Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

hacdaihung

Xe tăng
Kính chào cụ Hắc và các cụ khác.
Cụ nhà em vẫn ở bệnh viện do gan bị ảnh hưởng. Chỉ số vàng da bilirubin của cụ em 17.5
Men gan xuống còn gấp 6 lần.
Bác sĩ nói đợi mai chỉ số bilirubin không xuống thì làm sinh thiết gan.
Hai tuần trước sinh thiết phổi rồi, giờ sức khoẻ yếu lắm. Các cụ có cách giải độc gan tốt và đơn giản dễ tìm làm ơn nói giúp em. Hiện tại Mẹ em hiện tại uống nước chanh và mật ong.
Cụ kết hợp Đông táy như nhà em xem có ổn không. Đơn giản và cũng dễ tìm.

hacdaihung

Xe tăng
vâng thế thuốc g1t28 đã được áp dụng chưa ạ,ko biết vn có ko ạ,hay vẫn đang thử nghiệm thôi.à cụ ơi,omega3 thì dùng sau 4 ngày tính từ lúc bắt đầu hóa trị như các loại còn lại là ok à cụ
Thuốc G1T28 vẫn đang thử nghiệm cụ ạ.

Về TPCN cụ cứ theo bài thử nghiệm là được. Trước khi thử nghiệm thành công là hàng trăm nghiên cứu và nhiều thử nghiệm không thành công.

Mỗi lần làm một thử nghiệm như vậy người ta tốn kém rất nhiều nỗ lực và tiền bạc, hơn nữa người ta phải theo dõi hàng chục năm sau. Do vậy, để tạo nên được một danh sách và cách dùng như vậy các nhà khoa học phải nghiên cứu, tính toán, phản biện rất kỹ càng rồi.

Do vậy, cụ cứ dựa vào đó và tinh chỉnh một chút cho phù hợp với điều kiện sức khỏe, kinh tế và niềm tin của mình là được.

hacdaihung

Xe tăng
Cụ hắc cứ như từ điển sống ý. Em khâm phục khả năng đọc và phân tích thông tin của cụ. Mẹ e cũng mới bắt đầu uống nước lá đu đủ được 1 tuần, hi vọng mấy tháng nữa chụp chiếu lại ok để còn đi du lịch như mẹ cụ
Cứ đỡ là đi thôi cụ ạ, đi xa càng tốt mà đi gần cũng được để giải toa tâm lý. Ở giai đoạn này thì cuộc chiến không cân sức, nên em cũng đang học cách biết chấp nhận và tận dụng thời gian để thêm nhiều kỷ niệm.

Đu đủ thì cụ thêm vài củ xả vào cho nó đủ bài. Hôm qua xuống vườn thấy mẹ em mới trồng được 3 cây đu đủ cao được 2 mét rồi, chắc cũng đủ dùng hàng ngày.

hacdaihung

Xe tăng
vâng thế thuốc g1t28 đã được áp dụng chưa ạ,ko biết vn có ko ạ,hay vẫn đang thử nghiệm thôi.à cụ ơi,omega3 thì dùng sau 4 ngày tính từ lúc bắt đầu hóa trị như các loại còn lại là ok à cụ
Em thấy có loại thuốc hỗ trợ dùng cùng hóa trị cho K phổi, tụy... có tác dụng tiêu diệt tế bào ung thư ở giai đoạn cuối của phân bào, tăng hiệu quả hóa trị và giảm tác dụng phụ. Thuốc Kanglaite này được đưa vào sử dụng tại TQ từ năm 1997, với 650,000 bệnh nhân và 2,000 bệnh viện đang sử dụng. Thuốc đang được thử nghiệm tại Mĩ.

Thuốc ở dạng truyền và uống, giá cũng rẻ và được chiết xuất từ hạt ý dĩ. Nhiều bài báo nói đây là thần dược và là chủ đề khá hót trên các trang mạng. Nếu cụ có người thân bên TQ chắc có thể nhờ mua được.

Phanhoang90

Xe đạp
Em thấy có loại thuốc hỗ trợ dùng cùng hóa trị cho K phổi, tụy... có tác dụng tiêu diệt tế bào ung thư ở giai đoạn cuối của phân bào, tăng hiệu quả hóa trị và giảm tác dụng phụ. Thuốc Kanglaite này được đưa vào sử dụng tại TQ từ năm 1997, với 650,000 bệnh nhân và 2,000 bệnh viện đang sử dụng. Thuốc đang được thử nghiệm tại Mĩ.

Thuốc ở dạng truyền và uống, giá cũng rẻ và được chiết xuất từ hạt ý dĩ. Nhiều bài báo nói đây là thần dược và là chủ đề khá hót trên các trang mạng. Nếu cụ có người thân bên TQ chắc có thể nhờ mua được.

vâng em cám ơn cụ,trước cụ có bảo thuốc này bán theo đơn nên em cg ko dám dùng tùy tiện,mà sợ chả mua dc ấy ạ,giờ em hy vọng vào các tpcn còn lại hy vọng là sẽ giúp ích,nchung em cũng tin tg lắm cụ ạ,các cụ trên này hâu như em thấy dùng những tpcn tương tự như thử nghiệm cụ post thì chưa thấy ai có tình trạng xấu đi cả,hy vọng tất cả chúng ta có ngày cg nhau chia sẻ như những người chiến thắng

Đào Thị

Xe tải

Cụ có biết chỗ nào bán thuốc này ko ạ? Hôm nay bố e lại ngủ nhiều rồi cụ ạ?

hacdaihung

Xe tăng
vâng em cám ơn cụ,trước cụ có bảo thuốc này bán theo đơn nên em cg ko dám dùng tùy tiện,mà sợ chả mua dc ấy ạ,giờ em hy vọng vào các tpcn còn lại hy vọng là sẽ giúp ích,nchung em cũng tin tg lắm cụ ạ,các cụ trên này hâu như em thấy dùng những tpcn tương tự như thử nghiệm cụ post thì chưa thấy ai có tình trạng xấu đi cả,hy vọng tất cả chúng ta có ngày cg nhau chia sẻ như những người chiến thắng
Hôm nay có bạn nhắc em về Inositol hexaphosphate (IP-6) cũng có tác dụng ức chế tăng trưởng giúp tăng cường hiệu thuốc quả hóa trị và giảm các tác dụng phụ của hóa trị.

Trong một cuộc thử nghiệm nhỏ trên 14 bệnh nhân K vú chia làm 2 nhóm: Nhóm A sử dụng IP6 với liều lượng 6g/ ngày và nhóm B sử dụng Vitamin C. Thử nghiệm tiến hành trong 6 tháng.

Kết quả là nhóm A so với nhóm B có chất lượng cuộc sống tốt hơn (78% vs 48%); hồi phục sức khỏe tốt hơn (88% vs 56%); tác dụng phụ ít hơn (13% vs 33%). Báo cáo cũng nói việc kết hợp với Beta glucan với IP6 cũng đem lại hiệu quả tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Phanhoang90

Xe đạp
Hôm nay có bạn nhắc em về Inositol hexaphosphate (IP-6) cũng có tác dụng ức chế tăng trưởng giúp tăng cường hiệu thuốc quả hóa trị và giảm các tác dụng phụ của hóa trị.

Trong một cuộc thử nghiệm nhỏ trên 14 bệnh nhân K vú chia làm 2 nhóm: Nhóm A sử dụng IP6 với liều lượng 6g/ ngày và nhóm B sử dụng Vitamin C. Thử nghiệm tiến hành trong 6 tháng.

Kết quả là nhóm A so với nhóm B có chất lượng cuộc sống tốt hơn (78% vs 48%); hồi phục sức khỏe tốt hơn (88% vs 56%); tác dụng phụ ít hơn (13% vs 33%). Báo cáo cũng nói việc kết hợp với Beta glucan với IP6 cũng đem lại hiệu quả tốt hơn.

em cám ơn ạ,hôm nay em vừa ra gnc mua egcg họ đưa cho lọ này các cụ ạ,ko biết lọ này với lọ extract thì cái nào tốt hơn cụ nhỉ

đây lọ triết xuất hạt cây kế sữa

hacdaihung

Xe tăng
em cám ơn ạ,hôm nay em vừa ra gnc mua egcg họ đưa cho lọ này các cụ ạ,ko biết lọ này với lọ extract thì cái nào tốt hơn cụ nhỉ

đây lọ triết xuất hạt cây kế sữa
Loại Complex nghĩa là ngoài EGCG thì nó còn một số polyphenols nữa được bổ sung vào và cũng có tác dụng của nó.

Nhãn của nó thể hiện 1 viên như vậy có chứa 125mg hàm lượng EGCG.

Phanhoang90

Xe đạp
Loại Complex nghĩa là ngoài EGCG thì nó còn một số polyphenols nữa được bổ sung vào và cũng có tác dụng của nó.

Nhãn của nó thể hiện 1 viên như vậy có chứa 125mg hàm lượng EGCG.
vậy chắc mai em ra đổi lấy loại extract cụ nhỉ

xemay12345678

Xe buýt
Hôm vừa rồi em được Bác Đào Thị giới thiệu cho chỗ mua Trinh Nữ Hoàng Cung ở viện quy hoạc và phát triển rừng hà nội...em cho Mẹ dùng cái này thay cho đu đủ,chứ đu đủ Mẹ em dùng được 1 dạo thì bị đau dạ dày dữ dội quá nên ko thể tiếp tục được...em đến đó mua và được nhân viên bán rất tận tình,40k/1 kg...mình đưa tiền rồi họ mới ra vườn thuốc hái!tươi luôn...em có hỏi thêm về các loại cây thuốc khác như bồ công anh,xạ đen hay diệp hạ châu...tất tần tật đều có đủ cả
đây là sdt của cô Tân hái thuốc tại Viện 01685867178

xemay12345678

Xe buýt
xem video này mà thấy đu đủ với sả hiệu quả thật tốt ! nhưng mà Mẹ em bị đau dạ dày mãn trước đó rồi ,nên h cứ uống vô là lại kêu âm ẩm đau ở bụng nhoi nhói !..sợ dùng tiếp thì lại bị xuất huyết dạ dày như mấy ông tây y cảnh báo!..Nhưng trong video này ông Chạy ngoài K gan giai đoạn 4,còn bị thêm 5 bệnh nữa có cả bệnh loét dạ dày..thế mà dùng đu đủ với sả đã từ cõi chết trở về http://video.ngoisao.net/24h/lao-nong-chien-thang-benh-ung-thu-nho-la-du-du-va-sa-3230798.html

thienly

Xe máy
Omega-3 mặc dù có thể làm giảm tác dụng của hóa trị nhưng nó cũng sẽ làm giảm tác dụng phụ của hóa trị. Việc bệnh nhân phải chịu đựng tác dụng phụ ít sẽ giúp cho bệnh nhân có tinh thần thoải mái hơn; ăn ngủ tốt hơn và quan trọng nhất là đủ sức khỏe để vượt qua được tất cả các vòng quá trị yêu cầu.

Một điều quan trọng nữa là là Omega-3 giúp ích rất nhiều cho não bộ và di căn não là 50% tỉ lệ xảy ra ở những bệnh nhân K phổi. Hóa trị truyền thống thường không điều trị hiệu quả đối với não bộ do vướng phải hàng rào máu não.
Em thì có quan điểm hơi khác chút. Khi điều trị hóa trị thì em quan tâm nhất đến hiệu quả của thuốc hóa trị. Nếu vì muốn giảm tác dụng phụ mà sử dụng tpcn có khả năng làm giảm hiệu quả của hóa chất thì có lẽ cách đơn giản hơn là giảm liều hóa trị ngay từ đầu. Giảm liều thì tác dụng phụ đã có thể giảm đi rất nhiều, nhưng tác dụng đối với khối u sẽ không thể bằng dùng đủ liều. Nếu không biết thì thôi, nếu biết loại TPCN nào đó có khả năng làm giảm tác dụng của thuốc chính thì e sẽ tránh không dùng.

Về việc dùng O3 để ngăn ngừa di căn não em chưa biết có nghiên cứu nào xác nhận. Nó có thể tốt cho tế bào thần kinh, nhưng không có nghĩa là nó có thể ngăn ngừa/ chữa trị di căn não.

Về tác dụng của Omega3 với tế bào thần kinh, vừa hôm trước em nghe vov giao thông có nói về một thử nghiệm tác dụng của O3 đối với bệnh giảm trí nhớ ở người già, kết quả 2 nhóm thử nghiệm (1 nhóm có bổ sung O3, 1 nhóm không dùng) không có khác biệt. Em cũng chưa có thời gian tìm lại thông tin này.

