[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

Chichbongbebong

Xe đạp
2 năm nay nhiều nơi gắn đèn giao thông, xây dựng lại trạm y tế, làm đường, đền bù, đấu giá nhiều, phấn đấu lên quận đó, thím chuẩn bị lên hương rồi, hehe
Hehee vừa nói dứt lời thì tối qua thấy bác trưởng thôn qua lấy chữ kí từng người trong hộ về vụ lên quận rùi ạ. Thấy bác ý bảo tháng 7 sẽ nộp lên TP thì phải , khoảng t10-12 có quyết đinh kaka quả này đất nhà ck e lại lên giá ác 😅

bimbim1976

Xe điện
Hehee vừa nói dứt lời thì tối qua thấy bác trưởng thôn qua lấy chữ kí từng người trong hộ về vụ lên quận rùi ạ. Thấy bác ý bảo tháng 7 sẽ nộp lên TP thì phải , khoảng t10-12 có quyết đinh kaka quả này đất nhà ck e lại lên giá ác 😅
Lấy chữ ký cho za zẻ thôi mợ. Còn đề án thì thuê các chuyên viên hoàn thiện từ cách đây mấy tháng rồi, chờ nộp thôi. Củi đã sẵn sàng, mợ chuẩn bị giầu lên rồi đó. Kk

biahoihanoi

Xe lăn
Các cụ ở các huyện như đông anh, sóc sơn, gia lâm, thanh trì.... vốn dĩ đây đã là các huyện của Hà Nội, em mời các cụ từ huyện lên quận đi ạ.
Em quê ở tỉnh Hà Tây, em cắn rơm cắn cỏ lạy các quan bề trên trả lại tỉnh Hà Tây cho em, em ứ thích là dân thổ đu đâu.
thỉnh thoảng xem ti vi, thấy trên ti vi hay có câu đại loại như thế này hoặc tương tự: "ngồi chùa này ở TP HN đã có lịch sử gần nghìn năm" là lại thấy cứ thốn thốn.
2 nhà cạnh nhau. 1 nhà chật chội toàn ông ba bị, đông người như kiến, đi lại đụng nhau chan chát. 1 nhà đất rộng người thưa lại toàn con gái qua cầu dệt lụa. Hội ba bị kéo sang nhà bên hỏi vợ, không đồng ý thì bắt nhốt vào bị mang về.
Ván đóng thuyền rồi trả khó lắm.
Nhưng nhiều người được ghi QUÊ QUÁN là Hà Nội cũng vênh hơn mấy tỉnh đấy cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Greenpips

Xe tải
2 nhà cạnh nhau. 1 nhà chật chội toàn ông ba bị, đông người như kiến, đi lại đụng nhau chan chát. 1 nhà đất rộng người thưa lại toàn con gái qua cầu dệt lụa. Hội ba bị kéo sang nhà bên hỏi vợ, không đồng ý thì bắt nhốt vào bị mang về.
Ván đóng thuyền rồi trả khó lắm.
Nhưng nhiều người được ghi QUÊ QUÁN là Hà Nội cũng vênh hơn mấy tỉnh đấy cụ.
báu gì đâu cụ, HN giờ làm gì còn nét riêng nữa, HN là của cả nước, dân HN là dân cả nước. Nhập vào tỉnh em làm gì cụ ơi, loãng cả văn hóa lùn của tỉnh em

blackmailer81

Xe tăng
Như vậy là Đông Anh hoàn thành hồ sơ trước Gia Lâm

chichbong08

Xe buýt
Em mai phục Đông Anh trước. Dự là sau một hồi lên quận, mãi không thấy biến chuyển gì vì toàn các đầu nậu xí đất không khởi công, các cụ ôm mỏi tay sẽ xả hàng như nước sông Đà mùa bão lũ để em vào hứng.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em mai phục Đông Anh trước. Dự là sau một hồi lên quận, mãi không thấy biến chuyển gì vì toàn các đầu nậu xí đất không khởi công, các cụ ôm mỏi tay sẽ xả hàng như nước sông Đà mùa bão lũ để em vào hứng.
E đã đánh chiếm ĐA, và vẫn đang mai phục như cụ đây. :)). Nhưng e chỉ sợ là nó ko xả đc như nc sông Đà đâu. Kịch bản sau khi ĐA lên quận theo e sẽ là đi ngang khoảng 1-2 năm. Sau đó nếu nhiều dự án đc triển khai + kinh tế tăng tốt thì giá bds cũng dần tăng theo.
Kịch bản như Nam Từ Liêm năm 2014. Rất mong đừng như Bắc từ liêm. :))

