[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

redstone

Xe tải
Mấy bạn cứ bảo 5 năm 10 năm sau. Nhưng nhìn qua chỗ tôi đông anh, quanh đây 3km thì ok chứ ra ngoài 3km chả có cái mẹ gì. Chán bằng chết,.. Được cái không gian thoáng vô đối, xe cộ đỗ không phải nghĩ.
Mà quy hoạch chung HN làm ngu thật (quan điểm của tôi)
Chửi quy hoạch HN thì chửi mãi không hết được đâu. Nếu lấy một ví dụ về quy hoạch thể hiện sự tăm tối thì phải lấy khu vực xung quanh Hồ Tây cụ ạ. Hồ Tây là nơi đẹp nhất về phong cảnh, tâm linh, khí hậu... cũng là nơi được đầu tư lớn về hạ tầng, ở đây các VIP ở nhiều nhất. Nhưng quy hoạch thì sao: đường ngang ngõ dọc vẫn đường xe máy là chính, con đường vệ hồ lẽ ra là đẹp nhất VN thì chỉ đúng 1 làn xe chạy (tại sao nó không có chỗ cho làn oto riêng, làn xe máy riêng, làn xe đạp riêng và làn riêng cho người đi bộ thì mỹ mãn), các nhà ven đường này thì cơ bản chỉ để bán trà đá, nước mía.Nó là bô nhếch - ví dụ tiêu biểu cho quy hoạch HN.

biahoihanoi

Xe lăn
Chửi quy hoạch HN thì chửi mãi không hết được đâu. Nếu lấy một ví dụ về quy hoạch thể hiện sự tăm tối thì phải lấy khu vực xung quanh Hồ Tây cụ ạ. Hồ Tây là nơi đẹp nhất về phong cảnh, tâm linh, khí hậu... cũng là nơi được đầu tư lớn về hạ tầng, ở đây các VIP ở nhiều nhất. Nhưng quy hoạch thì sao: đường ngang ngõ dọc vẫn đường xe máy là chính, con đường vệ hồ lẽ ra là đẹp nhất VN thì chỉ đúng 1 làn xe chạy (tại sao nó không có chỗ cho làn oto riêng, làn xe máy riêng, làn xe đạp riêng và làn riêng cho người đi bộ thì mỹ mãn), các nhà ven đường này thì cơ bản chỉ để bán trà đá, nước mía.Nó là bô nhếch - ví dụ tiêu biểu cho quy hoạch HN.
Hồi làm cái đường ven hồ này em biết. Nếu đên bù cho các nhà lấn chiếm hô thì nhiều tiền quá nên họ làm đường lấn xuống hồ nên không dám làm to. Sợ làm to thì hồ còn bé tí nên chức năng đường này chỉ là ngăn các nhà xung quanh lấn chiếm hồ.

biahoihanoi

Xe lăn
Lên quận thì đc gì nhỉ. Cái mac thôi chứ đời sống có gì hơn đâu.
Hơn ở điện, đường, trường, trạm và địa chỉ nhà là phường... quận...nghe oai hơn xã...huyện....Cái khổ hơn thì quy định nhiều cái chặt hơn như xây nhà xin phép rồi nộp tiền thuế đất cao hơn...

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Sắp tới chỗ quái nào mả lên quận? Lên quận vẫn còn đun rơm, đường xá vẫn đầy phân trâu phân bò.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ soi lại Nam Từ Liêm nhé. Mới lên đc khoảng 5-6 năm thôi. :))
Thực ra trước khi lên quận và chia tác thành thành Nam Từ Liêm và Bắc Từ Liêm thì vốn dĩ huyện Từ Liêm cũng đã mạnh sẵn rồi. Nói chung là rất mạnh và lực, mặc dù sẽ có những cụ nói ui dời khi này khu kia còn cấy lúa cấy ngô nhiều.

cụ ở đây bàn luận, e lại tưởng cụ đi đâu, lâu ko thấy vào topic kia của em chơi cho rôm rả
cụ trường vốn thì e khuyên cụ cứ yên tâm mà ôm lâu dài, như e hẻo vốn quá đành chấp nhận bán lúa non
Chào bác, em bình thường vốn thôi ạ, nhưng k có việc gì thì cứ để đó thôi bác

Ghét Già Trâu

Xe tải
Em có mảnh đất bên hải bối. Thi thoảng qua ngó nghiêng mà chán. Ai đời sắp lên quận mà đường trục chính thôn toàn phân bò. Chả có tên đường số nhà vẹo gì. Đến mệt =))

nextlevel2019

[Tịch thu bằng lái]
Gia lâm chăc lên sớm

Feelingtonight

Xe tải
Em có mảnh đất bên hải bối. Thi thoảng qua ngó nghiêng mà chán. Ai đời sắp lên quận mà đường trục chính thôn toàn phân bò. Chả có tên đường số nhà vẹo gì. Đến mệt =))
Cụ để thêm 2-3 năm nữa xem. :)

Ghét Già Trâu

Xe tải
Cụ để thêm 2-3 năm nữa xem. :)
Thì em vẫn để mà. Em ko phải dân đầu tư chuyên nghiệp chỉ vất đấy thôi cụ.Quan điểm của em là kiểu gì 5 năm tới nó lên quận thì bèo cũng x2 so với lúc mua. Vẫn hơn lãi NH. Chỉ là mỗi lần qua nhìn đường làng chán vãi chày =))

redstone

Xe tải
Hồi làm cái đường ven hồ này em biết. Nếu đên bù cho các nhà lấn chiếm hô thì nhiều tiền quá nên họ làm đường lấn xuống hồ nên không dám làm to. Sợ làm to thì hồ còn bé tí nên chức năng đường này chỉ là ngăn các nhà xung quanh lấn chiếm hồ.
Thế mới nói là quy hoạch cụ ah, quy hoạch tốt thì đâu có chuyện lấn chiếm rồi cấp phép xây dựng như thế. Với cái hồ hội tụ đầy đủ yếu tố là hồ đẹp nhất, đắc địa nhất VN, chứa đầy lớp lang văn hóa, lịch sử mà làm cái hạ tầng thế rõ ràng nó làm mình cảm thấy nó tự ti, nhỏ bé. Bọn Sing có cái chỗ Clark Quay, quay ra ngã 3 con sông nhân tạo bé chỉ tầm gấp 2 lần sông Tô Lịch mà nó tôn lên là điểm checkin nổi tiếng, lần đầu em đến đây em lẩm bẩm: tuổi gì so với hồ Tây, hồ Gươm ở HN mà thằng nào cũng hẹn ra đó.Công nhận nó giỏi biến em Nở thành hoa hậu còn mình thì ngược lại.

namnv27

Xe máy
Lên quận thì đc gì nhỉ. Cái mac thôi chứ đời sống có gì hơn đâu.
Sao lên quận lại không được gì, lên quận thì nhiều cơ chế chính sách nó sẽ dễ dàng hơn, giữ lại được ngân sách nhiều hơn để phát triển cho quận, hạ tầng được đầu tư nhiều hơn, thu hút đầu tư nhiều hơn, Nam Từ Liêm lên quận có 10 năm mà nó đã thay da đổi thịt thế nào?, Các dự án rồi công trình phúc lợi sẽ được rót nhiều hơn, ban lãnh đạo quận cũng có quyền quyết định nhiều hơn, và còn nhiều cái nữa, kg thay đổi gì thì họ xét lên quận làm gì, nó giống việc tải sao một số thành phố được quy về trung ương quản lý ấy nó sẽ có nhiều cơ chế đặc thù hơn so với việc ở cấp dưới