[Funland] Ung thư dạ dày ...

tran_tien

Xe hơi
Cụ cứ nói gở làm cụ chủ hoang mang.
Ông già em k dạ dày, cắt 3/4 được 12 năm rồi, ông già bạn em đã có 7 hạch (di căn?) mổ năm 2001, giờ vẫn khỏe.
Khâu phẫu thuật tốt quan trọng lắm....
Cụ nhà bác mổ ở viện nào, do ai làm ạ. Cụ nhà gấu đc ông Nguyễn Đại Bình phẫu thuật cắt 3/4 và nạo hạch 6/10, một ông bác sĩ phụ mổ bảo ca phẫu thuật là tốt cắt và nạo hạch cẩn thận. Cũng ko biết thế nào.

Taigialainon

Xe máy
Cụ chủ cho số ĐT lên, em có quen 1 ông đông y biết đâu giúp được cụ.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra thì cho thoải mái về mặt tâm lý thôi cụ.
Còn chạy vạy thuốc thang mãi thì không nên, món này không có nhiều thời gian đâu.

Chúc gia đình cụ đầy tiếng cười.:)

Đồ cũ

Xe hơi
xin chia buồn với cụ,bệnh này thì ............. :(

Yến Đinh

Xe tăng
Quảng Ninh quê em vùng mỏ đẹp giàu bao la....
Website
www.facebook.com
Cả họ ngoại nhà em có 4 người mất vì ung thư, toàn bác ruột và anh con bác. Hiện tại có 1 anh vừa điều trị cắt ung thư dạ dày được 3 năm. Em thấy chung là thế này, ngoài những lúc điều trị tích cực thì ăn uống thanh đạm thôi, chia làm nhiều bữa, ngoài ra tinh nghệ mật ong cũng rất tốt, nhưng phải là hàng đảm bảo cơ, chứ ko giờ ng ta tán bột nghệ vào nhiều, càng khó tiêu hơn. Thuốc nam cũng được, hoặc các loại thuốc tây hỗ trợ điều trị phải uống đều đặn, đúng giờ, ngoài ra tâm lý phải thật thoải mái, đừng coi họ là những người bệnh. Con cháu thường xuyên thăm hỏi, chuyện trò, nhưng tuyệt nhiên ko nói đến bệnh tình với người bệnh. Các bác em người thì uống thuốc nam, người thì không nhưng người nào ít nhất cũng sống được 8 năm sau mổ lần đầu, trong quá trình đó, có người phải mổ 5 lần.
Tuy nhiên số phận con người chả ai định trước được cụ ạ, có người được thế nhưng có người không được. Cụ và gia đình phải hỗ trợ thật tốt về mặt tinh thần và xác định là sẽ phải đấu tranh rất mệt mỏi đấy, nên cụ và mọi người cần phải giữ sức khỏe để chiến đấu với bệnh tật của bà. Mong sao gia đình cụ có đủ sức khỏe, tinh thần để giữ bà ở lâu với con cháu.

chuột 74

Xe điện
Nhạc phụ e cũng bị cắt 4/5,truyền chưa đc 1 đợt hóa chất đã ko chịu đc.
Nghe giới thiệu vào viện y học cổ truyền quân đội ở kim giang.nằm ở đó 45 ngày chỉ điều trị bằng đông y.
Trộm vía gần 3 năm nay ông cụ vẫn ok.
À quên bác sĩ điều trị lúc đó tên hưng đi vios e nghi cũng là ofer :)

