Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

immerliebe85

Xe máy
Mình có hỏi bác sỹ về xạ, bác nói tràn dịch màng phổi (dù lượng ít như bố mình) thì xạ cũng không còn giá trị. Bạn nào có kinh nghiệm không?
PP Budwig khi mình áp dụng, bố mình ăn không hạp lắm.

hacdaihung

Xe tăng
Chào cụ hacdaihung: hôm nay em đưa bố em vào bên Bạch Mai để tìm cách hạ sốt nhưng nhìn thấy lượng bệnh nhân ở viện cụ nhà em sợ quá đòi về bằng được. Em cũng đang muốn cho cụ về nhà để cắt toàn bộ thuốc để xem xét tình hình bệnh nên đồng ý ngay.
Hiện cụ nhà em vẫn sốt nhưng chỉ loanh quanh dưới 38 độ thôi, buổi sáng có phần nhẹ hơn. Em để cụ ở nhà để theo dõi và định hình lại phương pháp điều trị và xác định tư tưởng với cụ. Tới đầu tuần sau sẽ nhập viện lại để kiểm tra khối U.
Không biết có cụ nào có người nhà sử dụng kháng sinh không đỡ, ngắt kháng sinh thì đỡ sốt không ạ?
Em thấy có cụ bảo bên 108 thoải mái hơn BM nhiều. Chỗ nhà em là BV UB Hà Nội thì 2 bệnh nhân 1 giường nhưng là BV tuyến tỉnh nên bệnh nhân và người nhà ít lưu lại bệnh viện. Yên tĩnh và thoải mái hơn cụ ạ.

Máy móc xét nghiệm, xạ trị đủ cả. Bác sĩ thì nhẹ nhàng và em chưa thấy hạch sách bệnh nhân điều gì cả. Còn trình độ chuyên môn thì em không rõ.

beotron

Xe máy
Đợt này đang có mấy video của The truth about cancer em thấy khá hay mỗi ngày họ up 1 video về từng chủ đề phòng chống ung thư từ ngày 13-21/10, hiện nay mới có Episode 1,2,3,4 em update lên đây để bác nào quan tâm tham khảo

Episode 1:
The True History of Chemotherapy & The Pharmaceutical Monopoly
(October 13th 9:00PM Eastern US time)

https://go2.thetruthaboutcancer.com/global-quest/episode-1/?a_aid=1587573

Episode 2:
Cancer Facts and Fictions, Breast Cancer, Hormones, Skin Cancer & Essential Oils
(October 14th 9:00PM Eastern US time)

https://go2.thetruthaboutcancer.com/global-quest/episode-2/?a_aid=1587573

Episode 3:
Cancer-Killing Viruses, Cancer Stem Cells, GMOs, Juicing & Eating the Rainbow
(October 15th)

https://go2.thetruthaboutcancer.com/global-quest/episode-3/?a_aid=1587573

Episode 4:
Excitotoxins that Fuel Cancer, Nature’s Pharmacy and Healing Cancer with Sound & Light
(October 16th)
https://go2.thetruthaboutcancer.com/global-quest/episode-4/?a_aid=1587573

Episode 5:

Cancer Causing Blindspots, Toxic Vaccines, Homeopathy & The Power of Emotions
(October 17th)

Episode 6:

The NOCEBO Effect, Healing Vaccines, Advanced Detoxing & Going Inside A German Cancer Clinic
(October 18th)

Episode 7:

Heal Cancer with Clean Electricity, Unique Water, Natural Sunlight & Combining Superfoods
(October 19th)

Episode 8:

Cannabis, Nature’s Epigenetic Switches, Peptides & Healing with Micronutrient Therapy
(October 20th)

Episode 9:

Cancer Conquerors & Their Powerful Stories of Victory
(October 21th)

Chỉnh sửa cuối:

Phanhoang90

Xe đạp
nhà em truyền hóa chất đến hôm nay là ngày thứ 5 liên tục rồi,nhưng các tác dụng phụ thì rất ít,có chán ăn chút nhưng hầu như không thấy buồn nôn,mệt mỏi j,ăn uống như bình thường tuy không ngon miệng,chiều vẫn tập thể dục 1 vong quanh viện,những ngày truyền hóa chất em chỉ cho dùng đông trùng hạ thảo vào buổi sáng,uống thêm men tiêu hóa,melatonin trước khi ngủ.em muốn hỏi các cụ là việc biểu hiện tác dụng phụ nặng nhẹ có liên quan đến độ hiệu quả của phác đồ đang dùng không.vd:người chịu tác dụng phụ nặng có đồng nghĩa là hóa chất tiêu diệt ung thư tốt,hay người ít tác dụng phụ có đồng nghĩa là hóa chất không đáp ứng không?

hacdaihung

Xe tăng
nhà em truyền hóa chất đến hôm nay là ngày thứ 5 liên tục rồi,nhưng các tác dụng phụ thì rất ít,có chán ăn chút nhưng hầu như không thấy buồn nôn,mệt mỏi j,ăn uống như bình thường tuy không ngon miệng,chiều vẫn tập thể dục 1 vong quanh viện,những ngày truyền hóa chất em chỉ cho dùng đông trùng hạ thảo vào buổi sáng,uống thêm men tiêu hóa,melatonin trước khi ngủ.em muốn hỏi các cụ là việc biểu hiện tác dụng phụ nặng nhẹ có liên quan đến độ hiệu quả của phác đồ đang dùng không.vd:người chịu tác dụng phụ nặng có đồng nghĩa là hóa chất tiêu diệt ung thư tốt,hay người ít tác dụng phụ có đồng nghĩa là hóa chất không đáp ứng không?
Nếu cùng một liều dùng và phác đồ hóa trị như nhau thì em không nghĩ là người bị tác dụng phụ nhiều hơn thì đáp ứng tốt hơn mà đôi khi là ngược lại.

Buồn nôn và mệt mỏi dường như xảy ra với 100% bệnh nhân hóa trị nhưng thời điểm xảy ra thì có khi muộn, có khi sớm. Thông thường trong khoảng 7-45 ngày sau khi hóa trị nhưng tác dụng phụ nặng thường xảy ra vào khoảng tuần thứ 2 - 3 của đợt hóa trị đầu. Lý do là hóa trị nhằm phá hủy DNA của các tế bào đang phân bào; nhưng trong khoảng thời gian hóa trị thì một số các tế bào khỏe mạnh cũng có tốc độ phân bào nhanh như tủy xương, ruột, tóc... Nguy hiểm nhất là suy tủy dẫn tới thiếu hồng cầu, bạch cầu mà phải sau 2-3 tuần sau khi thế hệ hồng cầu, bạch cầu mới đáng nhẽ đủ lớn để làm việc nhưng đã bị tiêu diệt trước đó dẫn tới cơ thể mệt mỏi.

gdyeuthuonghtbg

Xe đạp
Vâng cụ, mẹ em đang ở giai đoạn di căn, K giáp đã 16 năm rồi, hiện đang vào phóng xạ em đợi tan phóng xạ mẹ khỏe lại thì đi ra Bình Định xem ntn.
Cụ cho em hỏi mẹ cụ là k phổi di căn của k giáp hay k phổi nguyên phát ạ?cho em gửi lời hỏi thăm sức khoẻ của bác.

mofi

Xe tải

Mẹ em vừa đi lấy thuốc về theo đơn này

mofi

Xe tải
Mẹ em đáp ứng thuốc tốt. E cũng có mua thêm một số TPCN như kinh nghiệm bác hacdaihung. Nhưng e thấy đợt này mẹ em hơi gày, ăn gì để có thể điều chỉnh tăng cán mà không ảnh hưởng nhỉ. Nhờ các bác tư vấn thêm

hacdaihung

Xe tăng
Mẹ em đáp ứng thuốc tốt. E cũng có mua thêm một số TPCN như kinh nghiệm bác hacdaihung. Nhưng e thấy đợt này mẹ em hơi gày, ăn gì để có thể điều chỉnh tăng cán mà không ảnh hưởng nhỉ. Nhờ các bác tư vấn thêm
Nhà em thì sữa đậu nành và cá hồi (cả phần nạc và nầm) là em cho rằng đủ đường, đạm, chất béo và dễ tiêu hóa. Mẹ em nhìn cũng gầy lắm nhưng lên cân thì không thấy hụt cân.

tungct

Xe đạp
Cụ hacdaihung cho em hỏi là: Nano cucumin ngày nên uống khoảng bao nhiêu gram là phù hợp cụ nhỉ?

hacdaihung

Xe tăng
Cụ hacdaihung cho em hỏi là: Nano cucumin ngày nên uống khoảng bao nhiêu gram là phù hợp cụ nhỉ?
Liều MD Anderson thử nghiệm loại 95% là 8,000mg. Ts. Phạm Đình Ty thì nói là phải 30,000 mg ngày (theo một cụ lấy thuốc ở đó chia sẻ lại). 1 viên CurmaGold 150mg chứa 20% Curcumin tương đương 30mg nhưng vì nó hấp thụ gấp 40 lần curcumin thường nên tương đương 1,200mg. Cụ cứ theo đó mà tính toán liều lượng ạ.

tungct

Xe đạp
Thế rơi vào khoảng 25 viên curmaGold cụ nhỉ. Nhà em đang lấy bột nano cucumin sơ chế của viện hoá học. Uống bằng cách pha nước cụ ạ. Thế cho cơ thể đỡ phải phân huỷ vỏ thuốc.
Liều MD Anderson thử nghiệm loại 95% là 8,000mg. Ts. Phạm Đình Ty thì nói là phải 30,000 mg ngày (theo một cụ lấy thuốc ở đó chia sẻ lại). 1 viên CurmaGold 150mg chứa 20% Curcumin tương đương 30mg nhưng vì nó hấp thụ gấp 40 lần curcumin thường nên tương đương 1,200mg. Cụ cứ theo đó mà tính toán liều lượng ạ.

hacdaihung

Xe tăng
Thế rơi vào khoảng 25 viên curmaGold cụ nhỉ. Nhà em đang lấy bột nano cucumin sơ chế của viện hoá học. Uống bằng cách pha nước cụ ạ. Thế cho cơ thể đỡ phải phân huỷ vỏ thuốc.
Thực ra thì CurmaGold nói là gấp 40 lần Curcumin thường nhưng trong CurmaGold có thêm Tiêu đen đã tăng hấp thụ lên nhiều lần rồi. Do vậy, không rõ là CurmaGold hấp thụ bấp bao nhiều lần so với Curcumin + Tiêu đen. Em thường uống combo vài ba loại nghệ cho an tâm cụ ạ, vừa hàm lượng nhiều, vừa nano, vừa tiêu đen.

