Vài cảm nhận ban đầu về Eco Sport

ongvua

Xe hơi
Bên cháu đã có xe giao trong tháng 6 và tháng 7. Kính mời các cụ nhận hàng và thưởng thức .....Hotline: 098.998.2222

duongnguyenoto

Đi bộ
Em cũng máu múc em này rồi ạ, em lấy bản Titanium mầu bạc, bác nào có giá tốt mật thư cho em sớm, để em qua ký hợp đồng. tks.
Cụ ib hoặc phone cho e.Giá đó e có thể phục vụ được cụ.

moto_sái_cổ

Xe tải
Mua xe cụ nào cũng bị các sâu câu kéo khuyến với chả mại. Em thì thẳng thừng luôn là anh chả cần khuyến mại, chỉ cần giảm bằng tiền thôi. Anh có sẵn tiền đây, giảm tiền là anh múc luôn, không lằng nhằng. Còn nếu cứ lằng nhằng anh đi mua xe khác.

Túm lại là em vạch luôn cái giá để các cụ khỏi phải lôi thôi (Sorry các bạn sâu :D)

670 triệu/Eco Sport Titanium bản 7 túi khí. Nếu có chênh lên thì xông xênh cũng chỉ đôi ba triệu lẻ. Cứ thế mà mua.
like CỤ (like)(like)

fordfiesta2013

Xe tăng
Phanh tang trống???
Cho em hỏi ngu tý có ABS không bác ?:))
Dạ phanh sau tang trống thôi cụ ah` nhưng bon em có hê thống cân bằng điện tử. Theo thử nghiêm ở khu vực thì trang bi hê thống cân bằng điện tử sẽ Ok hơn nhiều
Có đầy đủ ABS và EBD. Cả hệ thống chống trơn trượt TCS và hệ thống khởi hành ngang dốc HLA

HQ.Civic

Xe hơi
Ai ưng thì nên đặt hàng nhanh kìa Ford đang Km thêm ốp trang trí cản trước thể thao lắp trên xe :D
Nói thật không biết các bác thế nào chứ lần e chốt xiền e FFi sport, qua đlý để xem lại xe xem còn điểm nào mình ko ưng tiện thể em mục sở thị 1 vài em nữa trong đó có em chưn dài ecosport. Nó chẳng được như quảng cáo, khi đọc quảng cáo và xem hình hảnh e cũng mê em này nhưng khi mục sở thị thì e thấy (không biết bản thận có khác gì với demo ko):
- cái lốp dự phòng treo thế nhìn chuối vãi, Sâu bảo ai không thích để thế thì làm cái giá trên nóc mà để =)).
- cửa hậu mở ngang em thấy nó thật bất tiện.
- Nhìn quả la răng và phanh đĩa bánh trước thì ok, chứ đến lúc em lướt mắt xuống phía dưới xem chân cẳng thế nào thì ôi thôi xấu chán hẳn quả la răng thì ổn mà cái phanh tang trống phía trong nhìn lộ rõ mồn một thì tự nhiên cảm giác đểu dã man :D
- Bên trong thì hix, đồ nhựa nhìn và sờ nó cứ kiểu quái gì ấy...
...

Oldfarmer

Xe tải
Đúng 9 người 10 ý. Em thì ưng cái quả lốp treo thế nhìn mới sport, cửa sau mở thế mới tiện bê đồ từ vỉa hè vào xe mà k phải bê vòng qua cánh cửa,... bác lấy FFi thì nội thất của nó cũng gần i chang (ecosport rộng hơn thôi). :)

fordfiesta2013

Xe tăng
Ai ưng thì nên đặt hàng nhanh kìa Ford đang Km thêm ốp trang trí cản trước thể thao lắp trên xe :D
Nói thật không biết các bác thế nào chứ lần e chốt xiền e FFi sport, qua đlý để xem lại xe xem còn điểm nào mình ko ưng tiện thể em mục sở thị 1 vài em nữa trong đó có em chưn dài ecosport. Nó chẳng được như quảng cáo, khi đọc quảng cáo và xem hình hảnh e cũng mê em này nhưng khi mục sở thị thì e thấy (không biết bản thận có khác gì với demo ko):
- cái lốp dự phòng treo thế nhìn chuối vãi, Sâu bảo ai không thích để thế thì làm cái giá trên nóc mà để =)).
- cửa hậu mở ngang em thấy nó thật bất tiện.
- Nhìn quả la răng và phanh đĩa bánh trước thì ok, chứ đến lúc em lướt mắt xuống phía dưới xem chân cẳng thế nào thì ôi thôi xấu chán hẳn quả la răng thì ổn mà cái phanh tang trống phía trong nhìn lộ rõ mồn một thì tự nhiên cảm giác đểu dã man :D
- Bên trong thì hix, đồ nhựa nhìn và sờ nó cứ kiểu quái gì ấy...
...
- Quả lốp dự phòng thì em đã nói rồi - nó mang thiết kế SUV nên thường là các cụ thấy là các SUV thường đeo quả lốp phía sau. Ngoài ra phong cách thiết kế của nó là "Ngoại hình đẹp mắt nhưng phải thực tế". Ngoài yếu tố thiết kế SUV nó còn mang tính thực dụng cao -> vì việc đeo lốp ra phía sau sẽ đảm bảo khoang ngồi của hành khách và khoang hành lý rộng rãi hơn. Tuy nhiên em đông ý với cụ là người thích người không thích

