[Funland] U23 năm 2020 đã kéo NHM trở lại mặt đất

Tueminh2626

Xe điện
Muốn ra biển lớn thì thể hình thể lực là đk cần còn kỹ thuật và tư duy chiến thuật thì là đk đủ cụ ạ. Lứa này cần rèn thêm kỹ chiến thuật, tư duy chiến thuật và khả năng chuyền bóng, chọn vị trí. Như ở Seagames Hùng Dũng mấy lần nhắc vị trí cho Đức Chiến đấy thôi.

juve99

Xì hơi lốp
Cụ nhầm nhé, chọn ct kiểu kỹ thuật mà bé còi vậy cũng sai toét nốt, ko # gì chỉ chọn ct cao to, mã đẹp mà vụng về, lồng ngồng cả. Chọn ct tốt nhất vẫn phải tổng hòa đủ các yếu tố cơ bản. Và chỉ nhấn mạnh phần "chuyên môn hóa" vào từng vị trí cụ thể trên sân. Mấy ku Tấn Sinh, V.Hoàng, Thành Chung toàn cao trên 1m8 nhưng những cái phần cao hơn, to hơn của nó có bằng đc cái đầu và kỹ năng chơi bóng của 1 ct chỉ cao 1m75 và vừa bình phục như Đ.Trọng hay ko.
Cứ nhìn vào đó là sẽ thấy việc lựa cầu thủ tổng hòa cân bằng đủ các yếu tố là rất q.trọng. Khi mà bóng đá hiện đại bây giờ thì trung vệ ko còn đơn thuần chỉ là những gã cao to, cục súc. Chỉ biết đánh đầu, va chạm, băm chém nữa. Mà còn phải biết đỡ quả bóng đồng đội chuyền vội về khi bị áp sả. Biết chuyền quả bóng vào khu vực đồng đội sẽ chọn vị trí để thoát pressing... Mà muốn làm đc những điều đó thì những kỹ năng căn bản phải tốt trc đã.
Cụ nhìn mỏi mắt cầu thủ trẻ xem có ai hơn các e trên sân ko, cụ đưa ra 1 vài gương mặt xem. K hẳn chất lượng cầu thủ kém, nguyên nhân là ko đủ quỹ thời gian để ghép đội hình và sơ đồ tối ưu. Mỗi trận mỗi thời điểm lại đá 1 kiểu nên k mượt mà, vậy nên cảm giác kỹ thuật kém là vậy. Các cầu thủ đều lạc lõng vs nhau k gắn kết

metallica_bk

Xe hơi
Kệ cmn đi cụ. Vui thôi mà xoắn làm đeal gì. Lứa này lấy được Hoàng Đức, Thành Chúng, Đức Chiến, Tấn Tài là ổn rồi. Còn lại thì loại không tiếc.
Em lấy Thành Chung thôi, Đức Chiến chỉ thủ dc, Tấn Tài cũng thế, công kém lắm, HĐ thì rườm rà chậm chạp ham dê dắt.

hoangduc.sbr

Xe container
Lứa này kém lứa đá DTQG có 2 tuổi thì tương lai thay thế gì !! Tuyển QG giờ mới tầm 23,25 tuổi đang độ chín nên ko phải lo lứa kế cận trong 5 năm nữa ! Giải trẻ giờ xem phát hiện đc nhân tố mới nào bổ xung đc thì bổ xung thôi .
Thì phải nhìn người kỹ hơn ở những lứa trẻ sau chứ đừng đặt quá thiên lệch về ngoại hình nữa. Cao to mà vụng về thì đối thủ đứng đến vai nó khều quả bóng cũng mất thôi.
Mà với tình hình chấn thương liên miên trên tuyển toàn đứt dây chằng ntn thì ko phải là ko cần lo đâu cụ. H/tại thì những vị trí như T.Hoàng, C.pHượng, V.Toàn em chưa nhìn ra ct nào đủ sức thay thế cả.
Ngay kể cả cặp tđ h/tại là Linh-Chinh thực sự vẫn chưa ổn cho những trận đấu giằng co, khó nhai.

1081982

Xe buýt
U23 năm nay hàng tiền vệ chả cầm được bóng, đức chiến số 5 đá trụ mà chả rắn lẫn yếu, toàn chạy theo đối thủ. Năm nay tiền vệ e thấy đc mỗi quang hải và số 14. Còn đâu là kém. Có biên trái thanh thịnh thì trận gặp jordan bị qua người dễ quá, mắc lỗi vị trí liên tục. Cầu thủ mắc lỗi thì có thể sửa, nhưng kỹ thuật cơ bản tuổi này vẫn kém thì nên gọi người khác. Giải này e thấy ông park mắc lỗi ở khâu chọn người lên tuyển. Vì các vị trí quá yếu nên thay vào có cũng như không, ngoại trừ đình trọng.
Hai ông cùng kèo trái đá toàn dẫm chân nhau. Cụ có thấy thế ko. Nói chung lứa này từ hồi đá u19 e đã thấy ko tiềm năng rồi

nicholas1618

Xe điện
E cũng ủng hộ không cho Tấn Sinh đá chính, mới trận đầu đã đá láo với liên tục phạm lỗi nguy hiểm. Bị đuổi cái thì mệt hơn. Khổ nỗi giải này hàng phòng ngự ngoài Đình Trọng và Thành Chung ra thì các cầu thủ còn lại rất hay mắc lỗi sơ đẳng, tâm lý kém nên chả dám cầm bóng, chuyền dài thì toàn đi đâu. Chiến thuật của ông Park dựa trên phòng thủ chắc và phản công bằng chuyền dài. Giờ phòng thủ toang nên tấn công chả được.
giải seagame nó đá khá tốt, phối hợp với Thành Chung ăn ý. Trận đầu thái độ đá chưa chuẩn, có sự chủ quan , cái này chỉnh được mà cụ. Ít ra hơn cu Việt Anh, Bảo Toàn ...

nhuataiche

Xe container
Hơn 2 năm trước, khi U23 thảm bại ở Sea Games, có ai nghĩ đến Thường Châu ko ?

Hôm nay bại trận ở giải châu Á, chắc gì đã là việc không may ?
Miễn là cầu thủ ta còn cố gắng là còn hy vọng !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
E cũng ủng hộ không cho Tấn Sinh đá chính, mới trận đầu đã đá láo với liên tục phạm lỗi nguy hiểm. Bị đuổi cái thì mệt hơn. Khổ nỗi giải này hàng phòng ngự ngoài Đình Trọng và Thành Chung ra thì các cầu thủ còn lại rất hay mắc lỗi sơ đẳng, tâm lý kém nên chả dám cầm bóng, chuyền dài thì toàn đi đâu. Chiến thuật của ông Park dựa trên phòng thủ chắc và phản công bằng chuyền dài. Giờ phòng thủ toang nên tấn công chả được.
Hôm nay mình đá hay mà. Nhưng sự thật thì Dũng nên nghỉ. Năm nay mà TPHCM để Dũng bắt chính em thà đi xem đá phủi còn hơn. Kể cả TPHCM có đoạt cúp C1.

juve99

Xì hơi lốp
Đá gần giống nhau mà cụ, bơn bớt bệnh thành tích đi mới đc. Tuyển là tuyển, U là U.
Lên tuyển rồi đừng gọi lại U nữa, cho lứa kế cận nó đc đá đc va chạm chứ. Giải châu lục thì thôi, quá tầm rồi, xác định bỏ hẳn vài giải, chỉ cho tuyến trẻ hơn đi đá lấy kinh nghiệm, mới có ngừoi chứ. Đưa cho Mr Park 1 chậu nước lã, có mà tài thánh mới gột đc thành hồ.
Trước e mở thớt ko có nền bđ kỳ lạ nào lại gọi trụ cột tuyển QG đi đá khắp các giải trẻ, bị chửi bị ăn gạch sm luôn :))

phucthanh1234

[Tịch thu bằng lái]
BTD gây thất vọng, nhưng tội đồ hôm nay là Bảo Toàn gây nên quả PEN ko đáng ở phút cuối ko còn cơ hội hòa, cụ Park đau với BTD 1 thì đau vì Toàn 10 hôm nay
Dũng shopee thua 1 quả làm đồng đội xuống tinh thần rồi, bảo toàn penalty khi trận kia có tỷ số 1-1

nicholas1618

Xe điện
Em lấy Thành Chung thôi, Đức Chiến chỉ thủ dc, Tấn Tài cũng thế, công kém lắm, HĐ thì rườm rà chậm chạp ham dê dắt.
tấn tài có năng lực hy vọng giải sau sẽ tiến bộ nhiều. Giống Trọng Hoàng giai đoạn đầu lên tuyển đá rất tối nhưng dần dần thành qua hay.