Nhiều cụ, mợ có nhắc tới nhưng em còn chưa biết bột Nano của viện hóa học nó hình thù ra làm sao. Lúc nào , cụ rỗi, cụ post cho em cái tem, nhãn, bao bì để có gì em tìm mua. Cảm ơn cụ!

hacdaihung

Xe tăng
Bo em k bi dau, chi cai ho dai dang mai chua dut. Truoc khi chuyen sang PP bac sy Ba, Bo em ho nhieu lam. Uong duoc 1 tuan thi co ban het ho, sau lai ho lai cu ah. Mai em cho Bo em di kiem tra lai xem cac chi so ra sao roi moi quyet dinh ngung haychuyen thuoc khac cu ah.
Nhà mợ tình hình sao rồi ạ?

Nguyễn_Tú

Xe đạp
Cụ hacdaihung và các cụ có kinh nghiệm cho em hỏi chút: tình hình bà cụ nhà em sau 5 ngày thì đã hết sốt nhưng giờ lại nổi hạch ở cổ. Bình thường uống thuốc đích nếu đáp ứng tốt thì các hạch mất và u giảm nhưng bà cụ nhà em u có giảm, hạch lại xuất hiện thì có phải là đang tiến triển không? liệu có phải đến viện khám không ạ. Chiến đấu với ung thư đúng là vất vả thật các cụ ạ, cứ triệu chứng mới xuất hiện là lại lo.

Phuongnhung

Xe máy
Cụ cho em địa chỉ cụ thể mua bột nano cucumin sơ chế của viện hóa học được không ah?

whatshouldido

Xe đạp
Em cũng có cùng câu hỏi như trên. Mong bác tungct cung cấp thông tin nơi bán
Bột nano curcumin của Viện KHCN gì đó trên Hoàng Quốc Việt, nhà mình đã lên tận nơi mua 1 lần rồi, khoảng 500k/1 lọ. Nhưng nếu xét về giá thành (quy ra gram) thì CurmaGold đắt hơn nhiều, do đó có thể là yếu tố "cần" cho việc đảm bảo chất lượng hơn. Để chiều mình tìm lại xem cái lọ đấy vứt đi chưa, nếu chưa sẽ chụp ảnh cho mọi người xem

whatshouldido

Xe đạp
Em được các cụ, mợ dùng thuốc kể là sẽ có những biểu hiện như sau:
  • Cực kỳ khó uống
  • Người nóng nhưng đầu thì mát
  • Các vị trí có khối u đau và giật giật
Có gì cụ bổ sung thêm nhé!
Cập nhật với mọi người: Sau 1.5 hôm sử dụng (khoảng 30 lần uống) thì cảm nhận là không khó uống như tưởng tượng, người nhà em uống tì tì, chắc là có "thâm niên" với việc uống đủ loại thuốc đắng cay mặn ngọn tanh... rồi. Các bác có thể uống kèm nước mơ (có bán chỗ VDK luôn). Tình hình sốt thì chưa thấy giảm, vẫn 39-40 hàng ngày :( nên em vẫn phải bổ sung kháng sinh. Có vẻ đau lên, nhưng ko phân biệt được đau này là do thuốc hay đau sẵn từ trước, tuy nhiên xuất hiện nhiều mủ ở vết thương hở nên mình nghĩ hệ miễn dịch đã có tác động.

Phuongnhung

Xe máy
Bột nano curcumin của Viện KHCN gì đó trên Hoàng Quốc Việt, nhà mình đã lên tận nơi mua 1 lần rồi, khoảng 500k/1 lọ. Nhưng nếu xét về giá thành (quy ra gram) thì CurmaGold đắt hơn nhiều, do đó có thể là yếu tố "cần" cho việc đảm bảo chất lượng hơn. Để chiều mình tìm lại xem cái lọ đấy vứt đi chưa, nếu chưa sẽ chụp ảnh cho mọi người xem
MS
Cám ơn cụ nhiều nhé. Nhưng em không nghĩ là CurmaGold đắt hơn nhiều, do đó có thể là yếu tố "cần" cho việc đảm bảo chất lượng hơn đâu. Đơn giản, là Bột nano curcumin phải qua rất nhều khâu (sản xuất, phân phối...) mới thành CurmaGold nên giá thành đắt hơn là điều đương nhiên.

Trạng thái
Thớt đang đóng