Thảo luận Update Sync 3 từ software version 2.3 lên software version 3.0

luckyhiro

Xe điện
Hehe vậy chắc bug của bản leak rồi, build thì chắc đến 99% là Official khác Leak, lát em ra ngó thử!
Có cách nào reset mạnh hơn k cụ nhỉ, e nghịch nhiều giờ xe nó k lưu gì sau khi tắt máy. Mỗi lần mở lại nó lại hỏi các kết nối tùm lum, đã kết nối dthoai cũng như đang nghe nhạc dở ở usb nó cung k nhớ, mở lại là lại chạy Radio lè xè @@

tuanjuninho

Xe máy
=> bản office ko bị, bản leak off rồi nó vẫn hiện :D

Trước e chỉ bị mỗi cái thông báo thôi, chỉ cần không là dc. Giờ e nghịch về lại ver 2.2 officce để lên lại Ver 3.0 office theo hướng dẫn ở đây mấy lần k dc

Bg nó k lưu gì cc ạ, mỗi lần nổ máy nó lại hiện như lần đầu tiên, hỏi kết nối tùm lum: có cập nhật tự động hay ko, có kết nối wifi ko @@
E đang tìm lại bản khác để chạy lại xem sao.
Của e đang là bản v3.0-build 17194.

Master Reset mấy lần vẫn k dc T.T
Mình up bản leak, nhưng chỉ cần tắt Auto update là hết, chẳng hiện pop up gì cả. Mọi thứ chạy ổn định. KO biết cụ down bản leak ở đâu? và đang dùng đt gì?

luckyhiro

Xe điện
Mình up bản leak, nhưng chỉ cần tắt Auto update là hết, chẳng hiện pop up gì cả. Mọi thứ chạy ổn định. KO biết cụ down bản leak ở đâu? và đang dùng đt gì?
E đang dùng bản leak 3.0 17194 và dthoai Sony Xzs. hay do e Master Reset nên nó bị vậy nhỉ, đã mở wifi và tìm cập nhật xong rồi mà nó vẫn bị như vậy. :(

j23

Xe container
Xế của Cụ loại gì ạ?

tuanjuninho

Xe máy
E đang dùng bản leak 3.0 17194 và dthoai Sony Xzs. hay do e Master Reset nên nó bị vậy nhỉ, đã mở wifi và tìm cập nhật xong rồi mà nó vẫn bị như vậy. :(
Vậy giống bản mình đang dùng => Ko phải do Master Reset nhé, bạn chú ý chỉ cần tắt Automatic systems update. Mình check kỹ rồi.

luckyhiro

Xe điện
Vậy giống bản mình đang dùng => Ko phải do Master Reset nhé, bạn chú ý chỉ cần tắt Automatic systems update. Mình check kỹ rồi.
Bây giờ nó còn bị như này: Sau khi tắt máy là chả lưu lại gì cụ ạ, mở máy lên là lại phải kết nối lại dt cũng như dò lại nhạc trong usb, vì mở lên là nó mở Radio mặc dù trước đó đang nghe nhạc ở usb. :(. Hay là có cục pin nào đó giống cục ở Main của máy tính k cụ, hết pin là chả lưu gì nữa ?

j23

Xe container
Sau khi lên bản leak rồi mới bị, thì em nghĩ là do build này chưa chuẩn thôi, nãy giờ ngó thêm nhưng chưa tìm thêm đc thông tin gì giúp cụ :(

tuanjuninho

Xe máy
Bây giờ nó còn bị như này: Sau khi tắt máy là chả lưu lại gì cụ ạ, mở máy lên là lại phải kết nối lại dt cũng như dò lại nhạc trong usb, vì mở lên là nó mở Radio mặc dù trước đó đang nghe nhạc ở usb. :(. Hay là có cục pin nào đó giống cục ở Main của máy tính k cụ, hết pin là chả lưu gì nữa ?
Nói đến việc này, cụ phải đi kiểm tra quả ắc quy của cụ đi, hỏng thì chưa hỏng nhưng mình nghĩ khả năng là lưu điện kém

huyanh07

Xe buýt
Nói đến việc này, cụ phải đi kiểm tra quả ắc quy của cụ đi, hỏng thì chưa hỏng nhưng mình nghĩ khả năng là lưu điện kém
Theo như cụ thì em cũng cho là 1 ý tham khảo, nhưng em thấy là ngay như MasterReset mà không về được bản base thì phải nghĩ đến lỗi update. Cụ luckyhiro update từ nguồn xe RS thị trường Mỹ nó khác với các thị trường khác, chưa kể update sai phiên bản. Ngay trong forum RS cũng có cảnh báo việc update này là không phổ thông cho các cộng đồng khác. Cụ luckyhiro sẽ phải từ từ nghiên cứu thôi, =))

luckyhiro

Xe điện
Theo như cụ thì em cũng cho là 1 ý tham khảo, nhưng em thấy là ngay như MasterReset mà không về được bản base thì phải nghĩ đến lỗi update. Cụ luckyhiro update từ nguồn xe RS thị trường Mỹ nó khác với các thị trường khác, chưa kể update sai phiên bản. Ngay trong forum RS cũng có cảnh báo việc update này là không phổ thông cho các cộng đồng khác. Cụ luckyhiro sẽ phải từ từ nghiên cứu thôi, =))
MasterReset chỉ là xóa cài đặt và các kết nối thôi cụ. :D

luckyhiro

Xe điện

luckyhiro

Xe điện

tuanjuninho

Xe máy
E có đèn báo bình mà, lúc nào cũng 14v :D
E sợ nó lưu chỗ khác ấy, như kiểu cục pin main PC :D
chốt luôn là ko phải có cục pin lưu chỗ khác như pin CMOS máy tính nhé.
Mình có lần cũng bị hiện tượng gần giống bạn (nhưng lúc chưa update lên bản 3.0) ra kiểm tra báo ắc quy có vấn đề. Thay ắc quy cái hết luôn

luckyhiro

Xe điện
chốt luôn là ko phải có cục pin lưu chỗ khác như pin CMOS máy tính nhé.
Mình có lần cũng bị hiện tượng gần giống bạn (nhưng lúc chưa update lên bản 3.0) ra kiểm tra báo ắc quy có vấn đề. Thay ắc quy cái hết luôn
Èo, nhưng e vẫn đề nổ bt mà cụ nhỉ . Mai e đi check thử xem sao. Tks cụ nhiều :D

tuanjuninho

Xe máy
Èo, nhưng e vẫn đề nổ bt mà cụ nhỉ . Mai e đi check thử xem sao. Tks cụ nhiều :D
Chuẩn luôn cụ, việc để nổ vẫn bt, nhưng hệ thống sync sẽ bị ảnh hưởng. Theo mình nghĩ máy tính sẽ phân tích và ưu tiên việc gì quan trọng hơn. Nếu cụ đề nổ thấy hình ắc quy hiện lên thì khả năng lớn là đúng như mình đoán

luckyhiro

Xe điện
Chuẩn luôn cụ, việc để nổ vẫn bt, nhưng hệ thống sync sẽ bị ảnh hưởng. Theo mình nghĩ máy tính sẽ phân tích và ưu tiên việc gì quan trọng hơn. Nếu cụ đề nổ thấy hình ắc quy hiện lên thì khả năng lớn là đúng như mình đoán
Đề nổ bt cụ ạ, k thấy vấn đề gì bất thường.