- Cửa hậu mở ngang em thấy nó thật bất tiện -> em nghí cũng tùy quan điểm cụ ah`

- Cái phanh tang trống phía trong nhìn lộ rõ mồn một thì tự nhiên cảm giác đểu dã man -> cụ có ác cảm vậy thôi. Phanh tang trống mà chất lương tốt cũng OK mà. Xe Ford nổi tiếng là an toàn đương nhiên là họ chắc cũng phải chú ý đến điều này rồi. Nhưng họ vẫn triển khai cái này chứng tỏ nó vẫn đạt chất lương an toàn mà. Em nhớ là hồi test NCAP của Fiesta là họ đạt tiêu chuẩn an toàn 5 sao NCAP mà. Ngoái ra như em nói Ford còn trang bị thêm hê thống cân bằng điện tử nữa

- Bên trong thì hix, đồ nhựa nhìn và sờ nó cứ kiểu quái gì ấy -> cái này có bài viết của tài già bên oto fun rồi mà. Em quote một đoạn để cụ chiêm ngưỡng
http://news.otofun.net/Danh-Gia-Xe-3/Ford-EcoSport---sinh-ra-cho-duong-pho-Viet!-3385.ofn

Thú vị hơn, toàn bộ các phần nội thất "lộ thiên" của xe đều được phủ lớp hoa văn mới gần giống với các mô tế bào thực vật - mà theo Ford - là để giảm tối đa hiện tượng bức xạ và phản chiếu ánh nắng mặt trời gây khó chịu cho người ngồi trong xe (đặc biệt là người lái). Trả lời câu hỏi từ phóng viên về khả năng bền bỉ của vật liệu nội thất "One Ford" đối với nắng ẩm nhiệt đới tại Việt Nam, đại diện hãng cho biết nội thất EcoSport sử dụng cùng vật liệu với Fiesta và đã trải qua rất nhiều phép kiểm nghiệm để đảm bảo độ bền cần thiết - lý do có thể khiến khách hàng yên tâm phần nào.

txqna

Xe đạp
Chào các bác. Tháng trước ra xem để đặt con fiesta, nghe bảo cuối tháng 5 có ecospost về nên tạm ngừng giao dịch bởi cũng rất hóng tin e này. Hôm đi xem khai trương quả là ưng luôn từ cái nhìn đầu tiên, dáng thể thao, gọn gàng cao ráo, cả nhà mình đều thích từ đứa bé 3 tuổi. E đã đặt luôn 1 em mà tận tháng 8 mới có. Nói chung ko nên so e này với e nọ ạ, mỗi dòng xe đều có chiến lựoc của hãng, mình thích là quan trọng nhất ạ.

hanoians

Xe máy
Gần cao, máy thoáng , dáng thể thao, em này dự là ngon trong tầm tiền

xechieu

Xe đạp
Chào các bác. Tháng trước ra xem để đặt con fiesta, nghe bảo cuối tháng 5 có ecospost về nên tạm ngừng giao dịch bởi cũng rất hóng tin e này. Hôm đi xem khai trương quả là ưng luôn từ cái nhìn đầu tiên, dáng thể thao, gọn gàng cao ráo, cả nhà mình đều thích từ đứa bé 3 tuổi. E đã đặt luôn 1 em mà tận tháng 8 mới có. Nói chung ko nên so e này với e nọ ạ, mỗi dòng xe đều có chiến lựoc của hãng, mình thích là quan trọng nhất ạ.
Hii Bác yêu em nó hết bao nhiêu vậy?

Hoctro

Xe đạp
Chào các bác. em là lính mới chưa mua xe cho mình lần nào, đợt này em sẽ lấy ECO SPORT này. Khi ký hợp đồng mua mới với Ford các chú ý, hay các khoản mục nào ạ ! Xin các bác chỉ giáo , em chưa có kinh nghiệm . Xin cám ơn ạ !!

Speed-Taxi

Xe máy
Lâu không có thời gian nên quên mất khoản xe cộ. Giờ nhà muốn bán con VIOS để đổi xe khác mới lại lang thang xem xe ngó cộ, nghắm nghía các cụ.
Con VIOS 1.5G nhà em mới đi có 7 vạn rưỡi nhưng vẫn ngon lớm, kể bán cũng tiếc nhưng xe từ đời 04 nhập Thái, giờ bận bịu nên ngại cái khoản đăng kiểm.
Thằng bạn thân là Sâu ở Honda Tây Hồ bảo lấy con City mà đi, sang chạy thử con City bản số tự động nhưng thấy độ êm với độ ồn chả hơn xe nhà mình là mấy mà thậm chí còn kém hơn.
Cá nhân em thì chả yêu xe Nhật lắm, trước Nhật kết có MIS thôi. Giờ thấy Ford thấy tầm tiền mà trang bị công nghệ an toàn hơn xe nhật bao nhiêu. Thấy cái cân bằng điện tử với hỗ trợ khởi hành ngang dốc là an toàn và sướng hơn bao nhiêu rồi.
Xem quảng cáo Ecosport mà thấy kết quá, xem quảng cáo trên Youtube của nước ngoài mà thấy hoàn thiện quá mỗi quả xe là hơi ngắn trông nó cứ cụt ngủn nhưng thấy thiết kế khá là tinh tế, tiện dụng từ chi tiết nhỏ nhất. Em thì chưa đi xem tận nơi, nhưng thấy anh em chê nhiều quá. Thấy thế giới thì bảo là One-ford nhưng chưa gì đã thấy về VN đã được cất gảm bao nhiêu thứ thì phải.

musiclove&life

Xe hơi
Moi cu qua threach CLB EcoSport dang ky thanh vien di a.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Chào các bác. em là lính mới chưa mua xe cho mình lần nào, đợt này em sẽ lấy ECO SPORT này. Khi ký hợp đồng mua mới với Ford các chú ý, hay các khoản mục nào ạ ! Xin các bác chỉ giáo , em chưa có kinh nghiệm . Xin cám ơn ạ !!
Giá cả, chính sách khuyến mãi, thời gian giao xe ! :D

fordfiesta2013

Xe tăng
Lâu không có thời gian nên quên mất khoản xe cộ. Giờ nhà muốn bán con VIOS để đổi xe khác mới lại lang thang xem xe ngó cộ, nghắm nghía các cụ.
Con VIOS 1.5G nhà em mới đi có 7 vạn rưỡi nhưng vẫn ngon lớm, kể bán cũng tiếc nhưng xe từ đời 04 nhập Thái, giờ bận bịu nên ngại cái khoản đăng kiểm.
Thằng bạn thân là Sâu ở Honda Tây Hồ bảo lấy con City mà đi, sang chạy thử con City bản số tự động nhưng thấy độ êm với độ ồn chả hơn xe nhà mình là mấy mà thậm chí còn kém hơn.
Cá nhân em thì chả yêu xe Nhật lắm, trước Nhật kết có MIS thôi. Giờ thấy Ford thấy tầm tiền mà trang bị công nghệ an toàn hơn xe nhật bao nhiêu. Thấy cái cân bằng điện tử với hỗ trợ khởi hành ngang dốc là an toàn và sướng hơn bao nhiêu rồi.
Xem quảng cáo Ecosport mà thấy kết quá, xem quảng cáo trên Youtube của nước ngoài mà thấy hoàn thiện quá mỗi quả xe là hơi ngắn trông nó cứ cụt ngủn nhưng thấy thiết kế khá là tinh tế, tiện dụng từ chi tiết nhỏ nhất. Em thì chưa đi xem tận nơi, nhưng thấy anh em chê nhiều quá. Thấy thế giới thì bảo là One-ford nhưng chưa gì đã thấy về VN đã được cất gảm bao nhiêu thứ thì phải.
Bác ơi bác xem youtube ở đâu. Link thế nào cho em xem với. Chứ em tìm thì chưa thấy khác nhau cắt giảm gì -> chỉ thấy thêm nhiều chứ chưa thấy bớt (cái ốp lốp và 7 túi khí là một ví dụ -> hầu hết thị trương đều không có). Bác tung tin thế nầy làm em đang định mua cũng hoang mang quá

HQ.Civic

Xe hơi
- Cụ thấy nó cụt ngủn em thì lại thấy với mini SUV và tầm tiền vậy thì nó đâu phải cụt ngủn, hơn nữa e thấy quả lốp dự phòng treo như vậy có mà cụt :D
- Cụ viết "Thấy thế giới thì bảo là One-ford nhưng chưa gì đã thấy về VN đã được cất gảm bao nhiêu thứ thì phải" từ "thì phải" là e biết cụ chỉ nghe fan TOY và HDa rùi "thì phải", cụ cứ thử liệt kê nó cắt giảm cái gì coi :))