Thảo luận Ưu nhược điểm Tucson

Thắng ND TD

Xe đạp
Sao em làm như cụ bảo nhưng cửa gió hàng ghế sau vẫn yếu cụ ạ, mụ vợ cứ kêu suốt là phía sau nóng, có bác nào có cách khắc phục cừa gió hàng ghế sau yếu không ạ. Em bật mức gió 2 để chế độ thổi thằng mặt thì 2 cửa gió chính giữa phía trên mạnh và mát lạnh nhưng 2 cửa gió 2 bên và phía sau yếu lắm ạ. Cảm ơn các bác :)
Vậy thì có 2 cách cho cụ đây: 1. Cụ bảo mụ vợ cụ lên ngồi ghế lái. 2. Cụ sắm thêm cái quạt cây..haha

trandangbk

Xe đạp
Tôi hồi mua xe cũng chạy thử CRV nhưng thấy ồn và đi có phần hơi cứng, ko mượt êm như Santafe hoặc Tucson. Tucson bản facelift này đã có nhiều cải tiến hoàn chỉnh hơn. Tôi lấy lúc đó ra biển tròn 1 tỷ (Saigon) bây giờ thấy nói còn bớt nhiều hơn! Đáng cân nhắc vì cái giá. Tôi về chỉ gắn thêm mỗi cái camera hành trình, cảm biến áp xuất lốp, và mở Android Auto của màn hình chính, còn lại thì đã đủ. Cruise control cũng là kiểu thông minh có speed limit rồi, ko giống santafe đời trước tôi đi.
[/QUOTETuc mới có speed limit à cụ

Thắng ND TD

Xe đạp
Các cụ cao nhân cho em hỏi tẹo. Màn hình Tucson 2020 em đã kết nối được Androi Auto nhưng không có youtube. Cụ nào biết chỉ em với....

thuyot239

Đi bộ
Các cụ cao nhân cho em hỏi tẹo. Màn hình Tucson 2020 em đã kết nối được Androi Auto nhưng không có youtube. Cụ nào biết chỉ em với....
Mình nâng cấp phần mềm AVN của Tucson2020, cũng kết nối được Androi Auto, chỉ có mấy app của Google mà không có Youtube. Hình như do bản Android của điện thoại Note 8 của mình mới là 9.0

lamtac1990

Đi bộ
Mình nâng cấp phần mềm AVN của Tucson2020, cũng kết nối được Androi Auto, chỉ có mấy app của Google mà không có Youtube. Hình như do bản Android của điện thoại Note 8 của mình mới là 9.0
theo em biết thì đt phải root mới thêm đc youtube vào bác ạ

lamtac1990

Đi bộ
em mới lấy tuc 2020 khi tắt máy ấn start stop nó kêu cạch 1 phát ( theo em hiểu như kiểu ngắt rơ le). Nhưng hôm qua em ấn thì thấy im re, hệ thống điện vẫn tắt bình thường, không thấy kêu tạch. Vậy kêu hay không kêu là bình thường ạ??

autorandom

Xe đạp
em mới lấy tuc 2020 khi tắt máy ấn start stop nó kêu cạch 1 phát ( theo em hiểu như kiểu ngắt rơ le). Nhưng hôm qua em ấn thì thấy im re, hệ thống điện vẫn tắt bình thường, không thấy kêu tạch. Vậy kêu hay không kêu là bình thường ạ??
Có khả năng là tiếng relay của hệ thống đèn auto. Bác xem lúc kêu cạnh thế đèn có sáng không nhé.

Tuanvuquang

Xe máy
E mới lấy được tháng thì có cảm nhận sau. Xe e bản 2.0 xăng đb. Không biết các bác có thấy thế không. E mới đổi từ morning lên nên gà mờ mong các bác chỉ giáo
1. Lúc đầy chạy xe thấy mùi ống xả hơi khét khét. Giờ đỡ hơn rồi.
2. khi đạp Ga tăng tốc một đoạn ngắn xong nhả hết chân ga để lăn tự nhiên thì thấy được đọan thì xe gìm lại. đang đi morning chuyển sang k quen lắm
3.Chìa khoá bấm mở khoá cửa không được xa như morrning cũ. Chắc chỉ được tầm 20m đổ lại.
4. Điều hoà sau gió yếu nhưng có độ lạnh
5. Cửa trước bên phụ khi chạy chỉ cần gạt tay nắm cửa là có thể mở cửa không cần gạt lẫy khoá.
6. Đồ nhựa trong xe dễ xước.
Cảm nhận qua hơn 1000 km thấy vậy. Xin được các bác chỉ giảo thêm

moongket

Xe điện
em có nhu cầu tuscon 2.0 đặc biệt xăng ở hà nội màu trắng
cụ nào showrooom có giá tốt nhất em xin nhé thanks

ncs67

Xe tăng
Tucson không biết giá thực tế bán ra bh thế nào chứ giá niêm yết không hấp dẫn bằng Toyota cross chất hơn nhiều.

autorandom

Xe đạp
Tucson không biết giá thực tế bán ra bh thế nào chứ giá niêm yết không hấp dẫn bằng Toyota cross chất hơn nhiều.
Em thấy bác có nhầm lẫn gì không. Nhìn cái list trang bị của Tucson + mức giá đấy mà bác khen Cross thì em nghĩ bác thích thương hiệu Toy.

thuyot239

Đi bộ
Tháng Ngâu vừa rồi, giá Tucson xăng đặc biệt giảm còn khoảng 828 triệu. Nếu theo giá niêm yết thì chắc nhiều người chọn Cross.

Chỉnh sửa cuối:

funtodrive

Xe hơi
Túc có 1 nhược điểm là đèn lùi rất tối. Buổi tối lùi xe nhìn qua gương chiếu hậu hoàn toàn ko thấy gì, chỉ có camera lùi còn thấy mờ mờ... giữ phanh tay xuống nhìn cả 2 đèn lùi đều hoạt động.

Mr_truong

Đi bộ
Bác sale nào gửi em giá tuc 20 bản dầu cao nhất cho e với ạ. E ở hà nội.

tamock

Xe tăng
Em thấy Cross hơi bé, như là phiên bản ăn theo nhưng không tới của RAV4 vậy. Kích thước dở dở ương ương, so với Kona hợp hơn.

phuongnight

Xe tải
bản turbo , bản dầu của tuc máy khoẻ gấp 1,5 lần Cross.
Bản xăng 2.0 thì tôi cũng chọn Cross.
Cross mấy khách mua xe lần đầu , chưa đi nhiều xe sẽ thik vì thương hiệu mạnh , hình thức ổn.

hung12a1

Xe đạp
Hôm nay e cọc túc dầu rồi, có mấy điểm khen:
1. Hộp số 8 cấp nên vào số mượt, không cảm nhận được lúc sang số
2. Cảm giác chạy đầm xe hơn bản xăng, và e nói thật là nó không bị ì như tuc dầu đời cũ e từng đi thử của ông anh
3. Khung gầm + nhún tốt hơn con CX5 e vừa bán. (Từ giờ không bao giờ mua Mazda nữa, khung gầm và vỏ rất chán, da thì hay nhăn và bị rách, ghế sau không ngả được đau lưng thấy mẹ luôn => nên bảo sao mất giá nhanh. Các cụ mới chỉ đi Mazda nên cứ nghĩ Mazda nó tốt, phải đi thử xe khác nữa mới biết là mua Mazda là sai lầm)

CuongDM

Xe tải
2. Cảm giác chạy đầm xe hơn bản xăng, và e nói thật là nó không bị ì như tuc dầu đời cũ e từng đi thử của ông anh
3. Khung gầm + nhún tốt hơn con CX5 e vừa bán. (Từ giờ không bao giờ mua Mazda nữa, khung gầm và vỏ rất chán, da thì hay nhăn và bị rách, ghế sau không ngả được đau lưng thấy mẹ luôn => nên bảo sao mất giá nhanh. Các cụ mới chỉ đi Mazda nên cứ nghĩ Mazda nó tốt, phải đi thử xe khác nữa mới biết là mua Mazda là sai lầm)
Chuẩn cụ, mazda VN ngày càng tệ

funtodrive

Xe hơi
Hộp số thì em vẫn nghĩ đường VN chỉ cần 6 cấp là ngon. Em thấy đang đi chậm khoảng 15-20km giờ mình đạp lên để vượt chẳng hạn, rồi lại phải bỏ chân ga ngay máy nó ồ lắm, có lẽ nó phần mềm nó ko kịp hiểu nên nó ko dồn số về hay thế nào đó. Có mỗi nước ga đấy em thấy chưa ổn. Còn nếu lên từ từ thì nó ngọt, và vọt. :)