vá xe, các cụ cho hỏi

v_t

Xe buýt
trường hợp nếu lốp bị vết rách dài thì phải vá chín hoặc thay lốp khác thì em không nói, trường hợp nếu chỉ bị đinh cắm vào, rút đinh ra vá kiểu kẹp rút có an toàn không các cụ, hay bắt buộc phải vá chín. em bị đinh mấy phát nhưng toàn vá kẹp rút, đi hơi ghê không biết có sao không. đi trong thành phố thì bình thường. thằng vá xe bảo bị đinh vá kẹp rút vô tư, nếu bị rách dài thì mới lo. các cụ cho em lời khuyên ạ

Taihoatu

Xe lăn
Em nghĩ là không vấn đề gì. Vì lac cdx không có lốp dự phòng mà chỉ có bộ vá kẹp đấy có sao đâu cụ. nhưng nếu phải em em sẽ thay lốp dự phòng và chạy đến chỗ nào có vá trong sẽ vá lại.

HobbyDriver

Xe tăng
vẫn biết là vá chín thì an toàn nhất nhưng nếu chỉ bị một vết đinh mà vá kẹp rút để chạy có vấn đề gì không ạ
Vẫn an toàn. Tuy nhiên chỉ có nghĩa là nó sẽ không đến nỗi bị xẹp nhanh; còn không thể đảm bảo như vá chín.
Với lại còn tùy loại lốp: lốp dày như của xe địa hình (em đã từng vá rút, đi mãi chả làm sao) thì vá rút sẽ ổn hơn là ở lốp mỏng (xe bạn em, sau đó vài tuần xịt dần).
Vì thế nên vá rút là tạm thời, bác đi tiếp nhưng cần theo dõi. Khi nào tiện thì vá trong.
À mà vá trong thôi chứ không nhất thiết phải vá chín đâu ạ

nms

Xe máy
Theo em thì cứ nên vá trong, còn vá rút thì chỉ trong trường hợp không tìm được hàng vá thôi. Nếu xuống hơi chậm em toàn bơm lên rồi chạy đến hàng vá cho nhanh, chứ loay hoay thay bánh dự phòng mất thời gian, với lại hàng vá xe bây giờ nhan nhản. Vá rút mà quên, lâu ngày nhất là trời nóng nó nhanh bị lão hóa miếng vá, dễ xuống hơi.