[Thảo luận] Va chạm - Phụ nữ thiệt thòi, buồn về cư xử của đàn ông

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
Ôi nếu mà được thế này khéo em bỏ xe oto ở nhà. Mặc 1 bộ quần áo trắng tinh tươm, đi giày trắng, ví bóp trắng, cột tóc trắng , sơn móng tay móng chưn trắng luôn đi cho nó đồng bộ... Ngày ngày ra đứng rình chỗ vũng nước. Xe nào qua té cho 1 cái. Chạy theo đạp vịt chờ hạ kính xin đểu 200k. Ngày thế này tháng được 6 triệu em nghĩ cũng hơn cả lương cán bộ nhà nước ấy chứ chả chơi
Đùa chút chiện cho zui zẻ.
Quay trở lại vấn đề. Em nghĩ bác vẫn chưa thực sự trải nghiệm thực tế nên ko hiểu. Hoặc bác có nhiều xiền hơn bọn em nên động tí cũng rút tiền ra cho ngta. Thế này em ko đánh đu được ạ.
Với cả cũng nhờ những ng chơi đẹp như thế mà tâm lí dân mình cứ có trò phải ăn vạ với cướp trắng cò quay 4b chăng?...
Em thì theo chủ trương toàn cái mạng mình đã. Chứ còn lúc bị vặt lông thịt thì vô văn hoá hay ko còn có ý nghĩa gì ráo??? Em sợ kiểu anh hùng Núp là 1, anh hùng Rơm là 2 lắm... 2 cái anh này có chết ngta cũng sẽ bảo chết vì ngu chết vì dại. Thiệt hại vào thân. Thôi thì tội gì mà thế. Em thật đấy!
Chứ giả dụ đứng lại đỡ xe cho chị kia như trường hợp bác bảo phải galang. Thế là nộp cho chị ấy 500k (cứ tính nhẹ nhàng là thế đi). Xong thằng đàng sau trồi lên đòi phải hơn thế nữa ko mày chết với ông. Thế là 2 bên thi nhau đánh đu lên xuống qua lại. Tự dưng vừa bị xước xe _ cũng mất vài trăm sửa sơn, vừa bị ăn chửi, vừa lại mất toi tầm triệu hơn... Bác giàu nhỉ? :^) chưa kể ko biết có lỡ bị thằng kia nó tát dúi đấm đá đạp cho nhát nào ko nữa ... Thiệt lắm thiệt lắm. Em thì em chịu!
Nhưng dù sao đi chăng nữa. Nếu ở TH bắt buộc mà đi sai. Và ko có thằng đốt đít em ở đàng sau. Em sẵn sàng đứng lại, chịu trách nhiệm và đền bù thoả đáng cho ngta. Ko bỏ chạy! Chứ TH kể trên. Thì trên đe dưới búa. Em nghĩ ổng chạy được thôi thì cũng là may cho ổng đấy. Ga lăng với ga leo cái nỗi gì lúc đấy nữa
Dạ thưa mợ, đấy là trách nhiệm chứ không phải ga lăng đâu nhé :21:

Xe Lúc Lắc

Xe hơi
Ga lăng là TH ko phải việc của mình mà mình giúp còn TH này là việc mình phải làm mà ( mình đụng người ta), mợ Heineken_girl thử đặt mình vào vị trí chị đi 2B thì mợ sẽ thấy TH này bác đi 4B xử lý thế là ko có tình ở đây rồi ( lý đã sai bét nhè rồi nhé ), mợ có thử nghĩ để thay cái duôi xe bị cuốn cả biển số vào trong thì có thể chị 2B phải tốn tiền chợ cả nhà ngày hôm đó ko ( ko loại rừ TH đó là số tiền chị kiếm đc cả ngày), em cũng có kinh nghiệm về việc này, hồi xưa em đi 2B đang đậu đèn đỏ thì có bác TX ko biết mắt mũi để đâu húc vào đuôi xe em, em xuống nhìn sơ qua thì thấy gãy cái đuôi xe ( vì trời lúc đó cũng tối ) nên nói bác ý đưa 50k em đi hàn lại cũng đc, khí bác ây đi rồi em mới đi ( vì có mấy người đi đường còn xúm vào nói sao mầy hiền thế, phải bắt nó thay cái đuôi xe chứ ), em phát hiện ra xe mình bị cong vành luôn.

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Dạ thưa mợ, đấy là trách nhiệm chứ không phải ga lăng đâu nhé :21:
Em chỉ dùng đúng lại những gì như bác viết ở đầu topic. Thế thì bác vặn vẹo phỏng có ích gì
Bác cùn lắm. Em chả thèm cãi
Nói chung nếu chả may có va chạm thì gặp được ng có lòng và tử tế như bác cũng tốt rồi :21: . Chỉ chả biết nói ở đây thì hay mà gặp trường hợp thực tế các bác lại làm giống ông kia thì em cũng chả biết sao thôi

@ Bác Lúc Lắc:Bác ko đọc kĩ à. Trách nhiệm thì tất nhiên phải có nhưng trừ phi ko bị thằng đàng sau đốt đít như kia.Ví dụ nhé: Chứ chả biết như nào vừa bước xuống đỡ bà chị kia ăn 1 nhát dao chém ngang thân chẻ người ra như cây chuối. Thì bác có dám xuống ko? Đừng bảo em là có nhé. Ko em bảo bác đạo đức giả đấy. Giờ XH rối ren. Cá lớn nuốt cá bé. Chả thằng nào quân tử tàu để chịu thiệt vầu thân cả. Xác định được tình và lí mà nằm dưới 3 tấc đất thì có mà đòi với giun á?

P/s: Em cũng đã từng ở TH chị 2b kia rồi bác nhé. Văng mỗi thứ 1 nơi luôn, nằm chổng mông lên trời đúng kiểu tư thế vồ ếch, xe móp mép tan tành... 4b kia tưởng mình khéo chết rồi cũng nên ổng sợ quá bỏ chạy... Em lóp ngóp bò dậy cùng sự giúp đỡ của vài ng chứng kiến. Nhưng em cũng chả buồn có ý gì liên quan đến trách nhiệm hay đuổi theo bắt đền cả, mặc dù em đi đúng và người em thì đang chảy máu nữa chứ. Bởi vì suy cho cùng em cũng ko thích rắc rối. Nhiều đứa sai lè mà còn cãi trắng trơn kìa. Em là gái mà em còn xác định. Vạ gió tai bay, nhiều lúc mình ko sao âu cũng là may rồi. Chứ còn xác định nó phải trách nhiệm với cả ga lăng với mình á. Thôi khỏi đi... XH giờ rối ren lắm. Thân mình mình lo thui à

MBrian

Xe tải
Website
www.sdt.com.vn
:77::77::77: Bó tay với mợ, em cũng không đôi co với mợ nữa
Close topic ở đây thôi MOD ơi :6:

ddbin

Xe tải
Mợ Ken nói đúng đấy. Có câu ngạn ngữ thế này: "Lợn rất thích vật nhau với người. Vì cuối cùng cả 2 đều bẩn. Mà bẩn thỉu là điều loài lợn thích nhất".
Kụ đưa ra câu ngạn ngữ này thật là thâm thúy! em là em phục sát đất! :77:

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
Chỉ khổ phận gái chúng em, chân yếu tay mềm không dám bật:'(
thực sự chân có yếu, tay có mềm thì đôi luc cũng phải cố mà cứng các mợ ạ !!!(l)(l)(l)
Mợ Ken cho E xem cái biển để E có cơ hội làm wen học hỏi KN với(b)

Thắng_Lacetti

Xe máy
Sao em lại buồn cho thằng 4b:
1. Nếu thằng 2b sai, lại đạp cửa xe mình thì sao phải sợ, xuống giải quyết.
2. Nếu thằng 4b sai, bị đạp cửa nên sợ nhưng lại gây tai nạn cho người khác rồi bỏ chạy. Hành vi như vậy có bênh được không?
Đúng đêm 30 Tết vừa rồi, em tận mắt chứng kiến 1 chú đi ỈN ủi 1 xe 2b lăn quay lơ ra giữa đường nằm lăn lóc, chú ta vù ga bỏ chạy... Hồi đó vợ chồng em đi xe Airblade mới kính kong vít ga đuổi, may mà hắn chạy vào con đường quá xấu nên em đuổi kịp, cùng với mấy chú 113, tí nữa vít cổ xuống táng cho 1 trận... Nhưng lúc đó nhìn xế thấy tội tội... chỉ ghét thằng ngồi ghế phụ. Đã không can xế bỏ chạy thì thôi, mặt mũi cứ nhơn nhơn... Bắt xong, em chạy ra Mỹ Đình xem pháo hoa vì chỉ còn 30p nữa là đến Giao thừa tiễn đưa năm cũ...

Mr-Quadcore

Xe buýt
Mợ KEN có cái tạck tạck đừng lạm dụng quá nhớ .. Vừa rồi quê em có 1 chú vào trại vì cái tạck tạck của mợ đới .. 2 chú xích mích .. chú này rút ra dí chú kia, chú kia quay táng lay mãi ko` dậy, bác sỹ đến banh chú ấy ra phán Suy Tim .. chú này giờ chắc chuẩn bị nhận Lệnh rồi ...!

datinh

Xe container
Mợ KEN có cái tạck tạck đừng lạm dụng quá nhớ .. Vừa rồi quê em có 1 chú vào trại vì cái tạck tạck của mợ đới .. 2 chú xích mích .. chú này rút ra dí chú kia, chú kia quay táng lay mãi ko` dậy, bác sỹ đến banh chú ấy ra phán Suy Tim .. chú này giờ chắc chuẩn bị nhận Lệnh rồi ...!
Lợi hại ...lợi hại thật

Civic86

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều khi lịch sự cũng bực mình lắm các cụ ạ.

Năm ngoái em đi từ đường Kim Giang rẽ ra Nguyễn Trãi, lúc dừng đèn đỏ tiến hơi sát chạm nhẹ vào con xe spacy tàu của một em (tầm 27 tuổi), bị rơi cái miếng nhựa cản sau ra ( thực ra đã vỡ lung tung hết rồi, chạm nhẹ tí là hơi).

Kết quả, xuống xe lịch sự giải quyết và em ấy yêu cầu 1 triệu.

Em đang vội có việc, nên đưa luôn và đi.

dht

Xe điện
P/s: Em cũng đã từng ở TH chị 2b kia rồi bác nhé. Văng mỗi thứ 1 nơi luôn, nằm chổng mông lên trời đúng kiểu tư thế vồ ếch
Mợ tả sinh động quá, phụ nữ ở tư thế này trông hấp dẫn lắm

ĐINH-ỐC

Xe máy
Em đây từng chứng voi một mợ đi 2B bị một anh 4B tát sứt cả răng. Cũng tội dưng mà mợ ấy ngoa lắm cơ ạ.

datinh

Xe container
Em đây từng chứng voi một mợ đi 2B bị một anh 4B tát sứt cả răng. Cũng tội dưng mà mợ ấy ngoa lắm cơ ạ.
À vầng , em thấy có chị đi xe máy Bây -xy ! nhất định không nhường cho xe 45 chỗ nó lùi ,cứ đứng cãi cọ chửi nhèm nhèm vs tay phụ xe . Mình đi qua không hiểu đầu đuôi thế nào nhưng nhìn chị chàng cũng đáng ăn cái vả ..Xe họ to , đi xe máy thì nhường tí có làm sao đâu ,cứ đứng ỳ ra thi gan và thể hiện !!!

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Dí vài giây thôi dí 1 phút ko chết hơi phí. Cái này nó giật mạnh lắm. Em thử xèo xèo vào cái móc khóa mà đã bốc mùi khét rồi. Hoặc là ông kia cũng bị tim yếu tim to tim nhạy cảm nữa nên dí nhát chết luôn. Thường đùa nhau chả có ai lôi cái này ra nghịch thế cả
Em đang tính hôm nào qua đoạn ngoại thành bắn trâu chó chạy qua đường dí lâu lâu xem nó mạnh cỡ nào. Mà đi mãi chưa gặp con trâu nào lơ ngơ 1 mình cả. Chủ trâu lại toàn đứng gần đấy 1 đoạn lấp ló. Chỉ sợ bắn nhát chưa kịp thu dây thì chủ trâu đã chạy đến vít cổ với ném gạch vỡ xe oto thì toi đời em Ken :^)
Trâu giờ cũng đắt lắm. Vài trệ 1 con chứ bộ. Chết thì ko chết lỡ mà nó đi cà nhắc thôi mình cũng khổ rồi :ohmy:

otovavo

Xe máy
Đi 4B cũng phức tạp nhẩy các cụ. Kiểu này lại thấy sợ sợ

Mr-Quadcore

Xe buýt
Dí vài giây thôi dí 1 phút ko chết hơi phí. Cái này nó giật mạnh lắm. Em thử xèo xèo vào cái móc khóa mà đã bốc mùi khét rồi. Hoặc là ông kia cũng bị tim yếu tim to tim nhạy cảm nữa nên dí nhát chết luôn. Thường đùa nhau chả có ai lôi cái này ra nghịch thế cả
Em đang tính hôm nào qua đoạn ngoại thành bắn trâu chó chạy qua đường dí lâu lâu xem nó mạnh cỡ nào. Mà đi mãi chưa gặp con trâu nào lơ ngơ 1 mình cả. Chủ trâu lại toàn đứng gần đấy 1 đoạn lấp ló. Chỉ sợ bắn nhát chưa kịp thu dây thì chủ trâu đã chạy đến vít cổ với ném gạch vỡ xe oto thì toi đời em Ken :^)
Trâu giờ cũng đắt lắm. Vài trệ 1 con chứ bộ. Chết thì ko chết lỡ mà nó đi cà nhắc thôi mình cũng khổ rồi :ohmy:
Ối mợ ời .. iêm xin mợ .. em nghe cái thằng đó oẳng một cái rồi im thít luôn .. chắc Dồi Máu Cơ Tim :77: ... Cụ đừng chơi dại nớ ..

khangluudan

Xe tải
nhưng nói chung là đâm vào người ta rõ ràng thì theo e vẫn phài dừng lại thôi các cụ ạ, còn đã xuống xe thì giải quyết bố 2 bánh kia luôn, nói chung đã đạp vào xe e thì mình phải xuống, hoa cải em không có nhưng mỏ lết và dùi cui điện nhà em hơi sẵn, lần trước ngịch cái dùi cui mà con bec giê nhà em ốm mất 2 tuần đó:mad::mad::mad:

Ken_girl

[Tịch thu bằng lái]
Ối mợ ời .. iêm xin mợ .. em nghe cái thằng đó oẳng một cái rồi im thít luôn .. chắc Dồi Máu Cơ Tim :77: ... Cụ đừng chơi dại nớ ..
BỘ cái thằng ng mà kêu như tiếng chó vậy sao??? Bác có nghe nhầm ko vậy?