[Funland] Vài trăn trở sau chuyến đi Thái Lan

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
Nhật có bồi thường chiến tranh còn Hàn
Quen thói lươn lẹo bị vạch thì lẹo sang cái khác. Đầu năm 90 gDP đầu người ĐL còn kém cả Lào ấy chứ . Muốn như Lào cũng dễ vạch váy cho Khựa bơm vốn vào. Số lên cao vút còn thực tế ko có gì
Thế túm lại báo đã nói vượt Lào (tức vượt Đài :D), vượt Thái (2020), vượt Sing, Ca (2030) giờ cưng muốn dư lào nữa? :D

Linhqn87

Xe máy
Thế túm lại báo đã nói vượt Lào (tức vượt Đài), vượt Thái (2020), vượt Sing, Ca (2030) giờ cưng muốn dư lào nữa? :D
Cái báo cáo cũ rích hơn chục năm trước của thằng hàn, nếu hàn có thể đoán trc dc tương lai thì nó bá chủ rồi

superPDP

Xe điện
Thế túm lại báo đã nói vượt Lào (tức vượt Đài :D), vượt Thái (2020), vượt Sing, Ca (2030) giờ cưng muốn dư lào nữa? :D
=)) chú lươn từ đầu thớt tới cuối thớt vứt cái nào ra bị vạch ko trượt phát nào. Còn thích chém cùn cứ việc =))
Riêng trình tdtt quá khứ hào hùng vnch bố Hàn , Thái cũng thấy kinh rồi. Thôi chỉ cho chú đã đủ rồi cũng chả để làm gì nên thôi khỏi tranh luận thêm =))

Jinzin

Xe điện
Các cụ đi du lịch nước ngoài được vài hôm về đã chê Việt Nam
Em đi Nga và hơn chục nước Châu á về vẫn thấy không ở đâu an toàn bằng VN, ko ở đâu sướng bằng Việt Nam!
Đi du lịch thì toàn đi đến chỗ đẹp, chỗ vui và chỉ có chơi. Phải định cư sinh sống tại đó lâu dài thì mới đánh giá hết được!

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
Cái báo cáo cũ rích hơn chục năm trước của thằng hàn, nếu hàn có thể đoán trc dc tương lai thì nó bá chủ rồi
Cũ là cũ dư lào Cũ là cũ dư lào, báo ta đã đăng là cấm có bao giờ sai nhá, muốn làm pđ hử! =))

Linhqn87

Xe máy
Cũ là cũ dư lào Cũ là cũ dư lào, báo ta đã đăng là cấm có bao giờ sai nhá, muốn làm pđ hử! =))
Đuối lý nên đổi chủ đề phỏng, cái gọi là dự báo, càng qua nhiều thời gian càng lệch đi, thừa nhận anh người thái không biết tiếng thái, âm hơn 400 mã lực sai 1 tuần lập nick, tôi biết trí tuệ của anh đến đâu rồi

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
=)) chú lươn từ đầu thớt tới cuối thớt vứt cái nào ra bị vạch ko trượt phát nào. Còn thích chém cùn cứ việc =))
Riêng trình tdtt quá khứ hào hùng vnch bố Hàn , Thái cũng thấy kinh rồi. Thôi chỉ cho chú đã đủ rồi cũng chả để làm gì nên thôi khỏi tranh luận thêm =))
Đang nói quá khứ hào hùng vndcch, đánh lái vnch vào đây làm zề, 3củ tân hử!:-t

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
Đuối lý nên đổi chủ đề phỏng, cái gọi là dự báo, càng qua nhiều thời gian càng lệch đi, thừa nhận anh người thái không biết tiếng thái, âm hơn 400 mã lực sai 1 tuần lập nick, tôi biết trí tuệ của anh đến đâu rồi
Tk +3củ, next khỏi tiễn!

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đi du lịch nước ngoài được vài hôm về đã chê Việt Nam
Em đi Nga và hơn chục nước Châu á về vẫn thấy không ở đâu an toàn bằng VN, ko ở đâu sướng bằng Việt Nam!
Đi du lịch thì toàn đi đến chỗ đẹp, chỗ vui và chỉ có chơi. Phải định cư sinh sống tại đó lâu dài thì mới đánh giá hết được!
VN vô địc cấm cãi! :-t

superPDP

Xe điện
GDP đầu người 1 số quốc gia năm 1960
Theo biểu đồ, vào thời điểm 1960, trong số 10 quốc gia Á châu, Việt Nam Cộng Hòa
(VNCH, South Vietnam, 223$) có GDP đầu người đứng sau Singapore (395$), Malaysia (299$), Philippines (257$), nhưng nhiều hơn Nam Hàn (155$), hơn gấp đôi Thailand (101$), gấp 2,4 lần Trung quốc (92$), gấp 2,7 lần Ấn độ (84$), và gấp 3 lần Việt Nam Dân Chủ Cộng Hòa (North Vietnam, 73$).

Đây mệnh đề tào lao chú m đưa. Chú m lôi vnch lên đầu tiên =)) là chủ thể của cmt luôn.

revolutions

Xe buýt
Các cụ ạ,

Em mới đi Thái Lan 5 ngày về. Trước đây khoảng 4 năm rồi em cũng đi Thái 1 lần, lần này quay lại là lần thứ 2. Đi xong em cứ suỹ nghĩ mãi về điểm khác biệt giữa nước mình vs Thái.

1. Về cảnh thiên nhiên, Thái Lan ko có gì đặc sắc về cảnh quan thiên nhiên, có vài chỗ tự nhiên thì cũng kém xa Đà Lạt, Đà Nẵng, Phú Quốc... của mình. Vậy mà khách du lịch đông hơn quân Nguyên. Họ làm du lịch tốt quá, mà là du lịch tự tạo, VN mình đẹp mà chưa biết cách khai thác.

2. Các điểm du lịch được quy hoạch vào nề nếp đâu ra đó, tận dụng mọi chỗ để bán hàng và bán đồ ăn nhưng 1 cách có tổ chức chứ không kiểu bán hàng rong như mình.
Các Shopping Mall quá khủng, to và hoành tráng, lúc nào cũng đông nườm nượp. Dưới chân các mall to là các gian hàng đẹp mắt kiểu như hội trợ triển lãm của mình.

3. Đi xong em thấy Thái Lan khác mình thật. Nhà ở Chiangmai hay Bangkok em thấy đều khá cũ kỹ (trừ 1 số trung tâm thương mại mới xây). Hiện tại em thấy nước mình tiền đang đổ vào bất động sản nhiều quá, bán chênh giá thì tiền từ túi người này sang túi người kia. Tiền không được đầu tư vào sản xuất, dịch vụ đúng nghĩa.

P/s: Châu Á em đã đi Hàn, Trung, Thái, Malay, Sing, vẫn phải công nhận đồ ăn Việt Nam là ngon nhất :))

Em muốn nghe ý kiến từ các cụ vì đây là ý kiến cá nhân của em. Ước gì em có thể làm gì để cải tiến ngành du lịch VNam ạ.
GIờ cụ mới thấy à, Việt Nam mình nếu về thiên nhiên là đẹp nhất rồi, còn hiện đại thì chưa thôi. Tuy nhiên dân mình quá khôn vặt và lừa lọc nên không phát triển được du lịch ( khôn từ thằng làm du lịch đến người dân)

Phiphat

[Tịch thu bằng lái]
Đây mệnh đề tào lao chú m đưa. Chú m lôi vnch lên đầu tiên =)) là chủ thể của cmt luôn.
1960: VNDCCH - Thái: 1-1
2018: xxxxxVN - Thái: 1-3 ;))

Quote của rồ Mỹ PDP đây chứ đâu! =))