[Funland] Úc mở rộng 2020

66771508

Xe máy
Em tiếc chú Del nhất, năm 2009 ck Us open, em thán phục chú này luôn, bản lĩnh và cũng lắm trò, tiếc là chấn thương cổ tay nên coi như phế :(
Do cái lối đánh nên chú này chấn thương là dễ thấy, kiểu như ko biết giữ mình.

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Em có nói sai đúng gì ở đây đâu bác, đang phân tích là các tay vợt không bị cay cú như bác nói về việc khán giả thiên vị ai :D
Còn nói Fed ăn hành cũng chẳng sai vì từ 2010 khi fed đã thành tượng đài số 1 trong làng tennis thì fed chỉ có thêm 4 GS trong khi với Nadal là 13 và Djokovic là 15, chưa kể hệ số đối đầu hay master 1000 thì fed càng chạy theo 2 chú kia tụt ***, con số nói lên tất cả cụ ơi :D
Vậy con số trc 2010 thì Nole của cụ ở đâu thế?
Từ ăn hành thể hiện sự cay cú của cụ thôi, thường fan Nole toàn thế, vì núp dưới bóng Fed Nadal quá lâu, bâyh nổi nên phải tranh thủ gáy.
Ai chả có thời, Fed tuổi này còn thống trị chắc k phải con ng.
E chả nói tay vợt bị cay cú do cổ vũ, do trong thớt nhiều ng cứ lên án chuyện Fed đc cỗ vũ nhiều hơn, thấy vô lý bỏ mịa, lại có ông bảo thế là k quý tộc, là bình dân, hãm.

richter

Xe buýt
Làm gì có chuyện đó.
Hỏi thật, bác đã bao giờ vào sân xem 1 trận ở Master hoặc GS chưa? Và bác đã tìm hiểu kỹ bộ môn này chưa? Bác có hiểu quy định bất thành văn ở mấy bộ môn quý sờ tộc chưa? Kiểu như Wim bắt buộc mặc quần áo trắng, Hoàng Gia bắt buộc dự khán trận CK....

Tôi có thể Gúc hàng ngàn bằng chứng về việc này, không như bác nói khơi khơi 1 câu chả có dẫn chứng gì cả, 1 ví dụ rất rất nhỏ thôi này:

Còn tiếng Bển thì ví dụ đây này:

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Hỏi thật, bác đã bao giờ vào sân xem 1 trận ở Master hoặc GS chưa? Và bác đã tìm hiểu kỹ bộ môn này chưa? Bác có hiểu quy định bất thành văn ở mấy bộ môn quý sờ tộc chưa? Kiểu như Wim bắt buộc mặc quần áo trắng, Hoàng Gia bắt buộc dự khán trận CK....

Tôi có thể Gúc hàng ngàn bằng chứng về việc này, không như bác nói khơi khơi 1 câu chả có dẫn chứng gì cả, 1 ví dụ rất rất nhỏ thôi này:
View attachment 4314197

View attachment 4314201
Tôi thấy vô lý thì tôi lên tiếng, bác cứ tự tin với những cái nguồn lá cải của mình đi.
Tôi ở VN làm j có điều kiện làm quý tộc như bác vào sân xem GS hay Master.
Tôi bình dân có chơi, có hiểu biết và theo dõi tennis thường xuyên, chắc tôi phải bỏ rồi, vì mình k phải quý tộc.
Còm toàn thứ nông cạn mà ra vẻ hiểu biết, quý tộc quá cơ, hãm.

thientudolong

Xe container
Vậy con số trc 2010 thì Nole của cụ ở đâu thế?
Từ ăn hành thể hiện sự cay cú của cụ thôi, thường fan Nole toàn thế, vì núp dưới bóng Fed Nadal quá lâu, bâyh nổi nên phải tranh thủ gáy.
Ai chả có thời, Fed tuổi này còn thống trị chắc k phải con ng.
E chả nói tay vợt bị cay cú do cổ vũ, do trong thớt nhiều ng cứ lên án chuyện Fed đc cỗ vũ nhiều hơn, thấy vô lý bỏ mịa, lại có ông bảo thế là k quý tộc, là bình dân, hãm.
Cụ đang hãm đấy, em đang phân tích là việc khán giả cổ vũ nó không ảnh hưởng lớn đến thành tích của các tay vợt, minh chứng thì như em vừa nêu đấy :D, Fed có 20 năm thi đấu đỉnh cao và đc cả thế giới ngưỡng mộ yêu mến nhưng sự thực là đến giờ Fed chỉ hơn 2 ô kia về số GS còn mọi chỉ số khác đã thua rồi :D, điều đó nói lên việc đc khán giả cổ vũ hay không không quá quan trọng

