[Thảo luận] Va chạm giao thông, hành xử côn đồ

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Hồi trước em đi đường làng ở Hải Phòng đi xe biển 30 cũng bị y như cụ ý, bọn nó cậy 2 thằng và e dự nó là người làng, từ lần đấy cái gậy sắt để kích xe dài hơn và lúc nào cũng ở cốp xe em

Chỉnh sửa cuối:

civicfd2

Xe tải
Hồi trước em đi đường làng ở Hải Phòng đi xe biển 30 cũng bị y như cụ ý, bọn nó cậy 2 thằng và e dự nó là người làng, từ lần đấy cái gậy sắt để kích xe dài hơn và lúc nào cũng ở cốp xe em
nằm trong cốp thì hơi bất tiện cụ ạ, cái ống tuýp dài khoảng 70-80cm nhét tốt vào cạnh bên trái ghế lái, rất tiện mỗi khi đi đường trường mà phải thay lốp cụ ạ:D
thanhnieen đội mũ trong clip quá manh động, còn cụ civic kia em cũng gặp vài lần ở HN rồi:)

chienthang5678

Xe buýt
bọn này manh động thật,chúng nó thích là đánh người,rồi chúng cũng phải trả giá thôi,xã hội chẳng ai cho không và cũng chẳng ai mất không cái gì.

Bummer9332

Xe buýt
chỉ mong thuyết nhân quả nó ập đến luôn với bọn côn đồ

tonydao

Xe tải
Xã hội loạn lạc mà các cụ, nhìn chung ra đường 1 điều nhịn 9 điều lành. Thương cụ kia chắc ra ngoài nói gi đó, lại biển tỉnh lẻ nữa, nên bọn nó được thể lên mặt chiến luôn.
e có 1 hôm đi 2b đang đi bt dừng đèn đỏ thi nghe tiếng uịch đằng sau. nhìn lại 1 tay đầu trọc lốc, săm trổ đầy mình chạy con libety đâm vào *** xe mình, nó còn nói KHÔNG SAO ĐÂU, NHÌN LÀM GÌ. e thấy không ổn nên k nói gi ( mặc dù có đồ trong cốp xe ). e đi bt. Gặp bọn trẻ trâu, nhịn cho lành các cụ.
Theo e đi xe nên mang theo gi đó, nếu không may va chạm, xuống nói chuyện nghiêm túc xem ai đúng, ai sai.tùy người mà hành xử. còn trẻ châu mà chưa gi lao vào đòi đánh mình, thi rút đồ ra, phang dập đầu nó luôn. ( nhớ là sau rút điện thoại gọi người đến luôn nhé, phòng bọn nó cũng gọi người ).

ngựa thồ

Xe tăng
Xã hội loạn lạc mà các cụ, nhìn chung ra đường 1 điều nhịn 9 điều lành. Thương cụ kia chắc ra ngoài nói gi đó, lại biển tỉnh lẻ nữa, nên bọn nó được thể lên mặt chiến luôn.
e có 1 hôm đi 2b đang đi bt dừng đèn đỏ thi nghe tiếng uịch đằng sau. nhìn lại 1 tay đầu trọc lốc, săm trổ đầy mình chạy con libety đâm vào *** xe mình, nó còn nói KHÔNG SAO ĐÂU, NHÌN LÀM GÌ. e thấy không ổn nên k nói gi ( mặc dù có đồ trong cốp xe ). e đi bt. Gặp bọn trẻ trâu, nhịn cho lành các cụ.
Theo e đi xe nên mang theo gi đó, nếu không may va chạm, xuống nói chuyện nghiêm túc xem ai đúng, ai sai.tùy người mà hành xử. còn trẻ châu mà chưa gi lao vào đòi đánh mình, thi rút đồ ra, phang dập đầu nó luôn. ( nhớ là sau rút điện thoại gọi người đến luôn nhé, phòng bọn nó cũng gọi người ).
Bác nói đúng, mình cứ tự vệ chính đáng đã, ra pháp luật thì tính sau. Không lẽ để nó đánh chết rồi mới gọi công an.

Tba.hanoi

Xe tải
Em có địa chỉ cả 3 miền http://thanhbinhauto.com
Website
thanhbinhauto.com
Mọi người dân đều đứng ngắm thôi, không có hành động can ngăn, đó mới là chuyện đáng buồn Cụ à, chứ 2 thanh niên kia chỉ là cá biệt trong xã hội.

Công nông htx

Xe tải
Chính em cũng gặp 2 tình huống:
Đang đi đến ngã tư phố Huế, Đại Cồ Việt thì có thanh niên đi SH, ko mũ, chở thêm F1 do đang mải nói chuyện với con, vượt đèn đỏ cắt mặt em nên đâm vào đầu xe em bị bể Ba đờ xốc, em xuống xe lịch sự nói: anh đi sai rồi, nó to tiếng định xử em, nhưng lát sau nhìn thấy ông cậu em trong xe nên nó chạy mất. => Ra đường nhiều khi mình đi đúng nhưng vẫn bị ăn đòn.
Tình huống thứ 2 là em đâm nhẹ vào mít 1 cụ đi 2b do cụ kia đang đi phanh gấp,cụ 2b ko sao cả, xe cũng ko sao, em dừng xe lại thì cả lũ chim nhợn cứ bâu vào chửi bới, đòi đánh em trong khi cụ 2b và em giảng hòa vì cả 2 ko sao. => Trên đường luôn có lũ kền kền vô công dỗi nghề chỉ trực có va chạm là chúng lao vào đòi 4b bồi thường 2b rồi sau đó lại xin đểu 2b (tình huống này em gặp vài lần rồi).
Mong các cụ đóng góp thêm ý kiến để anh em phòng chống và hạn chế những va chạm kiểu này!

kaxide

Xe hơi
Biển đẹp thế mà! Chắc sai rồi lại chửi chúng nó! Chứ điềm đạm hài hòa thì chẳng đến nỗi! Không thể nói trước cái gì, trước có ông anh bị trình trạng tương tự ông ý đóng kín cửa xe đỗ nguyên tại chỗ, gọi người đến hoặc chờ công an đến! Thằng nào cứng lắm thì cũng chỉ dám chửi ở ngoài còn thằng nào ngu dại mới đập cửa kính! Em nghĩ cái chiêu này chỉ dùng ban ngày chỗ đông người được thôi!

tourguide

Xe buýt
theo em cách duy nhất để phòng vệ và tránh được mười bốn nhất là mang theo bình xịt muỗi và cái bật lửa ạ

TL_Vietnam

Xe lăn
Thành phần chạy xe không mũ BH ra đường thì nên tránh cho ló lành. Xã hội VN giờ loạn - Chờ được vạ thì má đã sưng

Công nông htx

Xe tải
Thành phần chạy xe không mũ BH ra đường thì nên tránh cho ló lành. Xã hội VN giờ loạn - Chờ được vạ thì má đã sưng
Em va chạm với SH ko mũ ngay trước bốt công an chỗ đầu phố Huế - Đại Cồ Việt, có 1 xxx đang ngồi trong đó mà cũng chả thèm giải quyết! Chán lắm cụ ạ!

kiendudu

Xe tải
off topic: cụ chủ đang nghe bài 'im lặng' của lil knight em cũng thích

anhmt

Xe buýt
e để đồ trong cốp để phòng thân nhưng lại sợ 141 kiểm tra ạ :P

1usd

Xe tải
Thế tóm lại theo các cụ có nên để cái gì trong xe không ạ? em hỏi ngu tí. nhà em có cái ống nước nhưng cứ bỏ vào xe 1 thời gian lại để ra ngoài - cứ phải đấu tranh tư tưởng suốt cũng mệt. Vẫn biết là 9 bỏ làm 11 nhưng nhiều lúc quân tử cũng phải phòng thân chứ nhỉ.

joyride

Xe điện
Thôi thì em làm cái bình bọt cứu hoả mini. Bí quá thì xịt rồi ...chạy ạ!

1.6gli

Xe container
Người Hà Nội văn minh lịch sự là thế này đây. Về thủ đô lỡ tý bị "C.A" vặt, nhỡ tý bị các công dân, thanh niên kiểu mẫu của những "cụm văn hoá, tuyến phố văn minh" cho ăn "chưởng". Em éo hiểu sao thủ đô ta giờ lại toàn loại này????. Đã đành là mình thân cô thế cô nơi đất khách, quê người dưng mờ cay ... lắm.

Website
www.otofun.net
Người Hà Nội văn minh lịch sự là thế này đây. Về thủ đô lỡ tý bị "C.A" vặt, nhỡ tý bị các công dân, thanh niên kiểu mẫu của những "cụm văn hoá, tuyến phố văn minh" cho ăn "chưởng". Em éo hiểu sao thủ đô ta giờ lại toàn loại này????. Đã đành là mình thân cô thế cô nơi đất khách, quê người dưng mờ cay ... lắm.
Hà Nội bọn em giờ sợ nhất giai làng nhưng về nhà nhiều chỗ còn sợ..hàng xóm hơn^:)^. Văn minh thanh lịch cái...mồm:P