Ưu và nhược điểm của xe Getz

minhdzo

Xe máy
em đi Getx trời mưa to có hiện tượng này.. máy cứ lịm dần đi phải ga to cho vòng quay lên 3000-3500 xe mới tiếp tục chạy được và không bốc (cho dù không bị ngập ống xả).
Đi đường lúc đó thỉnh thoảng cũng thấy mấy em kia morning chết mày nằm đó.. không biết là hiện tượng gì?
có bác nào biết chỉ giáo..

nambombom

Xe buýt
Thôi đừng mua Getz cụ ợ. Cố lên tí nữa mua em cao cấp hơn mà đi. Em khuyên cụ chân thành đấy.

anhtho

Xe ngựa
em đi Getx trời mưa to có hiện tượng này.. máy cứ lịm dần đi phải ga to cho vòng quay lên 3000-3500 xe mới tiếp tục chạy được và không bốc (cho dù không bị ngập ống xả).
Đi đường lúc đó thỉnh thoảng cũng thấy mấy em kia morning chết mày nằm đó.. không biết là hiện tượng gì?
có bác nào biết chỉ giáo..
Cụ đi kiểm tra đi. Getz nhà em đi mưa to thoải mái (không ngập nhá). Hôm vừa rồi mưa rất to em đi ra sân bay mà em có thấy gì đâu, gạt nước phải đặt mức cao nhất mới nhìn rõ đường. Mà Getz công nhận đi đường trường sướng phết (so với các loại nhỏ tương đuơng). Em mới đi Đà nẵng về, mọi người vui vẻ không kêu mệt mỏi gì, tính đường trường là 6 L cho 100km. Bản thân con Getz cũng khá nặng: 993kg chưa kể phụ tùng sửa, lốp dự phòng và xăng nên đi đầm hơn KM.
Tất nhiên, nếu có điều kiện, em sẽ đổi xe lớn hơn. Trước mắt, em vẫn hài lòng với em nó.
Nếu các xe bị chết máy hoặc lịm máy khi trời mưa to mà không phải do ngập nước, các cụ kiểm tra dây cao áp và các chấu điện có bị lỏng tiếp xúc hoặc ngấm ướt hay kô. Em nghĩ đó là những lý do chủ yếu.

Chỉnh sửa cuối:
Kính chào các bác! Em là thành viên mới đang muốn tìm mua một xe Getz, chẳng biết hỏi ở đâu vậy các bác có kinh nghiệm làm ơn tư vấn cho em về ưu nhược điểm của xe này với ạ:
- Thân vỏ, độ ồn.
- Tiêu thụ nhiên liệu.
- Phụ tùng thay thế.
- .....
Em xin cảm ơn các bác nhiều nhiều!
em đi getz 1.4.AT.nhập khẩu châu âu.em mua năm 2009.em cũng lái rất nhiều xe nên em nhận xét vô tư rằng
uu điểm: lúc em mua không quá đắt (22,7 k obama_1 obama lúc đấy 17.5)xe nhập nguyên chiếc nên sơn din rất đẹp(vợ 2 em rất lòe loẹt - mầu đỏ cơ) xe vít lên cũng bốc và cảm thấy body cứng cáp và đầm phết.100km không bị lắc.h e đi2 vạn rùi chưa phải thăm khám cho vợ 2 lần nào.nó chung em thấy ok.
nhược điểm: xe em AT nên hơi ăn xăng 8 l/ cao tốc.nội thành tầm 9l.xe đi bị ồn.không quá ầm ĩ nhưng 100km cũng ù ù trong tai.với tầm tiền thế này em thấy .getz uu điềm nhiều hơn nhược điểm mà máy móc bền ra phết.bác múc đi.em chân thành đấy.bÁC đừng giây với dòng ít xiền của bọn đai-u.dòng đấy nát nhìn gớm lắm.mà máy yếu xìu.h con LA LÓT chỉ để học lái thôi.

352

Xe hơi
Em mua Getz được gần 1 năm rồi mà chỉ thấy nó có nhược điểm duy nhất là ngồi không ngon bằng BMW :D

anhtho

Xe ngựa
Em mua Getz được gần 1 năm rồi mà chỉ thấy nó có nhược điểm duy nhất là ngồi không ngon bằng BMW :D
Em chưa được ngồi BMW như cụ, nhưng đã ngồi Mẹc rồi và công nhận Getz cũng không bằng Mẹc.
Tầm tiền để mua xe nhỏ thì Getz là lựa chọn tốt đấy ạ. Bởi thế nên Getz bây giờ có giá ra phết !

billnantes

Xe container
xe Getz ngày xưa thì đúng là ngon,bổ,rẻ .......còn giá xe Getz bây h thì em mua Morning SLX 2011 đi cho nó nhàn .............(mặc dù em đã từng đi getz )

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cũng đang đi Gệt 1.1MT đây. Cảm nhận là dễ luồn lách, đường xấu khá ồn, tiết kiệm xăng, âm thanh bình thường, chi phí bảo dưỡng thay thế rẻ, máy êm, đóng 100-120 cảm giác như ngồi trên võng (hê hê). Đè em nó gần 2 năm rồi cảm nhận của em là chấp nhận được.

anhcusat

Xe tải
E cũng thấy hơi ồn, nghe bảo Laser ồn hơn nhiều thì cũng khiếp.
Chi phí vận hành nhiên liệu: ngon
Nói chung e thích e nó vì e nó giữ giá (ko muốn nói là bán lại là có lãi) :))

Trần Chân

Xe buýt
Em kéo thớt này lên

Em đang băn khoăn có nên gửi con Getz cỏ của em vào hầm ko. Tháng mấy 1.2tr so với đang để ngoài trời 0 đồng. Cơ mà nhiều lúc mưa gió nhìn em nó cũng thương thật :(

Em ít đi nên toàn để xe ở nhà. Đi xe máy cho nhanh.

Theo các cụ thì thế nào?

0914014354

Xe điện
Iêm cũng thử 120 rồi , vẫn ổn định .
Nhưng test com mn tới gần sát 110 là e thấy có vẻ ko nên lên nữa ...chắc tại cảm giác e kém và dát ...
Em cũng đang đi Gệt 1.1MT đây. Cảm nhận là dễ luồn lách, đường xấu khá ồn, tiết kiệm xăng, âm thanh bình thường, chi phí bảo dưỡng thay thế rẻ, máy êm, đóng 100-120 cảm giác như ngồi trên võng (hê hê). Đè em nó gần 2 năm rồi cảm nhận của em là chấp nhận được.