Nhà em trong khi hóa trị thì không dùng O3, sau khi kết thúc hoàn toàn hóa trị thì có bổ sung O3 (dầu cá) với liều lượng thấp.

thienly

Xe máy
Vậy lời khuyên đối với Omega-3 trong lúc hóa trị là gì?

Nếu sức khỏe tốt, dự trù có thể vượt qua các vòng hóa trị nhẹ nhàng thì cụ cứ tránh các loại TPCN cho đến khi kết thúc các vòng hóa trị thì sẽ yên tâm hơn (các bác sĩ thường khuyên thế :) )
Có những loại TPCN có tác dụng bảo vệ, phục hồi một số các bộ phận quan trọng của cơ thể như gan, thận mà ít ảnh hưởng (hoặc chưa tìm thấy bằng chứng có ảnh hưởng) đến hiệu quả của thuốc hóa trị thì quan điểm cá nhân em vẫn nên dùng song song, cách ngày truyền hóa chất 3-4 ngày.

Chứ nếu kiên quyết không dùng gì thì cũng hơi cực đoan. Vì sức khỏe có tốt đến mấy mà bơm thuốc độc liên tục vào, không có gì giải độc thì khó chiến đấu lâu dài được.

Gia đình em băn khoăn có nên làm sinh thiết gan cho cụ không? Sợ bị nhiều ảnh hưởng khác.
Xét nghiệm máu, làm mri đều không thấy gì. Chỉ số men gan hạ, tuy nhiên chỉ số vàng da tiếp tục tăng lên 19. Cụ nào có trải qua vụ này, cho em vài góp ý. Em xin cảm ơn

thienly

Xe máy
bác cho em hỏi là quá trình điều trị IM sẽ kéo dài bao lâu: cám ơn bác đã chia sẽ nhũng kinh nghiệm quí báu nha .
Việc điều trị với các loại thuốc IM trong trường hợp bà nhà em sẽ kéo dài liên tục nếu không có tác dụng phụ gì đáng kể. Mục đích ức chế các khối u, ru ngủ nó càng lâu càng tốt.

thienly

Xe máy
Gia đình em băn khoăn có nên làm sinh thiết gan cho cụ không? Sợ bị nhiều ảnh hưởng khác.
Xét nghiệm máu, làm mri đều không thấy gì. Chỉ số men gan hạ, tuy nhiên chỉ số vàng da tiếp tục tăng lên 19. Cụ nào có trải qua vụ này, cho em vài góp ý. Em xin cảm ơn
Nhà e chưa trải qua tình huống này nên không có kinh nghiệm.

Tuy nhiên em hơi băn khoăn là đã chụp MRI rồi không thấy gì thì sinh thiết gan là chọc vào chỗ nào của gan nhỉ? Bác sỹ có giải thích mục đích sinh thiết là để làm gì không?

thienly

Xe máy
xem video này mà thấy đu đủ với sả hiệu quả thật tốt ! nhưng mà Mẹ em bị đau dạ dày mãn trước đó rồi ,nên h cứ uống vô là lại kêu âm ẩm đau ở bụng nhoi nhói !..sợ dùng tiếp thì lại bị xuất huyết dạ dày như mấy ông tây y cảnh báo!..Nhưng trong video này ông Chạy ngoài K gan giai đoạn 4,còn bị thêm 5 bệnh nữa có cả bệnh loét dạ dày..thế mà dùng đu đủ với sả đã từ cõi chết trở về http://video.ngoisao.net/24h/lao-nong-chien-thang-benh-ung-thu-nho-la-du-du-va-sa-3230798.html
Nhà cụ có định điều trị hóa chất cho bà không? Nếu có thì cần bảo vệ dạ dày vì hóa chất vào nó phá hủy niêm mạc dạ dày lắm đấy. Nếu định truyền hóa chất thì khoan hãy dùng bài lá đu đủ.

Em đã từng biết một bệnh nhân khi truyền tới đợt 3 là chảy máu dạ dày (dù đã đực dùng thuốc phủ dạ dày trước khi truyền), tiểu cầu giảm nên máu không đông được, cấp cứu 2 ngày là đi.

Trạng thái
Thớt đang đóng