[Funland] Ứng dụng tra cứu phạt nguội và thông tin GPLX

dahapublic

Đi bộ
Chào các cụ các mợ,

Như cccm đã biết thì từ ngày 1/6, người dân có thể tra cứu trực tiếp xem mình có vi phạm giao thông hay không trên website của Cục CSGT.

Còn phần em làm bên mảng lập trình di động, và cũng có sở hữu xế, thì tranh thủ lúc rảnh rỗi em có làm ra cái ứng dụng này, phần là phục vụ nhu cầu cá nhân, phần khác là góp thêm 1 công cụ cho cộng đồng. Dùng ứng dụng này thì cccm không cần phải vào website của Cục CSGT để tra cứu, vừa lâu, vừa khó dùng trên điện thoại nữa ạ.

Cccm có thể tải tại đây: https://apps.apple.com/app/id1467150278

Ứng dụng của em thì chạy được trên iPhone/iPad/iPod, chức năng thì:

• Tra cứu phạt nguội các phương tiện xe máy, oto trên toàn quốc. Dữ liệu cập nhật từ 1/6/2019 trở về sau.​

• Tra cứu thông tin giấy phép lái xe toàn quốc, các loại thẻ PET và giấy bìa cũ.

• Tra cứu thông tin biển số xe.

• Và một số tính năng hữu ích khác...

Em xin cảm ơn, nếu có góp ý thì ccccm cứ reply hoặc gởi email về dahapublic@gmail.com, e sẽ cố gắn cập nhật ạ!

Một số hình ảnh ạ:

Chào các cụ các mợ,

Như cccm đã biết thì từ ngày 1/6, người dân có thể tra cứu trực tiếp xem mình có vi phạm giao thông hay không trên website của Cục CSGT.

Còn phần em làm bên mảng lập trình di động, và cũng có sở hữu xế, thì tranh thủ lúc rảnh rỗi em có làm ra cái ứng dụng này, phần là phục vụ nhu cầu cá nhân, phần khác là góp thêm 1 công cụ cho cộng đồng. Dùng ứng dụng này thì cccm không cần phải vào website của Cục CSGT để tra cứu, vừa lâu, vừa khó dùng trên điện thoại nữa ạ.

Cccm có thể tải tại đây: https://apps.apple.com/app/id1467150278

Ứng dụng của em thì chạy được trên iPhone/iPad/iPod, chức năng thì:

• Tra cứu phạt nguội các phương tiện xe máy, oto trên toàn quốc. Dữ liệu cập nhật từ 1/6/2019 trở về sau.​

• Tra cứu thông tin giấy phép lái xe toàn quốc, các loại thẻ PET và giấy bìa cũ.

• Tra cứu thông tin biển số xe.

• Và một số tính năng hữu ích khác...

Em xin cảm ơn, nếu có góp ý thì ccccm cứ reply hoặc gởi email về dahapublic@gmail.com, e sẽ cố gắn cập nhật ạ!

Một số hình ảnh ạ:

Để e thử phát xem sao.
Dù sao đi nữa thì cũng ủng hộ cụ nhé :)

ke0kul

Xe buýt
em đã tải và xài thử. app ngon.
- Thiết kế khá sáng.
- Giao diện trực quan, dễ nhìn, dễ sử dụng.
+ Phần nhập biển số tuy cụ đã không cho nhập dấu cách, dấu gạch ngang, dấu chấm nhưng theo em cụ cứ cho thêm 1 dòng chú thích, hướng dẫn định dạng nhập biển số nữa.
- Truy vấn thông tin nhanh hơn rất nhiều lần so với việc truy cập vào trang web của csgt.
- Em thấy cụ bổ sung thêm tính năng tra cứu thông tin phương tiện của cục đăng kiểm nữa thì tuyệt.

Outback2011

Xe hơi
Hay quá, cháu phải tải về tra cứu, vì hay đậu lòng đường liên gọi :))

dahapublic

Đi bộ
Vâng, cảm ơn cccm đã tải. Mình sẽ cố gắn update thêm tính năng như các cụ đề xuất ạ

S.P

Xe tăng
Em dùng android ko ủng hộ cụ dc rồi.

thinhkieuphong

Xe điện
bản android đâu cụ chủ ???

toanthangcs

Xe điện
Cảm ơn cụ

vietfamily8866

Xe đạp
Em đã tải về dùng.
Cảm ơn cụ
Nhưng dữ liệu có update thường xuyên không cụ, vì em thấy xe em không bị lỗi nào