[Funland] U23 năm 2020 đã kéo NHM trở lại mặt đất

Hoà 0-0 2 thằng Tây Á đều thuộc hạng khủng cả đấy, chửi cái gề
Như cụ, thậm chí em còn thấy phấn khởi vì đẳng cấp được nâng tầm thực sự. Đội đứng thứ 6 châu Á còn phải chọn phòng ngự phản công với Việt Nam

Zin_3_cau

Xe tăng
Em chỉ thấy giờ các đội gặp VN cũng cóng, tập trung phòng ngự số đông. Túm váy là trình của VN hơn xưa nhiều lắm rồi.

fallingwater

Xe tăng
Về căn bản, đến thời điểm hiện tại, U23 lần này không hề kém U23 hồi ở Thường Châu. Tại Thường Châu U23 VN chỉ có đúng 1 lần thắng đối phương trong 90' trong trận gặp Úc, còn lại toàn hòa và thắng bằng penalty (các trận knock-out). Hồi đấy trận nào VN cũng bị ép phòi mỡ, người xem luôn trong cảm giác lo sợ bị thủng lưới, chỉ nhờ có may mắn và chiến thuật hợp lý của thầy Park thì VN mới vượt qua được.
Vậy nên các cụ đừng quá cay cú và so sánh với U23 ở Thường Châu làm gì. Hãy tận hưởng trận cuối cùng với Triều Tiên và cổ vũ cho U23 VN chiến thắng.

cusao

Xe lăn
Ở đây có nhiều bác sắc sảo trong nhận xét và đánh giá, em không so găng...Nhưng với con mắt của người hâm mộ thuần túy em cũng góp thêm vài điều về tình trạng U23 VN năm nay
Phía ta:
- Thể chất cầu thủ tốt, kỹ thuật cá nhân và kết hợp đồng đội chưa tốt, không có nhiều điểm sáng(đột biến) trong lối đá. Chưa thấy được sự quyết liệt(hy vọng giấu bài) trong thi đấu
Phía đối thủ:
- VN không phải là kẻ lót đường và ngựa ô. Vì thế, cần soi cho kỹ và thật tập trung may ra mới ăn đc. Phải tung ra toàn lực cả về bài vở lẫn nhân lực.Hãy xem Jd họ thận trọng thế nào khi tổ chức phòng ngự và tổ chức tấn công. Khi hết trận, hầu như cả đội JD gục xuống bởi 2 lý do: 1 là ko có đủ 3 điểm trong khi trận cuối phải gặp đội mạnh là UAE, 2 là họ đã kiệt sức khi cố gắng 200% sức lực và tinh thần

Kết luận:
- U23 VN năm nay mất đi yếu tố bất ngờ là 1 bước tiến rất lớn. Có thể do tình thế năm nay khác rất xa năm 2018 nên người hâm mộ không cảm đc tinh thần máu lửa của đội do hoạc chưa đến lúc hoạc không thể hiện đc vì các đối thủ thực sự mạnh và rất cảnh giác.
- Sau 2 trận vòng bảng ta chưa thua là do may mắn

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Lúc trước đá với Tây Á thì tử thủ cả trận hạn chế bàn thua, phút 70 là đi bộ cả lũ, giải nào nhiều trận tí thì mang cả rổ bóng về.

Còn bây giờ thì đá xong bọn Tây Á cũng thở dốc vì mệt mỏi, muốn thắng VN 1 bàn cũng chua như dấm. Cái mặt đất này cao hơn cái mặt đất ngày xưa nhiều lắm.

Nhìn sang bạn hàng xóm kìa, thua cả 2 trận ko có đường ra. Phù tang cũng thế. Người Thái thì thêu hoa dệt gấm cho đến phút 60 là đi bộ. VN ngày nay là vị trí khác rồi, bất kể kết quả giải này ra sao.
Ngày xưa đá với UAE hay Jordan, bất kể cấp độ thì chỉ mong thua ít là may. Giờ hòa mà cũng tiếc rẻ, thậm chí chửi thì chứng tỏ trình VN lên cao rồi, cụ nhỉ!

