Update ngã tư Trần Hưng Đạo - Bà Triệu (Hà Nội)

sylilave

Xe buýt
Lâu rồi cháu mới lại đi qua ngã 4 này. Trước đây có biển chỉ cho phép xe máy, xe đạp rẽ phải từ Trần Hưng Đạo sang Bà Triệu. Nhiều cụ không đọc hết biển nên bị cạp nong. Hiện nay, biển hiệu này đã được tháo dỡ, chỉ còn đèn xanh cho phép rẽ phải. Tuy nhiên, trên mặt làn đường này lại có vạch kẻ đường ca rô - hình như ô tô không được phép dừng, đỗ trên vạch kẻ đường này. Vẫn có nhiều cụ thấy có đèn xanh và không có biển quy định (đã tháo dỡ) cứ rẽ phải rồi lại bị cạp nong.

Sang phía đầu Bà Triệu, đã lắp đặt giải phân cách chia làn đường cho ô tô và xe máy. Nếu ô tô được phép rẽ phải thì khi nhập vào làn đường Bà Triệu sẽ phải đi cắt mặt dòng xe máy, ô tô di chuyển từ hướng bờ Hồ đến. Nếu cụ nào lỡ quá đà đến chớm đầu giải phân cách không sang làn ô tô được, phải tiếp tục đi theo làn xe máy thì lại càng có lỗi. Do đó, theo cháu, tuy biển đã tháo dỡ, thêm vạch kẻ đường mới thì vẫn chỉ cho phép xe máy, xe đạp rẽ phải mà vẫn cấm ô tô.

Mong các cụ lưu ý mà tiết kiệm chi phí lưu thông đường bộ.

contrai9x

Xe tải
Lâu rồi cháu mới lại đi qua ngã 4 này. Trước đây có biển chỉ cho phép xe máy, xe đạp rẽ phải từ Trần Hưng Đạo sang Bà Triệu. Nhiều cụ không đọc hết biển nên bị cạp nong. Hiện nay, biển hiệu này đã được tháo dỡ, chỉ còn đèn xanh cho phép rẽ phải. Tuy nhiên, trên mặt làn đường này lại có vạch kẻ đường ca rô - hình như ô tô không được phép dừng, đỗ trên vạch kẻ đường này. Vẫn có nhiều cụ thấy có đèn xanh và không có biển quy định (đã tháo dỡ) cứ rẽ phải rồi lại bị cạp nong.

Sang phía đầu Bà Triệu, đã lắp đặt giải phân cách chia làn đường cho ô tô và xe máy. Nếu ô tô được phép rẽ phải thì khi nhập vào làn đường Bà Triệu sẽ phải đi cắt mặt dòng xe máy, ô tô di chuyển từ hướng bờ Hồ đến. Nếu cụ nào lỡ quá đà đến chớm đầu giải phân cách không sang làn ô tô được, phải tiếp tục đi theo làn xe máy thì lại càng có lỗi. Do đó, theo cháu, tuy biển đã tháo dỡ, thêm vạch kẻ đường mới thì vẫn chỉ cho phép xe máy, xe đạp rẽ phải mà vẫn cấm ô tô.

Mong các cụ lưu ý mà tiết kiệm chi phí lưu thông đường bộ.
Kụ viết đoạn này cháu chưa hiểu lắm! Có nghĩa là ngày trước ở đó chỉ có biển đèn đỏ xe máy xe đạp đc phép rẽ phải nhưng bây h đã thay thành biển đèn xanh các phương tiện đc rẽ phải hả kụ?

Thế chỗ ấy lưu thông từ THĐ muốn rẽ phải sang BT thì vẫn dừng ở là giữa (Vì là trong cùng như kụ nói là có vạch xương cá) chờ đèn xanh rồi mới rẽ đúng ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

kingnachi

Xe đạp
Em đi qua đoạn này vẫn thấy có đèn xanh cho phép rẽ phải mà bác? Em thấy sau khi bỏ biển "Đèn đỏ xe máy, xe đạp được phép rẽ phải" thì đoạn đường này đi như đoạn rẽ từ Lê Duẩn sang Trần Nhân Tông: ô tô đi vào làn xương cá khi muốn rẽ phải chứ ạ?

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đi qua đoạn này vẫn thấy có đèn xanh cho phép rẽ phải mà bác? Em thấy sau khi bỏ biển "Đèn đỏ xe máy, xe đạp được phép rẽ phải" thì đoạn đường này đi như đoạn rẽ từ Lê Duẩn sang Trần Nhân Tông: ô tô đi vào làn xương cá khi muốn rẽ phải chứ ạ?
Cụ chủ nhầm lẫn 1 chút, còn cụ này nói chuẩn

vam

Xe buýt
đấy các cụ cứ chửi cái biển không giống ai. Giờ nó bỏ đi rồi thể nào cũng ăn lỗi đi vào làn xe máy sau khi rẽ phải (vì có phải dễ mà cắt cả loạt xe để sang làn ô tô để đi đâu). Em dự mỏ vàng này bây giờ mới bắt đầu thu hoạch.

hungstarwar

Xe tải
Em bị cạp nong đớp chỗ này hồi còn biển chỉ dẫn. Em nhà quê xuống phố cứ tưởng nó như trên quê em: đèn mũi tên xanh là rẽ phải. Đến lúc bị đớp mới thấy nó tiến bộ văn minh hơn quê em nhiều quá, đã đèn mũi tên xanh rẽ phải rùi còn chua thêm cái biển chỉ cho xe đạp xe máu rẽ. Dc cái các anh linh động cho giải quyết nhanh!

Ericsson337

Xe buýt
Bây giờ rẽ thoải mái đi các cụ à, khi rẽ sang BT thì cứ từ từ nhập làn ô tô là ổn mà các cụ nhớ một câu này nhé "HÀ NỘI KHÔNG VỘI ĐƯỢC ĐÂU"

drumer

Xe tăng
chỗ này tốt nhất là cứ dừng làn ngoài,đợi đèn xanh rùi đi(với 4B) vì chả có biển phân làn hay vạch kẻ phân làn nên dừng bên nào cũng đc,chứ rẽ phải mà phải cắt dòng xe máy đi thẳng còn khổ hơn,nguy hiểm nữa.

coolPC

Xe tải
Website
www.facebook.com
Ý cụ chủ là đèn đỏ các phương tiện vẫn được rẽ phải, NHƯNG 4B THÌ VẪN PHẢI ĐỖ Ở LÀN GIỮA VÌ LÀN TRONG CÙNG CÓ VẠCH VÀNG CẤM Ô TÔ dừng đỗ ở đây, phải không cụ chủ????

sylilave

Xe buýt
Kụ viết đoạn này cháu chưa hiểu lắm! Có nghĩa là ngày trước ở đó chỉ có biển đèn đỏ xe máy xe đạp đc phép rẽ phải nhưng bây h đã thay thành biển đèn xanh các phương tiện đc rẽ phải hả kụ?

Thế chỗ ấy lưu thông từ THĐ muốn rẽ phải sang BT thì vẫn dừng ở là giữa (Vì là trong cùng như kụ nói là có vạch xương cá) chờ đèn xanh rồi mới rẽ đúng ko ạ?

Bỏ biển những vẫn giữ đèn xanh rẽ phải và xe máy, xe đạp vẫn được rẽ. Ô tô muốn rẽ phải thì chờ ở làn giữa. Cháu dự là như vậy.

@cụ contrai9x: em nghĩ ý cụ chủ thớt là bây giờ không còn biển gì nữa, chỉ rẽ phải theo tín hiệu đèn [FONT=&quot]➡[/FONT] này thôi ạ

Ý cụ chủ là đèn đỏ các phương tiện vẫn được rẽ phải, NHƯNG 4B THÌ VẪN PHẢI ĐỖ Ở LÀN GIỮA VÌ LÀN TRONG CÙNG CÓ VẠCH VÀNG CẤM Ô TÔ dừng đỗ ở đây, phải không cụ chủ????

Chỉ cho xe máy, xe đạp.

đấy các cụ cứ chửi cái biển không giống ai. Giờ nó bỏ đi rồi thể nào cũng ăn lỗi đi vào làn xe máy sau khi rẽ phải (vì có phải dễ mà cắt cả loạt xe để sang làn ô tô để đi đâu). Em dự mỏ vàng này bây giờ mới bắt đầu thu hoạch.

Cụ nói chuẩn.

Tribute

Xe container
Nó bỏ biển "đèn đỏ xe đạp, xe máy được phép rẽ phải" kia có nghĩa là tất cả các phương tiện đi theo đèn tín hiệu. Đèn mũi tên rẽ phải xanh hoặc đèn tròn xanh đều được rẽ phải chứ lỗi gì hả cụ chủ.

xe_muon

Xe hơi
Không lỗi gì, em rẽ rồi, nhưng hôm đó không có xxx.

sylilave

Xe buýt
Nó bỏ biển "đèn đỏ xe đạp, xe máy được phép rẽ phải" kia có nghĩa là tất cả các phương tiện đi theo đèn tín hiệu. Đèn mũi tên rẽ phải xanh hoặc đèn tròn xanh đều được rẽ phải chứ lỗi gì hả cụ chủ.
Vạch kẻ trên mặt đường ở làn đó không cho phép ô tô đi vào (?) cụ ạ.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nếu có vạch xương cá thì em nghĩ là cứ đi thôi ai cho dừng nhỉ, hơi bất tiện đoạn chuyển qua làn xe máy với ô tô thôi, cụ rẽ xong xi nhan tiếp đi qua làn xe máy rồi quay vào làn ô tô cũng được, không sai luật và cũng thuận đường

windingroad

Đi bộ
cái vạch xương cá này buồn cười lắm, có lần e đi qua ngã tư hướng Lê Văn Lương -Láng Hạ (chỗ chân cầu vượt), e đang đi làn giữa, đèn xanh e chuyển sang làn ngoài cùng (bên phải) chỗ vạch xương cá và đi thẳng thì XXX trẻ chỉ cạp nong vào mặt với 2 lỗi:
+ Vượt phải
+ Vạch xương cá chỉ được phép rẽ phải, không đc đi thẳng ;))
Lại mất 10 phút trà đá lý sự với các chú ý mới đc đến cơ quan

chailang

Xe tải
nhà cháu vừa đi hôm CN, các cụ cứ đi vào làn xương cá rồi rẽ phải phình phường k cần để ý đến đèn đóm nữa, 3x đứng nhìn thoải mái nhưng cẩn thận khi cắt sang làn ô tô bên Bà Triệu là okie ợ, tất nhiên là các cụ đi thẳng thì phải nhìn đèn và k đc dừng trên làn xương cá rùi.

Chỉnh sửa cuối: