Chi hội Vài cảm nhận về Avante 1.6AT

phusi

Xe tải
Avante vẫn là mẫu cũ từ năm 2011 à các cụ. Mẫu này ko sx nữa hay ntn ạ? Em đang phân vân giữa em này và sunny. Các cụ cho em vài nhận xét ạ?

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Hai xe này giá cơ bản bằng nhau. Em chưa đi sunny nên em k biết. Em chỉ biết rằng chi phí vận hành avante rẻ hơn rất, rất nhiều so với sunny. Các bác khác cho ý kiến.

Thangz

Xe tăng
Hai xe này giá cơ bản bằng nhau. Em chưa đi sunny nên em k biết. Em chỉ biết rằng chi phí vận hành avante rẻ hơn rất, rất nhiều so với sunny. Các bác khác cho ý kiến.
Cụ phán chuẩn đấy ạ.

Avante vẫn là mẫu cũ từ năm 2011 à các cụ. Mẫu này ko sx nữa hay ntn ạ? Em đang phân vân giữa em này và sunny. Các cụ cho em vài nhận xét ạ?
Xúc Avante đi cụ, rộng rãi, kinh tế hơn nhiều lắm.

phusi

Xe tải
Cụ phán chuẩn đấy ạ.

Xúc Avante đi cụ, rộng rãi, kinh tế hơn nhiều lắm.
Nhưng sao em này mấy năm rồi mà ko thấy thay đổi gì form thế bác, trong khi các dòng khác cứ 1 năm là lại có mẫu mới :D

Thangz

Xe tăng
Nhưng sao em này mấy năm rồi mà ko thấy thay đổi gì form thế bác, trong khi các dòng khác cứ 1 năm là lại có mẫu mới :D
Cụ ơi, xe này bên bản quốc và nước ngoài nó phát triển nhiều mẫu đẹp lắm ạ. Có cái nó về VN mình ít thôi, hoặc ai biết thì mới đặt để nhập về dùng cụ ạ.

lê tuấn 2988

Xe hơi
các cụ à . chuyện là như thế này mình viết ra những lời dưới đây ý cũng chẳng có gì ngoài chia sẻ kinh nghiệm cho những người mua sau và cũng vơi bớt đi nỗi buồn của mình , hic .:
1. hôm mình có mua con xe Elantra 1.6 AT nhìn xe ngon màu bạc , thế là mình quyết định đặt con đó luôn . chuyển tiền và chờ ngày đẹp ra lấy em nó , bởi vì nói là làm k để dây dưa lâu 1 tuần sau mình ra lấy . lúc lấy xe cũng k có nhiều kinh nghiệm để kiểm tra xe tốt , nhân viên bán hàng cũng qua loa nên cuối cùng minh lấy xe và kí vào biên bản giao nhận xe 1 cách điên dại , bởi là đang háo hức , cũng là 1 phần nghĩ là xe mới thì k phải xoắn xít gì , thế là mang xe về bóc tem các kiểu ra thì hỡi ơi : ghế thì bị bong tróc da , cái lớp da ở cần số thì bị chuột cắn 1 lỗ to đùng , rồi dây gạt nước bị cắt đứt đôi , trong long buồn và tức tối k tả được ,. mang xe ra showroom thì nó nói là đã nhận xe và giờ chỉ có cách khắc phục ,. mà hỡi ơi khắc phúc gì cái kiểu vá cho em nó rồi các kiểu . buồn là rất buồn mà k biết kêu ai đâyb. hic
2. đang mang tâm trạng nặng nề như thế lại đi bấm biển , trong đầu lúc nào cũng nói số nào cũng đc ai ngờ đâu bấm phát . em nó ra 38A. 11614 . buồn hơn gì , tức tối ra chửi bọn bán hàng trặn nữa , hic buồn lắm các cụ à
Đây là tâm sự của mình thôi , cũng mong nguôi ngoai phần nào , mong các cụ hãy chú ý lần sau ,
Xin cảm ơn !!

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Bán lại cho em đi.

gã thợ hàn

Xe máy
cụ mua ơ đại lý nào posst nên để các cụ khách tránh xa bọn làm ăn kiểu đó

Manh Nam SHBC

Xe buýt
các cụ à . chuyện là như thế này mình viết ra những lời dưới đây ý cũng chẳng có gì ngoài chia sẻ kinh nghiệm cho những người mua sau và cũng vơi bớt đi nỗi buồn của mình , hic .:
1. hôm mình có mua con xe Elantra 1.6 AT nhìn xe ngon màu bạc , thế là mình quyết định đặt con đó luôn . chuyển tiền và chờ ngày đẹp ra lấy em nó , bởi vì nói là làm k để dây dưa lâu 1 tuần sau mình ra lấy . lúc lấy xe cũng k có nhiều kinh nghiệm để kiểm tra xe tốt , nhân viên bán hàng cũng qua loa nên cuối cùng minh lấy xe và kí vào biên bản giao nhận xe 1 cách điên dại , bởi là đang háo hức , cũng là 1 phần nghĩ là xe mới thì k phải xoắn xít gì , thế là mang xe về bóc tem các kiểu ra thì hỡi ơi : ghế thì bị bong tróc da , cái lớp da ở cần số thì bị chuột cắn 1 lỗ to đùng , rồi dây gạt nước bị cắt đứt đôi , trong long buồn và tức tối k tả được ,. mang xe ra showroom thì nó nói là đã nhận xe và giờ chỉ có cách khắc phục ,. mà hỡi ơi khắc phúc gì cái kiểu vá cho em nó rồi các kiểu . buồn là rất buồn mà k biết kêu ai đâyb. hic
2. đang mang tâm trạng nặng nề như thế lại đi bấm biển , trong đầu lúc nào cũng nói số nào cũng đc ai ngờ đâu bấm phát . em nó ra 38A. 11614 . buồn hơn gì , tức tối ra chửi bọn bán hàng trặn nữa , hic buồn lắm các cụ à
Đây là tâm sự của mình thôi , cũng mong nguôi ngoai phần nào , mong các cụ hãy chú ý lần sau ,
Xin cảm ơn !!
Bên nào bán xe cho cụ mà làm ăn tắc trách thế. Cụ chụp lỗi của xe, chụp giấy tờ, chụp đứa bán hàng, chụp ảnh showroom nó up lên đây.. cả làng dậy sóng đòi công lý cho cụ. Nếu không cho lên facebook, lên vnexpress tẩy chay luôn.

Thangz

Xe tăng
Xin cảm ơn !!
Trước hết xin chia buồn với cụ mặc dù cụ mới cưới đc vợ.

Tất cả lỗi bây h đều theo hướng bất lợi cho cụ vì cụ đã "nhắm mắt" ký vào các giấy tờ liên quan đến việc xác nhận lấy xe trong tình trạng tốt ( vì mẫu giấy tờ nó thế), vậy cụ chỉ có thế làm ngay là đến thương lượng với hãng, chỗ cụ lấy xe để xem nó có hỗ trợ đc phần nào cho mình không thôi.
Mà em thấy xe mới lấy mà gặp nhiều lỗi như vậy thì cũng khó chấp nhận đc lắm. Mà Elantra thì em k nhầm là xe nhập chứ k phải xe lắp ráp trong nc.

Có cụ bảo tung lên mạng hay kiện cáo thì em nghĩ là k nên vì các lỗi cụ nêu ra nó chỉ là phần mềm chứ k ảnh hưởng đến tính năng vận hành của xe cụ ạ. Còn cái biển số cụ bốc thì cụ đừng buồn, nó như cái số CMND thôi mà :)) quan trọng nhất là cụ có xe để đi đỡ mưa nắng rồi.

Đôi điều chia sẻ cùng cụ.

lê tuấn 2988

Xe hơi
cảm ơn các cụ nhiều nhiều , nói chung cũng vơi bớt nào dc nỗi niềm . cũng đỡ hơn rồi , cuối cùng thì lỗi ở mình cũng là phần nhiều , do tính cách không cẩn thận các cụ ạ , hầy

dungnguyen87lc

Xe tăng
Avante 2016 có rồi các cụ nhé. Bản 2014 màu bạc At còn 1 con giá rất tốt ạ.