[Funland] Update cuộc đua lên quận của 5 huyện Hà Nội

winnghiepdu

Xe điện
Giờ cụ không kiếm thì còn kiểm lúc nào nữa
Theo em tìm hiểu thì đất Đông Anh từ 2022 đến giờ nó trả xuống tí nào ý em là đất đấu giá lê xá đông hội vẫn 70 triệu một mét.

bocumang

Xe hơi
Theo em tìm hiểu thì đất Đông Anh từ 2022 đến giờ nó trả xuống tí nào ý em là đất đấu giá lê xá đông hội vẫn 70 triệu một mét.
Cụ vào làng Phương trạch, Tiên Dương mua đất trong làng ngõ ô tô rộng chút thì giá vẫn rẻ

bocumang

Xe hơi
Nhiều cụ cứ cay cú làm gì mở rộng kéo dãn dân là chủ trương đúng đắn của Đảng, bộ Chính trị giúp cho Hà Nội giảm quá tải và đời sống nhân dân nâng lên, các vùng ven đều phát triển hiện đại lên giờ có điều kiện mua sớm thì còn rẻ đến lúc nó đẹp rồi thì không còn giá rẻ nữa

hmkh7

Xe hơi
Nát hết mẹ nó thôn quê rồi. Làng xóm xẻ ra bán, chặt hết cây cối, phá hết ngõ xóm. Thanh niên có tiền mua PKL, moto phóng hết tốc độ...Dính quy hoạch khắp nơi. Già cả rồi mà giờ ngồi ngóng nó đền bù. Khéo lại mấy cái chung cư tái định cư thì đúng là...
trc em hay đọc các bài phóng sự về ng dân đc tiền đền bù đất, ng thì xây nhà hết tiền, thanh niên đua xe, tụ tập cờ bạc bóng bánh,.. rồi hết tiền. Tiếc cho họ ko biết tận dụng cơ hội đổi đời.

winnghiepdu

Xe điện
Mr . Khánh Huy sống gần đấy cụ có biết được giá khoảng bao nhiêu là hợp lý không cụ, cái đấu giá lê xá đó nhược điểm là bao quanh là làng với đồng ruộng mới có một cái nhà duy nhất xây thành ra sống ở tiện lợi như ở các khu đô thị khác nên em đang băn khoăn

Chỉnh sửa cuối:

mabu44

Xe tăng
Làng làng quy hoạch đấu giá đất để lấy tiền. Chỗ nào cũng đấu giá nhưng em thấy giá cao hay sao ấy mà mấy lần phải hủy đấu thầu. EU mới Mẽo lãi suất vẫn tăng thì rồi VN cũng ko thoát đc, làm ăn ko đc thì tiền đâu mà đầu tư. Giá cao quá dĩ nhiên là ko ai dám đấu thầu. Đất ĐA cũng đã là cao so với nhiều quận huyện khác rồi, nên bảo đầu tư chắc ít người dám liều. Còn có tiền mua để đấy thì auto sẽ có lãi thôi, đất HN thì sớm muộn cũng sẽ tăng.

avn

Xe điện
Dính quy hoạch làm đường , quy hoạch từ lâu lắm rồi, gọi là dự án con đường tâm linh để phát triển du lịch cho Cổ Loa.

Em mới update được thông tin của ông phó chủ tịch huyện là khả năng sẽ bỏ cái dự án này . Đằng sau nhà em sẽ xây một cái trường học , hôm trước cũng có người bên huyện xuống đo đạc khảo sát.
Giờ giá khu này bao nhiêu 1 m2 vậy cụ. Hồi năm 2021 có lần em hỏi thì giá chỉ tầm 25-28 tr/m2 nhưng thực sự cũng ko thấy ai bán. Còn vị trí phía dưới trường Cổ Loa không vào quy hoạch thấy chào bán 60-70 không biết có thật không. Thực sự mạn đó nếu không dính quy hoạch thì cũng ngon chả kém mạn gần cầu Đông Trù.

winnghiepdu

Xe điện
Khu đấy ngay đằng sau cái Eurowindow đúng không cụ , khu đất đấu giá đấy làm hạ tầng khá đẹp, vỉa hè to và rộng . Chỗ đấy mới làm được vài năm nay nên chưa có ai về ở nhiều đâu, chủ yếu là mua để đầu tư thôi. Cơ mà dạo này khu đấy bị thổi giá mạnh quá, cụ cẩn thận bị mua hớ . Cái khu liền kề của eurowindow hiện tại đang 90 triệu/m2 cả xây . Khu đấy giá trị thực hiện tại khoảng 50-60 triệu/m2 thôi.

Nó đây cụ, cả 3 miếng đấu giá nó cách cái trường học Ngô quyền tầm mấy trăm mét phải đi qua ruộng, cái nhà liền kề eurowindow em thấy nó toàn rao bán tầm 150 triệu/m.

avn

Xe điện
25 - 28 triệu là giá cũ rồi, giá đấy năm 2001 thì không ai bán đâu cụ , nhà em mua năm 2017 giá 24 triệu rồi . Cái khu phía dưới trường cấp 3 thì 60 - 70 là đúng rồi đấy, chỗ đấy ngay sát dự án Vinhomes Cổ Loa luôn ,vị trí đấy sau này cũng khá ngon cụ ạ.
Nếu quả thực sửa lại quy hoạch đó thì giá đất khu nhà cụ bay vút rồi. Thực sự em cũng thấy kì khi mà trước mặt mênh mông đồng ruộng ko nắn mà đi lấy sạch hàng mấy chục nhà để đền bù chết thôi. Cơ chế thật kì lạ mà ai cũng hiểu.

Giờ muốn mua đất mạn cầu Đông Trù giá tốt khó phết, ai cần bán đã bán rồi. Còn giờ toàn đòi giá cao quá. Đất trong làng Lại Đà mặt đường chính đòi 6x, 7x thì vãi lúa quá.

Chỉnh sửa cuối:

Dang Khang

Xe buýt
Nếu quả thực sửa lại quy hoạch đó thì giá đất khu nhà cụ bay vút rồi. Thực sự em cũng thấy kì khi mà trước mặt mênh mông đồng ruộng ko nắn mà đi lấy sạch hàng mấy chục nhà để đền bù chết thôi. Cơ chế thật kì lạ mà ai cũng hiểu.

Giờ muốn mua đất mạn cầu Đông Trù giá tốt khó phết, ai cần bán đã bán rồi. Còn giờ toàn đòi giá cao quá. Đất trong làng Lại Đà mặt đường chính đòi 6x, 7x thì vãi lúa quá.
Giá thế thì cao quá cụ à, đi thêm vài cây số nữa đến mấy xã gần đó đất trong làng thường có giá trên dưới 20tr/m2 thôi. Ngoài mấy lô mặt đường trung tâm thị trấn còn làm ăn được chứ phần lớn đất ĐA chỉ để ở, mua giá cao quá thì ngậm sâm hơi lâu đó cụ ah.

avn

Xe điện
Giá thế thì cao quá cụ à, đi thêm vài cây số nữa đến mấy xã gần đó đất trong làng thường có giá trên dưới 20tr/m2 thôi. Ngoài mấy lô mặt đường trung tâm thị trấn còn làm ăn được chứ phần lớn đất ĐA chỉ để ở, mua giá cao quá thì ngậm sâm hơi lâu đó cụ ah.
Em cũng nghĩ cò đất làm giá vậy, rồi nó bán ở mức 2/3 giá đó là ăn. Chứ còn mấy bác nông dân cứ theo giá đó mà hét thì cả đời không bán được. Đất trong làng không quy hoạch lộn xộn bỏ xừ, với lại dân trí phức tạp không hợp sống đâu.

Cám ơn cụ , căn bản là quy hoạch từ rất lâu rồi , các ông vẽ trên giấy thì cứ đẹp nhất mà vẽ , trong quá trình khảo sát cụ thể sẽ điều chỉnh lại cho đúng với thực tế . Trước mặt nhà em toàn đồng rộng , nó nắn 1 tí là được , nhà em cũng tính toán như thế nên mới xuống tiền để mua.
Chính như mạn mặt đường Đông Hội, nó không dính với làng nào, tách biệt, đường lớn lại có vỉa hè 2 bên như nhà cụ thì ở mới sướng. Chứ ở trong làng phức tạp mà chật chội.

anphudong

Xe buýt
Cùng với quá trình đô thị hóa khi ĐA lên quận thì lối sống làng xã dần thay đổi theo thị dân thôi. Điều này bởi cả chủ quan lẫn khách quan. Dân trong làng giờ đi làm ăn khắp nơi cũng nhiều nên nhận thức có thay đổi. Người nơi khác đến mua đất ngày càng đông và sống ở đó cũng làm cho cách sống khép kín sau lũy tre làng càng ngày càng mai một như đã từng xảy ra ở Cầu Giấy, Thanh Xuân, Nam, Bắc TL....
Nếu cụ nào thấy dân cư bao quanh mà soi mói nhiều thì khi làng xã có công việc gì mình bỏ ra ít công sức đóng góp là họ lại trân quý như BH ngay ý mà :D