[Funland] Ung thư dạ dày ...

avn

Xe điện
Bố em cũng bị được 6 năm rồi. Từng dùng lá đu đủ, tinh bột nghệ, cây xạ đen,, trong đó em thấy lá đu đủ là có vẻ công hiệu nhất. Nhưng quan trọng là do tinh thần của người bệnh, bố em thì lúc nào cũng lạc quan yêu đời, chăm chỉ tập thể dục nên có thời kì rất khỏe, như chưa bao giờ bị bệnh. Cũng vì vậy mà chủ quan, khi đi khám định kì thấy dạ dày ko còn dấu hiệu ung thư nữa, nhưng thực chất đã lan sang tụy giai đoạn 4. Chính vì vậy cụ nên nói gấu chú ý kiểm tra cho mẹ cẩn thận. Chiều nay nhà em cúng 1 tuần cho bố. Có chút chia sẻ với cụ.
Cụ cho em hỏi, sau phẫu thuật và hóa trị, định kỳ cụ đưa cụ ông đi khám ở đâu ạ? Người nhà em cũng bị, em muốn nhờ cụ tư vấn nơi khám và chẩn đoán để đối chiếu với khám đk ở viện (thường chỉ làm xét nghiệm máu, siêu âm, x quang...như xét nghiệm thông thường. Muốn làm cộng hưởng từ, pet citi...thì bác sỹ nói là nó ko có tác dụng - vì mấy cái này chỉ có tác dụng phát hiện khi chưa phẫu thuật thôi).

tuananhkudo

Xe tải
ông em bị... k được may mắn như mẹ vk cụ... lúc phát hiện ra thì ông ở dg cuối rồi... Đã cắt bỏ nhưng chỉ 1 tháng sau là ông phải vào viện và sau 3 ngày bệnh viện trả về là ông đi........ :( Chúc cụ sớm tìm được phương pháp tốt nhất nhằm kéo dài sự sống và cho mẹ vk cụ đỡ đau ... Ông em may mà phẫu thuật dc nên lúc đi ko quá đau đớn......

biahoihanoi

Xe lăn
Hồi trước họ hàng nhà em có 1 đ/c bị bệnh này. Phát hiện khá muộn lúc đó BS khuyên về nhà vì mổ chỉ sống được 6 tháng, mà không mổ thì 3 tháng. Về nhà không ăn uống được vì bên trong dạ dày nó xù như xúp lơ nên chỉ ăn cực ít, lặt vặt 1,2 cái bánh quy. Vấn đề là không ăn được nên u nó xẹp lại vì không có gì nuôi nó. Sống thêm được mấy năm sức khỏe hồi phục khá tốt và ăn uống lại gần như bình thường. Nhưng khi ăn uống tốt, có chất thì khối u lại lớn lên và hy sinh.

Chjck

Xe tải
Ạc rm cũng bị dau dạ dày hành hả dày hành hạ cả năm troi roi

Mon men

Xe tăng
Cụ cho em hỏi, sau phẫu thuật và hóa trị, định kỳ cụ đưa cụ ông đi khám ở đâu ạ? Người nhà em cũng bị, em muốn nhờ cụ tư vấn nơi khám và chẩn đoán để đối chiếu với khám đk ở viện (thường chỉ làm xét nghiệm máu, siêu âm, x quang...như xét nghiệm thông thường. Muốn làm cộng hưởng từ, pet citi...thì bác sỹ nói là nó ko có tác dụng - vì mấy cái này chỉ có tác dụng phát hiện khi chưa phẫu thuật thôi).
Nếu cụ nói chụp pet citi ko có tác dụng thì e nghĩ là cụ nhầm vì Cái này để tầm soát sau khi điều trị hoá chất. Định kỳ 6 tháng or 1 năm theo sự chỉ dẫn của bs phải đi chụp pet để phát hiện xem có hạch di căn ko mà các xn khác ko thể phát hiện đc. Nó là kỹ thuạt tiên tiến đấy. Phí 1 lần chup gần 30 củ nếu ko có bh. Còn nếu chưa bị thì 1 năm các cụ chụp 1 lần là quá ổn. E cũng có nguòi nhà bị K dạ dầy nên cũng biết chút ít.

CuCaRot88

Xe tải
lúc bình thường ko sao ,nhưng đến lúc bệnh mới thấy sức khỏe quan trọng thế nào ,có tiền cũng có chữa được đâu .mong mọi người chú ý giữ sức khỏe

volam078

Xe tải
Website
cohoc.vn
nhầm rùi bác ạ. theo nghiên cứu khoa học thì sừng tê giác không có hiệu quả vậy đâu. thực ra sừng tê giác hay sừng trâu ...thì đều như nhau. hơn nữa nếu mua sùng tê giác thì có tới 99% là giả....p/s: e tai nghe mắt thấy một buổi truyền hình nói về tác dụng của sừng tê giác.
Khoa học theo í cụ, thật ra chỉ là khoa học thực nghiệm thui ợ,

Và đúng là 99,99% sừng tê giác bi giờ là hàng lởm

nguyenlam9

Xe máy
không biết bác nào trị xạ rồi bị lở loét da chân da tay như ông bô nhà cháu k
có thì các bác mua cái antican về mà bôi hoặc uống nhé. kp gì đâu nhưng vì cháu thấy lở loét rất ghê nên cháu mới bảo mn mua cái đấy về dùng đấy, ngày nào cũng bôi cho ông bô thấy nó cũng đỡ. chứ k nhìn đã gầy còm xong da dẻ vàng khè lở loét thương lắm

zonda82

Xe container
Em ủn lên nhờ cao nhân.

K quái ác đã tìm đến bố e ( độ 4 rồi ạ).
E tính đưa cụ vào viện k1 tân triều điều trị, các cụ có biết đến giờ có cách chữa mới gì ko nhỉ?

Sắt Vụn

Xe buýt
K quái ác đã tìm đến bố e ( độ 4 rồi ạ).
E tính đưa cụ vào viện k1 tân triều điều trị, các cụ có biết đến giờ có cách chữa mới gì ko nhỉ?
Nên đưa cụ đi Viện và điều trị theo phác đồ của bác sỹ càng sớm càng tốt cụ ạ.
Viện K là đầu ngành, toàn các bác sỹ giỏi nhất, được đầu tư máy móc hiện đại, phương pháp điều trị cập nhật - tốt nhất rồi cụ.