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
E đã đánh chiếm ĐA, và vẫn đang mai phục như cụ đây. :)). Nhưng e chỉ sợ là nó ko xả đc như nc sông Đà đâu. Kịch bản sau khi ĐA lên quận theo e sẽ là đi ngang khoảng 1-2 năm. Sau đó nếu nhiều dự án đc triển khai + kinh tế tăng tốt thì giá bds cũng dần tăng theo.
Kịch bản như Nam Từ Liêm năm 2014. Rất mong đừng như Bắc từ liêm. :))
ĐA toàn dự án vẽ. Cụ T gần đất xa trời rồi, 1-2 năm nữa cụ T nằm xuống, dự án nó treo luôn là ĐA toang đấy.

muabenem123

Xe container
ĐA toàn dự án vẽ. Cụ T gần đất xa trời rồi, 1-2 năm nữa cụ T nằm xuống, dự án nó treo luôn là ĐA toang đấy.
ĐA nó có vài siêu dự án thì đúng là vẽ giữ đất. Cái ấy e ko care lắm. E theo ĐA từ 2016 đến h. Thấy cơ sở hạ tầng điện đường trường trạm pt nhanh. Còn về cụ Tr, e nghĩ ngược lại cụ. Còn cụ Tr ở đó thì nhiều dự án mới.chưa dám triển khai. Điển hình là cầu TL và Triển lãm. Đất triển lãm V lấy đc từ 2015-2016. Đền bù xong r. Giá hồi đó thì rẻ. Hay như Vin GV, lấy đc bao lâu rồi mà có làm đc đâu. Thực tế V nó rất muốn làm V GV, làm khu này thì tiền thu 1 đống. Nhưng ko làm đc.
E đánh giá tổng thể chứ ko trông mong vào 1 vài siêu dự án. Tất nhiên là có thì vẫn tốt và vẫn gọi là có dư địa. :)

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
ĐA nó có vài siêu dự án thì đúng là vẽ giữ đất. Cái ấy e ko care lắm. E theo ĐA từ 2016 đến h. Thấy cơ sở hạ tầng điện đường trường trạm pt nhanh. Còn về cụ Tr, e nghĩ ngược lại cụ. Còn cụ Tr ở đó thì nhiều dự án mới.chưa dám triển khai. Điển hình là cầu TL và Triển lãm. Đất triển lãm V lấy đc từ 2015-2016. Đền bù xong r. Giá hồi đó thì rẻ. Hay như Vin GV, lấy đc bao lâu rồi mà có làm đc đâu. Thực tế V nó rất muốn làm V GV, làm khu này thì tiền thu 1 đống. Nhưng ko làm đc.
E đánh giá tổng thể chứ ko trông mong vào 1 vài siêu dự án. Tất nhiên là có thì vẫn tốt và vẫn gọi là có dư địa. :)
Ko cụ ơi. ĐA thực ra ko thể lên nổi quận năm nay đâu. Cố gắng bơm thổi lên sớm thôi. Tranh thủ cụ vẫn còn...

muabenem123

Xe container
Ko cụ ơi. ĐA thực ra ko thể lên nổi quận năm nay đâu. Cố gắng bơm thổi lên sớm thôi. Tranh thủ cụ vẫn còn...
ĐA và GL 2 thằng này lực mạnh, kiểu j cũng lên trc thôi cụ. Năm nay hay 2025 thì kiểu j cũng lên trc mấy ô còn lại mà.

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
ĐA và GL 2 thằng này lực mạnh, kiểu j cũng lên trc thôi cụ. Năm nay hay 2025 thì kiểu j cũng lên trc mấy ô còn lại mà.
Hiện tại thì dự án và cơ sở hạ tầng ĐA thực sự kém

và tương lai ĐA lại phụ thuộc vào ...ai kia. Thành ra ĐA khá là bấp bênh.

QXPro

Xe tải
Quan trọng hạ tầng đầu tư thế nào, chứ ĐA em thấy các đại dự án toàn treo 5 năm nay rồi. Ko một dự án nào khởi công. Duy nhất là làm kè đá các hồ, làm lưới điện ánh sáng thôn ngõ, trải nhựa đc vài tuyến đường là hết. Dự án xuyên DA là kênh đào gì đó dọc QL3 thì làm như mèo, chỗ làm chỗ ko. Vin Cổ Loa, cầu Tứ Liên, Trung tâm triển lãm QG, công viên.... tất cả chỉ là đồng cỏ xanh cho bò ăn:D:D. Vậy em chẳng hiểu lên quận để làm gì. ĐA phần vẫn là nông nghiệp, khu CN thì nhỏ lẻ. Chỉ đẩy giá đất lên cho cò vạc xơi, dân có tiền bán đất thì ăn chơi đua đòi tệ nạn đôi năm là hết. Người đầu cơ nội thành sang thì găm hàng chờ tăng giá. Nên để thị trường im ắng, chết dần.
Mấy dự án BĐS xây chậm chủ yếu là do thiếu cầu, nằm chờ đợi cầu Tứ Liên xây dựng. Vs muốn nhét thêm chung cư, biệt thự vào để bán so vs quy hoạch ban đầu.

lanhpham

Xe điện
Nay đi Qua Thấy Vin Cổ Loa máy xúc đang vào, và san nền hình như có tín hiệu khởi công hay sao ấy, e đi Oto nên không chụp được

sky_driver

Xe buýt
Phải lên quận để còn tăng thu tăng chi chứ, như thế mới phát triển được

Alexandre Ciskob

Xe điện
Hiện tại thì dự án và cơ sở hạ tầng ĐA thực sự kém
Em đồng ý với cụ chỗ này, đất ĐA rộng, toàn ruộng với làm nông, thả bò, chỗ gần nội thành nhất là Vĩnh Ngọc , Hải Bối mà hạ tầng còn quá kém thì nói gì mấy huyện xa xa, cách đây 20 năm em thấy Đông Anh chả khác gì bây giờ, có tí thay đổi chỗ trung tâm Huyện thôi.

Việc quan trọng nhất là lãnh đạo HN cần làm là support để thay đổi cơ sở hạ tầng, đô thị hoá, công nghiệp hoá các xã-huyện lên, sau đó rồi nó tự nhiên đủ tiêu chí thành quận thôi, giờ cứ như bắt nông dân bán bò, lấp ruộng thật nhanh để cho lên quận vậy.
ĐA, GL toàn ruộng, quận làm gì.
Chỗ HN xứng đáng lên quận nhất theo em là 1 nửa của Hoài Đức, đoạn kéo dài từ An Khánh/ An Thượng qua Splendora kéo đến đường QL32. Khu vực này hiện nay là huyện, nhưng mà nó còn có csht tốt hơn nhiều chỗ của quận Bắc Từ Liêm

sky_driver

Xe buýt
Ko lên quận thì sao phát triển được, đất cát gom hết rồi phải lên quận để còn tăng giá chứ

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Em đồng ý với cụ chỗ này, đất ĐA rộng, toàn ruộng với làm nông, thả bò, chỗ gần nội thành nhất là Vĩnh Ngọc , Hải Bối mà hạ tầng còn quá kém thì nói gì mấy huyện xa xa, cách đây 20 năm em thấy Đông Anh chả khác gì bây giờ, có tí thay đổi chỗ trung tâm Huyện thôi.

Việc quan trọng nhất là lãnh đạo HN cần làm là support để thay đổi cơ sở hạ tầng, đô thị hoá, công nghiệp hoá các xã-huyện lên, sau đó rồi nó tự nhiên đủ tiêu chí thành quận thôi, giờ cứ như bắt nông dân bán bò, lấp ruộng thật nhanh để cho lên quận vậy.
ĐA, GL toàn ruộng, quận làm gì.
Chỗ HN xứng đáng lên quận nhất theo em là 1 nửa của Hoài Đức, đoạn kéo dài từ An Khánh/ An Thượng qua Splendora kéo đến đường QL32. Khu vực này hiện nay là huyện, nhưng mà nó còn có csht tốt hơn nhiều chỗ của quận Bắc Từ Liêm
Gia lâm nó có chuỗi OCP, Ecopark, 31ha...nhìn hiện đại chứ ĐA thực sự ko có 1 cái j

thduongng20

Xe máy
Tôi nói thật các ông cứ chê ông Đông Anh ông Đông Anh vị trí địa lý của nó đẹp đi lại thuận tiện :)) tầm 5 - 10 năm nữa xem có đòi về đấy ở k Đông Anh bây giờ nó k khác gì mạn Từ Liêm hồi mới lên quận cả đâu