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Cụ đang hãm đấy, em đang phân tích là việc khán giả cổ vũ nó không ảnh hưởng lớn đến thành tích của các tay vợt, minh chứng thì như em vừa nêu đấy :D, Fed có 20 năm thi đấu đỉnh cao và đc cả thế giới ngưỡng mộ yêu mến nhưng sự thực là đến giờ Fed chỉ hơn 2 ô kia về số GS còn mọi chỉ số khác đã thua rồi :D, điều đó nói lên việc đc khán giả cổ vũ hay không không quá quan trọng
À e nói cái lão quý tộc hãm, k nói cụ.
Cụ phân tích vụ khán giả cỗ vũ e k nói sai, e chỉ nói mấy ông trong thớt cứ sân si chuyện fed đc cổ vũ nhiều hơn.
Còn dùng từ Fed ăn hành chủ yếu do fan Nole cay cú hay dùng. Đáng đc tôn trọng như cụ nói thì cụ đã k dùng từ mỉa mai thế.
E có chơi và thích xem, chả hâm mộ mà cũng chả ghét ông nào. Đc xem bộ 3 kia đánh là sướng rồi.

cantona

Xe container
Cãi nhau như mổ bò. Ai chả có thời hoàng kim. Như Rossi 46 huyền thoại giờ có tuổi lại sắp bị MM vượt mặt. Hamilton bên F1 nhưng Schumakher vẫn là huyền thoại được vô số người yêu mến. Sự yêu mến theo chiều dài thế hệ, vậy thôi.

richter

Xe buýt
Tôi thấy vô lý thì tôi lên tiếng, bác cứ tự tin với những cái nguồn lá cải của mình đi.
Tôi ở VN làm j có điều kiện làm quý tộc như bác vào sân xem GS hay Master.
Tôi bình dân có chơi, có hiểu biết và theo dõi tennis thường xuyên, chắc tôi phải bỏ rồi, vì mình k phải quý tộc.
Còm toàn thứ nông cạn mà ra vẻ hiểu biết, quý tộc quá cơ, hãm.
Hehehehe [-X\:D/[-X\:D/

Bác càng nói thì càng lộ rõ sự lý sự cùn và sự hãm (cái mà bác gán cho tôi)

Bác đi nghe nhạc Giao hưởng trong Nhà hát lớn ở London, Moscow, Viena... chẳng hạn, quy định bất thành văn là nếu là nam bác mặc Tuxedo, thắt nơ, nữ mặc đầm dạ hội. Tất nhiên bác có quyền mặc đồ thể thao, quần bò, áo thun, mặc bikini hay quần áo ngủ đi vào, mà kể cả bác đi dép tổ ong mà bác đập vào mặt đứa soát vé cái vé VIP bác vẫn được vào nhá :D.

Bác đi sự kiện cũng vậy, bác có thể quần short áo thun đi Tông Lào lên nhận giải Vờ Tờ Vờ Ờ Uốt, hay nhận giải Ốt sờ Ca, chắc cũng chả ai dám nói gì bác đâu, hehehe....

Nhưng..... hehehehe. Thôi tôi dừng tranh luận với bác ở đây, chơi khơi khơi như vậy quê tôi chơi nhiều :P, ném một câu cần dek gì dẫn chứng dẫn mèo gì cho nó mệt. Vậy nhé bác >:/;)):-c

thermos

Xe tải
Em đã được xem ở sân Wim và RG, xem trên sân cảm xúc rất khác, đường bóng cũng cực kỳ đặc biệt, có thể cảm nhận chính xác độ nẩy, sức gió, nắng ... và hiểu tại sao tay vợt đó lại chơi như thế.
Khi xem ở sân rồi sẽ không có những tranh luận kiểu nhảy vào mồm nhau như các cụ nữa đâu. Không phải nói quá, khán giả Anh nó cũng khác bọt thật, ai chưa biết điều này điều khác là điều bình thường nhưng thái độ kiểu “tôi nông dân tôi chỉ thế thôi” thì em thấy vớ vẩn. Chưa biết thì lắng nghe, học hỏi, biết đâu có ngày mình vào sân thì cũng đừng cư xử không ra sao.
Em thấy các cụ am hiểu chiến thuật và xem nhiều thì rất ngưỡng mộ, cho dù họ nói những điều tiêu cực về Fed đi chăng nữa, bởi đơn giản, họ nói đúng. Mong các cụ tiếp tục có những comment chất lượng để em mở mang tầm mắt :)

Lacet_ti

Xe container
Em tiếc chú Del nhất, năm 2009 ck Us open, em thán phục chú này luôn, bản lĩnh và cũng lắm trò, tiếc là chấn thương cổ tay nên coi như phế :(
Del là 1 người có khả năng gây thiện cảm. Thế nên em fan Nole nhưng với những trận với Del, cảm giác là nhẹ nhàng, tận hưởng trọn vẹn thể thao. Ko như đấu với Nadal nghẹt thở, đấu vớ Fed lạnh lùng- thể thao ở ăn thua, giành giật.
Del ko bền, duy trì trạng thái thể lực lâu , dễ chấn thương vì các yếu tố
- Đánh ko kiềm chế, phá sức- điều Big 3 rất ít làm- nhưng nhờ thế mới làm nên thương hiệu cú bạt của Del- mạnh mẽ, tốc độ cao, bóng nặng như đốt cháy sân.
- Cao lớn nên xoay trở khó, hoặc do phong cách đánh- dùng nhiều sức ở cánh tay và cổ tay hơn là ở phần thân.

kyrros

Xe tải
Nole ăn open nhé vì em là fan của hắn
Nhưng phải công nhận nhìn thiem đánh thấy ghê ghê

Loay hoay

Xe hơi
Thiem vs Zverev đánh mấyh các cụ nhỉ?

Vo_thuong

Xe điện
Nole ăn open nhé vì em là fan của hắn
Nhưng phải công nhận nhìn thiem đánh thấy ghê ghê
Hy vọng Thiem và Zverev giữ được phong độ cao để vào gặp Nole không quá chênh lệch cụ ơi, nếu tỷ số là 3-0 thì xem chán lắm :).
Nole có duyên với giải này nên hy vọng có được GR thứ 17, tiếp tục chiến đấu với Nadal, Fed cụ nhỉ.

thermos

Xe tải
Hy vọng Thiem và Zverev giữ được phong độ cao để vào gặp Nole không quá chênh lệch cụ ơi, nếu tỷ số là 3-0 thì xem chán lắm :).
Nole có duyên với giải này nên hy vọng có được GR thứ 17, tiếp tục chiến đấu với Nadal, Fed cụ nhỉ.
Khả năng Jo vượt lên cao lắm vì Jo đánh cũng nhàn, em thấy footwork của Jo cực tốt, hắn dẻo và có sức rướn phi thường.

kyrros

Xe tải
Em cảm giác na và no đang tới hồi thoái trào cú quả lỏng lẻo hơn không còn uy lực như trước có lẽ do tuổi tác và lịch thi đấu dày

quanghuy4584

Xe hơi
Em cảm giác na và no đang tới hồi thoái trào cú quả lỏng lẻo hơn không còn uy lực như trước có lẽ do tuổi tác và lịch thi đấu dày
Toàn tuổi băm rồi mà cụ, làm sao mà quả nào cũng tất tay như chú Thiem đc, đánh thế cơ thể ko thể hồi phục được luôn. Theo e thì nếu ck nole gặp thiem thì sẽ là trận kịch tính có thể 5 set nhưng nếu zevrev vào thì nole ăn trắng 3 set, zevrev lần đầu đc đánh ck grandslam nên ko tránh khỏi ngợp đc, mà nole thì lại rất quái vật

thanh040506

Xe trâu
Chiều nay thì khả năng Zverev thắng Thiem là cao hơn, vì chú Thiem cứ 1 trận xuất thần thì trận sau lại chán, mà chú Rev thì sau trận với War em thấy nó chỉ thua Big 3 thôi.
99% là Nole ăn AO2020 rồi, lên 17GS thì đến RG lại đua tranh khốc liệt với Na mới vui :D
Trong quãng thời gian Big3 thống trị vừa qua thì có Murray và Warinka trỗi dậy được 1 vài giải, tuy nhiên em thấy tiếc cho 3 chú này:
1- Del Potro: Cú quả cực gắt nhất là quả bạt phải khi bóng cao, mỗi tội có vẻ hơi chậm và ko quyết tâm lắm (những quả khó toàn bỏ), cuối cùng thì bị chấn thương nên hỏng sự nghiệp, lý do: là ko biết giữ sức như Big3
2- Solderling: Lối đánh tương đối thông minh và chắc chắn, quả bạt phải đè bóng trên cao cũng kinh hồn, sau bị dính cái bệnh gì đó mà cấm vận động
3- Jerzy Janowiccz: Chú này thể hình tốt và đánh chắc bóng, mỗi tội nhà nghèo nên mãi mới có người tài trợ cho tham dự ATP chứ em dám cược là nếu chú này được ăn học thấy giỏi từ trẻ thì chắc chắn phải vào top5, nổi được 1 thời gian thì già luôn rồi nên tèo
Chú Delpo sắp trở lại rồi.

canhhoabatdiet

Xe container

View attachment 4314197

View attachment 4314201
Nếu thế thì những tay vợt như Nole phải xem lại bản thân mình. Tại sao khán giả lại ghét? Ghét thì có nhiều lý do nhưng nhiều khi ghét chỉ đơn giản là họ không ưa, không ưa đến mức độ mỗi khi đánh hỏng, trượt chân là bị đông đảo khán giả la ó thì cần phải xem lại.

Tony_Le

Xe container
Thoái là đúng rồi, 32 với 33. Fed đánh được lâu hơn 2 chú này là do cách đánh của hắn. Tuy nhiên với tình hình hiện tại, Joker và Nadal vẫn có thể đánh tốt tranh dành GS với Next Gen đến năm 35 tuổi, sau đó thì thôi chứ không đánh lâu như Móm được.