe tăng
Thấy thì đơn giản mà đắt ghê các bác nhỉ, cơ mà độ chính xác công nhận cao. Không biết dùng cái xiaomi miband 2 thay thế có tốt không, thấy giá cũng vừa phải mà lại còn đeo xem giờ được.
Mình cũng định chơi cái dong ho đeo tay nhưng kg le moi lần muốn xem lai ngừng dap gio tay lên xem.. Bất tien ĐT cũng xem giờ được mà hơn nửa hình như miband moi lần xem phải bấm mở thì phải...
Tìm mua cai ĐT xài rồi kg cần bo nhớ lớn kg cần cau hình mạnh chỉ cần Bluetooth 4.0. Về root đi( Android 4.4.2.tro xuống mới root trực tiếp bằng ĐT được) go hết ứng dụng kg dùng vậy là OK

chaulg81

Xe tăng
Mình cũng định chơi cái dong ho đeo tay nhưng kg le moi lần muốn xem lai ngừng dap gio tay lên xem.. Bất tien ĐT cũng xem giờ được mà hơn nửa hình như miband moi lần xem phải bấm mở thì phải...
Tìm mua cai ĐT xài rồi kg cần bo nhớ lớn kg cần cau hình mạnh chỉ cần Bluetooth 4.0. Về root đi( Android 4.4.2.tro xuống mới root trực tiếp bằng ĐT được) go hết ứng dụng kg dùng vậy là OK
Trước dùng em này thấy bất tiện bây giơ để xem giờ

thanhtung947

Xe tải
Nguồn: http://soha.vn/chet-vi-thieu-hieu-biet-bai-phat-bieu-chan-dong-tq-ve-tra-xanh-ruou-vang-ngo-khoai-va-sai-lam-khi-tap-the-duc-20170611181644857.htm
Cách tập thể dục đúng

Buổi sáng sớm tinh mơ tập thể dục là rất nguy hiểm. Khi thức dậy vào buổi sáng, đồng hồ sinh học của cơ thể đang ở mức thân nhiệt cao, huyết áp cao, áp suất trong thận đang cao hơn buổi tối tới 4 lần. Nếu chơi thể thao ở cường độ cao, rất dễ gặp vấn đề, dễ bị tim ngừng đập.

Chúng tôi không phản đối việc đi bộ buổi sáng, thực hiện các bài thể dục đơn giản, Thái cực quyền, khí công, nhưng nếu buổi sáng mà để người già tập thể dục với cường độ cao thì quả thật lợi bất cập hại, tỉ lệ tử vong vì nguyên nhân này rất cao.

thanhtung947

Xe tải
Như trên bài báo đã nói, và từ thực tế em đạp hàng ngàythấy đạp cuối chiều khỏe hơn sáng sớm. Vậy nên em thiết kế hành trình là sáng 10 km, chiều 20 km có sân siu chút làm sao cho mỗi ngày đủ 30 km. Mưa thì đạp xe tại chỗ trong nhà.

senhong

Xe tăng
Như trên bài báo đã nói, và từ thực tế em đạp hàng ngàythấy đạp cuối chiều khỏe hơn sáng sớm. Vậy nên em thiết kế hành trình là sáng 10 km, chiều 20 km có sân siu chút làm sao cho mỗi ngày đủ 30 km. Mưa thì đạp xe tại chỗ trong nhà.
Có thời gian như cụ thì tốt quá rồi,
U 50 ,( em cũng u50) em thấy đạp ngày 40km tốc độ khoảng 25-30km/H là Ok lắm roài,
Còn thời gian mình rỗi lúc nào thì đạp lúc đó,( nên đạp sáng sớm,hoặc chiều tối),chú ý nhiều đến ăn ,uống.( 50 tuổi trao đổi dinh dưỡng trong cơ thể bắt đầu kém rồi)

hnilqhuy

Xe tăng
e đang dùng miband 2, thích đo nhịp tim real time cũng được, có chế độ ấn vào nút "chạy bộ" thì nó đo nhịp tim liên tục cả quãng đường

e cũng thấy như cụ, hoặc cũng do thói quen, mấy hôm e đạp sáng ko thấy sảng khoái như chiều về

thanhtung947

Xe tải
Chiều qua sau khi tua 22km, về gần nhà thì ông em alo ra quán bia hơi, làm 3 cốc rồi về. Tối thấy bắp chân có hiện tượng buồn buồn, phải dùng dầu xoa bóp rồi đi ngủ. Sáng dậy đạp 11km mà oải quá. Có lẽ ko nên bia rượu nữa đạp xe mới hứng khởi.
Sáng đến cơ quan ông em khoe: bọn em làm mỗi thằng 10 cốc rồi mới về - oài, đúng như mềnh mấy năm trước - chục cốc bia là .................cái đinh.
Vụ đo nhịp tim khi tập - theo em- thì ko quá quan trọng, cơ thể mình sẽ có cảnh báo sớm hơn nhiều khi tập nặng quá sức mà ko cần biết đến nhịp tim theo thời gian thực. Hãy quên nó đi và chăm chỉ tập vừa sức hàng ngày, Khi bạn tập ổn định và kiên trì, tự khắc nhịp tim và huyết áp sẽ về mức chuẩn. Còn nếu bạn bị bệnh lý tim mạch... thì cần tư vấn bác sỹ để có giải pháp tập đúng và nhờ họ đo giúp HA, nhịp tim.
Gọi điện bằng điện thoại, chụp ảnh bằng máy ảnh, quay phim bằng camera, nghe nhạc bằng dàn âm thanh... sẽ chuẩn hơn. "n trong 1" chỉ là để tham khảo.

Chỉnh sửa cuối:

Small man

Xe tăng
Cụ chủ viết rất hay! Đọc bài của cụ xong phải đạp ngay 1 vòng!

bán xe điênj

Xe máy
oaì phuc cụ quá em cũng mua xe về đạp một tuần rồi bỏ đấy . đọc bài cụ viét mai lấy lại tt ....đap tiếp

thanhtung947

Xe tải
Em sắp cán mốc 1000 km đầu tiên - Có lẽ đây là môn thể thao phù hợp nhất mà em đã tham gia ạ.

lautuoisong

Xe tải
Chúc mừng bác, e mới đc 688km, đạp 1,5 tháng.