[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em đồng ý với cụ chỗ này, đất ĐA rộng, toàn ruộng với làm nông, thả bò, chỗ gần nội thành nhất là Vĩnh Ngọc , Hải Bối mà hạ tầng còn quá kém thì nói gì mấy huyện xa xa, cách đây 20 năm em thấy Đông Anh chả khác gì bây giờ, có tí thay đổi chỗ trung tâm Huyện thôi.

Việc quan trọng nhất là lãnh đạo HN cần làm là support để thay đổi cơ sở hạ tầng, đô thị hoá, công nghiệp hoá các xã-huyện lên, sau đó rồi nó tự nhiên đủ tiêu chí thành quận thôi, giờ cứ như bắt nông dân bán bò, lấp ruộng thật nhanh để cho lên quận vậy.
ĐA, GL toàn ruộng, quận làm gì.
Chỗ HN xứng đáng lên quận nhất theo em là 1 nửa của Hoài Đức, đoạn kéo dài từ An Khánh/ An Thượng qua Splendora kéo đến đường QL32. Khu vực này hiện nay là huyện, nhưng mà nó còn có csht tốt hơn nhiều chỗ của quận Bắc Từ Liêm
Gia lâm nó có chuỗi OCP, Ecopark, 31ha...nhìn hiện đại chứ ĐA thực sự ko có 1 cái j
Các cụ thử nhìn tổng quát và view xa dài hạn xem. Ko phải e có đất bên ĐA mà e PR, thậm chí e còn muốn báo chí nó PR ít thôi cho e có cơ hội tích sản. E vẫn còn 1-2 lô bên Hậu Ái Vân Canh nằm chờ vd3.5 đây.
Cụ nào bảo ĐA chả khác nào cách đây 20 năm thì e thua thật sự. :)). Rồi thì ĐA đồng ruộng bao la,trâu bò abc xyz....cũng đúng. Nhưng các cụ tìm hiểu diện tích, vị trí địa lý chưa. Riêng diện tích ĐA nó bằng Hoài đức + Gia lâm thì chả đồng ruộng bao la. Khách quan bằng con số, các cụ tìm hiểu thu chi ngân sách, tăng trưởng kinh tế hàng năm xem sao.
Đa phần/hầu hết các cụ khu bàn luận lên quận đều rất chú trọng đến cục bộ. Gia Lâm có Vin, Hoài Đức có Canh, Trôi, Trạch, Khánh. Kiểu như nhìn phố xá ntn mới xứng đáng lên quận chứ. :D. Nhưng e nghĩ nó là cục bộ, ko đánh giá toàn bộ các tiêu chí, chia cho trung bình. Chính cái thằng đồng ruộng bao la kia mới là nguồn lực nhiều nhất và quy hoạch về sau đẹp nhất. Gia Lâm năm 2022 ngân sách kỷ lục nhờ vào công nghiệp, dịch vụ hay nhờ cả vào thuế phí ở Ocean 123. :). Hoài đức đúng là tiện và nhìn nhà cửa khang trang nhưng mấy khu này còn tiềm năng j ko cụ, và còn đất để làm văn phòng, TTTM ko? Nhìn mặt sau và sâu bên trong mấy khu này Hoài Đức thì nó quy hoạch nát hết r. Lại còn chưa kể HD địa hình trũng, mưa là ngập. Còn tất nhiên mấy khu sát Mỹ Đình thì sau này nó cũng lên phố phường hết thôi. Về pt lâu dài các huyện mỗi thằng 1 cái ưu và nhược, nhưng tổng thể nói j thì nói kinh tế phải mạnh cái đã. :)

Meoin88

Xe đạp
Em đồng ý với cụ chỗ này, đất ĐA rộng, toàn ruộng với làm nông, thả bò, chỗ gần nội thành nhất là Vĩnh Ngọc , Hải Bối mà hạ tầng còn quá kém thì nói gì mấy huyện xa xa, cách đây 20 năm em thấy Đông Anh chả khác gì bây giờ, có tí thay đổi chỗ trung tâm Huyện thôi.

