[Funland] Vài câu chuyện trong trại giam phục vụ anh em nghỉ chân uống cà phê

tự_lực

Xe buýt
Em thấy cứ có thớt nào hay hay, thu hút nhiều người đọc là y như rằng có vài thành phần vào còm "phục à", "thắng à", "kinh doanh gì thì nói luôn", "mày định lừa à", "nick đi bộ à"...
Em nói thật là đọc rất phản cảm. Các cụ định thể hiện điều gì? Khôn ngoan? Từng trải? Cảnh giác? Mỗi lần đọc tới những comment "phá thớt" đó là y như rằng đang ăn ngon thì gặp hạt sạn. Là người đọc còn thấy thế, ko biết là người mở thớt thì sao nữa.
Nếu cứ để tiếp diễn, e rằng diễn đàn sẽ mất đi sự hấp dẫn, bởi cứ thớt hot là có người vào "phá". Ý kiến là tốt, ngược chiều trái chiều xuôi chiều gì cũng được, miễn là đừng phá ngang ạ.
Em tha thiết mong các cụ, nếu ko có chứng cứ gì thì đừng lôi thằng Phúc thằng Phục thằng Thắng bỏ mẹ nào vào rồi dí cho các chủ thớt, để những người không liên quan như em còn được đọc một cách khách quan ạ.
Sorry cụ chủ vì nói chuyện ngoài lề. Nhưng em và có thể nhiều cụ khác vẫn đang hóng ạ. Chúc cụ mạnh khỏe & đăng thêm nhiều câu chuyện nữa ạ.
Cũng là một góc cảnh báo mọi người trước thực trạng của of thôi bác. Mình k hợp còm đó thì nhẹ nhàng bỏ qua cho tâm bớt phiền. AI cảm thấy có ích thì họ lưu tâm là được. Biết đâu có người cần,

xukthal

Xe lăn
Thủy có trốn sang Mỹ cũng có đứa moi ra... Trừ khi sang đc Bắc Hàn :))
E fun thôi nhé, cơ mà ae nhà Xuân Thu giông giống ae nhà ushu năm nọ, cũng có nv nữ dư vại. 2 ae cũng tuyệt tích sông hồ, ông em cũng chết vì gái rất trẻ.
Quả Thủy ảo quá :D Giang hồ nó thích thì cưỡng vào mắt, nó cho nghiện xong bảo gì chả nghe :))

TÔN

Xe container
Em chỉ quan tâm đến trải nghiệm thực sự của các cụ đã găm bi đeo kiếm, có đúng là làm cho các mợ ngất lên ngất xuống, ko thể dứt ra được không thôi?
Cái đấy đúng là chỉ phục vụ chị em chứ mình chả đc gì, lại còn nhanh ra hơn

MuathuHN252

Xe lăn
Em chỉ quan tâm đến trải nghiệm thực sự của các cụ đã găm bi đeo kiếm, có đúng là làm cho các mợ ngất lên ngất xuống, ko thể dứt ra được không thôi?
Ở khía cạnh chị em thì em sẽ ko bh đồng ý cho ck em găm cái gì, nếu muốn găm thì thôi next kiếm tập khác ạ.

TÔN

Xe container
Thớt trả lời các cụ về vụ bi chuỳ đây
Khả năng là khi đâm bi bị “mắt mèo”, thuật ngữ tù nói khi đâm k chuẩn, có khe hở. Phang sung quá là nó tuột thật.
con vợ phản bội chén xong đi đái thấy tọt ra, lại mang vào khoe chồng, suýt bị bóp chết. Chuyện này thật 100% ợ
Nghe như này thì còn hợp lý

MuathuHN252

Xe lăn

TÔN

Xe container
Cũng tuỳ từng chị em thôi cụ !
Cá nhân em thấy gái một con rất ưng món này!
Chưa có con thì toàn kêu đau :))
Nhiều chị lên thăm chồng xong bê .... chạy, bảo ko tháo ra thì khỏi thăm luôn 🤣
Trò này ko áp dụng đc với các em còn zin hoặc hàng ít sử dụng

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Em ớn mấy đại ca lên face, youtube live stream lắm, vừa đóng phim, hát hò vừa dạy đời j đó, chửi tục văng mạng, lũ nhóc lại hay xem, bập theo thì toi, đợt Khả Bảnh còn có một mớ fan đến chụp hình như idol, nghĩ mà kinh. Còn cái nghĩa khí giang hồ gì gì đó em k quan tâm lắm, chuyện riêng của họ, cái gì cũng có cái giá của nó mà.
Riêng cái chuyện nghĩa khí giang hồ thì em thấy câu tình tù nghĩa đỹ- ngưu tầm ngưu mã tầm mã là chuẩn
Chuyện riêng thằng bạn em
Hồi 2010, nó làm gỗ với ông anh trong Đắc Lắc, nó đưa tiền cho ồn kia đi lấy gỗ nhưng không đạt chất lượng, 2 bên xảy ra tranh chấp, cu cậu ỷ quen mấy thằng xã hội đen trong ấy, thu xe chở hàng của ông kia về 1 bãi rồi giao bọn ong ve trông xe, bọn nó tháo cả lốp để bán, sau này ông kia báo công an, khi ra tòa thì cả bọn đổ hết tội cho nhau, dù trước đó thề sống chết có nhau.
Nói chung, làm ăn tránh được cả đen lẫn đỏ là hay nhất, còn nếu phải lựa chọn thì tránh đen còn hơn tránh đỏ- vì dù sao đỏ vẫn còn có pháp luật ràng buộc và vẫn còn người giữ lời- giữ danh dự (dù ít)
Đây là trải nghiệm của riêng em

xedieu

Xe cút kít
Cái đoạn em Thuỷ năn nỉ ngủ với em ấy 1 lần nghe khổ sở quá 😂 Nhẽ bỏ đi cho đỡ ảo ma canada!

BVTL

Xe điện
Người OF
Tôi nhớ xưa....xưa lâu lắm rồi, ở VN có cuốn tiểu thuyết "Người không mang họ" rất ly kỳ ( kiểu Việt Nam). Hồi đó tôi bé tý, cũng là Fan của cuốn tiểu thuyết này. :)
Hồi bé e cungz đọc cuốn này, mê luôn Trương Sỏi. Mỗi lần nghe địa danh Đông Hà lại gợi nhớ!

TÔN

Xe container
Vầng nhưng tháng 1 lần như bài #1 thì chắc quan thầy ọp cho phạm cơ chế đấy ;))
Như chỗ em thì 2 tháng 1 lần. Riêng án MT hoặc có tiền sử MT như kiểu đi cai, hoặc từng sử dụng thì 3 tháng 1 lần. Mà gặp 2 tiếng qua trưa thôi chứ ko qua đêm
Qua đêm là cơ chế ngày trước. Bà cô em chồng thượng tá dính vụ Vũ Xuân Trường vào trại làm thi đua, bà ý vào thăm ở với chồng trong khu vực trại mấy ngày. Ông này ở phòng riêng ngoài phân trại chứ ko phải trong khu giam. Phòng có đầy đủ tiện nghi. Nhưng đấy là xưa rồi, giờ ko có đâu

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Các Cụ cho em hỏi là những quan chức mà bị bắt vì tội tham nhũng thì có được biệt cách ko hay giam chung với tất cả các phạm đủ các tội ạ ?
Giam chung hết

thinhduybao

Xe điện
Vầng nhưng tháng 1 lần như bài #1 thì chắc quan thầy ọp cho phạm cơ chế đấy ;))
Cụ chưa gặp thôi, nhà có điều kiện, phạm nhân cải tạo tốt ( theo đánh giá của giám thị nhé )
Hàng tháng vợ lên thăm được vào buồng hạnh phúc . Quản giáo ngồi ngoài. Đợt em đi thăm thằng em ở trại Ba sao Hà nam , có ông vào buồng hạnh phúc hơn một tiếng không mở cửa, đến giờ vào nhập trại , ông quản giáo ngồi ngoài gọi như hò đò !

• Vodka
Reactions: dpl

manhcsic

Xe tăng
...ông quản giáo ngồi ngoài gọi như hò đò !
Xxx ngoài việc sẽ túc trực ngay bên ngoài phòng HP ngoài nhắc nhở nhà đại bàng về giờ giấc, còn sẵn sàng thực hiện các yêu cầu đột xuất từ đại bàng (nếu có). Quy định chung xxx cấm kêu, tuyệt đối không được phát ra âm thanh nào. Lý do rất đơn giản vì đại bàng nhiều ân oán nên tránh các rủi ro khi có trả thù. Chỉ cần một tiếng kêu, tiếng động xxx lao vào ngay. Thường khi phát ra tiếng kêu mà không có gì xảy ra thì xác định nó dùi cui vào buồng kỷ luật.