[Funland] U23 Việt Nam vs U23 Myanmar - Vé chung kết cho cả hai?

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cặp này thì BHVA to cao nhưng đá tối, cũng có nhiều tình huống đá láo như đàn anh Mạnh gắt.

Thanh Bình đá còn tệ hơn, có 1 lỗi cố hữu của TB là chuyên chuyền ngang. Trung vệ đá chuyền ngang gặp đội mạnh nó bắt bài là chết. Xem trận Viettel đá cúp gặp đội gì của Thái, thằng tiền đạo tây hàng loại 2 nó chăn TB như vịt luôn.
Em thấy Thanh Bình còn hơn BHVA.' Cậu em BHVA đc mỗi cái to cây, nhưng nhìn em nó đá thiếu cái độ "chắc chắc" của người đá trung vệ, cảm giác em nó hơi bột bột, đá trung vệ mà chân/ hông tỳ không vững thì chết, bị cài người là tiền đạo nó vụt qua ngay.
Dù gì các em nó là lứa trẻ, từ U23 sau này lên tuyển đc 3 người đã là tốt rồi.
Không nói đâu xa, lứa vô địch Seagames vừa rồi, mấy cậu Tấn Sinh, Thanh Thịnh, Đức Chiến, Chinh gỗ, Thái Quý... 1 mớ có khi vài năm nữa chỉ đủ sức đá hạng nhì, hoặc quay về với băng ghế dự bị . Môn thể thao này tính đào thải cũng cao phết, nhưng bù lại sẽ có những thằng chưa bao giờ đc coi là sao trẻ, mà lớn lên lại hay kiểu như Hùng Dũng,

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cặp này thì BHVA to cao nhưng đá tối, cũng có nhiều tình huống đá láo như đàn anh Mạnh gắt.

Thanh Bình đá còn tệ hơn, có 1 lỗi cố hữu của TB là chuyên chuyền ngang. Trung vệ đá chuyền ngang gặp đội mạnh nó bắt bài là chết. Xem trận Viettel đá cúp gặp đội gì của Thái, thằng tiền đạo tây hàng loại 2 nó chăn TB như vịt luôn.
Cụ xem lại U23 Thường Châu thì rõ. Văn Hậu cũng rất nhiều lỗi sai, nhưng dần dần đã chững chạc hơn. Ngay ở Seagames vừa rồi khi Văn Hậu đã sang Hà Lan còn bị quả lỗi đánh đầu về cho Văn Toản trong khi cầu thủ Thái Lan (hình như là Supachai) đứng ngay gần đấy, hậu quả là bị một nháy đó. Mọi người đều nhớ lỗi của Văn Toản nhưng ít ai nghĩ đến lỗi của Văn Hậu cũng to không kém. Pha đấy chẳng ai đánh đầu về cả, chỉ có phá ra biên thôi.

Không lái ẩu

Xe buýt
Cụ xem lại U23 Thường Châu thì rõ. Văn Hậu cũng rất nhiều lỗi sai, nhưng dần dần đã chững chạc hơn. Ngay ở Seagames vừa rồi khi Văn Hậu đã sang Hà Lan còn bị quả lỗi đánh đầu về cho Văn Toản trong khi cầu thủ Thái Lan (hình như là Supachai) đứng ngay gần đấy, hậu quả là bị một nháy đó. Mọi người đều nhớ lỗi của Văn Toản nhưng ít ai nghĩ đến lỗi của Văn Hậu cũng to không kém. Pha đấy chẳng ai đánh đầu về cả, chỉ có phá ra biên thôi.
Quả đấy là ngay đầu trận, phút thứ 4 Hậu truyền chân về rồi cu Toàn sútleen hì sút vào người thằng xu 3 chai bóng bật vào lưới chứ nhỉ

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thấy Thanh Bình còn hơn BHVA.' Cậu em BHVA đc mỗi cái to cây, nhưng nhìn em nó đá thiếu cái độ "chắc chắc" của người đá trung vệ, cảm giác em nó hơi bột bột, đá trung vệ mà chân/ hông tỳ không vững thì chết, bị cài người là tiền đạo nó vụt qua ngay.
Dù gì các em nó là lứa trẻ, từ U23 sau này lên tuyển đc 3 người đã là tốt rồi.
Không nói đâu xa, lứa vô địch Seagames vừa rồi, mấy cậu Tấn Sinh, Thanh Thịnh, Đức Chiến, Chinh gỗ, Thái Quý... 1 mớ có khi vài năm nữa chỉ đủ sức đá hạng nhì, hoặc quay về với băng ghế dự bị . Môn thể thao này tính đào thải cũng cao phết, nhưng bù lại sẽ có những thằng chưa bao giờ đc coi là sao trẻ, mà lớn lên lại hay kiểu như Hùng Dũng,
BHVA thuộc dạng qui hoạch của cụ Park rồi cụ ạ. Đây cũng là một ưu điểm của cụ Park. Một cầu thủ có tố chất thì dù có mắc nhiều lỗi sai đến mấy cụ ấy cũng kiên trì gọi lên để uốn nắn dần dần. Nếu không thế thì những cầu thủ trẻ sẽ rụng hết, còn lại toàn đội già. Ví dụ điển hình là: Hoàng Đức, trận đầu đá Tuyển không thể chấp nhận được, nhưng cứ hay dần theo từng trận. BHVA cũng thế, hay dần lên từng trận. Mỗi cái thói quen chân tay miệng là chưa bỏ được. :P

Thanh Bình thì em nghĩ cũng giống BHVA thôi. Văn Hậu nếu quay lại cũng sẽ được qui hoạch cho vị trí trung vệ.

Các cụ thử tưởng tượng ba ông trung vệ của Việt Nam (BHVA, Thanh Bình, Văn Hậu) toàn cao gần mét chín mà đá ở ĐNA thì đội nào làm gì được? Mỗi trận chỉ cần kiếm dăm bẩy quả phạt góc là có 1, 2 bàn thắng rồi.

Đội Ngọc Hải, Duy Mạnh, Tiến Dũng lúc đó có thể đá cánh, hoặc tiền vệ trụ...

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Quả đấy là ngay đầu trận, phút thứ 4 Hậu truyền chân về rồi cu Toàn sútleen hì sút vào người thằng xu 3 chai bóng bật vào lưới chứ nhỉ
Chuyền bằng đầu cụ ạ. Nhưng nếu là HV kinh nghiệm thì sẽ phá biên. Chẳng ai chuyền về cho thủ môn quả đấy cả, vì tiền đạo đội bạn nó ở ngay sát đó.

chim-ưng

Xe tăng
Đào tạo trẻ tốn kém nên chẳng ai muốn làm. Ngay cả có chế tài về đào tạo trẻ rồi mà nhiều CLB còn không theo nữa là. Ngoài ra, các CLB còn thích miễn phí nữa nên chẳng ai muốn đào tạo trẻ. Ví dụ: giờ cụ đào tạo được một cầu thủ rất ngon, nhưng chẳng có ràng buộc gì cả. CLB thấy ngon gọi gia nhập, trả lương cao thế là cụ mất trắng. Hay giờ cụ đi chơi, thấy ở một chỗ nào đó có một trận bóng, ghé vào xem thấy có một cầu thủ ngon ghẻ, nhưng khi giới thiệu cho một CLB nào đó cụ cũng chẳng được xu nào, vì không có tí ràng buộc hay cơ chế pháp lý nào bảo vệ cả.

Ở Việt Nam, đa phần các cầu thủ đều được phát hiện từ hệ thống giải U nhí do tỉnh thành đào tạo. Nhưng khi các CLB hớt về thì liệu Sở TTVHDL tỉnh có nhận được tiền không? Các thầy giáo làng có được đồng nào không? Bao giờ giải quyết được vấn đề này thì nền bóng đá Việt Nam sẽ đầy nhân tài.
đấy đấy :)) , biết được việc mình phải làm và làm từ đâu , e nghĩ các cụ làm được nếu làm dứt khoát dứt điểm từng khâu 1 , vấn đề là các cụ muốn làm hay không , có cố gắng hay không .

conco1978

Xe tăng
Ngoại trừ bầu Đức, mình không hiểu tại sao những người làm bóng đá ở VN cứ thích đốn giò, giật chỏ.....?
Cái này do HLV và thế hệ đàn anh truyền lại, ông bầu có cần thiệp được đâu

Pumzen

Xe ba gác
Túm lại trong bối cảnh dịch dã dư lày, nhiều vấn đề cấp thiết đc quan tâm hơn là thể thao, hơn nữa các cháu chỉ tập chay, ko được cọ sát thi đấu nên trình cũng chỉ vậy thôi. Hi vọng hết dịch, V league quay trở lại, các vị trí U23 được đưa vào đội hình chính của các CLB, lúc đó chắc chắn các cháu sẽ tiến bộ ngay.