[Funland] Ung thư dạ dày ...

tran_tien

Xe hơi
Mẹ gấu e mới bị chẩn đoán ung thư dạ dày cuối năm ngoái, ban đầu thì tình cờ phát hiện ra, chưa có biểu hiện bên ngoài nên có thể coi là phát hiện sớm, đã đưa lên viện K2 cắt 2/3 dạ dày, sau đó thì cho về, sau tết lên điều trị hóa chất.

Nhưng hôm rồi lên điều trị hóa chất thì bác sỹ nói rằng bệnh đã đến giai đoạn 3(!??) dù vẫn thấy cảm quan bên ngoài là khá khỏe, và truyền loại hóa chất đỏ, nghe nói là loại hóa chất mạnh. Sau đợt đầu đó thì về chờ đợt HC tiếp theo, nhưng sức khỏe đã biểu hiện suy giảm, nôn nhiều do hóa chất và ăn uống kém đi nhiều. Hiện tại thì gia đình rất lo lắng vì sợ sức khỏe ko đủ để theo quá trình điều trị hóa chất, mà cũng ko biết đc cơ thể có hấp thụ thuốc tốt ko, vậy nên đang tìm kiếm một phương pháp chữa bệnh bổ sung, song song với điều trị hóa chất, hoặc giả nếu điều trị hóa chất ko có kết quả thì còn xoay qua điều trị tiếp.

Vậy kính nhờ các cụ ở đây biết có nơi nào có thầy có thuốc tốt thì mách cho em với ạ, gia đình thiên về hướng thuốc nam, trị đc ung thư dạ dày giai đoạn 3,4 thì tốt.

Cảm ơn các cụ :)

ngoc_latma

Xe tải
Chấp nhận sức khỏe đi xuống khá trầm trọng nếu muốn điều trị tích cực ạ. E chỉ khuyên là gia đình nên cân nhắc cẩn thận khi sức khỏe người bệnh đã đi xuống, khi đó nên nghỉ ngơi tẩm bổ, v...v.

tran_tien

Xe hơi
Dạ, bây giờ cũng chỉ biết tẩm bổ bằng các loại thức ăn giàu đạm thôi, nhưng mà ăn vào thì hay nôn ra và cũng ăn đc ít lắm. Có bệnh vái tứ phương, cụ nào mách cho thuốc tốt thì hay

giac_mo_4_banh

Xe buýt
bệnh này nguy hiểm và "nhanh" lắm cụ ợ.
Nếu tích cực điều trị thì trung bình cũng chỉ thêm được 2,3 năm nữa, nhưng khá tốn kém.
Còn khi đã bắt đầu thấy đau, mệt, thì chỉ còn khoảng 6 tháng...
Em không có ý nói gở, nhưng ông em cũng mất vì bệnh này...

Samat38

Xe hơi
Cụ thử search ung thu chua dc xem, thấy là uống lá đu đủ và sả thì phải, e có ý vậy thui để tham khảo có j các cụ bỏ quá!!!!

diepnv

Xe buýt
Chú ý vấn đề ăn uống nữa cụ ạ, trước em có ông bác (mới mất) cũng bị ung thư cắt đến 2/3 dạ dày, nhưng được cái cụ giữ gìn ăn uống kiêng khem nên bị gần 20 năm cơ. Chế độ ăn của cụ là gạo nức + muối vừng, ngày 6-8 bữa mỗi bữa có 1 bát thôi ạ.

chuotdong

Xe điện
Dạ, bây giờ cũng chỉ biết tẩm bổ bằng các loại thức ăn giàu đạm thôi, nhưng mà ăn vào thì hay nôn ra và cũng ăn đc ít lắm. Có bệnh vái tứ phương, cụ nào mách cho thuốc tốt thì hay
Sao lại ăn nhiều đạm nhỉ?

vietran

Xe ba gác
Giai đoạn cuối và nhất là không can thiệp gì dc nữa thì em thấy bs bảo sử dụng thuốc nam, mục đích là có sắc thơm lừng cho bênh nhân uống để giải quyết khâu tâm lý, vì k điều trị gì nằm chờ chết là điều ảnh hưởng rất xấu đến tâm lý người bệnh.
Các trường hợp điều trị thuốc nam khỏi thì em hỏi bs bảo là do chuẩn đoán nhầm

ngoc_latma

Xe tải
Nếu tích cực điều trị thì trung bình cũng chỉ thêm được 2,3 năm nữa, nhưng khá tốn kém.
Thế là có yếu tố di truyền rồi, cụ nên bảo mọi người trong gđ đi xn tìm khuẩn H.pylori nhé.

Moonlotus

[Tịch thu bằng lái]
Singapore thì được , nhưng sao CỤ bảo đến giai đoạn 3 mà vẫn khoẻ được ạ ?

Theo như em biết là khi điều trị hoá chất và đã cắt 2/3 dạ dày ( thì rất gày và tóc rụng hết rồi )
Trong sinh hoạt hàng ngày các CỤ nên cẩn thận .
1 : Khi đói đừng ăn đồ khó tiêu tốt nhất là ăn cháo
2 : Tuyệt đối tránh các loại vỏ ( vỏ nho , vỏ ớt , vỏ cà chua ) loại bỏ hết vì dạ dày không tiêu hoá đựoc
3 : Tránh tuyệt đối cấm kị các loại hạt ( như hạt ớt , hạt nho , hạt cà chua )
Nó sẽ lắng đọng ở thành dạ dày , hại dạ dày lắm ạ /

Ngoài ra tư tưởng thoải mái và khi ăn đừng ăn no quá nhé , cảm thấy vừa phải là đứng dạy .

Chỉnh sửa cuối:

tran_tien

Xe hơi
Sao lại ăn nhiều đạm nhỉ?
Dạ, thuốc hóa chất nó làm suy giảm lượng đạm và hồng cầu trong cơ thể rất nhiều, nên phải bổ sung để có đủ thể lực tiếp hóa chất, trước khi truyền, bệnh viện họ đều kiểm tra các chỉ số đó, nếu ko đủ là phải truyền để kích lên, trước và sau khi truyền hóa chất đều phải truyền bổ sung 1 chai đạm 1 chai đường mà.

tran_tien

Xe hơi
Singapore thì được , nhưng sao CỤ bảo đến giai đoạn 3 mà vẫn khoẻ được ạ ?

Theo như em biết là khi điều trị hoá chất và đã cắt 2/3 dạ dày ( thì rất gày và tóc rụng hết rồi )
Trong sinh hoạt hàng ngày các CỤ nên cẩn thận .
1 : Khi đói đừng ăn đồ khó tiêu tốt nhất là ăn cháo
2 : Tuyệt đối tránh các loại vỏ ( vỏ nho , vỏ ớt , vỏ cà chua ) loại bỏ hết vì dạ dày không tiêu hoá đựoc
3 : Tránh tuyệt đối cấm kị các loại hạt ( như hạt ớt , hạt nho , hạt cà chua )
Nó sẽ lắng đọng ở thành dạ dày , hại dạ dày lắm ạ /

Ngoài ra tư tưởng thoải mái và khi ăn đừng ăn no quá nhé , cảm thấy vừa phải là đứng dạy .
Dạ cảm ơn cụ, thế mới lạ. Trước mắt cảm quan thì tóc chưa rụng, đứng ngồi đi lại bt, cũng ăn đc 1 chút chút, chắc thuốc hóa chất chưa phát những tác dụng có hại ra. Nhưng bác sỹ nói giai đoạn 3, và nhìn trộm trong hồ sơ có thấy ghi vậy.

Trong khi trường hợp này là tình cờ phát hiện sớm nữa.

ltlinh

Xe tăng
Nếu cụ có điều kiện thì bồi dưỡng cho bà cụ Yến sào, món này ăn mát và giải độc tốt hỗ trợ xạ trị và hóa trị tốt.

Nên tuân thủ theo bác sĩ, đừng thuốc nam thuốc bắc làm gì cụ ạ. Bà ngoại cháu bị K dạ dày giai đoạn cuối, nhưng tuổi cao không điều trị được, về cụ sống thêm được gần năm thì vỡ. Cả nhà không nghĩ là cụ sống được thêm lâu như thế. Nhưng vì dấu cụ nên tinh thần cụ khá tốt. Việc sức khỏe giảm sút do truyền hóa chất là bình thường mà cụ.

ddthoa

Xe tăng
Em mới đọc trên face có loại lá gì đó đã chữa được ung thư gan và đại tràng, trĩ đấy. Cụ nghiên cứu cho music đại nhân dùng thử đi. Nó rẻ thôi nhưng mất công lấy từ trong nam ra.

Ngoài ra em có biết 1 chỗ học yoga tăng nội lực nhanh lắm. Nếu cụ ko chê thì em giới thiệu cho. Kết hợp cả 2 cái lại em nghĩ cơ may khỏi bệnh tăng cao lắm.

Thông tin du lịch Việt: http://www.congthongtin.com.vn

tran_tien

Xe hơi
Nếu cụ có điều kiện thì bồi dưỡng cho bà cụ Yến sào, món này ăn mát và giải độc tốt hỗ trợ xạ trị và hóa trị tốt.
Vâng, e sẽ tham khảo thêm, giờ trước mắt cho uống bổ sung nước Linh Chi sắc đã.

Nên tuân thủ theo bác sĩ, đừng thuốc nam thuốc bắc làm gì cụ ạ. Bà ngoại cháu bị K dạ dày giai đoạn cuối, nhưng tuổi cao không điều trị được, về cụ sống thêm được gần năm thì vỡ. Cả nhà không nghĩ là cụ sống được thêm lâu như thế. Nhưng vì dấu cụ nên tinh thần cụ khá tốt. Việc sức khỏe giảm sút do truyền hóa chất là bình thường mà cụ.
Vâng, cái này em hiểu ạ, cảm ơn cụ.

Em mới đọc trên face có loại lá gì đó đã chữa được ung thư gan và đại tràng, trĩ đấy. Cụ nghiên cứu cho music đại nhân dùng thử đi. Nó rẻ thôi nhưng mất công lấy từ trong nam ra.

Ngoài ra em có biết 1 chỗ học yoga tăng nội lực nhanh lắm. Nếu cụ ko chê thì em giới thiệu cho. Kết hợp cả 2 cái lại em nghĩ cơ may khỏi bệnh tăng cao lắm.
Nếu bác có lòng thì giới thiệu họ em

27091403

Xe tăng
Cụ nghiên cứu thử cái này http://cumargold.vn, bản thân em đã chứng kiến người sử dụng tinh nghệ từ hồi sơ khai chứ chưa đc như nano bây giờ thấy kết quả khá tốt ạ .

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ nói gở làm cụ chủ hoang mang.
Ông già em k dạ dày, cắt 3/4 được 12 năm rồi, ông già bạn em đã có 7 hạch (di căn?) mổ năm 2001, giờ vẫn khỏe.
Khâu phẫu thuật tốt quan trọng lắm....