Việc quan trọng nhất là lãnh đạo HN cần làm là support để thay đổi cơ sở hạ tầng, đô thị hoá, công nghiệp hoá các xã-huyện lên, sau đó rồi nó tự nhiên đủ tiêu chí thành quận thôi, giờ cứ như bắt nông dân bán bò, lấp ruộng thật nhanh để cho lên quận vậy.
ĐA, GL toàn ruộng, quận làm gì.
Chỗ HN xứng đáng lên quận nhất theo em là 1 nửa của Hoài Đức, đoạn kéo dài từ An Khánh/ An Thượng qua Splendora kéo đến đường QL32. Khu vực này hiện nay là huyện, nhưng mà nó còn có csht tốt hơn nhiều chỗ của quận Bắc Từ Liêm
Đầy chỗ ngon hơn nhưng không lên được quận trước ĐA là do không có người viết sách :))

EmDuy98

Xe máy
Hoài Đức cuối năm nay lên quận à cccm

thichlexus

Xe điện
Công viên Kim Quy dạo này tiến độ đến đâu rồi các cụ.
Em thấy Hà Nội thiếu chỗ chơi mà sao chủ đầu tư không đẩy nhanh tiến độ nhỉ, chỗ này xong thì hút rất đông khách nội thành sang chơi trong ngày

nicholas1618

Xe điện
Em thấy Hà Nội thiếu chỗ chơi mà sao chủ đầu tư không đẩy nhanh tiến độ nhỉ, chỗ này xong thì hút rất đông khách nội thành sang chơi trong ngày
Cụ thử email a Lam xem.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Chỗ này đền bù xong gần 100% rồi cụ. Cơ bản hiện tài chính các cty ko đc dồi dào. Và qtrong là ô Sun còn chưa xin đc dự án đối ứng bên kia Vĩnh Ngọc. Xin làm KDT cũng kinh phết mà chắc chưa đc. E nghe người trong nghề bảo vậy :D

binh77

Xe tăng
Mấy lần lên nội bài gần đây em đi qua đều ngó, lần gần đây nhất cách hơn tuần, lần nào đi qua cũng thấy độ 2 - 3 cái máy xúc và v1-2 cái xe tải, xúc đất chạy vòng quanh từ chỗ thấp lên đắp chỗ cao, mới xây dựng đc 1 cái chòi canh nho nhỏ ở gần giữa khu.

clessking

Xe buýt
Chỗ Gia Lâm các cụ có biết giá đất liền kề KĐT Đặng Xá và mạn Cổ Bi khoảng bao nhiêu ko ạ? Nếu mua ở dự án của Petrolimex 1 Cổ Bi (chưa xong, chưa có người ở) tầm 55-60tr/m2 thì có nên ko nhỉ? Em ko biết gì về hạ tầng và mặt bằng giá cả mạn bên đó. Cụ nào biết giúp em với

Gatre01

Xe hơi

thduongng20

Xe máy
E hóng thấy mỗi Đông Anh 5/7 nhận qđ 😁
Chưa bác ạ phải cuối năm trình thường vụ Quốc Hội thông qua nữa mới lên được quận cái này chỉ là biểu quyết thông qua đề án thành lập quận Đông Anh và các phường thuộc quận Đông Anh của HĐND Hà Nội thôi sau tầm t10 hay t11 gì đó thì mới trình lên Quốc Hội xem xét thông qua lúc đó mới chính thức lên quận

chemvovan

Xe buýt
Nội thành chắc chỉ sang chơi đc 2 ngày cuối tuần thôi, 5 ngày còn lại nhân viên và máy móc nằm nghỉ hết => hiệu quả đầu tư không thể cao được.

Tâm lý khách du lịch đi chơi dài ngày thì thường người ta thích chỗ nào có biển, từ đó tranh thủ đến khác khu vơi chơi gần khu vực du lịch, đó là lý do tại sao Bà Nà Hills, Sun World Đà Nẵng, Hạ Long, Phù Quốc hay Vinpearl Nha Trang, Phú Quốc đông khách cả tuần.

chemvovan

Xe buýt

Hà Nội trình phương án lập thêm 2 thành phố

Tờ trình xác định thành phố phía Bắc nằm bên bờ bắc sông Hồng, hình thành bởi địa giới hành chính của 3 huyện Đông Anh, Mê Linh, Sóc Sơn với tổng diện tích 633km2. Quy mô dân số đến năm 2045 khoảng 3,25 triệu người.
Vậy là ngay khi Đông Anh lên quận, thì lại tiếp tục sáp nhập quận Đông Anh, huyện Mê Linh và Sóc Sơn thành thành phố phía Bắc à. Có vẻ loằng ngoằng nhỉ :D

thduongng20

Xe máy
các thông tin tầm giờ chỉ xoay quanh Đông Anh thôi em nghĩ là Đông Anh sẽ lên quận đầu tiền trong năm nay Gia Lâm sẽ là 2024

Nhà em cuối năm 2021 cũng nhờ cơn đại sóng mà bán được mảnh đất giá 2.5 tỉ chứ chắc thời 2018-19 mà rao bán có khi 500 trả trôi. Sau khi bán thì ông bô giữ lại 1 tỉ số còn nại thì chia cho 2 con giời là em với ông anh trai, ăn chơi tả tơi đến giờ cũng được hơn 2 năm thì hết tiền. May quá sắp tới nên Quận với nên thành phố mới giá đất sốt dẻo chở nại thì em xui ông bô chia nô nốt cái mảnh cắm rùi với đất ruộng đồng mang ra mà bán nốt, chứ cả đời chổng mông cày cấy đã có bao giờ em được cầm nhiều tiền như khi bố em bán đất chia cho đâu... Ngọc trinh nói “cạp đất mà ăn” nó cũng có cái ní đúng của nó đấy chứ, học nhiều nàm gì rồi cũng nại đi làm cu ni, thôi thì có tí đất nào thì cứ phân nô ra mà bán ăn chơi cái đã chứ đời có mấy tí chứ qua hơn 2 năm ăn chơi tả tơi mà giờ bắt em quay lại cấy hái nàm nụng chân tay thì em chịu chết chứ sướng quá rồi giờ khổ sao được...

Đạt 196

Xe tải
Nhà em cuối năm 2021 cũng nhờ cơn đại sóng mà bán được mảnh đất giá 2.5 tỉ chứ chắc thời 2018-19 mà rao bán có khi 500 trả trôi. Sau khi bán thì ông bô giữ lại 1 tỉ số còn nại thì chia cho 2 con giời là em với ông anh trai, ăn chơi tả tơi đến giờ cũng được hơn 2 năm thì hết tiền. May quá sắp tới nên Quận với nên thành phố mới giá đất sốt dẻo chở nại thì em xui ông bô chia nô nốt cái mảnh cắm rùi với đất ruộng đồng mang ra mà bán nốt, chứ cả đời chổng mông cày cấy đã có bao giờ em được cầm nhiều tiền như khi bố em bán đất chia cho đâu... Ngọc trinh nói “cạp đất mà ăn” nó cũng có cái ní đúng của nó đấy chứ, học nhiều nàm gì rồi cũng nại đi làm cu ni, thôi thì có tí đất nào thì cứ phân nô ra mà bán ăn chơi cái đã chứ đời có mấy tí chứ qua hơn 2 năm ăn chơi tả tơi mà giờ bắt em quay lại cấy hái nàm nụng chân tay thì em chịu chết chứ sướng quá rồi giờ khổ sao được...
Nghe văn quen thế nhỉ.
Hỏi khí không phải, có phải mới nick không hả giaulenvishjt 🤣