[Funland] Uber đã ra HN - Có cụ nào đi chưa ạ

truongthanhhn

Đi bộ
Dịch vụ mới tại Việt Nam,chưa thử lần nào. Không biết trong nội thành Hà Nội có nhiều xe không nhỉ. Thấy trang chủ ít thông tin quá.Ngồi hóng thêm các bác vậy

ngungay

[Tịch thu bằng lái]
Em tưởng chỉ nhập số thẻ visa thôi chứ? Lại cấp cả 3 số in nghiêng thế thì hóa ra biếu nó thẻ à? Ý em là nó có thể sử dụng như mình rồi!
Mời cụ đi mua hàng trên mạng hay mua game, phần mềm trên Iphone nhé, không điền CVV thì làm sao rút được tiền
công ty của nó trị giá hàng tỷ $ nó đi trộm vài xu trong thẻ cụ làm gì
Dịch vụ mới tại Việt Nam,chưa thử lần nào. Không biết trong nội thành Hà Nội có nhiều xe không nhỉ. Thấy trang chủ ít thông tin quá.Ngồi hóng thêm các bác vậy
Cài phần mềm, điền thẻ, bật lên thấy xe chạy tung tăng :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Chang

Xe tải
Em cũng vừa thử mấy cuốc Uber, lái xe 1 là ăn lương khoán 6-8 triệu, 2 là tính theo cuốc mỗi lần 15 --20k bất kể xa gần.Nói chung dịch vụ ok.
Ông lái xe Uber của em cũng khôn vặt, hỏi ngay mấy chị em là mọi người đều có tài khoản uber ah, đi nửa đường bọn em thao tác kết thúc hành trình và đặt lại cho anh thì anh được tính thêm cuốc nữa nhé. Nghĩ chắc cũng chả có mấy khách rảnh như bọn em để đồng ý làm thế giúp ông í :))

hieuhic

Xe điện
Cụ nào đăng ký sau thì add code YI65H để nhận 100K nhé :)

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Em tưởng chỉ nhập số thẻ visa thôi chứ? Lại cấp cả 3 số in nghiêng thế thì hóa ra biếu nó thẻ à? Ý em là nó có thể sử dụng như mình rồi!
Mời cụ đi mua hàng trên mạng hay mua game, phần mềm trên Iphone nhé, không điền CVV thì làm sao rút được tiền
công ty của nó trị giá hàng tỷ $ nó đi trộm vài xu trong thẻ cụ làm gì

Cài phần mềm, điền thẻ, bật lên thấy xe chạy tung tăng :))
em cũng nghĩ như cụ nhưng em tin tưởng vào cái công ty hàng chục tỉ đô kaka

m4s

Xe điện
em cũng nghĩ như cụ nhưng em tin tưởng vào cái công ty hàng chục tỉ đô kaka
Cũng tùy, có rất nhiều thứ có thể mua mà ko cần cvv2, chỉ cần thông tin số in trên thẻ, họ tên và ngày tháng năm :))

phamlananh07

Xe hơi
Vâng! Số em hẩm hiu đi ngay 1 inova vừa hôi lại bẩn, giá cắt cổ vì lái xe đi từ trần duy hưng lên lý thường kiệt đi vòng ra tạn nguyễn thái học kim mã

Godfather77

Xe điện
Hỏi về tài khoản thưởng của UBER.

mấy câu hỏi về UBER muốn được các cụ giải đáp:
1. Mình gọi xe chở đến điểm A rồi muốn lái xe chờ mình 1h sau đó sẽ đi tiếp thì thời gian chờ tính cước ntn ạ?
2. Nếu mình setup tiền tip cho lái xe là 20% cước thì tiền ấy có được trừ vào tài khoản km của mình ko hay trừ tiền trong tk visa.
3. Tại sao mã khuyến mại của e có người nhập được 200k tiền thưởng, người lại chỉ được có 100k?

Chỉnh sửa cuối:

phuonghuongngoc

Xe container
theo em được biết thì số tiền bị trừ theo cuốc xe cụ đi đến bao giờ hết tổng số thưởng thì thôi.

kochino

Xe tăng
Cụ cứ đi thôi, hết bao nhiêu nó trừ vào tk thưởng, đi hết tk thưởng nó sẽ trừ vào thẻ visa, ngoài ra chuyến đầu tiên cụ sử dụng dịch vụ đc free không bị trừ đâu ạ. Đi cùng tài xế Uber e có hỏi qua thì bọn Uber nó thuê xe của các công ty dịch vụ, 1 ngày 20 tiếng, nếu cụ gọi xe nó sẽ chỉ định xe đến đón cụ, lái xe nào ko đến đón nó phạt cho xuống sao luôn, 1 cuốc bất kể gần hay xa, lái xe đc vote 5 sao là nó thưởng cho 10k, anh lái xe hôm em đi phục vụ rất lịch sự, mở cửa cho mình lên xe, lên xe thì hỏi thích nghe nhạc gì, nhiệt độ điều hòa okie chưa, đi đến điểm nào, và đi đường nào cũng hỏi qua mình, lái xe thì lương cứng do công ty có xe cho bọn uber thuê trả lương, ngoài ra ngày chạy khoảng 20 cuốc mà đc 5 sao cũng đc uber trả cho 200k tiền thưởng nên nhiệt tình lắm, mỗi a lái xe đc cấp cho 1 con iphone 4s. Cái này hay hơn grab là xe đẹp hơn, lái xe thân thiện, gọi xe chắc chắn có. chỉ có điều phải chờ nếu xe đang ở xa.

Godfather77

Xe điện
Cụ cứ đi thôi, hết bao nhiêu nó trừ vào tk thưởng, đi hết tk thưởng nó sẽ trừ vào thẻ visa, ngoài ra chuyến đầu tiên cụ sử dụng dịch vụ đc free không bị trừ đâu ạ. Đi cùng tài xế Uber e có hỏi qua thì bọn Uber nó thuê xe của các công ty dịch vụ, 1 ngày 20 tiếng, nếu cụ gọi xe nó sẽ chỉ định xe đến đón cụ, lái xe nào ko đến đón nó phạt cho xuống sao luôn, 1 cuốc bất kể gần hay xa, lái xe đc vote 5 sao là nó thưởng cho 10k, anh lái xe hôm em đi phục vụ rất lịch sự, mở cửa cho mình lên xe, lên xe thì hỏi thích nghe nhạc gì, nhiệt độ điều hòa okie chưa, đi đến điểm nào, và đi đường nào cũng hỏi qua mình, lái xe thì lương cứng do công ty có xe cho bọn uber thuê trả lương, ngoài ra ngày chạy khoảng 20 cuốc mà đc 5 sao cũng đc uber trả cho 200k tiền thưởng nên nhiệt tình lắm, mỗi a lái xe đc cấp cho 1 con iphone 4s. Cái này hay hơn grab là xe đẹp hơn, lái xe thân thiện, gọi xe chắc chắn có. chỉ có điều phải chờ nếu xe đang ở xa.
Vâng cám ơn cụ ạ.

Godfather77

Xe điện
À quên em muốn hỏi nữa là nếu gọi UBER thì mình có thể đi được 4 người luôn (nếu xe 5 chỗ) và 7 người (nếu xe 8 chỗ chứ ạ) :)

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Vâng! Số em hẩm hiu đi ngay 1 inova vừa hôi lại bẩn, giá cắt cổ vì lái xe đi từ trần duy hưng lên lý thường kiệt đi vòng ra tạn nguyễn thái học kim mã
Ô, nhiều tài xế k biết đường em tuyền phải chỉ đường cụ ạ :)))

Mercedes_Benz

Xe điện
Hôm trước em đi đường thấy có xe camry mới cáu cạnh sơn màu đỏ thấy ghi GrabTaxi thì phải

caisua

Xe lăn
Em mà lái thì cũng chạy đường này, đỡ tốn tiền chờ tắc đường của khách.
Mà cụ bảo nên đi đường nào nhỉ?

techcombak

Xe buýt
hay nhỉ, nhưng em dùng điện thoại cùi không có HDH giờ muốn đánh đu théo các cụ thì phải nâng cấp cái điện thoại đã :)

Khat_tien

Xe tải
Em sang HongKong taxi toàn 1 loại là Crow!