Thảo luận U 50 và xe đạp thể thao

thanhtung947

Xe tải
Cụ cứ vi vút 30km một lượt thế này thì làm sao anh em theo kịp ạ? Mà cụ chạy xe gì thế? cho em coi cái hình nào. EM đi cái xe còi nên chưa khi nào chạy được 30 km/lượt, cao nhất là 26 km nhưng tốc độ bq thấp lắm ạ

wagon2004

Xe buýt
U50 với Đền Thượng Ba Vì tổng 140km , với tuổi này các cụ nên tập sức bền hơn là đạp nhanh , Max đổ Đền Thượng trong mưa

Tuần sau có cung 200km trong ngày có cụ nào tham gia không

Vu Quang Ba

Xe tăng
với các cụ đầu 4-5 thể dục ăn ngủ điều độ thì như liều thuốc chữa được một số bệnh lặt vặt như xương khớp,huyết áp,tim mạch và điều quan trọng là nâng cao tinh thần chiến đấu.

dinhtuanvt

Xe tải
Cụ cứ vi vút 30km một lượt thế này thì làm sao anh em theo kịp ạ? Mà cụ chạy xe gì thế? cho em coi cái hình nào. EM đi cái xe còi nên chưa khi nào chạy được 30 km/lượt, cao nhất là 26 km nhưng tốc độ bq thấp lắm ạ

Giant XTC 800 cụ ạ!!!

Chỉnh sửa cuối:

Leo M

Xe tải
Cụ đừng nên đua bơi tốc độ làm gì, e nói thật:D
tập sức bền hơn là đạp nhanh như cụ wagon 2004 ấy.
Khoe tý, e tốc độ bình quân cũng rất thấp nhưng em đạp 1cent/ 1 ngày thấy bình thường:D:D

tan_tit

Xì hơi lốp
Cách đây 5 năm em cũng tham gia hội xế độp nhà mình, đạp đc 6 tháng thì bán xe!hic giờ 90kg rùi em đang định quay trở lại đạp xe

Chỉnh sửa cuối:

dinhtuanvt

Xe tải
Đồng ý với các cụ hoàn toàn!!! Không đu đeo mần chi, nên luyện tập theo khả năng của mình nhưng phải có mốc để phấn đấu các cụ à, ví dụ mốc tốc độ trung bình là 25km/h, một ngày phải đạp được 30km để tranh thủ kịp giờ đi làm hoặc khi đi theo nhóm bớt phải phiền hà mọi người trong nhóm hoặc là phối hợp với chế độ ăn uống để giảm 1 - 2kg/tháng. Nói vậy chứ khi chơi thể thao thì cũng phải đặt ra mục tiêu để phấn đấu luyện tập miễn sao mục tiêu đó phù hợp với sức khỏe của bản thân trong từng thời điểm, thời khoảng!!!

wagon2004

Xe buýt
Đồng ý với các cụ hoàn toàn!!! Không đu đeo mần chi, nên luyện tập theo khả năng của mình nhưng phải có mốc để phấn đấu các cụ à, ví dụ mốc tốc độ trung bình là 25km/h,

một ngày phải đạp được 30km để tranh thủ kịp giờ đi làm hoặc khi đi theo nhóm bớt phải phiền hà mọi người trong nhóm hoặc là phối hợp với chế độ ăn uống để giảm 1 - 2kg/tháng. Nói vậy chứ khi chơi thể thao thì cũng phải đặt ra mục tiêu để phấn đấu luyện tập miễn sao mục tiêu đó phù hợp với sức khỏe của bản thân trong từng thời điểm, thời khoảng!!!
AVG hơn 21 có gì là cao đâu cụ hôm nào rảnh cụ đạp với đội này một hôm mới biết thế nào là đi xe đạp cụ nhé

dinhtuanvt

Xe tải
AVG hơn 21 có gì là cao đâu cụ hôm nào rảnh cụ đạp với đội này một hôm mới biết thế nào là đi xe đạp cụ nhé
Tôi ko có ý hơn thua với cụ!!! Tôi chỉ đặt mục tiêu cho bản thân thôi!!!
Sẵn đây cụ cho tôi hỏi chút, ngày xưa cụ mới đạp xe đạp, cụ đạp được tốc độ bao nhiêu??? Cụ có kế hoạch, mục tiêu để phấn đấu để đạt được thành tích bản thân như bây giờ ko??? Hay từ lúc đầu cụ đã đap được 30 - 40km/h và có sức bền đạp được vài trăm km như bây giờ!!! Cụ có nhiều kinh nghiệm thì chỉ dạy giúp nhé!!! Cám ơn rất nhiều!!!

Chỉnh sửa cuối:

thanhtung947

Xe tải
EM nghĩ cứ từ từ.
Hồi tháng 4/2017 em bắt đầu cầm đến xe đạp - đi cỡ 2-4 km/ lượt mà đau ê ẩm cả mông lẫn chân. RỒi lần hồi lên được 7km, 10 km..., nhưng chẳng bao h nghĩ là đi đc tận 20 km một lượt. Vậy mà giờ đi cung này ngon rồi thì các mục tiêu khác em nghĩ ko quá khó - vấn đề là thời gian và sự kiên trì, sự nghiêm khắc với bản thân (ko rượu bia nữa) là thực hiện được thôi mà.
Nhưng nhìn các cụ đổ đèo với tốc độ đó thì cũng khiếp: Tốc độ đó chỉ cho chút cảm giác mạnh, còn lại là sự nguy hiểm rình rập. Người ta bảo đi xe máy là đi với tốc độ ô tô và sự an toàn của ...xe đạp. Vậy nhưng các cụ đi xe đạp lại đi với tốc độ xe máy!!! EM sẽ ko làm như vậy.
Các cu-rơ họ có cả một hệ thống cứu hộ, trợ giúp y tế đi theo, mình ko nên làm theo họ - em nghĩ vậy.

dinhtuanvt

Xe tải
EM nghĩ cứ từ từ.
Hồi tháng 4/2017 em bắt đầu cầm đến xe đạp - đi cỡ 2-4 km/ lượt mà đau ê ẩm cả mông lẫn chân. RỒi lần hồi lên được 7km, 10 km..., nhưng chẳng bao h nghĩ là đi đc tận 20 km một lượt. Vậy mà giờ đi cung này ngon rồi thì các mục tiêu khác em nghĩ ko quá khó - vấn đề là thời gian và sự kiên trì, sự nghiêm khắc với bản thân (ko rượu bia nữa) là thực hiện được thôi mà.
Nhưng nhìn các cụ đổ đèo với tốc độ đó thì cũng khiếp: Tốc độ đó chỉ cho chút cảm giác mạnh, còn lại là sự nguy hiểm rình rập. Người ta bảo đi xe máy là đi với tốc độ ô tô và sự an toàn của ...xe đạp. Vậy nhưng các cụ đi xe đạp lại đi với tốc độ xe máy!!! EM sẽ ko làm như vậy.
Các cu-rơ họ có cả một hệ thống cứu hộ, trợ giúp y tế đi theo, mình ko nên làm theo họ - em nghĩ vậy.
Mình đồng tình với cụ!!! Đạp xe đâu phải là mục tiêu của cuôc sống, chỉ góp phần cải thiện chất lượng cuộc sống!!! Có cần thiết phải chứng tỏ ko? Chắc là ko, cứ túc tắc, từ từ cụ nhỉ!!! Sống vui, sống khỏe là OK!!!

qhhp

Xe điện
EM nghĩ cứ từ từ.
Quan trọng là đạp đều. Ví dụ sức mình 10km/ngày thì mình đạp 10km, sức mình 30km/ngày thì mình đạp 30km, quan trọng nhất là ngày nào cũng đạp. Nhiều người đổ đèo tai nạn rồi đấy. Có mấy xe đổ đèo Gióng bị tai nạn còn vất xe trên đó chưa lấy về kìa. Chẳng hay ho gì phóng cho nhanh đâu, sẽ có ngày rụng răng :)

hnilqhuy

Xe tăng
Quan trọng là đạp đều. Ví dụ sức mình 10km/ngày thì mình đạp 10km, sức mình 30km/ngày thì mình đạp 30km, quan trọng nhất là ngày nào cũng đạp. Nhiều người đổ đèo tai nạn rồi đấy. Có mấy xe đổ đèo Gióng bị tai nạn còn vất xe trên đó chưa lấy về kìa. Chẳng hay ho gì phóng cho nhanh đâu, sẽ có ngày rụng răng :)

mình mục tiêu là đều đặn, ko phải nhanh hay xa. CUối cùng vẫn là sức khỏe nâng cao công việc tốt.

cairong_2011

Xe container
AVG 15 hay 21 hay 30 có ý nghĩa gì đối với mỗi cá nhân tự cá nhân đó biết. Công nhận em độp thấy có nhiều đội độp khá nhanh, có đội hình .... Nhưng quả thực qua tiếp xúc em thấy các cụ ấy ở "đẳng cấp" khác rồi và thân phận như em chỉ là vớ vẩn. Nhưng cuộc đời đâu chỉ có đạp xe ?

thanhtung947

Xe tải
Một vật nặng m (kg) chuyển động với vận tốc v (km/h) mà va vào đâu đó sẽ tạo ra lực là... - bài toán va chạm lớp 10. Nếu thay giá trị m= kg của mình, v= vận tốc đổ đèo thì...
Theo y học thì người trưởng thành rất hiếm mọc lại răng sau khi bị gãy.
--------
Thôi em ................................té:D

thanhtung947

Xe tải
Chào các cụ
Từ việc đạp xe em bắt đầu quan tâm đến chế độ ăn uống hàng ngày. Đọc cũng nhiều và có một bài báo phân tích khá hay về chế độ ăn của người.
Cụ thể là họ chia làm hai nhóm: ăn thực vật (nôm na là ăn cỏ) và ăn động vật (ăn thịt).
Cấu tạo hệ tiêu hóa hai nhóm này khác nhau:

1) Nhóm ăn cỏ: có răng hàm phát triển, hệ tiêu hóa dài. Độ pH trong dạ dày cao (tính kiềm)
2) Nhóm ăn thịt: có răng nanh và móng vuốt phát triển, có hệ tiêu hóa ngắn bằng 1/3 nhóm ăn cỏ. Độ pH trong dạ dày thấp (tính axit).
3) Người: Ăn cả thịt lẫn rau cỏ :))

Vậy, chúng ta cũng cần xem lại chế độ ăn các cụ nhỉ.
Gần đây em áp dụng kiểu sáng ăn nhiều, đa dạng; trưa trung bình; tối chỉ chút cơm với rau và hoa quả. Thấy nhẹ bụng và dạ dày êm hẳn.

dinhtuanvt

Xe tải
Đối với người thừa cân như mình thì chỉ nên ăn đến cảm giác vừa đủ, ko nên ăn no phải ko cụ!!!
Ngoài tập luyên, chế độ ăn uống cực kỳ quan trọng. Nói khoe với các cụ (sợ các cụ ko tin), 6/6/17 đạp xe dến nay đã giảm đúng 5kg!!!

Chỉnh sửa cuối:

thanhtung947

Xe tải
SIêu quá. Em chưa đi xa thế này bao giờ. Sẽ phấn đấu dần ạ
Toàn bộ quãng đường em đi đây ạ

hoangkhang

Xe tải
Các cụ 50 mà đạt được các cung đường này quả là đáng khâm phục. Mình chưa được một phần, bây giờ còn phải đạp đi làm thôi không có thời gian luyện công như các cụ