Anycar

Xe tăng
Mong là một chút thông tin sẽ có ích cho người nhà cụ
Vận dụng nhiều loại thuốc men, ăn uống, để diệt những tế bào ung thư:
I/ Thuốc men:
Cứ điều trị theo tây y, nhưng tế bào ung thư và tế bào thường cũng đều bị chết, cho nên phải làm thế nào để tế bào ung thư chết hàng loạt, thì cơ hội sống còn của bệnh nhân sẽ rất cao.
1/ Thuốc men như FUCOIDAN, VIDATOX, Rain Tree Nutrition N-Tense,…
2/ Uống trà LÁ ĐU ĐỦ
3/ Uống trà LÁ XẢ tươi, thái mỏng củ xả, pha như trà - tương tự như trên -
4/ Nấu cháo với MĂNG TƯƠI là chính, nấm tốt, cá, xay nhuyễn cho bệnh nhân ăn.
5/ Đông trùng hạ thảo, nhiều người không tin tưởng thuốc này, vì giả mạo rất nhiều, thành phần bổ dưỡng cũng không chắc ăn (tôi đã được 1 bác sỹ đông y thân tình, đàng hoàng cho ý kiến như vậy).
6/ Tổ yến
7/ Uống Vitamin D
8/ Linh chi nguyên chất. Nấm lim xanh (nếu có)

II/ Ăn uống:

1/ Cai ngay thuốc lá.

2/ Ăn nhiều cá, không nên ăn cá chiên, cá nướng cháy đen, hay thịt nướng cháy đen.

3/ Giảm thiểu tối đa các chất khó tiêu nhiều dầu mỡ.
4/ Giảm thiểu ăn đồ chiên, xào vì có dầu mỡ, nhất là loại mỡ động vật.

5/ Có thể ăn các loại thịt nếu không cảm thấy đầy bụng khó tiêu.

6/ Ăn tầu hũ.

7/ Ăn nhiều trái cây, như mãng, dừa tươi, . . . các loại rau tươi.

8/ Không ăn uống những đồ ăn có chất bảo quản trong hộp, trong chai, các món ăn sống dễ bị nhiễm khuẩn

9/ Không hâm nóng đồ ăn bằng Microway, chỉ ăn đồ ăn nấu, hấp.

10/ Uống nước củ dền đỏ tía + cà rốt + táo đỏ (apple).

Cách làm: 1 củ dền đỏ + 2 củ cà rốt + 1 trái táo đỏ (bỏ hột); tất cả để nguyên vỏ, chà sạch; cho tất cả vào máy ép, uống nước (bỏ bã), uống sáng và tối. 2 lần thì phải là 2 củ dền + 4 củ cà rốt + 2 trái táo đỏ. Uống rất bổ, tăng cường sức khỏe nhiều.
Thuốc đông y:
Qui Tô tử: 1 lb.(vị chính) là loại trái cây khô nhỏ, có vỏ cứng, hình thuẫn, to bằng đầu ngón tay út, màu xám đậm, mua nguyên gói 1 pound, nhờ tiệm xay luôn cho nát nhỏ.
2. Mạch Chủ: tùy lớn nhỏ 15 đến 18 trái (vị phụ) một loại táo khô, rất ngọt. Nên đập nát để dễ nấu cho tan.
(Tôi có ra tiệm thuốc Bắc tìm biết tận mắt hai vị thuốc nầy).

CÁCH NẤU:
Nấu thuốc 2 lần trộn chung lại:
Đợt 1: Cho 2 vị thuốc vào nồi slow-cooker.
- Nấu nước sôi đổ vào nồi cho thuốc sôi ngay. Dùng độ 1 gal nước, đừng ít hơn.
- Vặn "high" nồi slow cooker luôn. Nấu liên tục khoảng 20 đến 22 tiếng đồng hồ.
- Lúc còn nóng, lược lại lấy nước trong. Không được dùng lọc bằng kim loại. Nên lọc bằng lọc nylon, có thể nước sắc lại còn hơn ½ gallon, đây là nguyên chất cho vào chai đựng riêng. Nhớ giữ xác thuốc lại để nấu đợt nhì.

Đợt 2: Thêm vào xác thuốc còn lại trong slow cooker 7 hay 8 trái mạch chủ. Cho vào ½ gallon nước, nấu thêm 10 tiếng đồng hồ, xong lọc lại như đợt 1. Rồi trộn hai nước lọc lại với nhau, đựng vào chai, để tủ lạnh. Uống hằng ngày.

Uống mỗi ngày hai lần: Sáng sớm và trước giờ đi ngủ lúc bụng đói, mỗi lần 1 cup.

CHÚ Ý:

1. Nếu bệnh nhân kiệt sức, lúc nấu nên cho thêm vào 2 lạng thịt nạc, để uống cho thêm sức.
2. Thuốc quá mới nên chưa biết có phản ứng gì, nhưng sau hai ba ngày có thể khạc, ho hay đi tiêu có chút máu (có thể thôi), nhưng không sao cả, đừng sợ, (đó là độc trong người ra được thì càng tốt

akitokiss

Xe tải
Cháu cũng không biết khuyên cụ thế nào, chúc nhạc phụ của cụ mau khỏe thôi ạ
Bà chị học cùng ĐH với cháu năm ngoái cũng mất vì bệnh này, nhanh và có di truyền cụ à

tran_tien

Xe hơi
Mong là một chút thông tin sẽ có ích cho người nhà cụ
Vận dụng nhiều loại thuốc men, ăn uống, để diệt những tế bào ung thư:
Dạ cảm ơn cụ nhiều ạ

RubynamitnA

Xe điện
Những triệu chứng sau hóa chất đợt 1 của bà là bình thường cụ ạ. CỤ nên tin ở khoa học, cứ cho bà điều trị tiếp đi, những đợt sau cơ thể đã thích nghi không còn nhiều triệu chứng như đợt 1 đâu cụ ạ. Em vừa truyền đợt thứ 6 xong, xét nghiệm đã bình thường, có người phải hơn 10 đợt cụ ạ, đừng nản vội. Chúc Bà nhà cụ mau khỏi bệnh!

babe_in_car

Xe điện
Website
orderhangduc.weebly.com
Cả họ ngoại nhà em có 4 người mất vì ung thư, toàn bác ruột và anh con bác. Hiện tại có 1 anh vừa điều trị cắt ung thư dạ dày được 3 năm. Em thấy chung là thế này, ngoài những lúc điều trị tích cực thì ăn uống thanh đạm thôi, chia làm nhiều bữa, ngoài ra tinh nghệ mật ong cũng rất tốt, nhưng phải là hàng đảm bảo cơ, chứ ko giờ ng ta tán bột nghệ vào nhiều, càng khó tiêu hơn. Thuốc nam cũng được, hoặc các loại thuốc tây hỗ trợ điều trị phải uống đều đặn, đúng giờ, ngoài ra tâm lý phải thật thoải mái, đừng coi họ là những người bệnh. Con cháu thường xuyên thăm hỏi, chuyện trò, nhưng tuyệt nhiên ko nói đến bệnh tình với người bệnh. Các bác em người thì uống thuốc nam, người thì không nhưng người nào ít nhất cũng sống được 8 năm sau mổ lần đầu, trong quá trình đó, có người phải mổ 5 lần.
Tuy nhiên số phận con người chả ai định trước được cụ ạ, có người được thế nhưng có người không được. Cụ và gia đình phải hỗ trợ thật tốt về mặt tinh thần và xác định là sẽ phải đấu tranh rất mệt mỏi đấy, nên cụ và mọi người cần phải giữ sức khỏe để chiến đấu với bệnh tật của bà. Mong sao gia đình cụ có đủ sức khỏe, tinh thần để giữ bà ở lâu với con cháu.
nhà bác mợ có gen ung thư giống bên vợ thằng bạn e cũng thế

hoasimtim

Xe điện
Chú em cũng bị ung thư dạ dày, khi bệnh viện phát hiện ra thì đã giai đoạn cuối. Các bác sĩ ở bv TW Huế khuyên nên mổ thì khả năng sống thêm dc 1 năm hoặc hơn chút còn không thì chỉ 5 tháng. Sau khi họp gia đình, cả nhà quyết định còn nước còn tát và đồng ý mổ vì chú em còn vài tâm nguyện chưa kịp làm. Sau khi mổ ra nhà em không biết các bs đã làm những thủ thuật gì, có cắt hay là không nhưng liền sau đó thông báo cho gia đình đem về.

Từ lúc về nhà nằm thì liên tục nôn và không thể ăn uống bất cứ thứ gì, chỉ có truyền đạm 2 ngày 1 lọ ( trước chưa mổ thì còn ăn dc chút cháo ). Một con người cao to đô con thế mà chỉ trong vòng 1 tháng trở bệnh chỉ còn một dúm xương nằm thều thào một chỗ và gắng gượng viết di chúc :(
Giờ thì chú em đã về với tổ tiên đúng 1 tuần hương.

Cầu chúc mẹ chủ thớt may mắn vượt qua bệnh tật

farevell

Xe buýt
Bố em cũng bị được 6 năm rồi. Từng dùng lá đu đủ, tinh bột nghệ, cây xạ đen,, trong đó em thấy lá đu đủ là có vẻ công hiệu nhất. Nhưng quan trọng là do tinh thần của người bệnh, bố em thì lúc nào cũng lạc quan yêu đời, chăm chỉ tập thể dục nên có thời kì rất khỏe, như chưa bao giờ bị bệnh. Cũng vì vậy mà chủ quan, khi đi khám định kì thấy dạ dày ko còn dấu hiệu ung thư nữa, nhưng thực chất đã lan sang tụy giai đoạn 4. Chính vì vậy cụ nên nói gấu chú ý kiểm tra cho mẹ cẩn thận. Chiều nay nhà em cúng 1 tuần cho bố. Có chút chia sẻ với cụ.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhà bác mổ ở viện nào, do ai làm ạ. Cụ nhà gấu đc ông Nguyễn Đại Bình phẫu thuật cắt 3/4 và nạo hạch 6/10, một ông bác sĩ phụ mổ bảo ca phẫu thuật là tốt cắt và nạo hạch cẩn thận. Cũng ko biết thế nào.
Mổ ở Việt Đức cụ ạ. Bác sĩ Đỗ Trường Sơn.
Ông già em truyền hóa chất k bị rụng tóc nhưng đến lần 2 thì sụt hồng cầu, hỏi ý kiến bác sĩ thì thấy bảo hóa chất k có nhiều tác dụng với K dạ dày nên bỏ không truyền tiếp (đấy là trường hợp cụ nhà em 12 năm trước, có thể k đúng với người khác), ông già em sau mổ cũng dùng linh chi, mật gấu...nhưng k rõ có tác dụng gì k. Ông già bạn em thì chỉ mổ và hóa chất, k đông y cũng trụ được 13 năm rồi.
Tuy vậy cũng có người đi rất nhanh.

Chỉnh sửa cuối:
Bố em cũng mới mất vì ung thư sau khi kéo dài được hơn 2 năm. Nói chung là buồn, buồn phần vì mất người thân nhưng buồn nhất là cuối đời bố em sống rất khổ sở vì bệnh tật. Ko ăn uống được, người mệt mỏi, nằm chờ chết, đau đớn cả tinh thần và thể xác. Người nhà cũng vất vả. Nghĩ lại em vẫn thương nhất là bố em phải chịu đau đớn cho đến tận lúc qua đời.
Bệnh Ung Thư bây h càng ngày càng nhiều, mà lại là căn bệnh quá đáng sợ các bác ạ :(

Em nghĩ bác cứ nên để bác gái điều trị hóa chất để kéo dài cuộc sống. Nếu ko bệnh sẽ tiến triển rất nhanh đó.

ddvinh88

Xe tải
Bố e cũng phát hiện K dạ dày cuối năm ngoái, bây giờ đang điều trị hóa chất theo phác đồ của bác sỹ các cụ ạ. Truyền hóa chất cũng đến đợt 5 rồi ạ :(

quanghuy190

Xe tải
Em hóng xem. giờ em trẻ thế này mà đã bị dạ dày roài. kiêng bia rượu thì khó quá