0fer2016

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ đã đến cần phải xem lại cách lựa chọn cầu thủ rồi phải ko các cụ. Lứa U23 h/tại cao to, lực lưỡng, đẹp mã hơn hẳn lứa 2018 nhưng kỹ năng đá bóng cơ bản từ first touch, cầm bóng, đi bóng, chuyền bóng... cho đến tư duy chơi bóng, tốc độ xử lý, nhạy cảm bóng... Đều thua kém quá xa so với lứa đàn anh trc đó.
Tất nhiên việc hơn kém nhau là b/thường nhưng ít nhất phải đạt đc mức căn bản trở lên. Đủ để biết, để dám cầm quả bóng mà ban bật, xoay compa thoát áp sát khi cần. Ở lứa U23 em thấy đa số cầu thủ ko đạt đc những kỹ năng căn bản như vậy. Cảm giác các em cầm quả bóng vô cùng chật vật, khổ sở, chuyền bóng lập bập, thiếu chính xác...
Những điểm yếu đó đc che giấu phần nào ở Seagames 1 phần nhờ các đối thủ đều yếu hơn. Và q.trọng trong đh vẫn còn tới 3 cầu thủ cân team q.trọng. Nhưng nó đã lập tức bộc lộ chỉ sau 1 tháng khi các em phải đối đầu với những đối thủ có đẳng cấp thực sự trong khu vực.
Thể hình tốt của các em phần nào đó vẫn có t/dụng cho lối chơi thiên về phòng ngự phản công mà ông Park áp dụng. Nhưng như 1 phần tiên đề trong bóng đá: thủ thì luôn dễ hơn công, phá bóng luôn dễ hơn làm bóng. Các em dù năng lực cá nhân chưa ổn, vẫn có thể dùng sức vóc dựa trên kỷ luật của thầy Park để thực hiện lối đá phòng ngự. Nhưng rõ ràng muốn đi tiếp thì chỉ với phòng ngự là ko đủ, chúng ta vẫn phải chiến thắng. Và khi cần tấn công, cần áp đặt thì các cầu thủ lứa này làm ko ổn với năng lực chỉ có hạn như vậy.
Bóng đá là môn thể thao vua bởi tính chiến thuật và kỹ thuật cực mạnh của nó. Tất nhiên thể lực, thể hình rất q.trọng nhưng nó ko phải tất cả. Và sẽ vô cùng sai lầm nếu đặt nó lên quá cao, át cả những yếu tố còn lại là kỹ năng và tư duy chơi bóng.
Với bóng bầu dục, các ct càng khỏe, càng nhanh, càng cao to, cục súc thì càng có lợi. Nhưng bóng đá thì # h/toàn, bởi vậy nên những tuyển cao to ngay trong khu vực như Phi, Sing mới bị VN, Indo (lùn tịt) vắt mũi như vậy.
Cá nhân em đánh giá lứa U23 h/tại nếu gọi lên tuyển QG có lẽ chỉ nhặt đc các cầu thủ ở hàng hv (Thành Chung, Ngọc Bảo, Thanh Thịnh, Tấn Tài) và cặp tđ (thực ra vẫn nên tìm những t.đạo # tốt hơn nếu muốn chạm gần hơn đến giấc mơ WC). Số còn lại em nghĩ có đá thêm nữa cũng ko thể p/triển lên tầm đủ năng lực để chơi cho tuyển.
E thấy bác chuẩn

otothanglong

Xe điện
Thì em thấy một mình nó trong đội đc thưởng riêng cái Mẹc nên em thấy gợn tý
Các cụ thắc mắc về cái mẹc thì cũng giống em khi có tin này, em cũng giật mình không hiểu. Sau tìm hiểu thì vị doanh nhân kia kết thân với cu Dũng từ lâu chắc cũng có tình cảm sâu đậm, thấy SG cu dũng bị ngồi dự bị suốt buồn, khi dũng về vị kia mua tặng an ủi thằng em thôi. Doanh nhân họ nhiều tiền với họ cái mec chắc cũng chỉ ví như mình mua chiếc xe đạp 500k cho từ thiện chứ to tát gì với họ đâu.

Buileduytoan

Xe tải
Ghét nhất mấy thằng blv đầu trận dự VN thắng 2 nhót. Cho cả nc vn về mặt đất chứ lâu nay cuồng quá hoá rồ. Động tý là đi bão, truyền thông thì tung hô. Đúng là cái xứ làm cho lú mề đi.

raisomoon

Xe tăng
Thì em thấy một mình nó trong đội đc thưởng riêng cái Mẹc nên em thấy gợn tý
Đấy ko phải tiền thưởng, mà là tiền công. Nhân tiện VN vô địch thì noa thưởng để PR luôn. Còn lần này chưng xỉa tiền mặt thôi.
Ông Park nói chung tự tin quá về việc hiểu thế lực ngầm chi phối BDVN

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Các cụ cứ phải xỏ giày ra sân đá mới hiểu được pha bóng ngày hôm nay.

Jackies

Xe điện
Hơn 2 năm trước, khi U23 thảm bại ở Sea Games, có ai nghĩ đến Thường Châu ko ?

Hôm nay bại trận ở giải châu Á, chắc gì đã là việc không may ?
Miễn là cầu thủ ta còn cố gắng là còn hy vọng !
Thế bại hôm này ta nên nghĩ về trạn chung kết tại Qata 2 năm nữa ...nhá=))=))=))
Chúc hạ cánh an toàn sẵn sàng cho ...chung kết 2022