[Funland] U23 năm 2020 đã kéo NHM trở lại mặt đất

TheDawnCa

Xe buýt
Chả hiểu sao em chả biết bình luận gì.
Biết rằng bóng đá có thắng có thua, nhưng xem trận hôm nay cảm giác cứ tức tối ấm ức kiểu gì ấy.
Mặc dù kể cả có vào vòng trong em tin là gặp đội nào thì mình cũng sẽ về.

LeTai1979

Racing Boy
Không sợ địch mạnh mà sợ nhất đồng đội ngu!

nhuataiche

Xe container
Em thấy bình thường vì xem 2 trận trc là biết giải này ko hy vọng gì rồi ! Có bài vở gì tấn công đâu ! Liệt luôn cả 2 cánh mà VN chủ yếu phản công ở cánh chứ có đá trung lộ đc đâu ! Ngay cái seagame vừa rồi TH , VH , HD là những cái tên nổi bật và quan trọng nhất tuyển đến giải này mất nguyên bộ khung thì xác định thôi !
Em ko hy vọng quá nhiều nhưng vẫn hy vọng qua giải này sẽ có thêm nhân tố mới cho tuyển lớn !

LeTai1979

Racing Boy
Quả đấy quá nghiệp dư, phán đoán sai điểm rơi, nửa bắt nửa đấm nên lúc đấm thành ra trượt. Sau quả đấy tinh thần toàn đội xuống thấy rõ, quả thẻ đỏ của ĐT cũng do ức chế mà ra.

dongnat123

Xe container
Cụ có cái ổn áp nào >=2000VA thì để lại em :D

poiuy

Xe cút kít
Nghỉ và đi ngủ thôi cccm, cầu thủ năm nay chất lượng tệ thật...
Chưa chắc đã tệ, được đá cùng nhau mấy đâu? SG xong thì bỏ đi 3 ông hay nhất thì phần còn lại chệch choạng, rời rạc là điều dự báo trước.

nhuataiche

Xe container
Hồi trẻ em có nghe bài này, nhưng chưa hiểu. Bây giờ nghe thấy thấm thật. Nước mắt cứ trào ra.
Vẫn còn nhiều giải châu Á khác và các lò đào tạo vẫn sẽ cho ra nhiều cầu thủ trẻ khác ! Chỉ cần các clb và người hâm mộ kiên nhẫn thôi !

Rong Ruổi

Xe container
Em thấy bình thường vì xem 2 trận trc là biết giải này ko hy vọng gì rồi ! Có bài vở gì tấn công đâu ! Liệt luôn cả 2 cánh mà VN chủ yếu phản công ở cánh chứ có đá trung lộ đc đâu ! Ngay cái seagame vừa rồi TH , VH , HD là những cái tên nổi bật và quan trọng nhất tuyển đến giải này mất nguyên bộ khung thì xác định thôi !
Chuẩn. Xem hết trận đầu tiên và cố gắng tiêu hoá nốt trận thứ 2 là E đã nói luôn là giải này bị loại. Éo ăn thua. Và y như rằng. Đá chán như mứt

Lucifer2306

Xe tăng
Hẳn trong tuổi thơ của nhiều offer đã từng biết đến thủ môn Chika trong bộ manga nổi tiếng Jindo. Đó là một chàng thủ môn kỳ dị, luôn có những phản xạ cực nhanh khiến Jindo phải bất lực, nhưng khi gặp những quả bóng treo lơ lửng thì anh KHÔNG THỂ NÀO BẮT DÍNH ĐC. Chuyện tưởng như đùa đó, trớ trêu thay, lại đang xảy ra với tuyển u23 Việt Nam. Em muốn nói đến Dũng Chika.
Nhiều cụ (hoặc mấy thằng seeder) cứ bảo là ai mà chẳng sai lầm, nhất là thủ môn. Điều đó không sai, nhưng chúng ta được phép sai lầm chứ KO ĐC PHÉP SAI PHẠM. Ngoài pha bắt hụt đã trở thành hệ thống, Tiến Dũng có rất nhiều pha bắt bóng lập bập, thể hiện tâm lý và kỹ năng yếu. Đội tuyển quốc gia ko phải là nơi để bạn TÁI PHẠM SAI LẦM, hy vọng sau giải này chúng ta sẽ được chứng kiến một vị trí thủ môn ổn định hơn, để ko phải nhận những bàn thua lãng nhách như vậy!
PS: Văn Lâm, Văn Toản ư? Các bạn ấy có sai lầm, nhưng lại đứng dậy mạnh mẽ hơn ngay nơi mình vấp ngã. Đó là sự khác biệt!

Chỉnh sửa cuối:

LeTai1979

Racing Boy
Ko sợ kẻ địch mạnh, sợ nhất đồng đội ngu. Sau quả này đồng đội sa sút tinh thần thấy rõ.
Cũng may trận kia hoà 1:1, chứ nếu UAE nó thắng 1:0 thì đúng là ko còn gì để nói.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Vẫn còn nhiều giải châu Á khác và các lò đào tạo vẫn sẽ cho ra nhiều cầu thủ trẻ khác ! Chỉ cần các clb và người hâm mộ kiên nhẫn thôi !
Vấn đề không phải thắng thua cụ ơi. Vấn đề nó nằm ở chỗ Dũng nó không ý thức được công sức của đồng đội. Ức là ức ở chỗ đấy.

poiuy

Xe cút kít
Tiên trách kỉ hậu trách nhân cầu thủ Việt nam năm nay đá quá tệ, tuyến giữa không cầm và điều phối được bóng, cầu thủ đá như nghiệp dư mất bóng cũng chẳng buồn đuổi theo Hic Hic
Tuyến giữa như thế nên đám còn lại đương nhiên mất phương hướng rồi. Nếu có mặt Hùng Dũng ở đó thì lại khác ngay. Còn không thì phải dùng cách chơi khác để phù hợp khi không có Hùng Dũng, nhưng làm gì có thời gian xây dựng cách chơi mới? Hết SG phục hồi lại thể lực còn chả kịp.

Rong Ruổi

Xe container
Tự dưng được con Mec rơi vào đầu. Ko hiểu lộc lá hay gì đây :))

Mr.Grass

Xe buýt
E tin là ko có mùi gì và hy vọng em nó rút kinh nghiệm sau này tốt hơn, 2 trận rồi bắt quá hay còn sai lầm thì ai cũng có đừng dồn ng khác đường cùng, sai lầm quả pen mới là đáng tiếc nhất ko nên có vì Triều tiên ko có cơ hội gì nhưng thôi thắng mãi cũng phải thua nhìn Nhật về ăn Tết như mình có sao đâu. Trận này thắng trăm quả vẫn out nên chả có gì phải buồn.

Carabao-cart

Xe tải
Em vẫn dạy F1 rằng con có thể vấp ngã, có thể sai điều đó là bình thường, nhưng bố không chấp nhận việc con vấp ngã tại chính chỗ con vấp ngã lần trước hoặc sai đúng như con đã từng sai.

Mít Đặc SG

Xe đạp
- Ngôi sao sáng nhất của U23 lần này lại là thương binh Đình Trọng mới đau. Đá khéo vãi, kinh nghiệm và nhãn quan vượt trước tuổi. 2 trận trước mà lượng sức đá chính đc thì anh em có thể phần nào an tâm tấn công hơn. Mong chấn thương của em nó khỏi hẳn.
- Màn thể hiện của Hoàng Đức cũng rất tốt. Ko sợ bố con thằng nào, mạnh dạn đi bóng và dứt điểm. Em đánh giá cu này khá cao chỉ sau Đình Trọng (trận này pha đi bóng và dứt điểm của em nó đến cụ Híp còn vỗ tay tán thưởng)
- Mầm non Tấn Tài tuy hnay có công trong bàn mở tỉ số nhưng nhận xét chung cả 3 trận qua thì cu này thường xuyên mắc lỗi ban bật dù xông xáo. Cần rèn luyện thêm.
- Quang Hải thì vẫn có nhãn quan tốt và chuyền khéo nhưng đá lùi quá nên chỉ gọi là tạm tròn vai. Phong độ ko cao.
- Dàn phòng ngự được cụ Híp quan tâm một cách thái quá nên khá mạnh. Hiếm khi chê vào đâu dc. Đây là thương hiệu của cụ Híp rồi.

Còn lại, tất cả đều dưới phong độ, hoặc chưa đủ tầm đá châu lục.
Khó cho cụ Híp là ko có nhiều mầm non triển vọng để lựa.
Sai lầm của cụ Híp là vẫn đặt niềm tin vào chuyên gia dự bị Tiến Dũng. 2 trận trước chỉ duy nhất có 1 tình huống "sinh tử" và em nó cản chân thành công cú sút góc hẹp và đáng được ghi nhận, còn lại thì chỉ là tình huống cơ bản mà tất cả thủ môn đều có thể bắt được dễ dàng nên ko thể nói 2 trận trước cu em là người hùng. Văn Toản nếu được vào có thể bắt tốt như vậy hoặc tốt hơn, và quan trọng là kỹ năng căn bản tốt.
Em thấy sau này cụ Híp để Toản dự bị cho Văn Lâm là khỏi lăn tăn gì hàng thủ tuyển cuốc za. Cụ Híp phải mạnh mẽ lên và dứt tình với Tiến Dũng thôi.

Xế Độp

Xe điện
Ị vào mặt những thằng nào công kích cá nhân BTD, ko ghi nổi 2 bàn thắng thì hy vọng cm gì
Suy cho cùng trận này sai từ chiến thuật, cứ đá phòng ngự phản công có khi làm vài trái