Ung thư phổi giai đoạn IV - Kiên cường chiến đấu

Trạng thái
Thớt đang đóng

loan_nb

Đi bộ
Với bệnh nhân k thì chỉ số như nhà mợ ko có gì đáng ngại mợ ạ, chỉ cần theo dõi thêm thôi, các chỉ số nhà e chỉ bằng nửa nhà mợ thui. Mợ thử nghiên cứu bổ sung thêm sâm đại hành xem mợ ạ.
Dạ. e cảm ơn. để e tìm cho bố e uống xem tháng sau có tăng ko. Sau khi nhận được chia sẻ của cụ, e đã tìm hiểu google ngoài sâm đại hành mà cụ nói còn có hoa kim châm trồng ở Đà Lạt, hoặc vỏ lụa lạc có tác dụng tăng tiểu cầu ạ.

hacdaihung

Xe tăng
Cụ hacdaihung và mọi người ơi giúp em với.
Bố e vừa đi xét nghiệm máu về lượng hồng cầu và tiểu cầu trong máu tháng này giảm nhiều, cụ thể RBC (hồng cầu) 3,49 trong khi chỉ số trung bình là 3,8 - 5,5 T/L; PLT (tiểu cầu) 171, chỉ số trung bình là 200-400 G/L. e đã tìm hiểu và được biết tăng hồng cầu thì bổ sung các loại thực phẩm giàu chất sắt, axit folic, ... còn để tăng tiểu cầu thì e không biết. Rất mong các cụ, mợ giúp e với a.
Giảm tiểu cầu thì trước trên diễn đàn cũng có một cụ gặp phải dạng cấp tính và dẫn tới xuất huyết trong. Khi đang điều trị ung thư thì nguyên nhân chủ yếu là do tủy xương bị kém chức năng do thuốc điều trị ung thư hoặc do xạ trị. Cụ đọc các bài về suy tủy dẫn tới giảm tiểu cầu và so sánh với trường hợp của mình xem có nghi ngờ loại thuốc nào không? Khi tìm được nguyên nhân rồi mới có thể có cách điều trị được.

Chỉ số như nhà cụ vậy là cũng thấp hơn bình thường chút xíu thôi. Các nhà khác nhiều khi chỉ bằng 2/3 đến 1/2 như vậy. Do vậy cũng theo dõi nhưng cũng không quá lo lắng.

hacdaihung

Xe tăng
Bố em nằm BMai 2 tháng không tìm ra nguyên nhân hạ huyết áp( không đo được huyết áp, bsi bảo có thể cụ ra đi bất kì). Em đưa Bố em về Tiệp, may có bs là học sinh cũ, tìm mọi cách đã trị dc hạ huyết áp, em lại đưa bố em lên BMai xạ trị, lên BMai bố em mới tập đi lại( 4 tháng nằm 1 chỗ, không đi lại đc). Hiện Bố em uống đều đều tinh chất nghệ của tiến sĩ Phạm Đình Tỵ ở Hoàng Quốc Việt thôi ạ. Hiện Bố em đã đi lại bình thường, ăn bát cơm, bát rau, uống sữa prosure, vẫn thỉnh thoảng ho.
Nhà cụ uống tinh nghệ chỗ Ts. Ty với liều lượng và số lần mỗi ngày là bao nhiêu hả cụ?

tdtd

Xe điện
Nhà cụ uống tinh nghệ chỗ Ts. Ty với liều lượng và số lần mỗi ngày là bao nhiêu hả cụ?
Mới đầu Bố e uống theo bác Tỵ hướng dẫn: 3 ngày đầu uống thăm dò xem có bị đào thải không, ngày 3 lần, mỗi lần 3 thìa sữa chua. Nếu phân vàng nghệ thì cần uống bổ tỳ( mua luôn ở đóhoặc mua ngoài). Nếu phân bình thường thì tăng tốc uống 3 ngàu 1 gói trong 1 tháng đầu. Nhưng Bố em đợt đó khó uống nên uống thành 5 ngày 1 gói( Do bệnh khó ăn uống chứ không phải do tinh nghệ khó uống- tinh nghệ thêm tí mật ông rất ngon nhé). Hiện Bố em uống duy trì 5-7-10 ngày 1 gói. 1goi đóng 1 lạng, giá 300k. Cụ muốn nói chuyện trực tiếp với bác Tỵ thì alo tầm 7h tối. E cũng vừa đọc bài Khí công Hilamay của cụ Trần Hoài Văn trên OF nhà mình, nâng cao sức khoẻ- cụ nghiên cứu xem

hacdaihung

Xe tăng
mẹ em 2 hum nay kêu buồn nôn sau khi uống trinh nữ hoàng cung...vẫn với cách uống là sau ăn sáng 20 phút và liều lượng là 15 lá tươi xay !..Không biết là do sao nữa vì Mẹ em uống vậy gần 2 tháng rồi thì 2 ngày nay mới có cảm giác buồn nôn...!
Cứ mỗi trục trặc nhỏ thì lại thấy lo cụ nhỉ!

Trước nhà cụ uống không bị sao, giờ uống lại có cảm giác buồn nôn. Em còn nhớ hồi đầu cụ có nói khi mới uống mẹ cụ còn bị say đứ đừ thì phải?

Cụ thử giảm liều hoặc uống kiểu vài này lại nghỉ vài ngày xem sao. Sau khi mình uống thuốc một thời gian dài, thuốc sẽ gây tác dụng lên cơ thể có thể tốt; có thể xấu nên triệu chứng nó cũng theo đó mà thay đổi.

Mà nhà cụ uống như vậy có nhiều quá không? Em đọc thì thấy thế này:

Theo tài liệu của GS Đỗ Tất Lợi, từ năm 1984-1989 nhiều nhà khoa học của Ấn Độ và Nhật Bản đã tìm thấy trong cây trinh nữ hoàng cung một số dẫn chất ancaloit có tác dụng chống ung thư.

Tại VN từ 1989 -1990, nhân dân ta sử dụng trinh nữ hoàng cung để chữa những trường hợp u xơ và ung thư tử cung (đối với phụ nữ), u xơ và ung thư tuyến tiền liệt (đối với nam giới) với cách dùng như sau: mỗi ngày uống nước sắc của ba lá trinh nữ hoàng cung, hái tươi thái nhỏ ngắn 1-2cm, sao khô màu hơi vàng, uống liên tục trong bảy ngày, sau đó ngưng bảy ngày rồi uống tiếp đợt thứ hai. Uống làm ba đợt như trên tổng cộng là 63 lá.

hacdaihung

Xe tăng
Mới đầu Bố e uống theo bác Tỵ hướng dẫn: 3 ngày đầu uống thăm dò xem có bị đào thải không, ngày 3 lần, mỗi lần 3 thìa sữa chua. Nếu phân vàng nghệ thì cần uống bổ tỳ( mua luôn ở đóhoặc mua ngoài). Nếu phân bình thường thì tăng tốc uống 3 ngàu 1 gói trong 1 tháng đầu. Nhưng Bố em đợt đó khó uống nên uống thành 5 ngày 1 gói( Do bệnh khó ăn uống chứ không phải do tinh nghệ khó uống- tinh nghệ thêm tí mật ông rất ngon nhé). Hiện Bố em uống duy trì 5-7-10 ngày 1 gói. 1goi đóng 1 lạng, giá 300k. Cụ muốn nói chuyện trực tiếp với bác Tỵ thì alo tầm 7h tối. E cũng vừa đọc bài Khí công Hilamay của cụ Trần Hoài Văn trên OF nhà mình, nâng cao sức khoẻ- cụ nghiên cứu xem
Cảm ơn cụ, 1 lạng = 100,000mg. Mỗi gói 1 lạng cụ dùng trong 5 ngày tương đương 20,000mg/ ngày; tương đương với 40 viên loại 500mg, Curcumin 95%. Như vậy cũng nhiều cụ nhỉ! Em nghe nói, bác Ty bảo liều lượng chuẩn phải 30,000mg/ ngày phải không cụ?

tdtd

Xe điện
Cảm ơn cụ, 1 lạng = 100,000mg. Mỗi gói 1 lạng cụ dùng trong 5 ngày tương đương 20,000mg/ ngày; tương đương với 40 viên loại 500mg, Curcumin 95%. Như vậy cũng nhiều cụ nhỉ! Em nghe nói, bác Ty bảo liều lượng chuẩn phải 30,000mg/ ngày phải không cụ?
1 gói em vừa xem lại có cả mấy loại như địa liền.....cụ ạ

xemay12345678

Xe buýt
Cứ mỗi trục trặc nhỏ thì lại thấy lo cụ nhỉ!

Trước nhà cụ uống không bị sao, giờ uống lại có cảm giác buồn nôn. Em còn nhớ hồi đầu cụ có nói khi mới uống mẹ cụ còn bị say đứ đừ thì phải?

Cụ thử giảm liều hoặc uống kiểu vài này lại nghỉ vài ngày xem sao. Sau khi mình uống thuốc một thời gian dài, thuốc sẽ gây tác dụng lên cơ thể có thể tốt; có thể xấu nên triệu chứng nó cũng theo đó mà thay đổi.

Mà nhà cụ uống như vậy có nhiều quá không? Em đọc thì thấy thế này:

Theo tài liệu của GS Đỗ Tất Lợi, từ năm 1984-1989 nhiều nhà khoa học của Ấn Độ và Nhật Bản đã tìm thấy trong cây trinh nữ hoàng cung một số dẫn chất ancaloit có tác dụng chống ung thư.

Tại VN từ 1989 -1990, nhân dân ta sử dụng trinh nữ hoàng cung để chữa những trường hợp u xơ và ung thư tử cung (đối với phụ nữ), u xơ và ung thư tuyến tiền liệt (đối với nam giới) với cách dùng như sau: mỗi ngày uống nước sắc của ba lá trinh nữ hoàng cung, hái tươi thái nhỏ ngắn 1-2cm, sao khô màu hơi vàng, uống liên tục trong bảy ngày, sau đó ngưng bảy ngày rồi uống tiếp đợt thứ hai. Uống làm ba đợt như trên tổng cộng là 63 lá.
Vâng ! ngày đầu tiên Mẹ em uống bị say là do uống lúc đói nên say kinh lắm,cả nhà cũng hãi phải nắn đầu xoa chân cho hơn tiếng mới đỡ..Sau hum đầu tiên ấy em tìm hiểu và hỏi han mọi người nên chuyển sang uống sau ăn sáng 20 phút luôn,vì vậy ko say nữa..được vậy đến nay cũng gần 2 tháng..
Em cũng đóc trên mạng thấy bảo chỉ cẩn 2,3 hoặc 5 lá tươi mỗi ngày thôi..hix...Nhưng lại nhớ tới khái niệm " điều trị liều quả bom " của 1 bệnh nhân nước ngoài mà Cụ lược dịch nên em mới cho Mẹ uống như vậy !Em sẽ cho Mẹ giảm liều lại xem sao...

Ballad Lee

Xe đạp
Chào mọi người

Em là người theo dõi diễn đàn này thời gian gần đây, bỏ ra cả tuần liên tục đọc chi tiết thớt này e suýt khóc mấy lần. Lời đầu tiên em muốn gởi lời cảm ơn chân thành đến tất cả các cụ, mợ ở đây, đặc biệt là bác chủ thớt và một số thành viên tâm huyết khác của thớt này. Dù đăng ký thành viên hay ko thì em nghĩ sẽ rất nhiều người cần đến thớt này, trong đó có em, hy vọng mọi người cùng giúp đỡ nhau vượt qua giai đoạn khó khăn.

Cách đây 8 năm bố em cũng đã ra đi vì căn bệnh này, khi đó em mới học sinh cấp 3 nên ko hiểu nhiều, 2 mẹ con cũng chỉ biết khóc triền miên. Hiện mẹ em cách đây vài tháng cũng bị phát hiện K phổi giai đoạn 4, em cảm thấy có phần may mắn vì chi tiết bệnh của mẹ cũng y như cụ chủ thớt, đang được dùng TCV với 50% phí, thuốc đáp ứng tốt, cơn đau đỡ hơn rất nhiều, đi lại tốt thỉnh thoảng có nhức trong người. Có nhiều khó khăn nhưng lớn nhất vẫn là chi phí điều trị vì e cũng mới sv ra trường.
Có lẽ 1 thời gian ngắn sắp đến không đủ tiền bạc theo thuốc đích thì em cũng tính tới trường hợp về nhà Thực dưỡng để cầu may mong vượt qua thôi chứ không dám hóa trị ạ. Vì thấy hóa trị tuy có kéo dài thời gia sống nhưng chất lượng sống thấp. Em đang boăn khoăn nếu nhà không có kinh phí điều trị như nhà em thì ngoài Thực dưỡng ra k biết còn cách nào khác nữa không?

Sau khi đọc xong thớt này và quyển Dinh dưỡng học thất truyền của ông chú cho thì em thấy được tầm quan trọng cực kỳ lớn của một chế độ dinh dưỡng cân bằng và vệ sinh, những gì chúng ta đưa vào bụng ảnh hưởng cực lớn đến một trong những cơ quan quan trọng nhất của cơ thể là GAN, bảo vệ GAN và PHỔI thật tốt thì em nghĩ cơ hội để có một cơ thể chất lượng là hoàn toàn khả thi cho tất cả mn.

Một số lời bình loan của em và xin cảm ơn các cụ một lần nữa, chúc các cụ trong thớt này đầu tuần thật vui vẻ và sáng suốt ạ.

tdtd

Xe điện
Chào mọi người

Em là người theo dõi diễn đàn này thời gian gần đây, bỏ ra cả tuần liên tục đọc chi tiết thớt này e suýt khóc mấy lần. Lời đầu tiên em muốn gởi lời cảm ơn chân thành đến tất cả các cụ, mợ ở đây, đặc biệt là bác chủ thớt và một số thành viên tâm huyết khác của thớt này. Dù đăng ký thành viên hay ko thì em nghĩ sẽ rất nhiều người cần đến thớt này, trong đó có em, hy vọng mọi người cùng giúp đỡ nhau vượt qua giai đoạn khó khăn.

Cách đây 8 năm bố em cũng đã ra đi vì căn bệnh này, khi đó em mới học sinh cấp 3 nên ko hiểu nhiều, 2 mẹ con cũng chỉ biết khóc triền miên. Hiện mẹ em cách đây vài tháng cũng bị phát hiện K phổi giai đoạn 4, em cảm thấy có phần may mắn vì chi tiết bệnh của mẹ cũng y như cụ chủ thớt, đang được dùng TCV với 50% phí, thuốc đáp ứng tốt, cơn đau đỡ hơn rất nhiều, đi lại tốt thỉnh thoảng có nhức trong người. Có nhiều khó khăn nhưng lớn nhất vẫn là chi phí điều trị vì e cũng mới sv ra trường.
Có lẽ 1 thời gian ngắn sắp đến không đủ tiền bạc theo thuốc đích thì em cũng tính tới trường hợp về nhà Thực dưỡng để cầu may mong vượt qua thôi chứ không dám hóa trị ạ. Vì thấy hóa trị tuy có kéo dài thời gia sống nhưng chất lượng sống thấp. Em đang boăn khoăn nếu nhà không có kinh phí điều trị như nhà em thì ngoài Thực dưỡng ra k biết còn cách nào khác nữa không?

Sau khi đọc xong thớt này và quyển Dinh dưỡng học thất truyền của ông chú cho thì em thấy được tầm quan trọng cực kỳ lớn của một chế độ dinh dưỡng cân bằng và vệ sinh, những gì chúng ta đưa vào bụng ảnh hưởng cực lớn đến một trong những cơ quan quan trọng nhất của cơ thể là GAN, bảo vệ GAN và PHỔI thật tốt thì em nghĩ cơ hội để có một cơ thể chất lượng là hoàn toàn khả thi cho tất cả mn.

Một số lời bình loan của em và xin cảm ơn các cụ một lần nữa, chúc các cụ trong thớt này đầu tuần thật vui vẻ và sáng suốt ạ.
Cố gắng lên cụ. Thật sự là tiêu tốn về tài chính, sức khoẻ, nhưng cần cố gắng

Chào mọi người

Em không dám khuyên cụ nhiều, vì bản thân cũng đang tìm tòi và hiện cách em đang dùng vẫn chưa mang lại bước đột phá nào lớn. Em xin chia sẻ để cụ tham khảo, về ăn uống thì cụ có thể xay cà rốt và củ dền vào với nhau uống rất tốt, ngoài ra còn có mãng cầu và măng tây, tuy có thể ăn sống nhưng cụ nên vắt và xay ra để uống được nhiều, như vậy thì liều mới đủ mạnh, tập trung ăn rau củ, đậu, hạt, ăn ít trái cây, ko thịt, đường, bột, gạo phải chuyển sang gạo lứt. Ngoài ra em còn dùng thêm budwig gồm phô mai và dầu hạt lanh. Về phô mai thì cụ có thể tự làm, cụ search từ khóa make kefir cottage cheese. còn dầu hạt lanh thì cụ có thể đặt từ nước ngoài về, 1 chai barlean flax oil 32oz có thể dùng đến 1 tháng, liều lượng là 120ml cheese cho 30ml flax oil dùng mỗi ngày vào buổi sáng lúc bụng đói. Về tập thể dục thì cụ cho nhà cụ vận động nhẹ, mua 1 bình oxy về cho gắn ống thở lúc tập để bom được nhiều oxy vào cơ thể. Về bên ngoài, cụ có thể cho đắp lá bắp cải dằm nhừ ra trên các vị trí như hạch. Em đã dùng thử và bước đầu mẹ em nói hạch nhỏ hơn, không biết thực hư thế nào nhưng tâm lý tốt hơn đã là có lợi rồi, ngoài ra bắp cải cũng khá rẻ. Về nguồn thức ăn thì cụ nên cố gắng mua organic về dùng, tuy nhiên chi phí khá cao, nếu cụ không kham nổi có thể mua các dung dịch rửa rau củ về để ngâm rửa đi các lớp hóa chất trên rau ( cụ sẽ bất ngờ khi thấy biết bao nhiêu hóa chất nổi trên mặt nước ). Về nước uống thì cụ mua bình lọc hay máy lọc về để tạo ra nước kềm, cho cơ thể kềm hóa, nếu không có chi phí thì cách tốt nhất là cụ cắt lát chanh rồi bỏ vào nước, nước sẽ hóa kềm ngay. về dụng cụ thì cụ bỏ hết đồ nhựa đi, chuyển sang dùng đồ thủy tinh, sứ,v..v Chảo cũng phải thay sang loại tráng sứ. Và tuyệt đối không để nhà cụ ăn đồ ăn đã qua đêm, rất ko tốt cho sức khỏe. Mong nhà cụ mau khỏi bệnh và vượt qua được cơn đại hạn này. Chúc cụ thành công.

cobjn89

Xe đạp
Chào mọi người, vậy là ba em đã ra đi rồi. Hôm nay là ngày thứ 4 kể từ lúc ông cụ đi. Trải qua 11 tháng chiến đấu sau khi phát hiện khối u có đk đến 8cm. Cũng gần 11 tháng gắn bó với các cụ, cũng có nhiều kỷ niệm ở đây. Do tuổi đời còn trẻ cộng thêm gđ em đang sinh sống ở miền quê miền trung nên ko có chia sẻ đc nhiều trong thời gian qua mà chỉ âm thầm đọc bài viết các cụ, các mợ. Ba em ra đi nhẹ nhàng, thanh thản. Bỏ công việc từ sg về chăm ông 3 tháng cuối đời em cũng thấy mãn nguyện..
Nhân đây, lúc trước đang điều trị cho ba em có mua 1 lọ nhắm đích Elorcip 150 của Ấn Độ 5.5 triệu mà còn dư 27 viên do ông uống muộn quá không kịp. Vậy nên ở đây nếu ai đang dùng loại này thì em xin tặng lại để phần nào chia sẻ khó khăn cho các cụ, mợ. Cứ inbox cho em nhé.
Chúc các cụ, mợ có ng thân bị bệnh sẽ vượt qua giai đoạn khó khăn nhất.

minihi

Xe máy
Chào mọi người, vậy là ba em đã ra đi rồi. Hôm nay là ngày thứ 4 kể từ lúc ông cụ đi. Trải qua 11 tháng chiến đấu sau khi phát hiện khối u có đk đến 8cm. Cũng gần 11 tháng gắn bó với các cụ, cũng có nhiều kỷ niệm ở đây. Do tuổi đời còn trẻ cộng thêm gđ em đang sinh sống ở miền quê miền trung nên ko có chia sẻ đc nhiều trong thời gian qua mà chỉ âm thầm đọc bài viết các cụ, các mợ. Ba em ra đi nhẹ nhàng, thanh thản. Bỏ công việc từ sg về chăm ông 3 tháng cuối đời em cũng thấy mãn nguyện..
Nhân đây, lúc trước đang điều trị cho ba em có mua 1 lọ nhắm đích Elorcip 150 của Ấn Độ 5.5 triệu mà còn dư 27 viên do ông uống muộn quá không kịp. Vậy nên ở đây nếu ai đang dùng loại này thì em xin tặng lại để phần nào chia sẻ khó khăn cho các cụ, mợ. Cứ inbox cho em nhé.
Chia buồn cùng bác và gia đình, mạnh mẽ để vượt qua nỗi đau này b nhé, e cũng giống như bác, đã từng nghỉ việc và về nhà chăm được cho bố e vào đúng 3 tháng gần cuối đời, có lẽ là quá ít nếu gọi là công ơn báo hiếu cho cha mẹ nhưng dù vậy vẫn hơn không bác ạ, ít ra mình cũng đã làm tròn trách nhiem, cố gắng hết sức và luôn bên cạnh trong những lúc khó khăn này rồi...

Phuongnhung

Xe máy
Chia buồn cùng gia định nhà cụ, ông cụ ra đi nhanh quá. Mong cụ và gia đình sớm vượt qua nỗi đau này.

quangmta

Xe máy
bon chen với đời mãi, về nhà nhìn thấy bố mẹ, nhiều khi thấy mắt cay cay...

Ballad Lee

Xe đạp
Cố gắng lên cụ. Thật sự là tiêu tốn về tài chính, sức khoẻ, nhưng cần cố gắng
Cảm ơn cụ nhiều. Hiện e đang nghiên cứu lên tất cả các phương án được các cụ ở đây nhận định có kết quả ban đầu rồi e phân bổ chi phí với số tiền còn lại của cả nhà đề tính sẽ theo phương pháp nào để đảm bảo lâu dài chiến đấu 2 đến 3 năm.
Em không dám khuyên cụ nhiều, vì bản thân cũng đang tìm tòi và hiện cách em đang dùng vẫn chưa mang lại bước đột phá nào lớn. Em xin chia sẻ để cụ tham khảo, về ăn uống thì cụ có thể xay cà rốt và củ dền vào với nhau uống rất tốt, ngoài ra còn có mãng cầu và măng tây, tuy có thể ăn sống nhưng cụ nên vắt và xay ra để uống được nhiều, như vậy thì liều mới đủ mạnh, tập trung ăn rau củ, đậu, hạt, ăn ít trái cây, ko thịt, đường, bột, gạo phải chuyển sang gạo lứt. Ngoài ra em còn dùng thêm budwig gồm phô mai và dầu hạt lanh. Về phô mai thì cụ có thể tự làm, cụ search từ khóa make kefir cottage cheese. còn dầu hạt lanh thì cụ có thể đặt từ nước ngoài về, 1 chai barlean flax oil 32oz có thể dùng đến 1 tháng, liều lượng là 120ml cheese cho 30ml flax oil dùng mỗi ngày vào buổi sáng lúc bụng đói. Về tập thể dục thì cụ cho nhà cụ vận động nhẹ, mua 1 bình oxy về cho gắn ống thở lúc tập để bom được nhiều oxy vào cơ thể. Về bên ngoài, cụ có thể cho đắp lá bắp cải dằm nhừ ra trên các vị trí như hạch. Em đã dùng thử và bước đầu mẹ em nói hạch nhỏ hơn, không biết thực hư thế nào nhưng tâm lý tốt hơn đã là có lợi rồi, ngoài ra bắp cải cũng khá rẻ. Về nguồn thức ăn thì cụ nên cố gắng mua organic về dùng, tuy nhiên chi phí khá cao, nếu cụ không kham nổi có thể mua các dung dịch rửa rau củ về để ngâm rửa đi các lớp hóa chất trên rau ( cụ sẽ bất ngờ khi thấy biết bao nhiêu hóa chất nổi trên mặt nước ). Về nước uống thì cụ mua bình lọc hay máy lọc về để tạo ra nước kềm, cho cơ thể kềm hóa, nếu không có chi phí thì cách tốt nhất là cụ cắt lát chanh rồi bỏ vào nước, nước sẽ hóa kềm ngay. về dụng cụ thì cụ bỏ hết đồ nhựa đi, chuyển sang dùng đồ thủy tinh, sứ,v..v Chảo cũng phải thay sang loại tráng sứ. Và tuyệt đối không để nhà cụ ăn đồ ăn đã qua đêm, rất ko tốt cho sức khỏe. Mong nhà cụ mau khỏi bệnh và vượt qua được cơn đại hạn này. Chúc cụ thành công.
Dạ cảm ơn cụ nhiều lắm, e sẽ ghi nhớ lời khuyên của cụ, e đang search tìm chỗ mua flaxoil đây ạ. Em đang thắc mắc nếu một số loại củ ăn sống nếu khó thì khi ép lấy nước còn lại cái xác thì có dùng luôn không vậy các cụ?

Dạ cảm ơn cụ nhiều lắm, e sẽ ghi nhớ lời khuyên của cụ, e đang search tìm chỗ mua flaxoil đây ạ. Em đang thắc mắc nếu một số loại củ ăn sống nếu khó thì khi ép lấy nước còn lại cái xác thì có dùng luôn không vậy các cụ?
Cụ có thể ăn luôn để bổ xung chất xơ nhưng mặt khác nếu ăn luôn xác thì sẽ mau no, ko uống nổi thêm nhiều thực phẩm tốt và thuốc khác, về flax oil cụ có thể dùng của hãng barlean, giá tầm khoảng 800k cho 1 tháng, mua trên amazon.com, cụ có thể tìm các công ty trung gian. Cụ nên nhanh lên vì bệnh này không thể chừng chờ được cụ à. về nguồn thông tin tham khảo, cụ nên mua cuốn cancer free của Bill Henderson, là 1 nguồn thông tin rất đầy đủ và cần thiết, em cũng đang sử dụng biện pháp điều trị chính trong này. Về cách ăn uống cụ có thể xem thêm tại đây http://thucduong.vn/forums/lofiversion/index.php?f16.html với rất nhiều thông tin hữu ích. Cụ phải cố gắng và tin tưởng nhiều, liên tục động viên về tinh thần cho nhà cụ. Chúc cụ thành công.

hacdaihung

Xe tăng
Xin chia buồn cùng với gia đình cụ! Cụ đã chiến đấu cùng với mọi người ở diễn đàn này ngay từ những ngày đầu như Stomswt, Traubong nhưng rồi mọi người cũng lần lượt ra đi.

Dẫu biết là bệnh nan y nhưng sự tìm hiểu căn bệnh và nỗ lực chữa trị là không hề vô nghĩa. Cụ đã quyết định bỏ việc Sài Gòn về chăm sóc cha mình những ngày tháng cuối đời đó là một quyết định mà giúp cho cụ cảm thấy ấm lòng và cha cụ cũng mỉm cười nơi chín suối.

Mong cụ cố gắng vượt qua mất mát và trở lại với công việc thường ngày! Thi thoảng cụ qua lại động viên mọi người.

TOMDUY_depzai

Xe đạp
Chào các cụ, đã lâu rùi e ko vào chia sẻ vì nhiều lúc cũng chán nản vì bệnh tình của bố e, mà lạ lắm nhé bố e cứ ngày khỏe ngày yếu, với lại bố e còn biểu tình ko uống thuốc gì nữa ạ, có thể là do đến lúc mất lòng tin vào các loại thuốc các cụ ạ. Cả nhà e ra sức nịnh, mỗi lần bố e uống thuốc gì thì mừng hú. Các cụ ạ mấy hôm nay "e phải trộm vía trước ạ", sức khoẻ của bố e có vẻ khá lên rất nhiều có lẽ do kết hợp đông tây y phù hợp từng lúc, từng triệu chứng ạ. Cầu trời, lạy phật cho sức khoẻ của bố e ngày càng tốt lên, tốt lên...hi vọng, hi vọng..............
Đã có rất nhiều lúc nhà e tưởng chừng như buông tay, nhưng bằng mọi cách, phương pháp và các loại thuốc của các thầy thuốc khác nhau "vụ này có lẽ nhà e thuộc diện chuột bạch" của diễn đàn mh, dù là những hi vọng nhỏ nhoi e vẫn hi vọng các cụ ạ. Cho nên e nghĩ các cụ hãy chiến đấu, chiến đấu đến cùng đừng bao giờ buông xuôi và e còn một bí quyết nữa là đi tham khảo thật nhiều thầy thuốc, phương thuốc của cả đông tây y rùi chắt lọc những ưu điểm của họ để dùng cho phù hợp, kể ra cũng có tác dụng đó ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng