Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

hacdaihung

Xe tăng
Bác hacdaihung ơi bác nên cho bà ăn đúng dầu hạt lanh và phômai đi, e thấy rất tốt đấy ạ
Em ngay từ đầu đã áp dụng nguyên lý Budwig rồi, vật liệu thì khác nhưng chất không thay đổi mấy. Bà nhà em lại không ăn bơ, sữa bao giờ nên chắc sẽ không chịu ăn phomai và dầu hạt lanh đâu.

Cụ nào cũng ở giống như bà nhà em hoặc không tìm mua được dầu hạt lanh + phomat thì có thể sử dụng vật liệu thay thế như sau.

Theo quan điểm Budwig về sự thiếu hụt chất béo của tế bào dẫn đến thiếu hụt oxy nên cần phải bổ sung chất béo Omega-3 (ALA, EPA, DHA - có nhiều trong dầu hạt lanh) và cần Sulfur (L- methionine, có nhiều trong phomat) để hỗ trợ máu vận chuyển oxy và chất béo tới lớp màng tế bào. Ta có thể tìm mua được các hoạt chất này nhưng không đơn giản và hiệu quả như là dùng hai vật liệu mà Budwig đề nghị.

Nguyên liệu Budwig nguyên bản là phải trộn đều 2 loại, bổ sung thêm hoa quả cho dễ ăn.

Nguyên liệu thay thế có cùng nguyên lý là Omega-3 với TPCN hoặc thức ăn giàu sulfur

Chỉnh sửa cuối:

beotron

Xe máy
Cụ cho em hỏi cụ quyết định không theo Tây y, tức là ko mổ phải ko ạ? Cụ cho em hỏi là tại sao lại quyết định như vậy đc ko ạ? Bố em cũng đang bị K dạ dày, và cũng đang phải quyết định xem có nên mổ hay không ạ? Mong cụ và các cụ cho em lời khuyên.
Em xin chia sẻ 1 số kinh nghiệm cá nhân cho bác tham khảo, còn quyết định là do bác:

- Bố em cũng bị K dạ dày đã cắt 3/4 dạ dày, sau đó truyền hóa chất 6 đợt cụ có thể đọc bài chia sẻ của em http://www.otofun.net/threads/824330-ung-thu-phoi-giai-doan-iv-kien-cuong-chien-dau?p=22618924#post22618924 , đã được hơn 3 năm rồi, hiện nay cụ rất khỏe mạnh chơi thể thao và đi chơi khắp mọi nơi. Hồi bố em mới phát hiện ra bệnh, em không có nhiều thông tin như các bác hiện nay đang trao đổi trên diễn đàn.
- Đầu tiên bác phải làm hết các xét nghiệm và chụp chiếu xem là Khối u đã di căn ra các vùng khác chưa, tuổi tác người bệnh, và tình hình sức khỏe, có nhiều bệnh mãn tính trong người hay không ?
+ Nếu quyết định mổ thì mổ ở Việt Đức là tốt nhất, có nhiều chuyên gia giỏi có khả năng mổ nội soi kết hợp với mổ phanh nên thời gian bình phục nhanh hơn là mổ phanh, mổ kết hợp với nạo vét hạch và mang bệnh phẩm đi xét nghiệm sau đó sẽ ra kết quả tình trạng bệnh là giai đoạn mấy đã di căn hạch, di căn xa hay chưa, ngoài ra có thể xét nghiệm thêm đột biến gien HER2 để có thể kết hợp điều trị đích sau này tham khảo http://songkhoe.suckhoedoisong.vn/Lieu_phap_dieu_tri_dich_doi_voi_ung_thu_da_day-463849.html . Sau mổ thì sẽ có nhiều thời gian áp dụng các biện pháp điều trị thay thế như các bác trên này đang thảo luận.
+ Nếu không quyết định mổ:
- Đi theo một thầy thuốc đông y, hoặc nghe ai mách đâu có thầy nào hay lại đi theo thật sự rất 5 ăn 5 thua, các thầy dựa trên kinh nghiệm nhiều hơn khoa học có người hợp người không nói chung theo phương pháp này nó hao hao giống đánh đề đánh lô, kết quả không chắc chắn.
- Áp dụng các liệu pháp thay thế của Phương tây dựa trên nghiên cứu khoa học và đã có nhiều người áp dụng thành công, phương pháp này mang lại tỷ lệ thành công cao hơn, nhưng do mới tiếp cận chưa hiểu được hết đang trong giai đoạn mò mẫm, không có 1 chuyên gia giàu kinh nghiệm tư vấn, cộng với các sản phẩm để điều trị bệnh không có để dùng ngay phải đặt hàng ở nước ngoài mất 3 - 5 tuần mới có hàng, nên việc điều trị đôi khi cũng không thuận theo ý mình.

Túm lại để điều trị ung thư ta phải biết kết hợp nhiều phương pháp, tùy thời điểm sẽ quyết định ưu tiên tây y hay đông y, điều trị thay thế hay là cả 3, không nên chỉ suy nghĩ chung thủy với 1 phương pháp.

Đào Thị

Xe tải
Cụ cho em hỏi cụ quyết định không theo Tây y, tức là ko mổ phải ko ạ? Cụ cho em hỏi là tại sao lại quyết định như vậy đc ko ạ? Bố em cũng đang bị K dạ dày, và cũng đang phải quyết định xem có nên mổ hay không ạ? Mong cụ và các cụ cho em lời khuyên.
Với k dạ dày e khuyên bác là nên mổ bác ạ, chọn Việt Đức mổ đăng ký or xin bsĩ Quyết mổ cho, Qd nhanh cụ ạ bệnh k ko có nhiều thời gian để lựa chọn chờ đợi đâu cụ, nếu mổ đc là tốt nhất trừ khi đã bị di căn xa thì đành phải chịu thôi

mouse136

Xe tải
Em xin chia sẻ 1 số kinh nghiệm cá nhân cho bác tham khảo, còn quyết định là do bác:

- Bố em cũng bị K dạ dày đã cắt 3/4 dạ dày, sau đó truyền hóa chất 6 đợt cụ có thể đọc bài chia sẻ của em http://www.otofun.net/threads/824330-ung-thu-phoi-giai-doan-iv-kien-cuong-chien-dau?p=22618924#post22618924 , đã được hơn 3 năm rồi, hiện nay cụ rất khỏe mạnh chơi thể thao và đi chơi khắp mọi nơi. Hồi bố em mới phát hiện ra bệnh, em không có nhiều thông tin như các bác hiện nay đang trao đổi trên diễn đàn.
- Đầu tiên bác phải làm hết các xét nghiệm và chụp chiếu xem là Khối u đã di căn ra các vùng khác chưa, tuổi tác người bệnh, và tình hình sức khỏe, có nhiều bệnh mãn tính trong người hay không ?
+ Nếu quyết định mổ thì mổ ở Việt Đức là tốt nhất, có nhiều chuyên gia giỏi có khả năng mổ nội soi kết hợp với mổ phanh nên thời gian bình phục nhanh hơn là mổ phanh, mổ kết hợp với nạo vét hạch và mang bệnh phẩm đi xét nghiệm sau đó sẽ ra kết quả tình trạng bệnh là giai đoạn mấy đã di căn hạch, di căn xa hay chưa, ngoài ra có thể xét nghiệm thêm đột biến gien HER2 để có thể kết hợp điều trị đích sau này tham khảo http://songkhoe.suckhoedoisong.vn/Lieu_phap_dieu_tri_dich_doi_voi_ung_thu_da_day-463849.html . Sau mổ thì sẽ có nhiều thời gian áp dụng các biện pháp điều trị thay thế như các bác trên này đang thảo luận.
- Đi theo một thầy thuốc đông y, hoặc nghe ai mách đâu có thầy nào hay lại đi theo thật sự rất 5 ăn 5 thua, các thầy dựa trên kinh nghiệm nhiều hơn khoa học có người hợp người không nói chung theo phương pháp này nó hao hao giống đánh đề đánh lô, kết quả không chắc chắn.
- Áp dụng các liệu pháp thay thế của Phương tây dựa trên nghiên cứu khoa học và đã có nhiều người áp dụng thành công, phương pháp này mang lại tỷ lệ thành công cao hơn, nhưng do mới tiếp cận chưa hiểu được hết đang trong giai đoạn mò mẫm, không có 1 chuyên gia giàu kinh nghiệm tư vấn, cộng với các sản phẩm để điều trị bệnh không có để dùng ngay phải đặt hàng ở nước ngoài mất 3 - 5 tuần mới có hàng, nên việc điều trị đôi khi cũng không thuận theo ý mình.

Túm lại để điều trị ung thư ta phải biết kết hợp nhiều phương pháp, tùy thời điểm sẽ quyết định ưu tiên tây y hay đông y, điều trị thay thế hay là cả 3, không nên chỉ suy nghĩ chung thủy với 1 phương pháp.
Cảm on bác. Ông cụ nhà e thì phải cắt hết dạ dày. E còn đang đợi xác định xem đã di căn xa chưa, nếu chưa di căn xa thì sẽ mổ. Tuy nhiên, ng nhà e thì lại khuyên là ko nên mổ, đụng dao kéo vào thì nhanh đi lắm.
Tiện thể cho e hỏi, chụp ct thì có phát hiện dc di căn ko ạ? Hay nhất thiết phải mổ thăm dò ạ

beotron

Xe máy
Nguyên liệu thay thế có cùng nguyên lý là Omega-3 với TPCN hoặc thức ăn giàu sulfur
Nếu áp dụng uống viên Omgega 3 (có loại tốt thì đạt 80% omega 3, còn nhiều loại chỉ có 50%) để đạt được hiệu quả điều trị cho bệnh nhân ung thư như Budwig đề nghị là rất khó vì 1 ngày chắc phải uống cả hộp 100 viên mà cũng chưa chắc đã hiệu quả cao vì 2 thứ theo công thức budwig trộn nhuyễn với nhau hiệp lực cùng nhau sẽ tốt hơn là sử dụng riêng rẽ kiểu uống viên omega và uống thêm viên tỏi hoặc ăn sữa chua, ăn hành tây , nên mình dùng Omega 3 mang tính chất chống oxi hóa và hi vọng được phần nào thôi chứ không thể hiệu quả như Budwig đề nghị được, và nó chỉ phụ thêm không thể coi đây là phương pháp chính được.

Chỉnh sửa cuối:

mouse136

Xe tải
Với k dạ dày e khuyên bác là nên mổ bác ạ, chọn Việt Đức mổ đăng ký or xin bsĩ Quyết mổ cho, Qd nhanh cụ ạ bệnh k ko có nhiều thời gian để lựa chọn chờ đợi đâu cụ, nếu mổ đc là tốt nhất trừ khi đã bị di căn xa thì đành phải chịu thôi
Cảm ơn bác. Cụ nhà e đang nằm k theo bảo hiểm ạ. Nhà e cũng ko có nhiều điều kiện lắm nên khó mà dứt bảo hiểm ra dc. Hơn nữa, dự định thứ tư này mổ rồi ạ, nếu sang việt đức chắc lại chờ thêm mấy hôm nữa mới mổ đc ạ

Lính Hoàng Sa

Đi bộ
Chào bác chủ Thread và các anh chị, em có việc khẩn cấp muốn nhờ các anh chị giúp em với ah. A rể em sinh năm 1960, cách đây 3 tuần bụng khó tiêu đi khám Bạch Mai nghi Gan cho thuốc về uống và điều trị tại Bệnh viện Đa khoa VP, điều trị hơn 1 tuần bệnh tình không thuyên giảm, BV Đa khoa VP cho chụp CT bước đầu chẩn đoán K Gan và giới thiệu đi TT Yhoc Hạt nhân và Ung bướu BV Bạch Mai, nhập viện ngày 12/5/2015. Ngày 13/5 bác sĩ cho chụp CT Phổi, Gan, Dạ Dày. Bước đầu chẩn đoán K phổi, di căn sang Gan, kết luận chung là tình hình xấu. Theo lịch hẹn của bác sĩ, thứ 2 tới (18/5) mới soi đại tràng, thứ 3 sinh thiết, và thứ 4 xạ xương. Tình hình gia đình chị gái em đang suy xụp, bệnh tình a rể em ngày càng diễn biến xấu, bụng trướng, khó ăn, người yếu. em cảm nhận bệnh xấu từng ngày, nhưng với lịch khám của bác sĩ như trên, chưa biết bao giờ mới có phác đồ điều trị, hiện nay bác sĩ chỉ truyền nước, ban đêm cơ thể đau nhức nên phải tiêm thuôc giảm đau 2 lần (10h đêm và 3h sáng ). Gia đình em đang rất hoang mang, lo lắng và khủng hoảng, kính mong các anh chị giúp, thông tin riêng các anh chị có thể chia sẻ giúp em vào email: khai.tq@bidv.com.vn, em xin cảm ơn và đa tạ các anh chị.

hacdaihung

Xe tăng
Nếu áp dụng uống viên Omgega 3 (có loại tốt thì đạt 80% omega 3, còn nhiều loại chỉ có 50%) để đạt được hiệu quả điều trị cho bệnh nhân ung thư như Budwig đề nghị là rất khó vì 1 ngày chắc phải uống cả hộp 100 viên mà cũng chưa chắc đã hiệu quả cao vì 2 thứ theo công thức budwig trộn nhuyễn với nhau hiệp lực cùng nhau sẽ tốt hơn là sử dụng riêng rẽ kiểu uống viên omega và uống thêm viên tỏi hoặc ăn sữa chua, ăn hành tây , nên mình dùng Omega 3 mang tính chất chống oxi hóa và hi vọng được phần nào thôi chứ không thể hiệu quả như Budwig đề nghị được, và nó chỉ phụ thêm không thể coi đây là phương pháp chính được.
Nhà em coi trọng Budwig nhưng không coi đó là liệu pháp điều trị chính . Phương pháp chính của nhà em là ức chế, bỏ đói và tiêu diệt khối u bằng nhiều phương pháp có cùng mục tiêu và bổ trợ cho nhau.

Một thìa hạt lanh có giá trị khoảng 700mg Omega-3 (liều dùng thông thường khoảng 1,5 thìa tương đương 1,000mg) em nghĩ chỉ ít viên là đủ (theo bài báo của harvard thì fish oil còn là lựa chọn tốt hơn dầu hạt lanh vì dầu hạt lanh chứa 55% ALA là dạng chưa chuyển đổi của EPA và DHA). Nguyên bản vẫn là tốt nhưng không có hoặc không sử dụng được thì ta vẫn cần phải linh hoạt mà sử dụng. Budwig là chuyên gia hàng đầu về chất béo của Đức và được mệnh danh là "Omega-3 lady" nên Omega-3 sẽ là quan trọng nhất trong nghiên cứu và áp dụng của bà ấy. Sự chú ý về anti-oxident trong điều trị ung thư có sau rất lâu liệu pháp Budwig, khoảng chục năm gần đây nở rộ với các loại thuốc thảo dược nhằm làm giảm tác dụng phụ của hóa trị và xạ trị.

Còn việc trộn dầu hạt lanh và phomai trước khi dùng sẽ có tác dụng tốt, nguyên bản thì đúng như nhận xét của cụ. Em sẽ nghiên cứu và khắc phục nhược điểm này. Câu hỏi em cần trả lời là tại sao phải đánh nhuyễn 2 thành phần này?

---///---

Budwig là liệu pháp ra đời từ những năm 50 của thế kỉ trước. Nhiều phiên bản mới của liệu pháp này ra đời và áp dụng dựa trên cơ sở khoa học hiện đại. Do vậy ta cần áp dụng linh hoạt, không nên máy móc, dập khuôn. Giống như nghệ đã tốt rồi nhưng thêm hạt tiêu, bào chế nano hay long vida thì lại càng hiệu quả hơn. Các cụ có thể đọc bài phỏng vấn Dr. Budwig về liệu pháp của bà ấy và thấy rằng các phương pháp xét nghiệm của bà ấy chắc chắn đơn sơ hơn rất nhiều so với y học hiện đại. Do vậy, ta không nên chìm đắm trong hào quang của quá khứ mà phủ nhận những tiến bộ mới của y học. Cần phải kế thừa và phát huy.

Chỉnh sửa cuối:

nad238

Xe đạp
E bổ sung thêm. Bác sỹ bên k đang bảo là sẽ phải cắt hết dạ dày. Hình ảnh ở dưới là kết quả nội soi. Còn kết quả sinh thiết thì kết luận là: ung thư biểu mô tuyến biệt hóa vừa.

Mình không theo tây y truyền thống gồm cả phẫu thuật, xạ trị và hóa trị. Tất nhiên là cũng gặp cực nhiều ý kiến phản đối, ngay cả trong gia đình cũng vậy.
Tuy nhiên bố mình là ung thư thực quản, để phẫu thuật thực quản thì quả thực là 1 ca đại phẫu, cực kỳ phức tạp và tỷ lệ rủi ro là cực cao và nếu có thành công, chất lượng cuộc sống sau đó cũng rất kém.
Dạ dày thì lại khác, rất nhiều người cắt dạ dày và vẫn sinh hoạt gần như bình thường. Cùng trong hệ tiêu hóa nhưng ung thư thực quản nguy hiểm gấp nhiều lần ung thư dạ dày. Hiện tại như bố mình, việc ăn uống cũng rất khó khăn thế nên việc uống các loại thuốc cũng là cả 1 vấn đề nhưng mình vẫn không thay đổi suy nghĩ về phương pháp điều trị.
Bố bạn bao nhiêu tuổi rồi? Tình hình sức khỏe trước đây và hiện tại như thế nào?

