V/v chia hạng cho VOC2012

Trạng thái
Thớt đang đóng

lamchieu

Xe hơi
Website
www.taybacgroup.com.vn
Tổng hợp tất cả các mong muốn em có demo như sau:

1-Hạng Xe Nguyên Bản giới hạn : max 33'' - không tời .
-Nhất hạng xe nguyên bản ( overall )-Nhì-Ba
-Nhất hạng >3.0 ( hơn 4 xilanh)
-Nhất hạng <3.0 ( 4 xilanh)
-Nhất hạng Bán tải
-Nhất hạng xe cổ
-Nhất hạng Crossover

Như các bác nhìn vào các giải , ta thấy thực chất có 5 phân hạng , 5 phân hạng này tranh đấu dành giải giá trị nhất Overall. Giải phân hạng được đưa ra khi có ít nhất 2 xe thuộc 1 phân hạng tham gia. ( ví dụ có Escape và GLK tham gia sẽ có giải Crossover)
Theo bác thì dung tích xy lanh càng lớn thì càng có lợi hay ngược lại? Nếu >3.0 mà thành tích kém hơn <3.0 mà vẫn có giải thì nực cười lắm. Vậy em đề nghị bỏ giải "Nhất hạng >3.0" đi, cái gì không có lợi thế thì mới khuyến khích bằng cách cho thêm giải chứ.
Hạng offroad cũng vậy, bỏ >3.0 đi.

Và cả giải xe cổ nữa, không cần khuyến khích ở đây, đã chơi thì phải có xe đủ chất lượng để chơi, nên cổ hay không cổ gì thì như nhau hết. Bớt giải đi cho đỡ nhức đầu.

Và em đề nghị giải Xe nguyên bản thì giới hạn gai lốp, tối đa là MT, không dùng Extreme.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@lamchieu : xe động cơ đi kèm trọng lượng lớn tất nhiên lợi thế hơn ở đường không cần dùng tời, tuy nhiên đụng đến dùng tời xe nhỏ lại lợi thế.Vào đường sống trâu chẳng hạn, xe bé tý như Vitara lại ưu thế vượt trội.
Tùy theo đường mà các xe có các lợi thế khác nhau.Mer G 55 độ full chắc gì ăn được Samurai 1100cc trong giải offroad?
Thế nên mới chia giải để không phụ thuộc vào việc thiết kế đường .Như ta đã biết năm ngoái thiết kế đường là công việc vô ích bởi thời tiết phá tan mọi ranh giới.

Giải ''xe cổ'' hay '' xe quân sự '' nên có để các bác Jeep hay Uaz yên tâm tranh đấu với nhau.

Chỉnh sửa cuối:

lamchieu

Xe hơi
Website
www.taybacgroup.com.vn
@bác Gaz: Nếu như vậy thì nhỏ hay lớn thì không có lợi thế tuyệt đối, vậy nên em đề nghị bỏ luôn cái giải chia theo dung tích đi.
Ví dụ như xe Land70, cùng xác nhưng nhiều loại động cơ, trọng lượng không thay đổi đáng kể (không bằng ba cái thứ linh tinh mà mình chất lên xe hay hàn dính vào khung), rõ là loại dung tích lớn thì ngon hơn nhưng thành tích kém hơn <3.0 mà vẫn được giải >3.0 thì buồn cười, nhất là tên Land70 dung tích nhỏ hơn lại thua Samurai 1.1 nên không có giải <3.0!

Và giải xe cổ cũng bỏ luôn cho cơ cấu đơn giản.

phanlg

Xe đạp
Theo em thi đấu off road là một môn thi tay lái vượt địa hình cái xe chỉ là công cụ hỗ trợ;
nên phân hạng thi đấu loại trung bình trở xuống và loại đỉnh cao thế là hợp lý rồi.
nếu btc phân loại xe cổ thì cũng khó; VD xe UAT sản xuất 1992 xếp vào loại quân sự cổ
trong khi đó ; Mẹc G hoặc Defender sản xuất từ năm tám mấy và loại đó cũng dành cho quân sự ..
FJ có loại sản xuất năm bẩy mấy cũng có xếp loại xe cổ đâu??
Xe bán tải TOYOTA, NISAN, MITSU ... hiện nay chiến trường apganitan hoạt động như con thoi, cõng súng cối, đại bác phi ầm ầm ; thế có xếp vào loại xe quân sự ko ạ.

Rùa Rùa lady

Xe tải
BTC chốt hạng đi thôi

lamchieu

Xe hơi
Website
www.taybacgroup.com.vn
Giải ''xe cổ'' hay '' xe quân sự '' nên có để các bác Jeep hay Uaz yên tâm tranh đấu với nhau.
Nhưng các xe khác dạng nguyên bản thì còn bất lợi hơn so với Jeep hay Uaz, có chăng có thêm traction control. Tuy nhiên, xe có traction control không rẻ, nên ít bác nào dám mạnh tay mạnh chân như các bác Jeep hay Uaz. Do vậy, Jeep hay Uaz luôn có lợi thế hơn các xe khác trong cùng hạng, vậy thì rất rất yên tâm chiến đấu trong hạng nguyên bản, cần gì có thêm giải phụ.

saigonvw

Xe tăng
@lamchieu : xe động cơ đi kèm trọng lượng lớn tất nhiên lợi thế hơn ở đường không cần dùng tời, tuy nhiên đụng đến dùng tời xe nhỏ lại lợi thế.Vào đường sống trâu chẳng hạn, xe bé tý như Vitara lại ưu thế vượt trội.
Tùy theo đường mà các xe có các lợi thế khác nhau.Mer G 55 độ full chắc gì ăn được Samurai 1100cc trong giải offroad?
Thế nên mới chia giải để không phụ thuộc vào việc thiết kế đường .Như ta đã biết năm ngoái thiết kế đường là công việc vô ích bởi thời tiết phá tan mọi ranh giới.

Hội già tụi A đoàn kết lắm - chẳng tranh giành với nhau bao giờ . Không cần chiếu cố - cứ xếp hội xe già chung một loại "Nguyên bản" là được rồi . Hay nếu Chú lại sợ hội xe già ẵm hết giải thì bọn A lại nhường :)) :)) :))

monster_bd

Xe tải
Phân biệt đối xử quá, sâu xa là BTC sợ mấy xe quân sự lượm hết giải thôi X_X
có giải phụ thì xe quân sự jeep uaz cũng vẫn nằm trong hạng stock và vẫn tranh nhất, nhì, ba stock mà bác. có hạn chế cái đâu. thậm chí còn có thể có thêm giải phụ xe quân sự nữa mà

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Thực chất em đề đạt cập nhật các giải Phân hạng xe nhằm mục đích các bác muốn tham gia có nhiều mục tiêu hơn để có thể phấn đấu, và giảm sự lệ thuộc vào đường thi.
Trên hết là giải Overall, các bác xe Jeep hay bán tải hay CUV đều có khả năng tranh đấu giải này. Tuy nhiên vẫn có giải phụ để các bác có thể tham gia thi đấu.
Ví dụ : Bác URAL 375D muốn dùng xe Jeep tranh tài hạng Stock, bác có thể lọt vào các giải sau :
-Nhất -nhì-ba hạng Stock giải chính
-Nhất hạng <3.0 -giải phụ
-Nhất hạng '' xe quân sự ''-giải phụ
Nếu bác nhất hạng Stock, bác rinh luôn 2 giải phụ. Mục tiêu của giải phụ ở đây là Nếu bác tự cảm giác không có cơ hội ở giải Overall, bác có thể tranh đấu giải phụ cùng các xe same như bác.

Em hoàn toàn không sợ các bác rinh giải Overall Stock. Em sợ các bác tự thấy khó ăn giải này mà không tham gia, bởi vậy em mới đề đạt giải phụ theo phân hạng chi tiết.:D

Nói nôm na cho dễ hiểu : giải Overall có phần thưởng và cúp to tướng, mấy giải phụ chỉ có bằng khen và cúp nhỏ bằng 1/3 cái cup của giải Overall.Phấn đấu lên nhé!

Chỉnh sửa cuối:

YZ125

Xe tải
Túm lại là PCT GAZ69 mở thêm cái thới đăng ký thi đi là vừa. Không cứ tranh luận thế này thì đến khi thống nhất được ý kiến thì "cái cày lúc đó nó bé bằng... cái kim" rồi ạ.;));));))

Em xin khóa bài này để BTC tổng hợp ý kiến và đưa ra bản điều lệ vào cuối tuần này.
Cám ơn các bác !

Trạng thái
Thớt đang đóng