Ứng dụng LÒNG TỪ vào cuộc sống!

Trạng thái
Thớt đang đóng

vietnamarc

Xe điện
Các Cụ, Mợ thân ái! Như chúng ta đã bàn trong buổi of vừa rồi, từ nay chủ đề thớt là gì chúng ta sẽ mạn đàm xoay quanh chủ đề đó để tránh lạc đề ( đôi khi vẫn có thể tùy Hỉ:))).
Nhà cũ đã hết chuẩn bị xây nhà mới các Cụ, Mợ có cao kiến gì cho em và mọi người được lĩnh ý ạ!
A Di Đà Phật!
Cụ cứ "Ai đi là Ọp"! Chết em! Tự vả vào alo cái!:D

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Các Cụ, Mợ thân ái! Như chúng ta đã bàn trong buổi of vừa rồi, từ nay chủ đề thớt là gì chúng ta sẽ mạn đàm xoay quanh chủ đề đó để tránh lạc đề ( đôi khi vẫn có thể tùy Hỉ:))).
Nhà cũ đã hết chuẩn bị xây nhà mới các Cụ, Mợ có cao kiến gì cho em và mọi người được lĩnh ý ạ!
A Di Đà Phật!
E rằng chỉ đạo của bác về Thớt gì - Bàn nấy còn khướt mới làm nổi, đơn giản là thế nào cũng có đầy xì pam hehehe....
Theo em bác nên đặt tên mới là "Đạo Phật trong đời - n" là ok (n = 1,2,3...)
Nếu bác thích bớt tính nghiêm trọng thì "Chùa fun - n" :))

Mà off xong các bác có cái kết luận âm thầm gì đấy, sao ko cho lên đây để ai không có mẹt biết?

Cứ đố tiếp đi mà chuyển sang Lết!:P
Chơi xỏ nhau đây....

các bác giúp em phát, em bị bắt nạt này! :P

kienbeu

Xe điện
Cái allo chả có lỗi gì....cụ tìm cái Tâm của Nó mà hành sự nhá:))
Em tùy mọi người chủ đề vì thế nào em cũng theo, cái gì em cũng NGu muội
Còn cá nhân em chỉ đang hỏi mình sao có thể tốt hơn và một điều nữa E có xu hướng thích yêu thương thầm người đã có gia đình, không ràng buộc , không trách nhiệm, chỉ tự mình Yêu không cần họ biết, ko cần họ hiểu, cứ thích Nửa Tịnh Duyên thế thôi. Thế mới chết chứ, theo PP thế thì ko được phải ko các Cụ Mợ nhưng mà con Tim em thì nó là con Đồng Cô Đồng Cậu
Mợ ơi PP không cấm đoán mà chỉ giải thích cho chúng sinh biết cách mà tránh đi những nghiệp chướng mà thôi...yêu à....thương à...tại sao không? Còn đồng cô đồng cậu thì em xin cao chạy xa bay đây ạ:))

kienbeu

Xe điện
E rằng chỉ đạo của bác về Thớt gì - Bàn nấy còn khướt mới làm nổi, đơn giản là thế nào cũng có đầy xì pam hehehe....

Mà off xong các bác có cái kết luận âm thầm gì đấy, sao ko cho lên đây để ai không có mẹt biết?

Chơi xỏ nhau đây....

Cái kết đầu tiên là: buộc đc cái dây thừng vào cổ mợ Sen Vàng
Cái thứ hai là: nếu ai có trương trình gì liên quan đến PP, dù ở mức độ cá nhân hay tổ chức thì cứ Post lên cho mọi người tùy duyên mà tham gia.
Cái thứ ba giống cái thứ tư, thứ năm....nhưng đang cất trong mật thất sẽ theo Duyên mà Cởi cụ nhá:))

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Cái kết đầu tiên là: buộc đc cái dây thừng vào cổ mợ Sen Vàng
Cái thứ hai là: nếu ai có trương trình gì liên quan đến PP, dù ở mức độ cá nhân hay tổ chức thì cứ Post lên cho mọi người tùy duyên mà tham gia.
Cái thứ ba giống cái thứ tư, thứ năm....nhưng đang cất trong mật thất sẽ theo Duyên mà Cởi cụ nhá:))
À... thế thì em dự bác Sen Vàng kia tuổi sửu (em chưa gặp, không biết đâu nhá)
Cái hai: chương trình thôi bác nhá, chứ để trương thì uổng... (bắt giò phát...hehehe)
Cái 3,4,5: chắc em vô duyên roài.... nhưng dứt điểm, em đảm bảo sẽ không cho ai cởi cái gì của em như bác nói "theo Duyên mà Cởi cụ" đâu. =))=))=))

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cuộc sống tùy duyên - hướng Phật thoát khổ
Em liêù phát cụ Kiên thâý thế nào?:D

TomCang

Xe máy
emdenmuon nói:
Ngày mai 3 anh em đi nhớ chụp ảnh nhiều vào rồi post lên cho mọi ngừoi cùng xem ạ.
Okie mợ. Biết là ngày mai giao tính mạng mình cho 2 mẫu nam của thread nên tối nay em phải vừa đi ký cái Hợp đồng Bảo hiểm :)). Có ảnh thì upload lên FB nhé.