mouse136

Xe tải
Mình không theo tây y truyền thống gồm cả phẫu thuật, xạ trị và hóa trị. Tất nhiên là cũng gặp cực nhiều ý kiến phản đối, ngay cả trong gia đình cũng vậy.
Tuy nhiên bố mình là ung thư thực quản, để phẫu thuật thực quản thì quả thực là 1 ca đại phẫu, cực kỳ phức tạp và tỷ lệ rủi ro là cực cao và nếu có thành công, chất lượng cuộc sống sau đó cũng rất kém.
Dạ dày thì lại khác, rất nhiều người cắt dạ dày và vẫn sinh hoạt gần như bình thường. Cùng trong hệ tiêu hóa nhưng ung thư thực quản nguy hiểm gấp nhiều lần ung thư dạ dày. Hiện tại như bố mình, việc ăn uống cũng rất khó khăn thế nên việc uống các loại thuốc cũng là cả 1 vấn đề nhưng mình vẫn không thay đổi suy nghĩ về phương pháp điều trị.
Bố bạn bao nhiêu tuổi rồi? Tình hình sức khỏe trước đây và hiện tại như thế nào?
Cụ nhà e 60 tuổi ạ. Sức khỏe thì trc đến hiện nay vẫn tốt. Trc chỉ bị đau dạ dày thôi ạ

hacdaihung

Xe tăng

Theo như em hiểu.

Nhà cụ beotron chủ yếu nghiên cứu dùng thuốc để điều trị ung thư sau khi phẫu thuật và hóa trị không có di căn (hoặc di căn nhưng quá nhỏ để có thể phát hiện được). Cụ ấy chịu ảnh hưởng mạnh mẽ của liệu pháp Bill Henderson, theo Kerh thì liệu pháp này phù hợp với ung thư ở giai đoạn chưa tiến triển (phù hợp với giai đoạn điều trị 4 theo quan điểm của em sau khi đã qua giai đoạn nguy hiểm). Đây được coi là một liệu pháp Chiến đấu với ung thư một cách êm ái (beating cancer gently) chứ không thô bạo hay kiên cường.

Các mục tiêu của liệu pháp này nhằm cải thiện môi trường sinh hóa của cơ thể qua việc sửa chữa các sai hỏng sau:

1. Một hệ miễn dịch yếu (A weak immune system)
  2. Tế bào hấp thụ oxy kém (A lack of oxygen uptake by the cells)
  3. Cơ thể có nhiều độc tố (Excessive toxins)
  4. Cơ thể bị toan hóa, axit (Acidity)
  5. Suy giảm chức năng nào đó (Specific deficiencies)

Liệu pháp của Bill dựa vào Budwig, Beta-glucan và một số TPCN khác. Đây là một gói hoàn chỉnh cho 2 tháng điều trị theo liệu pháp này trị giá $550

Như vậy, cụ ấy đã sử dụng Tây y (phẫu thuật và hóa trị) khi giải quyết vấn đề nguy cấp và thảo dược cho mục tiêu giảm tác dụng phụ, phòng ngừa và chống tái phát.

Chỉnh sửa cuối:

phuongsk

Xe máy
Anh nad ơi sức khoẻ bố anh hnay thế nào rồi ạ, e mong bác mau khoẻ để kiên cường chiến đấu ạ. Nhân đây e cũng xin báo cáo với các bác 1 tin vui là sau 1 thời gian sốt liên tục bố e yếu lắm ng mệt mỏi, thiếu máu, em đã cho bố em ăn dầu hạt lanh và phô mai ko kem, ma e ép bố e ăn đc nhiều lắm ko bít là có quá liều ko các ba ngày 5 lần, tổng cộng khoảng 7 thìa dầu hạt lanh và 1 hộp phômai các bác ạ, cứ 1h là 1 loại hoa quả xay, kết hợp với b17 hạt mơ tình hình là bố e hnay hết sốt e vui lắm các bác ạ, đã thế hôm nay bố e còn ra ngoài đường ai cũng khen da dẻ hồng hào mịn màng nữa chứ, 1 e làm ở viện k làng xóm nhà e bảo sao bác hồi phục nhanh thế, e chưa thấy bệnh nhân k nào thần sắc da dẻ đc như thế đâu. E lại có hi vọng rồi các bác ạ.
Nghe tin bác cắt sốt mừng quá chị ạ. Liệu pháp budwig tác dụng nhanh và hiệu quả không ngờ. Em sẽ cố gắng động viên mẹ em ăn nhiều phomat + dầu hạt lanh hơn, không ăn được ngày 1 hộp thì sẽ cố gắng 2-3 ngày/hộp.

Chị đã lấy phomat handmade ở Xuân Diệu chưa? Dùng thế nào hả chị

Anh Nad và các bác ơi, chúng ta lại có thêm hy vọng vào pp Budwig...

phuongsk

Xe máy
E phươngsk ơi hnay c chưa đến đc xuân diệu lấy phô mai, mai c mới qua lấy đc ko biết là họ còn để phần cho ko nhỉ, mà dùng đồ đấy cũng ko đc yên tâm lắm, haizzz anh nad cố gắng đặt hàng sớm anh nhé, e cảm ơn a nhiều ạ
Đúng là không được yên tâm, nhưng hiện tại chưa mua được thì mình dùng tạm chị ạ. Hôm nay em cũng mới qua lấy ạ.

phuongsk

Xe máy
Mặc dù em tin tưởng vào Budwig ngay từ đầu nhưng khó kiếm thực phẩm và bà nhà em chắc không hợp khẩu vị nên em dùng phương pháp ăn kiêng không độc hại. Em chỉ áp dụng nguyên lý của Budwig là Omega-3 và nước ép hoa quả giàu sulfur + tỏi (garlic).
Mẹ em cũng không ăn được đồ Tây, nhưng khi dùng phomat + dầu hạt lanh bà chỉ bảo hơi khó ăn một chút thôi ạ, em cho bà ăn kèm hoa quả thì dễ ăn hơn. Bác thử cho mẹ ăn đi ạ....

nad238

Xe đạp
Nghe tin bác cắt sốt mừng quá chị ạ. Liệu pháp budwig tác dụng nhanh và hiệu quả không ngờ. Em sẽ cố gắng động viên mẹ em ăn nhiều phomat + dầu hạt lanh hơn, không ăn được ngày 1 hộp thì sẽ cố gắng 2-3 ngày/hộp.

Chị đã lấy phomat handmade ở Xuân Diệu chưa? Dùng thế nào hả chị

Anh Nad và các bác ơi, chúng ta lại có thêm hy vọng vào pp Budwig...
Cắt sốt thì cũng không hẳn đã là do Budwig nhưng chỉ trong có hơn 1 tuần dùng mà da dẻ, thần thái đã khá lên như bố Đào thị thì cũng đáng khích lệ.
Anh đã qua Xuân Diệu và lấy được 3 hộp phô mai 0% béo như bác beotron giới thiệu. Loại này loãng lắm, trông như sữa chua của vinamilk ấy.
Chưa biết chất lượng và hiệu quả so với phô mai mua bên Hồng Kông như thế nào nhưng loại này loãng, trộn với dầu hạt lanh bố anh lại dễ ăn, từ sáng cũng ăn được 3 lần rồi (tổng cộng khoảng hơn 5 thìa to dầu hạt lanh rồi) nhưng về lượng thì kém hẳn phô mai cũ.
Lần theo địa chỉ của nhà nhập khẩu và phân phố sản phẩm này thì ra 1 số kết quả khá tiêu cực về chất lượng hàng hóa (hỏng, mốc khi vẫn còn hạn sử dụng) nhưng chắc đành phải thay thế tạm vậy.
Hôm qua anh cũng qua 161 Tôn Đức Thắng (là địa chỉ phân phối nước ion life theo như trên website hôm qua em đưa) nhưng không hề có. Đó là 1 nhà may và không liên quan gì đế nước ph cả.
"Dùng nước khoáng kim bôi độ ph 7,2 pha với baking soda ( 5g với 1,5 lít nước) thì độ ph sẽ đạt được trên 9. Baking soda có thể tìm mua ở hiệu thuốc với tên gọi là Nabifar" - Cái này có đảm bảo không bác beotron nhỉ?

hacdaihung

Xe tăng
Mh có thể gửi thư cho bsĩ Ba rùi bsĩ sẽ đưa phác đồ điều trị, ở bên này bsĩ khác thực hành và theo dõi, mh nghĩ bác Ba điều trị phổi theo mh đọc thì có vẻ tốt hơn nên qua đấy lấy thuốc, bố mh ko phải truyền dmso, cộng sự của bác Ba giải thích là phải đau và yếu mới cần truyền, bố mh chỉ cần uống thuốc thôi. Thứ 2 mh lấy thuốc về sẽ đăng lên đây cho các bạn tham khảo, mh sẽ kết hợp các cách để làm liều tấn công, nh mh ko ngờ phômai lại có hiệu quả nhanh thế, hoặc theo mh hiểu thì ntn bố m ăn kiêng dầu mỡ lâu quá nên đợt này bổ sung dầu hạt lanh nên có hiệu quả nhanh hấp thu nhanh thế chứ, như kiểu cây khô hạn đc tưới nước vào nên xanh tốt mỡ màng ấy ạ.
Mợ ơi, Bs. Ba mà mợ nói là Bs. Hoàng Xuân Ba phải không ạ? Nếu là ông ấy, ông ấy sẽ có thể trả lời hầu hết các câu hỏi về liệu pháp thay thế mà chúng ta đang quan tâm đấy. Có gì mợ thông tin chi tiết thêm nhé vì thường khi bệnh viện từ chối điều trị thì đây sẽ là cứu cánh sống còn đấy.

beotron

Xe máy
Anh đã qua Xuân Diệu và lấy được 3 hộp phô mai 0% béo như bác beotron giới thiệu. Loại này loãng lắm, trông như sữa chua của vinamilk ấy.
Chưa biết chất lượng và hiệu quả so với phô mai mua bên Hồng Kông như thế nào nhưng loại này loãng, trộn với dầu hạt lanh bố anh lại dễ ăn, từ sáng cũng ăn được 3 lần rồi (tổng cộng khoảng hơn 5 thìa to dầu hạt lanh rồi) nhưng về lượng thì kém hẳn phô mai cũ.
Lần theo địa chỉ của nhà nhập khẩu và phân phố sản phẩm này thì ra 1 số kết quả khá tiêu cực về chất lượng hàng hóa (hỏng, mốc khi vẫn còn hạn sử dụng) nhưng chắc đành phải thay thế tạm vậy.
Hôm qua anh cũng qua 161 Tôn Đức Thắng (là địa chỉ phân phối nước ion life theo như trên website hôm qua em đưa) nhưng không hề có. Đó là 1 nhà may và không liên quan gì đế nước ph cả.
"Dùng nước khoáng kim bôi độ ph 7,2 pha với baking soda ( 5g với 1,5 lít nước) thì độ ph sẽ đạt được trên 9. Baking soda có thể tìm mua ở hiệu thuốc với tên gọi là Nabifar" - Cái này có đảm bảo không bác beotron nhỉ?
- Về phô mai: Fromage frais bao giờ cũng loãng như sữa chua chứ không đặc như cottage cheese, nhưng về bản chất nó là phô mai ít béo giàu sulfur protein giống cottage cheese, trong điều kiện ở hà nội dùng nó là tốt hơn là sữa chua không đường, hay phô mai con bò cười loại ít béo, quan trọng là Bố bác thấy ngon miệng dễ ăn cụ ăn được đúng theo liều điều trị, chứ cottage cheese nếu bố bác khó ăn cụ không muốn ăn thì em nghĩ thà dùng cái fromage này còn hay hơn, quan trọng là cái fromage còn hạn sử dụng và không bị hỏng.
- Về cân bằng độ ph
+ Nước ion kiềm em có thấy bán ở Big C Trần Duy Hưng, The garden, hoặc hệ thống siêu thị Hapro đều có khoảng 9 nghìn/1 chai 1,25 lít, bác cứ làm cả thùng về uống dần, dùng kiểu này tiện hơn pha kim bôi và baking soda (ngày xưa chưa có điều kiện thì em mới dùng phương pháp nông dân này) vì pha xong uống nó hơi ngang khó uống, mới cả uống nhiều cái này thì nó có nhiều muối vào người cũng không tốt, trong điều kiện nông dân không có công nghệ thì mới dùng thôi.
+ Hoặc bác hỏi bác Vantruck mua bình lọc nước kiềm uống hàng ngày
+ Để kiềm hóa vẫn ưu tiên qua ăn uống hơn có thể kết hợp uống tảo biển Chlorella của nhật để cân bằng độ ph, loại này cũng rẻ thôi (vừa giàu chất xơ, chllorophyl giúp thải độc cơ thể, vitamin khoáng chất, chất chồng oxi hóa, tăng sức đề kháng)

Chỉnh sửa cuối:

stormswt

Xe đạp
Có bác nào ở SG hoặc các tỉnh miền Nam đang áp dụng PP Budwig không vậy, ở miền Nam chẳng biết mua phô mai không kem với dầu hạt lanh ở chỗ nào, hix hix

Đào Thị

Xe tải
Mợ ơi, Bs. Ba mà mợ nói là Bs. Hoàng Xuân Ba phải không ạ? Nếu là ông ấy, ông ấy sẽ có thể trả lời hầu hết các câu hỏi về liệu pháp thay thế mà chúng ta đang quan tâm đấy. Có gì mợ thông tin chi tiết thêm nhé vì thường khi bệnh viện từ chối điều trị thì đây sẽ là cứu cánh sống còn đấy.
Đúng bsĩ Hoàng Xuân Ba đấy bác ạ, mai mh ra lấy thuốc tối về sẽ đăng cụ thể cho các bác ngcứu, e thì vẫn tin rằng dù thử nghiệm nh bác ấy là kết hợp đông tây y và dựa trên nền tảng khoa học hẳn hỏi chứ ko như mấy cụ đông y ăn may, nên e vẫn kết hợp pp của bác Ba

hacdaihung

Xe tăng
Chào bác chủ Thread và các anh chị, em có việc khẩn cấp muốn nhờ các anh chị giúp em với ah. A rể em sinh năm 1960, cách đây 3 tuần bụng khó tiêu đi khám Bạch Mai nghi Gan cho thuốc về uống và điều trị tại Bệnh viện Đa khoa VP, điều trị hơn 1 tuần bệnh tình không thuyên giảm, BV Đa khoa VP cho chụp CT bước đầu chẩn đoán K Gan và giới thiệu đi TT Yhoc Hạt nhân và Ung bướu BV Bạch Mai, nhập viện ngày 12/5/2015. Ngày 13/5 bác sĩ cho chụp CT Phổi, Gan, Dạ Dày. Bước đầu chẩn đoán K phổi, di căn sang Gan, kết luận chung là tình hình xấu. Theo lịch hẹn của bác sĩ, thứ 2 tới (18/5) mới soi đại tràng, thứ 3 sinh thiết, và thứ 4 xạ xương. Tình hình gia đình chị gái em đang suy xụp, bệnh tình a rể em ngày càng diễn biến xấu, bụng trướng, khó ăn, người yếu. em cảm nhận bệnh xấu từng ngày, nhưng với lịch khám của bác sĩ như trên, chưa biết bao giờ mới có phác đồ điều trị, hiện nay bác sĩ chỉ truyền nước, ban đêm cơ thể đau nhức nên phải tiêm thuôc giảm đau 2 lần (10h đêm và 3h sáng ). Gia đình em đang rất hoang mang, lo lắng và khủng hoảng, kính mong các anh chị giúp, thông tin riêng các anh chị có thể chia sẻ giúp em vào email: khai.tq@bidv.com.vn, em xin cảm ơn và đa tạ các anh chị.
Chào cụ, để tìm một liệu pháp chính tiêu diệt ung thư thì còn phải chờ xét nghiệm tế bào của bệnh viện chắc phải chục ngày. Do vậy, cụ có thể sử dụng các liệu pháp kinh điển trước mắt gồm Cellect-Budwig (như các cụ đang bàn ở đây; đây là 2 liệu pháp kết hợp) làm liệu pháp trọng tâm số 1; Kelly Enzyme (bóc tách khối u bằng enzyme tiêu hóa protein) là liệu pháp số 2 vì liệu pháp này rất phù hợp với các loại ung thư liên quan tới gan, tụy, thận, đại tràng...; Essiac Tea bổ sung theo chỉ dẫn của Kehr. Còn để ức chế hay tấn công khối u, nếu có xét nghiệm tế bào rõ ràng mới có thể tìm đúng loại TPCN được, nếu sốt ruột cụ có thể tính tới B-17.

Nếu cụ theo Đông y thì bài thuốc sau cũng có tác dụng:

Bài 1: Bạch hoa xà thiệt thảo, bán chi liên đều 20g, tiểu kim bất hoán, kê cốt thảo đều 15g. Ngày 1 thang sắc uống.

Bài 2: Bạch hoa xà thiệt thảo 30g, chó đẻ răng cưa 30g, cam thảo dây 10g. Sắc uống ngày 1 thang, chia uống 2 - 3 lần trong ngày.

Ngoài ra, nghệ và trà xanh như em chia sẻ cũng có tác dụng ức chế khối u phát triển qua con đường hình thành mạch máu và EGFR.

Trong giai đoạn này việc sử dụng ngay liệu pháp bổ trợ có ý nghĩa sống còn vì nó giúp bệnh tình không nặng thêm khi đang chờ hội chẩn.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng