Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

thienly

Xe máy
bệnh viện ban ngày Mai Huơng không ổn tý nào, các cụ có gặp thì không nên cho nguời nhà điều trị ở đây.
Mẹ em vẫn chưa ngủ được, các bác có thuốc nào hữu dụng không?
Mẹ cụ có đang điều trị hóa trị không?

Nhiều thuốc hóa chất có tác dụng phụ là làm mất ngủ. Mẹ e cũng bị, bác sỹ kê ngay thuốc seduxen uống hàng ngày luôn. E thấy nhiều bệnh nhân cũng đc kê thuốc này.

Ngoài ra e hay cho mẹ e ngâm chân nước ấm có đập 1 củ gừng nướng vào trước khi đi ngủ. Thấy bà cũng dần ngủ được. Nặng nhất là mấy ngày đầu, k ngủ đc nên thần kinh người bệnh rất căng, mệt.

Sau này em chuyển sang dùng thuốc mimosa thảo dược vì sợ bà quen với seduxen, k có thuốc là k ngủ đc.

FE09

Xe buýt
Cụ bà nhà em bị K thận, đã mổ từ tháng 1/2015 cắt 1 bên thận và vét hết hạch, hiện tại đang uống thuốc nam, chưa có vấn đề gì. Hôm vừa rồi vợ em nhờ mua hộ được 1 lọ Vidatox bên Cuba, hnay em xem chỉ định thì ko thấy cho K thận, hình như là ko phù hợp?

hacdaihung

Xe tăng
Cụ bà nhà em bị K thận, đã mổ từ tháng 1/2015 cắt 1 bên thận và vét hết hạch, hiện tại đang uống thuốc nam, chưa có vấn đề gì. Hôm vừa rồi vợ em nhờ mua hộ được 1 lọ Vidatox bên Cuba, hnay em xem chỉ định thì ko thấy cho K thận, hình như là ko phù hợp?
Theo em tìm hiểu thì tác dụng chống ung thư của Vidatox chỉ được nêu ra bởi nhà sản xuất chứ chưa có thử nghiệm y tế nào chứng minh hiệu quả của nó. Do vậy tác dụng của nó đối với K thận hay K khác chưa được chứng minh.

Một số nghiên cứu có cho rằng nọc bọ cạp có khả năng giảm đau và tăng cường miễn dịch nên cụ dùng bổ trợ cũng tốt cụ ạ. Nhưng cần bổ sung thêm các loại khác nữa để tránh tái phát.

FE09

Xe buýt
Theo em tìm hiểu thì tác dụng chống ung thư của Vidatox chỉ được nêu ra bởi nhà sản xuất chứ chưa có thử nghiệm y tế nào chứng minh hiệu quả của nó. Do vậy tác dụng của nó đối với K thận hay K khác chưa được chứng minh.

Một số nghiên cứu có cho rằng nọc bọ cạp có khả năng giảm đau và tăng cường miễn dịch nên cụ dùng bổ trợ cũng tốt cụ ạ. Nhưng cần bổ sung thêm các loại khác nữa để tránh tái phát.
Cảm ơn cụ hacdaihung, hy vọng là thuốc có khả năng tăng cường miễn dịch, chứ hiện tại thì cụ nhà em không thấy đau gì cả. Hiện cụ đang uống tam thất, linh chi, bạch hoa xà thạch thảo, xạ đen, giảo cổ lam, bán chi liên. Em đang định để cụ dùng thêm Curcumin và tảo xoắn. Cụ nào có địa chỉ mua tam thất chuẩn inbox cho em xin, đợt trước em gửi mua bên Trunq Quốc, chả biết có chuẩn không, nhưng hơi phức tạp.

hacdaihung

Xe tăng
Mẹ em được chỉ định dùng stilnox. giờ cụ 11h tối uống thì chỉ khoảng 2h là đã tỉnh và không thể ngủ tiếp được.
Cả ngày chỉ ngủ được như thế.
Em sẽ thử tìm hiểu thuốc Mimosa như bạn đề cập xem sao?
Cụ thử thêm liều thuốc âm nhạc này xem sao. Bản này có tới 28 triệu lượt vêu đấy và cũng nhiều người comment là nó giúp ích.

hacdaihung

Xe tăng
à, em cũng đã từng nghe bản này. Để em tải về cắm usb cho cụ nghe.
cụ Hùng ơi, khoá học thôi miên thông tin đưa ra khá mới lạ, có thể hữu hiệu cho bệnh nhân mất ngủ lâu ngày. học phí khá cao cụ ạ, 24 triệu/ khoá j đól
Học phí đắt cụ nhỉ! Chắc "lương y" kiếm mấy tỉ mỗi ngày đấy cụ ạ, có khóa học còn 299 triệu. Chắc ông ấy chỉ mở rộng lớp học có khi lợi nhuận bằng cả hãng thuốc lớn của thế giới.

Các bác thử cho củ sen vào món ăn hàng ngày xem tình trạng mất ngủ có được cải thiện k ạ?

xemay12345678

Xe buýt
Các cụ cho em ý kiến cái !em cho Mẹ dùng trinh nữ hoàng cung được tuần rồi,mỗi ngày 4 lá tươi rửa sạch xay ra rồi lấy nước uống !..3 ngày đầu ko sao cả,nhưng 2 ngày gần đây thì Cụ bị say,mà là say thật chứ ko phải chóng mặt gì đâu ạ,mồ hôi vã ra,đầu óc quay cuồng rồi nôn nao ngay sau khi uống được nửa tiếng...em hỏi kỹ hóa ra Cụ uống lúc 3h chiều chứ ko làm như mấy ngày đầu em dặn là uống sau khi ăn sáng..mà tầm 3h chiều là lúc ấy bụng dạ đói,uống lúc đói chắc bị say,em đoán thế???...Các Cụ biết thêm tin gì cho em rõ với ạ
Ngoài ra em có search mạng thì thấy họ uống 7 ngày rồi lại nghỉ 7 ngày rồi lại uống tiếp với khuyến cáo là để tránh bị hạ huyết áp,nhưng thiết nghĩ đang chữa bệnh mà nghỉ tới 7 ngày thì còn công dụng chi nữa???riêng Bệnh viện hữu nghị Hà Nội thì cho bệnh nhân K uống 21 ngày rồi nghỉ 7 ngày rồi lại thế tiếp...Nhà cụ nào có người nhà dùng rồi thì cho em rõ tình hình với ạ

hacdaihung

Xe tăng
Các bác thử cho củ sen vào món ăn hàng ngày xem tình trạng mất ngủ có được cải thiện k ạ?
Viên Mimosa như cụ thienly giới thiệu là thuốc thảo dược có cả sen rồi đấy, không rõ là họ sử dụng phần nào của sen thôi. (Họ dùng lá sen; dân gian lại hay dùng tâm sen)

Công thức của Viên an thần MIMOSA®:
  • Bình vôi (Tuber Stephaniae glabrae) - 150mg
  • Sen lá (Folium Nelumbinis) - 180mg
  • Lạc tiên (Herba Passiflorae) - 600mg
  • Vông nem lá (Folium Erythrinae) - 600mg
  • Trinh nữ (Herba Mimosae pudicae) - 638mg

Chỉnh sửa cuối:

hacdaihung

Xe tăng
Các cụ cho em ý kiến cái !em cho Mẹ dùng trinh nữ hoàng cung được tuần rồi,mỗi ngày 4 lá tươi rửa sạch xay ra rồi lấy nước uống !..3 ngày đầu ko sao cả,nhưng 2 ngày gần đây thì Cụ bị say,mà là say thật chứ ko phải chóng mặt gì đâu ạ,mồ hôi vã ra,đầu óc quay cuồng rồi nôn nao ngay sau khi uống được nửa tiếng...em hỏi kỹ hóa ra Cụ uống lúc 3h chiều chứ ko làm như mấy ngày đầu em dặn là uống sau khi ăn sáng..mà tầm 3h chiều là lúc ấy bụng dạ đói,uống lúc đói chắc bị say,em đoán thế???...Các Cụ biết thêm tin gì cho em rõ với ạ
Ngoài ra em có search mạng thì thấy họ uống 7 ngày rồi lại nghỉ 7 ngày rồi lại uống tiếp với khuyến cáo là để tránh bị hạ huyết áp,nhưng thiết nghĩ đang chữa bệnh mà nghỉ tới 7 ngày thì còn công dụng chi nữa???riêng Bệnh viện hữu nghị Hà Nội thì cho bệnh nhân K uống 21 ngày rồi nghỉ 7 ngày rồi lại thế tiếp...Nhà cụ nào có người nhà dùng rồi thì cho em rõ tình hình với ạ
Chắc khi dùng tươi nó còn nhiều độc tính. Bên Tuệ Linh nói sao vàng sắc uống.

Em đọc đoạn này có chú ý như sau:

Hiện nay trong nhân dân có nhiều người nhầm lẫn cây trinh nữ hoàng cung (Crinum latifolium L.) với một số cây náng khác, đặc biệt là cây Náng hoa trắng (Crinum asiaticum L.), sử dụng lá đun sôi lấy nước uống bị ngộ độc, nôn ói. Do đó phải phân biệt rõ cây Trinh nữ hoàng cung với các cây náng khác có tại Việt Nam.

Nhưng nhà cụ mua từ vườn thuốc nên trường hợp này là hiếm.

Chỉnh sửa cuối:
Viên Mimosa như cụ thienly giới thiệu là thuốc thảo dược có cả sen rồi đấy, không rõ là họ sử dụng phần nào của sen thôi. (Họ dùng lá sen; dân gian lại hay dùng tâm sen)

Công thức của Viên an thần MIMOSA®:
  • Bình vôi (Tuber Stephaniae glabrae) - 150mg
  • Sen lá (Folium Nelumbinis) - 180mg
  • Lạc tiên (Herba Passiflorae) - 600mg
  • Vông nem lá (Folium Erythrinae) - 600mg
  • Trinh nữ (Herba Mimosae pudicae) - 638mg
Nhà em k uống thuốc đấy mà sáng ăn cháo gạo lứt nấu với hạt sen, đậu đỏ, đậu đen, kê và mấy thứ nữa. Trong ngày sẽ có một bát canh Củ sen với củ cải hoặc cà rốt. Mẹ e cũng thấy ngủ ngon hơn

hacdaihung

Xe tăng
Cụ kiểm tra xem có gì nhầm không nhé. Nếu không thì chắc do mình dùng lá tươi thôi.

Hôm nay Cụ nhà em đi xét nghiệm máu, chỉ số vàng da lại tiếp tục tăng. Nếu tình hình cứ tiếp tục thế này thì em thấy không ổn chút nào.

hacdaihung

Xe tăng
Hôm nay Cụ nhà em đi xét nghiệm máu, chỉ số vàng da lại tiếp tục tăng. Nếu tình hình cứ tiếp tục thế này thì em thấy không ổn chút nào.
Hiện tại nhà cụ đã gặp bác sĩ chuyên về gan chưa? Ngoài ra nhà cụ đã sử dụng thuốc giải độc gan chưa? Nếu men gan tăng thì chỉ ngừng các loại thuốc hại gan thì nó sẽ tự giảm. Nhưng vàng da tăng như thế này nó là hệ quả của men gan tăng cao nhưng không điều trị tích cực. Nếu tiếp tục không điều trị tích cực sẽ không cải thiện được tình hình đâu ạ.

sondoan

Đi bộ
Thuốc bác Lâm kê cho bà nhà em là trong túi lọc, di căn rồi thì dùng 2 gói đun với 1,5l nước trong 15-20 phút rồi uống thay nước. E có cho thêm bạch hoa xà thiệt thảo và bán chi liên, mỗi thứ 20g đun cùng.
Theo e biết thuốc bác này chỉ có khoảng 7 vị, gia giảm liều lượng khác nhau cho từng loại K khác nhau.
Cụ ơi, cho em xin địa chỉ nhà bác Lâm với, ông già em cũng bị ung thư phổi, giờ em cứ có loại thuốc nào đều mua về cho ông cụ uống.

Tình trạng của ông già em cũng đang dùng thuốc đích, thuốc lang Nho, cao xạ đen...

thienly

Xe máy
Cụ ơi, cho em xin địa chỉ nhà bác Lâm với, ông già em cũng bị ung thư phổi, giờ em cứ có loại thuốc nào đều mua về cho ông cụ uống.

Tình trạng của ông già em cũng đang dùng thuốc đích, thuốc lang Nho, cao xạ đen...
E không nhớ chính xác địa chỉ, chỉ nhớ nhà bác này ở đường Phan Chu Trinh TP Lào Cai. Em chỉ lên một lần để gặp nói chuyện với bác ý, còn sau đó thì em chỉ gọi điện cho con dâu bác ý để gửi thuốc về HN chứ không trực tiếp lên lấy nữa. SDT 0977931585.

xfun

Xe đạp
Ông Cụ nhà em thì bị dạ dày di căn sang gan , sang đến đâu nữa chưa biết. BV bảo cắt hết thế là bỏ về, uống thuốc đông y từ hòa bình, vĩnh yên, hay lên Lào cai xăm thuốc cũng chưa thấy hiệu quả gì. Có Cụ / mợ beotron người nhà cũng bị UTDD thì phải. Cụ/Mợ beotron hay Cụ Mợ nào có kinh nghiệm chữa chạy bệnh này chỉ bảo em với

xfun

Xe đạp
Dẫu biết ung thư thì chưa ở đâu chữa khỏi hoàn toàn được, nhưng em chỉ mong kéo dài cuộc sống cho ông Cụ, sống thêm vui vầy cùng con cháu

Cái chính là bác sĩ gan không cho thuốc gì nên nhà em tự mua rau quả về để cụ cố ăn cho mát gan giải độc, bon em cũng không chắc Milk Thistle có thực sự tốt không, tại vì bây giờ cụ nhà em ăn uống cái gì lạ vào là mệt vô cùng. Đêm ngủ đầu một nơi chân một nẻo

Đào Thị

Xe tải
Nhà em dùng mỗi ngày 2 lá vào lúc sáng ngủ dậy, ngày nào cũng uống chưa nghỉ ngày nào

Trạng thái
Thớt đang đóng