[Funland] UAE vs Việt Nam - lượt về VL WC 2022 vòng 2

latech

Xe tải
Ăn đc trận đó thì quá nhàn về sau
em thấy rất tiếc trận đấy vì mình có đầy đủ thiên thời địa lợi nhân hoà. Chỉ tiếc là trọng tài thổi quá ác trận đó - cho Thái 1 quả pen ảo và cướp của mình 1 bàn hợp lệ.
thắng trận đấy thì em nghĩ UAE chẳng có cơ tranh nhất bảng với mình.

trinhhunghb

Xe lăn
Em vào lót gạch hóng

scorp8x

Xe container
Xét về thứ hạng thì UAE tầm 70, VN đang 92, tuy không phản ánh chính xác, nhưng có thể thấy bây giờ UAE không phải ngáo ộp lắm. Em vẫn nghĩ mình xơi trận này !
Nếu có đủ đội 1 & phong độ 100% thì hiện nay đủ sức chiến với top 6 - 12 có thắng - hòa - thua :) mấy thằng hàn, nhật, iran, úc, saudi là ngoại hạng của AFC cmnr, tiếp tục phát triển & thêm 1-2 lứa ngon nữa may ra tiệm cận đc top 5. Tiếc là đợt này Dũng & Trọng ko sử dụng đc.

202

Xe container
Kính thưa các cụ các mợ, Việt Nam chúng ta còn cách lịch sử có 90p nữa thôi. Hòa chung không khí hưng phấn, hồi hộp đấy, em mạnh dạn mổ xẻ một chút về UAE để các cụ các mợ bình luận. Về phần đội tuyển Việt Nam thì em mạn phép nói sơ sơ qua thôi, vì thứ nhất, đoán được ý đồ cụ Park khó hơn lên trời, thứ hai có thể ảnh hưởng tới các cầu thủ. Em xin phép được bắt đầu.

UAE vẫn đá với đội hình 433 quen thuộc, tuy nhiên, so với lượt đi, họ đã bớt ảo tưởng hơn nhiều. Họ nhập cuộc với thái độ cực kì tôn trọng đối thủ. Ví dụ như trận đầu tiên gặp Malaysia họ chỉ mở tỉ số với một pha phản công nhanh. So với lượt đi, UAE đá với một khối thống nhất, đều hơn, tuy nhiên, họ không phải không có điểm yếu. Chúng ta hãy cùng nhau phân tích nhé. Đây là quan điểm riêng của em nên rất mong các cụ đưa thêm quan điểm riêng của mình để cùng nhau đưa ra phương án dắt ngựa tối ưu nhất nhé.

Vì có nhiều tên nước ngoài, em ngại gúc, do vậy chỉ đưa số áo, mong các cụ bổ sung thêm, hoặc em sẽ bổ sung dần dần. Giờ mở thớt lấy giờ đã. :P

Qua hai trận gặp Mã và Thái, trận gặp Indo em chưa xem lại thì UAE ra quân với bộ khung như sau:
  • Thủ môn: không thay đổi
  • Trung vệ: lệch phải 3 lệch trái 4
  • HV cánh: phải 9 trái 21
  • Tiền vệ trụ: 18 (cầu thủ này đã phất dài cho số 7 ghi bàn mở tỉ số ở trận gặp Malaysia, phong cách đá giống Xuân Trường)
  • Tiền vệ công: 15 lệch phải (đây chính là De Lima mà các cụ các mợ hay nhắc tên), 5 lệch trái
  • Tiền đạo cánh: 10 lệch phải (đây là cầu thủ em nhớ nhầm là số 6, người chuyên có những quả chọc khe cực hiểm khi chơi bó vào trong) 14 lệch trái/11 (cầu thủ số 11 chính là cầu thủ ghi bàn vào lưới Thái Lan)
  • Tiền đạo cắm: 7 (đây chính là Ali Mất hút mà mọi người đều run sợ)
Cách vận hành của UAE
Dâng đều hai cánh, nhưng chủ yếu vẫn là cánh phải, tận dụng số 15 De Lima và số 10. HV cánh phải nhỏ người như Hồng Duy nhưng rất khéo và thường leo biên rất cao. Có lẽ cụ Park sẽ nghĩ đến phương án dùng Văn Hậu cao to để đè.

Số 18 có trọng trách thu hồi bóng, và phát động tấn công. Tuy nhiên khả năng bọc lót cho cánh của cầu thủ này hơi kém. Rất nhiều lần cầu môn của UAE chao đảo do cầu thủ này không hoàn thành phần việc đánh chặn của mình. Như vậy, những đường chuyền tầm trung hoặc tầm dài của mình sẽ khiến UAE bị hở trung lộ.

Trung vệ số 4 nhỏ con, chậm. Tóm lại, cánh phải của UAE là cánh tập trung tất cả những gì gọi là thấp bé nhẹ cân (trừ De Lima) và ham tấn công nhất. Đây chính là cánh mà Văn Hậu/Hồng Duy chấn giữ. Cụ Park có thể tính đến phương án dùng cả Hậu và Duy ở cánh trái để gia cố thủ và tăng cường công để chống đỡ và khoét cánh này của UAE.

Tóm lại, UAE là một tập thể các cầu thủ có kĩ thuật cá nhân tốt, đá đội hình cự ly gần nhau, và thấp. Có những cầu thủ chạy cánh leo biên khéo léo, dứt điểm hay chuyền đều tốt, và có những cầu thủ có khả năng chuyển đổi trạng thái nhanh. Tiền đạo cắm xử lý bóng 1 tinh tế, dứt điểm khéo. Tuy nhiên, điểm yếu của họ chính là khả năng đánh chặn tương đối kém. Hai cánh dâng lên quá cao trong khi tiền vệ trung tâm không bọc lót được. Trung vệ lại nhỏ con.

Với thông tin sơ bộ như trên, em nhận định mình sẽ thắng UAE từ 1 đến 2 trái, và UAE không ghi được bàn nào.

Đội hình ra sân dự kiến của Việt Nam. Rất khó đoán là cụ Park sẽ dùng 352 hay 343, nhưng em cứ tạm để đội hình 352 trước đã, rồi tính tiếp sau. :D
  • Thủ môn: Tấn Trường
  • Trung vệ: Duy Mạnh, Ngọc Hải, Tiến Dũng
  • Chạy cánh: Văn Thanh phải, Văn Hậu trái
  • Tiền vệ trụ: Tuấn Anh
  • Tiền vệ công: Quang Hải, Công Phượng
  • Tiền đạo: Tiến Linh, Văn Toàn
Mời các cụ các mợ cùng chém ạ.
Trận này hòa, uae bị loại, thật tiếc.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thì vẫn dự H1 UAE chơi tấn công vì họ đá sân nhà và phải thắng để đảm bảo 1 vé chính thức. VN phòng ngự và xiên được 1 phát. UAE sau đó tràn lên và đến cuối H2 mới gỡ được 1 bàn. Cuối trận cả 2 bên hết hơi và chấp nhận kết quả hoà 1-1
Em thì lại nghĩ ngược lại. H1 sẽ dền dứ. H2 mới còn bát gạo nấu nốt. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Em thấy cụ Park có lối tư duy bóng đá thực tế nên chắc sẽ chỉ đạo cầu thủ đá thận trọng, thiên về phòng ngự chặt, tấn công chớp nhoáng.

UAE đá cũng trâu bò, lấy thịt đè người thôi. Nhưng Việt Nam cũng khó có đấu pháp nào để trị kiểu lấy thịt đè người ấy, nên đội Việt Nam sẽ ít có cơ hội phản công.

Hệ quả tất yếu của tình hình như đã nói là 2 đội hoà 0-0 trong một trận đấu căng thẳng và mệt mỏi suốt cả 90 phút..
UAE nó nhỏ con, mình tha đè nó thì thôi chứ nó đè mình sao được. :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Cụ Hạt tiêu đổi thiêu đề thành Việt Nam - UAE được không ? VN đang hơn điểm, cửa trước 😆
Mình đá sân khách cụ ạ. Lượt về mình đá sân nhà mỗi trận gặp Indo thôi ạ.

Alex.N

Xe buýt
Tâm lý đá sao cũng được nó sẽ giết chết ý chí của cầu thủ đó cụ ạ. Kiểu như Mã đó, giờ giả sử họ mạnh hơn mình thì đá với mình họ vẫn run vì để thua nhiều quá. Hồi Asiad, cụ Park cứ nằng nặc đòi thắng Nhật bằng được cho dù mình đã đủ tiêu chuẩn vào vòng sau, vì cụ cho rằng, phải thắng để gạt bỏ tâm lý sợ hãi Nhật, Hàn. Nên gặp đội mạnh, cụ Park thúc quân đá rất máu.
Em chịu ông P nhất là vụ này, kết quả là bg mình có gặp Nhật Hàn các cháu nó vẫn tỉnh táo triển khai lối chơi chứ k hề lép vế, thậm chí nếu cần cũng có thể đôi công trong một khoảng thời gian nhất định với bạn.
Nói thẳng thắn là bg vn gặp Á em k ngại nc nào, Dĩ nhiên là Nhật, Hàn trình độ cao hơn mình, nhưng trong một ngày đẹp trời vn hoàn toàn có thể rùa 1 quả và chiến thắng. Đây chính là lý do bóng đá là môn thể thao hấp dẫn, cuộc chơi 11 người đó hoàn toàn có thể khiến 1 ông lớp sụp hầm với các đội bóng nhỏ, hết sức bình thường.
Dù vn có về nhà sau vòng 3 này đi nữa, chỉ cần lượm đc 1-2 trận thắng với các anh tài châu á là em cũng thoả mãn rồi. Còn trời thương vào đc vck à, nhà em book vé đi Qatar ngay và luôn kkk.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
trận đấy UAE đổ lỗi thất bại là do đội hình sứt mẻ, chưa đến điểm rơi phong độ. Nếu UAE thua VN trận tới thì không thể bào chữa được nữa. VN là đối thủ khó và tốt nhất giúp UAE đánh giá thực lực của họ. Mình nghĩ VN sẽ tiếp cận trận đấu giống với trận ta thua Nhật 0-1 ở tứ kết Asian Cup. Sau trận đó người Nhật có cảm giác ức chế khủng khiếp, họ không bung , không đá được. :))
Ở Tây Á thì có mỗi Iran đá theo phong cách Âu châu thoai. Còn lại cũng như mình, tôn thờ phong cách Brazil. :D

hcsolution

Xe hơi
Em đoán cánh phải vẫn là Trọng Hoàng, giữa là Xuân Trường Hoàng Đức, Quang Hải sẽ thế vào vị trí Công Phượng hôm trước :D

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org