Nhiều người so sánh U23 VN 2020 với U23 VN 2018 yếu hơn nhiều, thử cùng nhìn lại:
- 2018 gặp 3 đội Tây Á đều hòa, 2020 gặp 2 đôi Tây Á cũng hòa
- 2018 được 4 điểm vòng bảng, nếu 2020 thắng trận cuối thì được 5 điểm
- 2018 không tranh suất Olympic, còn 2020 thì có
Tôi thấy về mặt kết quả là chưa thua kém gì. Chỉ có hàng công chưa ghi được bàn nhưng vì sao? Vì UAE và Jordan đã tìm hiểu kỹ con người và lối đá của VN, bố trí đội hình phòng ngự cẩn thận và chặt chẽ, là hệ quả của việc vươn lên gần đây của bóng đá VN. Đừng vội trách cầu thủ nọ cầu thủ kia mà hãy nhận xét khách quan là khi họ đá thận trọng và tôn trọng VN thì ta rất khó tạo ra cơ hội chứ chưa nói đến bàn thắng.
Hàng thủ thì tốt hơn lứa 2018 do chống bóng bổng ngon. Nhưng tiền vệ thì kém sáng tạo hơn. Hải dớ bị kéo xuống làm bóng nên ko ghi bàn đc. 2018 sở dĩ ghi bàn ở vòng bảng chỉ vì Hải dớ đc đá cao, cả 2 bàn đều Hải dớ ghi cả.

Cụ có nhầm ko ạ, hai đội UAE vs Jodan hòa, Vn thắng Triều tiên thì 3 ông cùng 5 điểm, khi đó thì lôi hiệu số ra mà so chứ
Cụ " tôi muốn chết " nói chuẩn đấy ạ. Minh thắng bao nhiêu ko quan trọng, quan trong là 2 thằng kia có thắng thua hoặc hòa 0-0

Yêu Apple

Xe hơi
Lứa này chưa nhuyễn lắm là sự thật nhưng mặt đất thì chúng ta vẫn ở mặt đất. Chẳng có ai viển vông cả

Đá bằng thực lực chứ k phải vì đối thủ chủ quan, vẫn hòa mà k cho đối thủ tiếc nuôi là rất ổn, VN lên chiếu trên ngồi rồi, ngồi quen 10 năm rồi mới tính tiếp dược

Đi lên bằng khả năng thì phải đi chắc, k thể thần kỳ như Hy Lạp được ạ

Đá như này là em ưng rất!

Chuoicabuong

Xe hơi
cụ này có tâm và có tầm ạ. Thanks!
Ở đây có nhiều bác sắc sảo trong nhận xét và đánh giá, em không so găng...Nhưng với con mắt của người hâm mộ thuần túy em cũng góp thêm vài điều về tình trạng U23 VN năm nay
Phía ta:
- Thể chất cầu thủ tốt, kỹ thuật cá nhân và kết hợp đồng đội chưa tốt, không có nhiều điểm sáng(đột biến) trong lối đá. Chưa thấy được sự quyết liệt(hy vọng giấu bài) trong thi đấu
Phía đối thủ:
- VN không phải là kẻ lót đường và ngựa ô. Vì thế, cần soi cho kỹ và thật tập trung may ra mới ăn đc. Phải tung ra toàn lực cả về bài vở lẫn nhân lực.Hãy xem Jd họ thận trọng thế nào khi tổ chức phòng ngự và tổ chức tấn công. Khi hết trận, hầu như cả đội JD gục xuống bởi 2 lý do: 1 là ko có đủ 3 điểm trong khi trận cuối phải gặp đội mạnh là UAE, 2 là họ đã kiệt sức khi cố gắng 200% sức lực và tinh thần

Kết luận:
- U23 VN năm nay mất đi yếu tố bất ngờ là 1 bước tiến rất lớn. Có thể do tình thế năm nay khác rất xa năm 2018 nên người hâm mộ không cảm đc tinh thần máu lửa của đội do hoạc chưa đến lúc hoạc không thể hiện đc vì các đối thủ thực sự mạnh và rất cảnh giác.
- Sau 2 trận vòng bảng ta chưa thua là do may mắn

pbinh979

Xe tăng
Vãi lần đầu thấy cái điều lệ giải oái ăm như thế .
Chào cụ mới tập xem đá banh
Tính kiểu AFC. Euro 2004, Thụy Điển hòa Đan Mạch 2-2 loại Ý mặc dù Ý thắng trận cuối 5-0. Giải này thể thức tương tự.
Dư này cho nhanh, đỡ cãi nhao.... Chán
Trận sau thắng 2 - 0 là vào không cần quan tâm kq trận uae - jo :P
Trận sau Vn thắng 3-0 còn 2 thằng kia hoà 0-0. Vn nhất bảng ko nói nhiều
hahahhahahaha

hocsinhc

Xe tăng
Cái tai hại của việc thích vô địch ao làng nên bất kỳ trận nào không thắng là cũng bị chửi

NNS

Xe ngựa
Như cụ, thậm chí em còn thấy phấn khởi vì đẳng cấp được nâng tầm thực sự. Đội đứng thứ 6 châu Á còn phải chọn phòng ngự phản công với Việt Nam
vâng cụ, nhìn các cháu nó đá thấy tự hào, ko phải trên mây hay ảo tưởng gì, mới chỉ vài năm trước thôi, đá với bọn này thì cầu thủ Việt hiệp hai đi ko nổi chứ hơi sức đâu mà đá, thế mà nay ta đá ngang ngửa với họ, tuy ko thắng đc nhưng nó có xơi đc ta đâu, tuy cơ hội nhiều ít có khác, nhưng rõ ràng các nền bóng đá mạnh Tây Á đã phải đá với VN với sự tôn trọng rõ ràng, nhiều lúc chính UEA và Jord phải co cụm chống đỡ. Tỷ số hòa là phản ánh đúng thực tế 2 trận đấu.
giải năm nay dù có ko thành công, nhưng vẫn là đáng khen cho bóng đá VN. Dù cửa hẹp nhưng em vẫn tin và mong U 23 vn lách qua khe cửa hẹp để vào vòng trong, mịe, chết hụt thường sống dai, heheh, biết đâu đấy ......

Chuoicabuong

Xe hơi
Jo chơi hay hơn, các nhân em thấy vậy. Xem xinh em thờ phào vì mình không thủng phát nào.

hp220606

Xe tải
Xứng đáng ngồi cùng mâm với các đội bóng tây á mà chủ thớt còn chê ... Cháu chịu

nguyenhuy2210

Xe điện
Hai thằng đều muốn có bàn thắng nên khả năng ghi bàn là rất cao. Mà một bên đax ghi bàn thì bên kia bắt buộc phải dồn lên để gỡ thì tỷ số hoà này không ít đâu cụ ơi
Trận đó e ko nghĩ hoà đâu. Uae dễ thua trước Jordan. Thằng nào cũng muốn nhất bảng để tránh hàn quốc

chachipheo

Xe buýt
VN thích chơi trò ú tim đến giờ chót ...hic .
Mà nói gì thì nói, cầu thủ U23 đợt này thể lực và kỉ thuật kém hơn so với lứa Thường Châu, xem không còn hấp dẫn như trước: lên công về thủ ào ào ..

Nho_khô

[Tịch thu bằng lái]
NĐông Á tèo hết, còn mỗi Vn đại diện, quá giỏi. Nhóm cầu thủ mới VA, ĐC, NB chưa tự tin, chứ dám cầm bóng nên đá hơi lủng củng chứ kỹ thuật cơ bản cũng không tồi. May vào sâu được, vị thế không còn gì để mất có khi lại bốc lửa.

hungkiemvn

Xe hơi
Việt nam bây giờ khác mấy năm về trước rồi, Năm kia có kết quả tốt cũng là vì các đối thủ đánh giá thấp đội VN, Năm nay mấy đội cùng bảng đều dành cho ta sự tôn trọng cao, và có dành thời gian nghiên cứu kĩ về lối chơi, chiến thuật của mình, bởi vậỵ, mình khó chơi hơn, và họ cũng chơi với mình không có dễ. Nhật bản còn hai trận trắng tay, nên mọi thứ đều là bình thường.

Chỉ nói thêm là, mặt đất bây giờ là mặt đất trên núi, chứ không phải mặt đất dưới biển.

chachipheo

Xe buýt
Cái tai hại của việc thích vô địch ao làng nên bất kỳ trận nào không thắng là cũng bị chửi
Xong cái vô địch ao làng thì cầu thủ đã xi-cà-que hết rồi, 2 ngày/trận lại đá sân nhân tạo thì thành chanh khô hết. Đội hình Ao làng có V Hậu, H Dũng, T, Hoàng nên mạnh hơn so với đội hình đang đá, phải ko cụ ?

kformds

Xe buýt
Đá vậy là ngon rồi cụ ạ. Như ngày xưa gặp mấy đội này mong hòa còn khó.