Hồng Nguyễn nói:
Mợ ơi, em năn nỉ Mợ đừng năn nì em vì em mắc bệnh Dại Gái lắm. Huhu, mai phải đi khai cái tờ đất đai Mợ à, họ hẹn rồi em phải đi:(
Ghét mợ :)

vietnamarc nói:
:)) :)) :)). Cái alo của cụ đẹp thế kia, vả vào không sợ đau tay à :))

DiCham nói:

Chơi xỏ nhau đây....

Em vote cho "Chùa Fun" ạ. Treo ở Quán hợp hơn :).

hoalocvung

Xe điện
He he, em thì dễ tính dễ nuôi. Thế nào cũng được:)):)):))

vietnamarc

Xe điện
Sang nhà mới em vẫn xí cái chổi quét sân nhá! Lá đa, lá mít hay khách nói nhiều em quét hết; cơ mà chả quét được mình!

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sang nhà mới em vẫn xí cái chổi quét sân nhá! Lá đa, lá mít hay khách nói nhiều em quét hết; cơ mà chả quét được mình!
cụ cứ nghĩ mình là lá đa, lá mít hay khách đi ( tự soi gương hỏi thằng nào ngon giai thế nhỉ:))) là dần quyét dc mình :D

miu189

Xe buýt
Cho Iem thêm chữ Phúc... để thúc dục lòng người...:):):)

Cuộc sống tùy duyên - hướng Phật thoát khổ - Phúc khởi trùng trùng...

Cuộc sống tùy duyên - hướng Phật thoát khổ
Em liêù phát cụ Kiên thâý thế nào?:D

ttdung

Xe hơi
Khi mê, người đuổi theo pháp.
Lúc tỉnh, pháp đuổi theo người.;))
Em tùy mọi người chủ đề vì thế nào em cũng theo, cái gì em cũng NGu muội
Còn cá nhân em chỉ đang hỏi mình sao có thể tốt hơn và một điều nữa E có xu hướng thích yêu thương thầm người đã có gia đình, không ràng buộc , không trách nhiệm, chỉ tự mình Yêu không cần họ biết, ko cần họ hiểu, cứ thích Nửa Tịnh Duyên thế thôi. Thế mới chết chứ, theo PP thế thì ko được phải ko các Cụ Mợ nhưng mà con Tim em thì nó là con Đồng Cô Đồng Cậu
Đến với cửa chùa, là tìm đến nơi tĩnh lặng. Nghe tiếng chuông ngân, trở về tánh giác:
Em đang nghĩ về tiếng chuông chùa:

Boong......boong..................boong(n)
hay lả B...o...o...................(n).....ng;

kienbeu

Xe điện

Em chắc chắn với cụ tính nghiêm trọng không bao giờ có nhưng tính nghiêm túc thì có đấy ạ! Nó giống như học vui, vui học của học sinh ấy:))

Phong Vân

Xe buýt
He he chùa fun thì cụ Kienbeo làm trụ trì nhể.
A di đà Phật. Chúc cả nhà ngày mới hoan hỉ, an lạc!

lewin

Xe điện
Chào cả nhà , ngày mới an lạc ! [-O<

Thớt mới hay các thớt về sau , theo em ta cứ " Phật pháp với đời thường " là chuẩn nhất !

Sau đó có thể dư lày : " Phật pháp với đời thường " _ tháng 4 _mùa Phật đản ! ...abc...

Tên đi kèm là chủ đề tháng ( có mùa lễ hội hoặc sự kiện nổi bật nào đó cả ở ngoài đời ạ ) Có như thế ta cho mọi người thấy PP luôn song hành bên cuộc sống , ko quá cao siêu hay thần Thánh nhiệm màu ...abc...

@ Dicham : bác fun cũng tốt ạ dưng nhớ ko đc trốn ọp khai lần tới ! Cứ ko đi rồi lại đòi vái vọng :))

miu189

Xe buýt
Iem cũng nhất trí luôn cùng cụ Lewin...
Các cụ đã nhận ra Iem có đăc tính gì chưa???...:D:D:D

Thớt mới hay các thớt về sau , theo em ta cứ " Phật pháp với đời thường " là chuẩn nhất !

Sau đó có thể dư lày : " Phật pháp với đời thường " _ tháng 4 _mùa Phật đản ! ...abc...

Tên đi kèm là chủ đề tháng ( có mùa lễ hội hoặc sự kiện nổi bật nào đó cả ở ngoài đời ạ ) Có như thế ta cho mọi người thấy PP luôn song hành bên cuộc sống , ko quá cao siêu hay thần Thánh nhiệm màu ...abc...

@ Dicham : bác fun cũng tốt ạ dưng nhớ ko đc trốn ọp khai lần tới ! Cứ ko đi rồi lại đòi vái vọng :))

Senvàng

[Tịch thu bằng lái]

Em ủng hộ cụ Lewin. Chúng ta hãy cứ đơn giản, thuần chất và sát thực thì bền ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng