[Funland] Uớc gì việt nam được như triều tiên

vandatAT

Xe container
Cả đất nước có mỗi 1 thằng thừa cân béo phì.
Giảm được 1 tí kg thì dân mếu khóc kêu lãnh đạo vì lo việc nước trông tiều tụy (ko kêu khóc có khi bỏ tù ).

Anhduc73

Xe buýt
Nhìn người nào người nấy đen đủi, gầy gò, khắc khổ... là biết tỏng đi rồi. Chỉ được cái giỏi tuyên truyền. Cái phóng sự đậm định hướng tuyên giáo.

Không về nhì

Xe tăng
2 thằng TT với cu3 mà ko bị cấm vận thì thuộc dạng kinh khủng đấy.
Thế mới thấy các cụ NN khéo thế nào khi thuyết phục được Mỹ gỡ cấm vận

fishbed4

Xe tăng
Cụ chủ viết tên tiêng mà không viết hoa nhỉ? Thiếu tôn trọng quá ạ.

Website
www.facebook.com
Gửi bác Ngọc Phong Tương:

1. Khi phát hiện bài mà mình cho là vi phạm, bác vui lòng bấm nút báo cáo.
2. Khi có TV báo báo, BĐH sẽ nhận thông tin và xem xét xử lý.
3. Bài viết bị báo cáo có thể được xử lý tùy mưc độ vi phạm theo nội quy của OF, không phải theo nhận định của thành viên.
4. BĐH không thể đọc hết được tất cả các bài viết. Bác hỏi BĐH xử lý kiểu gì là có ý gì? BĐH bắt buộc phải xử lý theo ý bác ngay khi báo cáo hay sao?
5. Trong trường hợp bác tiếp tục nghi ngờ về việc xử lý của BĐH, bác có quyền lập thớt thắc mắc trong Box góp ý, BĐH sẽ chính thức trả lời bác.
6. Nếu bác tiếp tục có thái độ tương tự, bác sẽ nhận thẻ "Xúc phạm BĐH".
Trân trọng.

Chỉnh sửa cuối:

langtoilangtoi

Xe điện
Họ có fanpage và youtube tiếng Việt. Trên fanpage ai chê sẽ được phản hồi khá gắt, ví dụ :
(Em đọc lâu rồi ko nhớ cụ thể, chỉ nhớ ý)
Hỏi : Có comment so sánh mức độ phát triển của người Việt và người Triều Tiên
Đáp : Người Triều Tiên chỉ có thể so sánh với Mỹ và phương Tây vì HDI năm nảo năm nào của họ trên VN rất nhiều

Hỏi : Bàn về kinh tế tập trung và kinh tế thị trường (KTTT)
Đáp : Các nước KTTT thì 90% thu nhập tập trung vào số ít người giàu, đa số người còn có 10% còn lại. Còn TT thì chia đều nên kinh tế dù ko bằng nhưng mức sống cao hơn chứ. Đúng vãi.

C69BS

Xe máy
Cụ chủ mà hâm mộ Triều Tiên thì nên theo dõi Fanpage Tin Tức Triều Tiên trên FB. Admin và những người theo dõi ở trang đó khá CUỒNG đất nước Triều Tiên. Một đất nước không giao thương với nước ngoài, không có ngoại tệ để phát triển đất nước mà các bạn ấy cũng cho rằng đất nước TT phát triển vượt bậc, cái gì cũng có.

Die_Mannschaft

Xe tăng
May mà những năm cuối 80 và đầu 90 các cụ nhà ta tỉnh chứ nếu không bây giờ cụ không phải ước mà được hưởng luôn. Thế mới thấy TQ tỉnh táo thế nào khi ngay từ những năm 70 đã chọn cách đi khác.

Chu An

Xe điện
Họ có fanpage và youtube tiếng Việt. Trên fanpage ai chê sẽ được phản hồi khá gắt, ví dụ :
(Em đọc lâu rồi ko nhớ cụ thể, chỉ nhớ ý)
Hỏi : Có comment so sánh mức độ phát triển của người Việt và người Triều Tiên
Đáp : Người Triều Tiên chỉ có thể so sánh với Mỹ và phương Tây vì HDI năm nảo năm nào của họ trên VN rất nhiều

Hỏi : Bàn về kinh tế tập trung và kinh tế thị trường (KTTT)
Đáp : Các nước KTTT thì 90% thu nhập tập trung vào số ít người giàu, đa số người còn có 10% còn lại. Còn TT thì chia đều nên kinh tế dù ko bằng nhưng mức sống cao hơn chứ. Đúng vãi.
Cụ chủ mà hâm mộ Triều Tiên thì nên theo dõi Fanpage Tin Tức Triều Tiên trên FB. Admin và những người theo dõi ở trang đó khá CUỒNG đất nước Triều Tiên. Một đất nước không giao thương với nước ngoài, không có ngoại tệ để phát triển đất nước mà các bạn ấy cũng cho rằng đất nước TT phát triển vượt bậc, cái gì cũng có.
Nhiệm vụ của những người vận hành fanpage đó là hạn chế tối đa các góc nhìn chân thực về TT. Để đảm bảo các từ khóa liên quan đến TT sẽ chỉ dẫn đến các đường link có lợi cho tuyên truyền, họ buộc phải nhắm mắt nhắm mũi gạch tên các antifan và tự tạo vô số các tài khoản ảo để tự ve vuốt. E theo dõi kênh đó mấy năm, chỉ cần 2 comment "có dấu hiệu" là đã bị out.

C69BS

Xe máy
Nhiệm vụ của những người vận hành fanpage đó là hạn chế tối đa các góc nhìn chân thực về TT. Để đảm bảo các từ khóa liên quan đến TT sẽ chỉ dẫn đến các đường link có lợi cho tuyên truyền, họ buộc phải nhắm mắt nhắm mũi gạch tên các antifan và tự tạo vô số các tài khoản ảo để tự ve vuốt. E theo dõi kênh đó mấy năm, chỉ cần 2 comment "có dấu hiệu" là đã bị out.
Chuẩn cụ, em cũng theo dõi trang đó từ năm 2014, thấy Admin chuyên đá đểu đả kích những người comment trái ý rất ác liệt, thậm chí ban nick xóa comment nữa :))
Nói chung chỉ tuyên truyền cho bọn trẻ con thôi chứ một đất nước không giao thương với nước ngoài thì lấy đâu ra tiềm lực để phát triển.

namson229

Xe điện
Chắc cụ chủ bị ngáo, quay dc góc, sao biết dc hết. Bên TT dân đói mờ mắt, vùng nông thôn nghèo, đói... mỗi ủn béo thôi

bimbim5656

Xe container
Ở mình nghe về TT toàn nghe đài địch là đài của Hàn Quốc và đi tuyên truyền mà chả biết có đúng không!
Hình ảnh người TT xanh xao vành vọt trơ xương hiện nay là đúng hay sai hả cụ? Anh Ủn chính thức kêu gọi viện trợ năm nay vì thiếu đói là sai hay đúng?