Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

whatshouldido

Xe đạp
Em tham gia thêm cùng bác Hacdaihung
Logic về dị ứng của VDK theo em tìm hiểu là dị ứng gây ra viêm (hệ miễn dịch của cơ thể thì không tự xử lý được dị ứng nên ai cũng mặc định hiểu là dị ứng là do cơ địa và là tất yếu), từ viêm lâu ngày gây ra đột biến gen rồi ung thư. Vì vậy VĐK ngoài việc xử lý ung thư thì còn can thiệp đào thải dị ứng ra khỏi cơ thể (như bố em sản phẩm của dị ứng bao gồm mề day, đờm, mủ, dịch tràn như bác đã thấy). Nôm na là nếu không chữa được dị ứng thì sẽ không chữa được ung thư và vì thế UT trở thành bệnh botay.com
Nhà bác có phải uồng kèm nước mơ ko? Anh Thái có nói nhà mình uống kèm với nước mơ (tỷ lệ 1:1), chỗ anh í có sẵn luôn

vantruck

Xe đạp
Nhà bác có phải uồng kèm nước mơ ko? Anh Thái có nói nhà mình uống kèm với nước mơ (tỷ lệ 1:1), chỗ anh í có sẵn luôn
Nhà mình có uống kèm nước mơ ngoài tác dụng kiềm hóa thì nước mơ được sử dụng để bổ sung magie và kali tự nhiên (điều hòa nhịp tim ổn định). Cụ dùng nước mơ chỗ anh thái là ổn vì là mơ không đường, không muối được ép bằng máy
http://umekenball.vn/?p=283 tham khảo thông tin về quả mơ nhé Cụ

vantruck

Xe đạp
Cụ giờ nói cứ như ng của Vdk ấy nhỉ. Nhà e chỉ dùng 2ml nước mơ thôi ạ.
Cụ tungct: Nhà e uống đều khoảng 4-5 ngày nhiệt độ mới đc 37,8 do cơ thể lạnh quá nên mãi mới kích hoạt đc ạ.
hơi lậm một tí Mợ thông cảm :P

tungct

Xe đạp
Cụ giờ nói cứ như ng của Vdk ấy nhỉ. Nhà e chỉ dùng 2ml nước mơ thôi ạ.
Cụ tungct: Nhà e uống đều khoảng 4-5 ngày nhiệt độ mới đc 37,8 do cơ thể lạnh quá nên mãi mới kích hoạt đc ạ.
Nhà em trước khi uống thì nhiệt độ dao động từ 37-38, thỉnh thoảng lên 38.5 mợ ạ. Mà trước khi cho cụ về nhà, ở trong viện còn lên tận 39 độ cơ.
Được cái là giờ thấy cụ hồng hào ăn được (do chế độ ăn bớt hà khắc) cũng vui.

tungct

Xe đạp
N

Nhà e trc Kia bị sốt liên miên nên e sợ lắm, nhà cụ uống đều đc thì tốt, có gì cụ chia sẻ cụ nhé, chúc nhà cụ thành công.
À, nhà cụ đã đau chỗ nào chưa ạ?
Cụ nhà em uống vào không thấy đau ngay, tới đêm hôm đầu thì đau rát khó chịu ở đúng gan, cả đêm không ngủ được. Ngày hôm sau thì đỡ đau, hôm nay thì lại không đau nữa mợ ạ. Bài tiết thì vẫn chưa có gì bất thường.

Phuongnhung

Xe máy
Nghe thông tin hiệu quả tích cực của VDK em cung thêm hy vọng. Hôm nay bố em bắt đầu uống, cũng k khó uống lắm. Cung đang hy vọng có đáp ứng thuốc tốt các cụ ah!

gdyeuthuonghtbg

Xe đạp

Mợ là K giáp thì không phải lo gì nhiều như chúng em đâu. Mợ bỏ diễn đàn đi, bỏ điện thoại đi, 10 giờ đi ngủ, 6 giờ dậy. Ngày tập vài bài "suối nguồn tươi trẻ" và chăm lo gia đình hạnh phúc thì mợ có mà đến già cũng chưa tái phát.
Em Cảm ơn cụ hacdaihung đã động viên( em xem như đây là lời Anh ủi).cầu mong những điều tốt đẹp sẽ đến với các cụ và người nhà các cụ trong cuộc chiến này.em còn một chút thắc mắc này nếu Lúc rảnh cụ có thể trả lời giúp em dc không ạ.chồng em mới nhờ bạn làm cùng mua giúp cho em 5 lọ beta glucan của mĩ (bạn chồng em là người mĩ,nên khâu thuốc thật em yên tâm),nhưng Do em dọc thấy hai ý kiến trái chiều của cụ và cụ beotron nên em vẫn còn phân vân chưa dám dùng(không dùng thì lãng phí),với lại em cũng không biết dùng liều như thế nào là hợp lí nhất(theo như khuyến cáo ở sản phẩm ghi thì ngày 2viên trước ăn 30phút).cụ có kinh nghiệm đã dùng có thể tư vấn giúp em,Với trường hợp như e k giáp đã fẫu thuật,bệnh đang trong giai đoạn ổn định và theo dõi thì nên dùng liều bao nhiêu là hợp lí?nên dùng hết 5 lọ này không?có mấy thông tin khi gửi thuốc nó có sẵn trong luôn nhưng vì không biết tiếng anh đến mức thông thạo nên e không dịch được cụ có thể dịch giúp e những thông tin Quan trọng liên Quan tới thuốc không ạ?(chồng em đi làm xa đặc thù công việc không liên lạc được nên e không hỏi được).em cảm ơn cụ nhiều.chúc cụ và gđình cụ cùng mọi người thật nhiều sức khoẻ

Phuongnhung

Xe máy
bố e tình hình rất khả quan các cụ ạ, ko ngủ li bì nữa mà tỉnh táo rùi, ko sợ mùi gì hết, hết nói lắp, sáng nay ăn hết veo 1 bát phở.
Chúc mừng chị nhé, bố em uống từ chiều qua, giờ chưa thấy biểu hiện gì, không biết thế nào nữa?

Phuongnhung

Xe máy
Bác Đaothi và Vantruck oi, cho em hỏi với. Chế độ ăn nhà các bác thế nào, nếu kiêng tôm cua cá thì ăn những gì, ăn toàn thịt thôi cũng không ổn. Em vẫn còn băn khoăn vụ ăn uống lắm các bác ạh!

vantruck

Xe đạp
Bác Đaothi và Vantruck oi, cho em hỏi với. Chế độ ăn nhà các bác thế nào, nếu kiêng tôm cua cá thì ăn những gì, ăn toàn thịt thôi cũng không ổn. Em vẫn còn băn khoăn vụ ăn uống lắm các bác ạh!
Chế độ ăn nhà mình về Cá thì như thế này:
Cá hồi ăn được
Các loại thủy hải sản khác thì phải loại trừ loại gây dị ứng 100%, còn lại thì hạn chế và nếu dùng thì cần cho thêm nhiều gừng/xả/hạt tiêu/ớt vào để điều hòa bạn nhé

tungct

Xe đạp
bố e tình hình rất khả quan các cụ ạ, ko ngủ li bì nữa mà tỉnh táo rùi, ko sợ mùi gì hết, hết nói lắp, sáng nay ăn hết veo 1 bát phở.
Từ trưa qua nhà em bắt đầu tăng cường thức ăn nóng cho bố em. Hiện nhiệt độ đang ở mức 37.5-38 độ. Tối qua bố em lại đau tiếp vùng bụng. Sáng nay vẫn tiếp tục đau.
Hiện tượng này giống hệt triệu chứng bệnh. Các cụ mợ đã dùng thuốc cho em hỏi là như thế nào thì là đau bất thường ạ?

vantruck

Xe đạp
Các Cụ , Mợ nắm thông tin về gen P53 nhé

Đọc lại bài này em mới hình dung ra được tại sao PP Bidwig tại tây ban nha kết hợp làm nóng cơ thể từ bên ngoài và cách một số cụ mợ đang theo VDK là làm nóng cơ thể từ bên trong và duy trì từ 37-38 độ vì P53 được kích hoạt tối ưu khi nhiệt độ cơ thể đạt 37 độ
http://rx.lineup.vn/?p=3634
http://khoahoc.tv/doisong/yhoc/suc-khoe/32862_phat-hien-gen-p53-kiem-che-su-phat-trien-cua-cac-te-bao-ung-thu.aspx

Câu chuyện về p53: Hành trình thành công đầy sỏi đá Cuộc hành trình khám phá vai trò của protein p53 không phải là câu chuyện về thành công ngọt ngào đầy hoa hồng, mà là về những nghịch lí, trắc trở trong khoa học. Đôi khi, những điều không mong muốn, thất bại xảy ra với quá trình nghiên cứu lại cung cấp những manh mối quan trọng dẫn đến thành tựu đặc biệt. Blog chia sẻ Trần Thanh Thảo 17/04/2015 A+ A- p53 The gene that cracked the cancer code. Tác giả Sue Amstrong Sách: p53 The gene that cracked the cancer code. Tác giả: Sue Amstrong Một trong những lo ngại hàng đầu về sức khỏe hiện nay chính là gia tăng số lượng người được chẩn đoán mắc bệnh ung thư, nhưng về khía cạnh khoa học, mọi chuyện chẳng những không tệ như bạn nghĩ mà còn là một điều kì diệu nữa. Cơ thể chúng ta được cấu thành bởi 37,2 nghìn tỉ tế bào. Mỗi khi một tế bào phân chia, đều có khả năng xảy ra sai sót di truyền. Chỉ cần rối loạn cơ chế phân bào xuất hiện tại một tế bào duy nhất, dẫn đến sự sao chép vô hạn tế bào nguy hại, cũng đủ để ung thư xuất hiện. Nếu tính tổng số kì phân bào diễn ra trong cơ thế, bạn sẽ nhận thấy ung thư hiếm gặp như thế nào. Các nhà khoa học từ lâu đã nghi ngờ về sự tồn tại của một cơ chế bảo vệ cơ thể khỏi ung thư rất mạnh mẽ, đó chính là protein p53. p53 là protein ức chế ung thư ở hầu hết các sinh vật đa bào, được mệnh danh là người giám hộ của bộ gen. Tuy ung thư có thể xuất hiện ở nhiều cơ quan, do nhiều nguyên nhân và âm thầm di căn khắp cơ thế nhưng vẫn có mối liên quan thống nhất với p53: trong phần lớn số ca ung thư được phát hiện, tác dụng ức chế ung thư của p53 đã bị vô hiệu hóa. Cuộc hành trình khám phá vai trò của protein p53 không phải là câu chuyện về thành công ngọt ngào đầy hoa hồng, mà là về những nghịch lí, trắc trở trong khoa học. Đôi khi, những điều không mong muốn, thất bại xảy ra với quá trình nghiên cứu lại cung cấp những manh mối quan trọng dẫn đến thành tựu đặc biệt. Vào năm 1979, lần đầu tiên p53 được tìm thấy. Bốn phòng thí nghiệm độc lập đã phát hiện protein quan trọng này khi nghiên cứu thất bại về ung thư. Ba trong số đó tiến hành thí nghiệm trên virus SV40 gây ung thư ở khỉ, họ đã cố gắng cô lập các gen và protein của virus chịu trách nhiệm gây ra khối u. Tuy nhiên, dù bỏ nhiều sức lực, các nhà khoa học vẫn không thể tách protein của virus từ tế bào vật chủ. Họ quan sát và thấy rằng, có một protein với khối lượng phân tử 53 kilodalton gắn vào protein của virus. Một số cho rằng đó là protein ngoại nhiễm. Nhưng may mắn thay, nhà khoa học David Lane ở London, Arnie Levine ở Princeton và Pierre ở Paris lại nhận thấy ý nghĩa của sự bất thường trên, mặc dù tại thời điểm đó có rất ít manh mối về tiềm năng của protein “bí ẩn” này. Họ đã công bố kết quả tìm được và chuyển hướng nghiên cứu sang p53. Bước đầu tiên là sao lưu (clone) các gen mã hóa protein “bí ẩn” gắn với protein tế bào chủ để có nhiều tài nguyên cho nghiên cứu. Nhưng những clone p53 đầu tiên tạo ra lại bị đột biến, dẫn nghiên cứu đến chỗ sai sót. Khi ấy, các nhà khoa học cho rằng p53 là gen tạo khối u, gây ung thư. Chỉ khi clone p53 của Levine không lặp lại được kết quả như những người khác, ông mới khám phá ra rằng, duy nhất mình đã sao lưu thành công được một clone p53 bình thường, không gây ung thư. Và sự thật đã được chứng minh rằng, protein p53 bình thường không gây ung thư. Không lâu sau khi các nhà nghiên cứu nhận thấy p53 có khả năng ức chế khối u, các thí nghiệm cho kết quả rằng cơ chế hoạt động của protein là đảm bảo sự sao chép chính xác ADN khi tế bào phân chia. Nếu ADN bị sao chép hỏng khi giảm phân, p53 sẽ dừng chu kỳ tế bào nhằm kéo dài thời gian, đủ để cho các proteins sửa chữa đến làm nhiệm vụ. Sau đó, thất bại trong một nghiên cứu khác lại giúp phát hiện ra một cơ chế chống ung thư mạnh hơn của p53, đó là gây ra sự lão hóa và thậm chí kích hoạt quá trình tự hủy (apoptosis) khi tế bào không còn khả năng sửa chữa. p53 Cấu trúc p53 ở người Nghiên cứu ấy được tiến hành tại viện Weizmann của Israel vào năm 1990, khi đó giáo sư Moshe Oren đang dọn dẹp để di chuyển phòng thí nghiệm. Ông và cộng sự không biết rằng cảm ứng nhiệt bị hư tại một trong hai tủ nuôi cấy nguyên bào sợi phôi chuột kết hợp p53 đột biến và gen gây ung thư. Trong tủ bị ảnh hưởng, nơi có nhiệt độ thấp hơn, sự biến đổi tế bào bị ức chế và không phát triển được. Trong khi đó, ở tủ tiêu chuẩn, tế bào nghiên cứu vẫn tiếp tục biến đổi và sinh sôi. Vì không biết sự khác biệt về nhiệt độ, nên sau một chuỗi thất bại khi lặp lại thí nghiệm, các nhà khoa học mới phát hiện ra một đặc điểm quý giá: p53 đột biến nhạy cảm với nhiệt độ, hoạt động như p53 bình thường khi nhiệt độ thấp ơn 32°C và là thể đột biến ở 37°C. Nhưng quan trọng nhất, trong phát hiện này, các nhà khoa học biết rằng p53 có thể buộc các tế bào ung thư tự sát thông qua việc kích hoạt quá trình apoptosis. Những phát hiện về p53 đã đem đến hi vọng về phương pháp điều trị ung thư mới. Khả thi nhất chính là sử dụng p53 để điều trị cho những gia đình có tiền căn di truyền ung thư. Ở những gia đình này, các thành viên thừa hưởng bản sao bị đột biến của p53 gây nên ung thư. Một liệu pháp gen thử nghiệm có tên Advenxin có thể khắc phục điều này, nhưng vào năm 2008 đã bị các cơ quan quản lý Mỹ từ chối cấp phép. Một sản phẩm tương tự, Gendicine, đã được cấp phép tại Trung Quốc và đang tìm kiếm sự chấp thuận tại Mỹ. Câu chuyện về p53 giúp chúng ta thêm thấu hiểu, thông cảm về quá trình nghiên cứu kéo dài, gian khổ nhằm tìm ra các liệu pháp và thuốc chữa bệnh. p53 đồng thời cũng mở ra hi vọng về bước tiến vượt bậc trong điều trị ung thư, và cũng cho chúng ta, đặc biệt là những người đang làm nghiên cứu khoa học, một bài học sâu sắc: đừng vội nản chí khi những kết quả nghiên cứu không xuất hiện như mong đợi, đôi khi, sau những thất bại, lại hé lộ một chân trời rộng mở mới. Chúng ta cần có niềm tin vào điều tốt đẹp.
Theo The Scientist

Chỉnh sửa cuối:

vantruck

Xe đạp
Từ trưa qua nhà em bắt đầu tăng cường thức ăn nóng cho bố em. Hiện nhiệt độ đang ở mức 37.5-38 độ. Tối qua bố em lại đau tiếp vùng bụng. Sáng nay vẫn tiếp tục đau.
Hiện tượng này giống hệt triệu chứng bệnh. Các cụ mợ đã dùng thuốc cho em hỏi là như thế nào thì là đau bất thường ạ?
Nếu đau quá, không chịu nổi Cụ thử hỏi Anh Thái nếu dừng thuốc thì biểu hiện đau vẫn còn thì làm thế nào thử xem

hacdaihung

Xe tăng
Em Cảm ơn cụ hacdaihung đã động viên( em xem như đây là lời Anh ủi).cầu mong những điều tốt đẹp sẽ đến với các cụ và người nhà các cụ trong cuộc chiến này.em còn một chút thắc mắc này nếu Lúc rảnh cụ có thể trả lời giúp em dc không ạ.chồng em mới nhờ bạn làm cùng mua giúp cho em 5 lọ beta glucan của mĩ (bạn chồng em là người mĩ,nên khâu thuốc thật em yên tâm),nhưng Do em dọc thấy hai ý kiến trái chiều của cụ và cụ beotron nên em vẫn còn phân vân chưa dám dùng(không dùng thì lãng phí),với lại em cũng không biết dùng liều như thế nào là hợp lí nhất(theo như khuyến cáo ở sản phẩm ghi thì ngày 2viên trước ăn 30phút).cụ có kinh nghiệm đã dùng có thể tư vấn giúp em,Với trường hợp như e k giáp đã fẫu thuật,bệnh đang trong giai đoạn ổn định và theo dõi thì nên dùng liều bao nhiêu là hợp lí?nên dùng hết 5 lọ này không?có mấy thông tin khi gửi thuốc nó có sẵn trong luôn nhưng vì không biết tiếng anh đến mức thông thạo nên e không dịch được cụ có thể dịch giúp e những thông tin Quan trọng liên Quan tới thuốc không ạ?(chồng em đi làm xa đặc thù công việc không liên lạc được nên e không hỏi được).em cảm ơn cụ nhiều.chúc cụ và gđình cụ cùng mọi người thật nhiều sức khoẻ
Chào mợ, không phải em đang an ủi mợ đâu, em rất vụng về khi an ủi người khác nếu em không thấy có cơ sở vì những gì mình nói. Trên diễn đàn này, nếu ai thấy ai nhận thức về ung thư hơi chủ quan thì em nhắc họ nên cẩn thận hơn; những ai quá lo lắng thì em chia sẻ những thông tin để họ thấy rằng có những lo lắng là không có cơ sở. Ngày càng nhiều bằng chứng cho thấy cuộc sống hiện đại, stress là nguyên nhân của ung thư. Việc giải tỏa tâm lý chính là một nửa của phương pháp điều trị.

Em cũng không rõ mợ là K giáp loại gì, nhưng rất nhiều người vẫn sống bằng với tuổi thọ của mình khi mắc K giáp. Thường K giáp được phát hiện từ rất sớm chỉ cần phẫu thuật hoặc cùng lắm là uống iod chứ không cần phải dùng tới xạ trị hay hóa trị. Ví dụ, nếu mợ thuộc giai đoạn I thì tỉ lệ sau 20 năm tái phát chỉ là 5% và thường rơi vào những người có K giáp biệt hóa kém hơn, tuổi cao hơn và thể chất yếu hơn.

95% K giáp giai đoạn 1 vượt qua 20 năm.

Về Beta-Glucan thì em chỉ lưu ý khi người bệnh đang có khối u phát triển mạnh thì không nên dùng. Lý do là nó sẽ làm tăng và kéo dài viêm dẫn tới khối u phát triển nhanh hơn nếu tác động của nó không đủ mạnh để dứt điểm. Cũng là tăng cường miễn dịch nhưng MD (mà các cụ đang sử dụng), theo lời anh Thái, lại tác động tới hệ miễn dịch mở mức cực điểm (mạnh hơn Beta-Glucan gấp nhiều lần) và toàn diện (do kết hợp cả ezyme bóc tách khối u và kích hoạt nhận dạng miễn dịch). Riêng về phần miễn dịch thì em cũng có thêm một số thông tin nữa, em sẽ bổ sung sau.

Như nhà mợ sau phẫu thuật và công việc là duy trì đề kháng, chống tái phát thì em thấy nó cũng không mâu thuẫn gì với em hay cụ Beotron cả. Bản thân nhà em bây giờ cũng đang tìm cách tăng cường miễn dịch cho người bệnh. Về cách sử dụng thì phần này chắc nhờ cụ Beotron chia sẻ sẽ phù hợp hơn.

Mấy tờ như leaflet gửi kèm lô thuốc của mợ em chỉ đọc qua thì có thể là những lý giải của Kinh thánh về những bệnh tật và tội lỗi của loài người. Như em chia sẻ ở bài trước về tâm lý của người bệnh, sẽ có giai đoạn người bệnh sẽ có tâm lý "sự mặc cả", cần có sự "xưng tôi" hay "hối lỗi" để hy vọng đức tin sẽ tha lỗi và giải thoát cho người bệnh khỏi kiếp nạn đó. Em thấy, mợ chưa cần phải ở bất kỳ 1 trong 5 giai đoạn này nên mợ không cần dịch nó cũng được.

Cũng giống như trước em có chia sẻ về Quan niệm của Phật pháp về bệnh tật vậy. Ở Việt Nam mình, do quá nhiều người lợi dụng niềm tin của người dân để trục lợi qua các hoạt động tín ngưỡng, mê tín, dị đoan, bói toán... nên mọi người đâm ra dè chừng trước tôn giáo. Ngôn ngữ của tôn giáo rất đơn giản nhưng cũng rất cao siêu, mục đích để mọi người cảm thấy nhẹ nhàng, thanh thản tâm hồn và hướng thiện. Nếu mợ có điều kiện thì có thể theo một tín ngưỡng nào đó, những người phương Tây hiện đại đến đâu nhưng họ vẫn tin vào tín ngưỡng của họ.

beotron

Xe máy
cụ có kinh nghiệm đã dùng có thể tư vấn giúp em,Với trường hợp như e k giáp đã fẫu thuật,bệnh đang trong giai đoạn ổn định và theo dõi thì nên dùng liều bao nhiêu là hợp lí?nên dùng hết 5 lọ này không?
Hi Bác!
Em xin đưa ra 1 số thông tin để bác tham khảo và quyết định:
- Liều duy trì (maintenance dose) uống nâng cao hệ miễn dịch phòng chống tái phát, bệnh đã được đẩy lùi uống phòng ngừa: 1 viên 500mg một ngày uống lúc bụng đói trước ăn 30 phút, vừa ngủ dậy uống ngay sau đó >=30 phút mới ăn sáng hoặc uống những thứ khác là tiện nhất. Khi cơ thể có các dấu hiệu viêm nhiễm cấp tính như cảm cúm, cảm lạnh thì có thể tăng liều lên như liều hỗ trợ điều trị, sau đó thì lại giảm về liều duy trì.
- Liều hỗ trợ điều trị ung thư(therapeutic dose): Tùy thuộc vào trọng lượng cơ thể, 1 viên 500mg/ 23kg trọng lượng cơ thể, uống tất cả 1 lần (không cần thiết phải chia nhiều lần) lúc bụng đói trước ăn 30 phút, vừa ngủ dậy uống ngay sau đó >=30 phút mới ăn sáng hoặc uống những thứ khác.
- Có 1 số trường hợp bệnh nhân thoát khỏi ung thư sau phẫu thuật kết hợp với hóa, xạ trị, vì hóa, xạ trị làm cho hệ miễn dịch bị suy giảm nặng nề nên tuy bệnh đã được đẩy lùi nhưng họ vẫn áp dụng liều hỗ trợ điều trị trong 1-2 năm đầu sau đó mới chuyển sang liều duy trì.
- Đây là thực phẩm chức năng không phải là thuốc bởi vậy nên dùng lâu dài cũng an toàn, chỉ lưu ý là tránh sử dụng khi đang uống các loại thuốc tây chống viêm giảm đau croticoid có tác dụng ức chế hệ miễn dịch. Bác có thể dùng hết 5 lọ nảy. Rất nhiều bệnh nhân ung thư sau khi đẩy lùi bệnh tật áp dụng phương pháp Bill Henderson dùng Beta glucan suốt đời.

Chỉnh sửa cuối:

emirichan

Xe đạp
Ông cụ nhà em hiện đã nằm BV mai được hơn 1 tuần. Theo phác đồ của bác sỹ thì 3 ngày đầu truyền hóa chất, cách 3 tuần sẽ vào hóa chất đợt 2. Sau khi truyền hóa chất 3 ngày, ông cụ nhà em mệt mỏi đến độ ngất lịm đi, ko thể đi lại được, phải nằm phòng cấp cứu. Ở đây họ cho truyền đạm, natri... để hồi phục. Ông cụ nhà em tái diễn tình trạng rối loạn điện giải, natri xuống thấp, thỉnh thoảng trong ngày hay nói sảng, nói linh tinh vô thức. Sau mấy ngày truyền đạm thì giờ tình hình tạm ổn, dần ăn uống bình thường trở lại. Và mừng nhất là cụ nhà em hợp hóa chất, sau vài ngày mà khối hạch trên cổ mới tái phát đã teo nhỏ lại hẳn. Có thể do đặc thù K phổi tế bào nhỏ của cụ nhà em thường dễ hợp thuốc, nhưng em chỉ lo là khả năng tái phát nhanh, nguy hiểm hơn.

Em thấy các bác trao đổi về VDK mới, cái này có dùng được đối với trường hợp đang điều trị hóa chất không các bác nhỉ ? Em đang muốn áp dụng tổng hợp các cách để chữa cho cụ nhà em.

gdyeuthuonghtbg

Xe đạp
Chào mợ, không phải em đang an ủi mợ đâu, em rất vụng về khi an ủi người khác nếu em không thấy có cơ sở vì những gì mình nói. Trên diễn đàn này, nếu ai thấy ai nhận thức về ung thư hơi chủ quan thì em nhắc họ nên cẩn thận hơn; những ai quá lo lắng thì em chia sẻ những thông tin để họ thấy rằng có những lo lắng là không có cơ sở. Ngày càng nhiều bằng chứng cho thấy cuộc sống hiện đại, stress là nguyên nhân của ung thư. Việc giải tỏa tâm lý chính là một nửa của phương pháp điều trị.

Em cũng không rõ mợ là K giáp loại gì, nhưng rất nhiều người vẫn sống bằng với tuổi thọ của mình khi mắc K giáp. Thường K giáp được phát hiện từ rất sớm chỉ cần phẫu thuật hoặc cùng lắm là uống iod chứ không cần phải dùng tới xạ trị hay hóa trị. Ví dụ, nếu mợ thuộc giai đoạn I thì tỉ lệ sau 20 năm tái phát chỉ là 5% và thường rơi vào những người có K giáp biệt hóa kém hơn, tuổi cao hơn và thể chất yếu hơn.

95% K giáp giai đoạn 1 vượt qua 20 năm.

Về Beta-Glucan thì em chỉ lưu ý khi người bệnh đang có khối u phát triển mạnh thì không nên dùng. Lý do là nó sẽ làm tăng và kéo dài viêm dẫn tới khối u phát triển nhanh hơn nếu tác động của nó không đủ mạnh để dứt điểm. Cũng là tăng cường miễn dịch nhưng MD (mà các cụ đang sử dụng), theo lời anh Thái, lại tác động tới hệ miễn dịch mở mức cực điểm (mạnh hơn Beta-Glucan gấp nhiều lần) và toàn diện (do kết hợp cả ezyme bóc tách khối u và kích hoạt nhận dạng miễn dịch). Riêng về phần miễn dịch thì em cũng có thêm một số thông tin nữa, em sẽ bổ sung sau.

Như nhà mợ sau phẫu thuật và công việc là duy trì đề kháng, chống tái phát thì em thấy nó cũng không mâu thuẫn gì với em hay cụ Beotron cả. Bản thân nhà em bây giờ cũng đang tìm cách tăng cường miễn dịch cho người bệnh. Về cách sử dụng thì phần này chắc nhờ cụ Beotron chia sẻ sẽ phù hợp hơn.

Mấy tờ như leaflet gửi kèm lô thuốc của mợ em chỉ đọc qua thì có thể là những lý giải của Kinh thánh về những bệnh tật và tội lỗi của loài người. Như em chia sẻ ở bài trước về tâm lý của người bệnh, sẽ có giai đoạn người bệnh sẽ có tâm lý "sự mặc cả", cần có sự "xưng tôi" hay "hối lỗi" để hy vọng đức tin sẽ tha lỗi và giải thoát cho người bệnh khỏi kiếp nạn đó. Em thấy, mợ chưa cần phải ở bất kỳ 1 trong 5 giai đoạn này nên mợ không cần dịch nó cũng được.

Cũng giống như trước em có chia sẻ về Quan niệm của Phật pháp về bệnh tật vậy. Ở Việt Nam mình, do quá nhiều người lợi dụng niềm tin của người dân để trục lợi qua các hoạt động tín ngưỡng, mê tín, dị đoan, bói toán... nên mọi người đâm ra dè chừng trước tôn giáo. Ngôn ngữ của tôn giáo rất đơn giản nhưng cũng rất cao siêu, mục đích để mọi người cảm thấy nhẹ nhàng, thanh thản tâm hồn và hướng thiện. Nếu mợ có điều kiện thì có thể theo một tín ngưỡng nào đó, những người phương Tây hiện đại đến đâu nhưng họ vẫn tin vào tín ngưỡng của họ.
Em cảm ơn cụ đã trả lời những thắc mắc của em và chia sẻ thêm những kiến thức khác.em cũng có tìm hiểu rất nhiều về bệnh của mình,cũng tiếp xúc trên thực tế với khá nhiều bệnh nhân,thời gian ngắn có,dài có và lâu dài hơn như 14 năm chẳng hạn cũng có.em biết bản thân cũng có những hạn chế nhất định như hay Lo lắng quá(Đã bị chồng nhắc nhở vđề này rất nhiều lần và hễ cứ thấy em cầm điện thoại lên là lại giật lại và xóa hết những trang web liên quan)nhưng ông bà mình nói rồi"giang sơn dễ đổi bản tính khó dời".ko fải mỗi việc này mà trong mọi việc khác em đều thế.chắc lẽ là em cũng sẽ sửa đổi nhưng từ từ và từng bước một.em hiểu cụ khuyên em bỏ topic này đi vì cụ nghĩ em đọc nhiều lại bị Lo lắng street,không tốt nhưng cụ yên tâm em cũng đã xác định tư tưởng cho bản thân rồi em theo dõi chủ đề này đơn giản là em thấy nó có nhiều kiến thức bổ ích(biết là không ai mong fải dùng tới những kiến thức này),coi như mình trau dồi kiến thức thêm một Lĩnh vực nữa thôi cụ ạ.Em thấy cụ và mọi người trên đây ai cũng tận tâm tận lực tìm kiếm mọi phương pháp và khi nó thành công em cũng thấy vui cùng các cụ mợ.em khâm phục những nỗi lực của bản thân người nhà bị bệnh các cụ mợ và cả bản thân các cụ mợ nữa.trên chặng đường này có người thành công và có người kém may mắn hơn nhưng khi chứng kiến những tâm tư chia sẻ của các cụ mợ trên đây em tin rằng dù kết quả có là gì đi nữa thì người thân các cụ,mợ đã ghi nhận tấm lòng của các cụ, các mợ rồi.Đúng như cụ Hung nói phật giáo giúp con người ta hướng thiện,làm cho tâm hồn mỗi người khi đối diện với khó khăn cuộc sống thấy nhẹ nhàng và thanh thản hơn.em sống trong Nam phật giáo rất phát triển và thịnh hành.Bản thân em cũng theo đạo phật được một thời gian e cũng nghiệm ra nhiều điều như vậy,bản thân sống hướng thiện hơn,yêu thương mọi người hơn.em may mắn là fát hiện bệnh sớm khi còn ở giai đoạn 1, mà như bác sĩ ví von một cách hài hước nhưng cũng rất thực tế là khi nhân u của em nó đang tròn trịa,nhẵn nhụi(nghe dễ thương wá) như một quả nhãn đang nằm nguyên trong vỏ chứ chưa fải như quả chôm chôm đã có chân tua tủa(di căn,hình thành mạch máu) ra khắp nơi. K giáp biệt hóa tốt(bsĩ tạm thời xđịnh thế vì nhân nhỏ độ chính xác chưa rõ).Dù sao e cũng cảm ơn cụ Hacdaihung đã chia sẻ thời gian trả lời giúp em một số thắc mắc và khai thông tư tưởng giúp em.giờ e không làm gián đoạn dòng chảy của các cụ mợ nữa.E cầu chúc những gì may mắn,tốt đẹp sẽ đến với tất cả chúng ta.Em không uống được rượu nhưng vẫn kính cụ hacdaihung một li cảm ơn tấm lòng của cụ với tất cả mọi người!(nếu có dịp Du lịch vào nam cụ cứ ới e sẽ làm tình nguyện viên Du lịch nhé!chúc các cụ các mợ một ngày vui vẻ!

gdyeuthuonghtbg

Xe đạp
Hi Bác!
Em xin đưa ra 1 số thông tin để bác tham khảo và quyết định:
- Liều duy trì (maintenance dose) uống nâng cao hệ miễn dịch phòng chống tái phát, bệnh đã được đẩy lùi uống phòng ngừa: 1 viên 500mg một ngày uống lúc bụng đói trước ăn 30 phút, vừa ngủ dậy uống ngay sau đó >=30 phút mới ăn sáng hoặc uống những thứ khác là tiện nhất. Khi cơ thể có các dấu hiệu viêm nhiễm cấp tính như cảm cúm, cảm lạnh thì có thể tăng liều lên như liều hỗ trợ điều trị, sau đó thì lại giảm về liều duy trì.
- Liều hỗ trợ điều trị ung thư(therapeutic dose): Tùy thuộc vào trọng lượng cơ thể, 1 viên 500mg/ 23kg trọng lượng cơ thể, uống tất cả 1 lần (không cần thiết phải chia nhiều lần) lúc bụng đói trước ăn 30 phút, vừa ngủ dậy uống ngay sau đó >=30 phút mới ăn sáng hoặc uống những thứ khác.
- Có 1 số trường hợp bệnh nhân thoát khỏi ung thư sau phẫu thuật kết hợp với hóa, xạ trị, vì hóa, xạ trị làm cho hệ miễn dịch bị suy giảm nặng nề nên tuy bệnh đã được đẩy lùi nhưng họ vẫn áp dụng liều hỗ trợ điều trị trong 1-2 năm đầu sau đó mới chuyển sang liều duy trì.
- Đây là thực phẩm chức năng không phải là thuốc bởi vậy nên dùng lâu dài cũng an toàn, chỉ lưu ý là tránh sử dụng khi đang uống các loại thuốc tây chống viêm giảm đau croticoid có tác dụng ức chế hệ miễn dịch. Bác có thể dùng hết 5 lọ nảy. Rất nhiều bệnh nhân ung thư sau khi đẩy lùi bệnh tật áp dụng phương pháp Bill Henderson dùng Beta glucan suốt đời.
Em cảm ơn cụ beotron đã nhiệt tình chia sẻ ngay thông tin cách dùng beta glucan giúp em.Cụ viết rõ ràng,dễ hiểu em đọc là hiểu ngay(Độ nhạy bén với thông tin của em không được cao,cụ thông cảm)như vậy là em có thể yên tâm sử dụng rồi ạ.à có điều này hơi kì cục tí em cũng tiện hỏi luôn nếu cụ biết trả lời cho e với.người bán hàng ở mĩ Lúc đưa thuốc cho bạn chồng em có nói là khi dùng thuốc này nên dùng kèm với một loại thuốc khác nữa thì hiệu quả sẽ cao hơn nữa(mà bạn e cũng wên hỏi là thuốc gì).Cụ có biết người bán hàng muốn nói tới thuốc gì không ạ?em hỏi tham khảo thôi cụ yên tâm em chưa biết chắc thì sẽ không áp dụng đâu.chúc cụ đầu tuần vui khoẻ!

tungct

Xe đạp
nhà e hôm trc dau là e uống vien giảm đau paracetamol, bố e chiu dau kem lắm. Giờ ổn rồi, trưa nay đã xuống nhà ăn cơm cùng mọi ng. Các cụ cố lên!
Nếu đau quá, không chịu nổi Cụ thử hỏi Anh Thái nếu dừng thuốc thì biểu hiện đau vẫn còn thì làm thế nào thử xem
Cụ nhà cụ, mợ có đau đúng vị trí khối u không?
Thời gian đau nhất là lúc nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng