[Funland] Vai trò của VFF đối với quyền lợi của ĐTQG

Trạng thái
Thớt đang đóng

Gio_Dong

Xe buýt
Vi phạm các điều 35, 36 Nội quy Diễn đàn

35. Viết tục, chửi thề trên Diễn đàn.
36. Viết bài hay tin nhắn có ý xúc phạm, đả kích, lăng mạ, bôi nhọ danh dự đối với cá nhân, tổ chức khác hoặc khiêu khích, gây sự có dụng ý nhằm chia rẽ nội bộ Diễn đàn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
thôi đi bác thớt..trình kém + sức khỏe yếu + tư duy bao cấp ..thì đá vậy thôi kêu ca nàm dì còn VFF là 1 mớ hỗn độn trong 1 cái gọi là hỗn độn

vkthang

Xe container
Đã bị ghét còn to mồm lắm chuyện càng bị đì thêm nhé, cụ cứ mơ đi. Ngậm miệng ăn tiền thôi.

butchikim

Xe ba gác
Ừ nhỉ, cơ mà từ từ đã...nhà bao việc ;))

Gio_Dong

Xe buýt
thôi đi bác thớt..trình kém + sức khỏe yếu + tư duy bao cấp ..thì đá vậy thôi kêu ca nàm dì còn VFF là 1 mớ hỗn độn trong 1 cái gọi là hỗn độn
Về cầu thủ thì đây là lứa cầu thủ tốt nhất VN trong 25 năm qua, thời Hồng Sơn, Huỳnh Đức, Mạnh Dũng còn mơ mới được như thế này. Giờ chẳng qua là nhiều thằng trụ cột bị chấn thương. Khi Văn Lâm, Văn Hậu, Trọng Hoàng, Hùng Dũng, Minh Vương, Đình Trọng trở lại thì sẽ khác ngay thôi

Về HLV, đây là HLV phù hợp nhất với bóng đá VN trong suốt 25 năm qua. Thời đỉnh cao của Riedl, Calisto thì thành tích cũng ko hơn được

Về Liên đoàn bóng đá thì rõ là quá hèn kém, ĐTQG nhiều lần bị xử ép mà câm nín, ko dám mở mồm đấu tranh. Vì thế phải kêu để cho toàn dân biết, để gây sức ép với tụi VFF, bắt chúng nó phải động não mà nghĩ đến quyền lợi của ĐTQG

Gio_Dong

Xe buýt
Đã bị ghét còn to mồm lắm chuyện càng bị đì thêm nhé, cụ cứ mơ đi. Ngậm miệng ăn tiền thôi.
Thế giới văn minh thì hành xử theo luật. Nó làm sai luật thì mình có quyền khiếu nại. Thời đại của mạng xã hội và truyền thông, mình có thể tranh thủ dư luận để gây sức ép lên AFC và bọn trọng tài

Các liên đoàn bóng đá các nước khác đều làm công tác PR, truyền thông rất tốt. Nếu ĐTQG của họ bị xử ép, thì 1 là họ khiếu nại lên FIFA, 2 là họ tạo ra các fan page trên mạng xã hội, dùng lời lẽ lịch sự để phân tích, thu hút dư luận. Tuy nhiên, bọn VFF ko biết làm những việc này, chỉ biết xà xẻo được cái gì thì xà xẻo

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Về cầu thủ thì đây là lứa cầu thủ tốt nhất VN trong 25 năm qua, thời Hồng Sơn, Huỳnh Đức, Mạnh Dũng còn mơ mới được như thế này. Giờ chẳng qua là nhiều thằng trụ cột bị chấn thương. Khi Văn Lâm, Văn Hậu, Trọng Hoàng, Hùng Dũng, Minh Vương, Đình Trọng trở lại thì sẽ khác ngay thôi

Về HLV, đây là HLV phù hợp nhất với bóng đá VN trong suốt 25 năm qua. Thời đỉnh cao của Riedl, Calisto thì thành tích cũng ko hơn được

Về Liên đoàn bóng đá thì rõ là quá hèn kém, ĐTQG nhiều lần bị xử ép mà câm nín, ko dám mở mồm đấu tranh. Vì thế phải kêu để cho toàn dân biết, để gây sức ép với tụi VFF, bắt chúng nó phải động não mà nghĩ đến quyền lợi của ĐTQG
thế cụ xem bọn VFF này từ đâu mà chui vào kg ạ ??? mà theo em biết là theo điều lệ của ẳng là ..CẤM ẲNG VIÊN ĐI KHIẾU KIỆN LINH TINH nhất là lại đi khiếu kiện bọn ngoại bang nữa thì....

toimuondie

Xe container
Không hiểu ai đầu đất.
Quy định của FIFA là cấm các liên đoàn bóng đá khiếu nại quyết định của trọng tài (quy định Vòng loại World Cup 2022, điều 14 về khiếu nại, mục 6)

TieuFu

Xe container
Trong 4 lượt trận của vòng loại World Cup vừa qua, ĐT VN đều bị xử ép. Tiêu biểu nhất là các pha bị từ chối penalty mười mươi như hậu vệ Úc dùng tay cản bóng, hoặc cầu thủ Oman phạm lỗi (cản người không bóng) với Quang Hải trong vòng cấm.

Việc này tái diễn hết trận này qua trận khác, thì lỗi đầu tiên không phải là trọng tài, mà là VFF. Liên đoàn bóng đá phải có trách nhiệm đứng ra khiếu nại lên AFC và FIFA, gây áp lực lên các trọng tài, để những trận sau chúng nó ko dám thổi láo nữa. Ngoài ra cần đẩy mạnh công tác truyền thông, PR, lập ra các fan page trên Facebook, comment lịch sự nhưng sắc sảo, tranh thủ sự ủng hộ của cộng đồng quốc tế. Nói phải thì củ cải cũng nghe ! Dù bọn trọng tài có ăn tiền của tụi Arab, nhưng dưới sức ép của cấp trên và dư luận, lần sau chúng nó sẽ ko dám thổi láo nữa, hoặc có thổi láo thì cũng ko quá trắng trợn như trận vừa rồi.

Tuy nhiên, có lẽ mấy thằng đầu đất trong VFF chưa chắc đã làm được thế đâu. Chúng nó chỉ lo sao có được thật nhiều tiền của nhà tài trợ, còn quyền lợi của ĐTQG thì mặc xác. Thua thì đổ tại cho cầu thủ, cho HLV, còn chúng nó phủ tay sạch. Bao nhiêu năm thu được bao nhiêu tiền bán vé, vậy mà có cái phần mềm bán vé ngon nghẻ cũng ko làm được cho nên hồn ! V league thì đầy bạo lực sân cỏ.

Nhiều thớt bàn đến chuyện nhập tịch cầu thủ. Nhưng theo em nghĩ thì vị trí cần nhập tịch đầu tiên là ở Liên đoàn bóng đá ! Có cầu thủ giỏi, HLV giỏi mà công tác quản lý bóng đá kém thì cũng vứt !
Đầu đầy sỏi đấy, gánh xiếc nuôi cả đám !

khoai tây chiên

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng theo em nghĩ thì vị trí cần nhập tịch đầu tiên là ở Liên đoàn bóng đá ! Có cầu thủ giỏi, HLV giỏi mà công tác quản lý bóng đá kém thì cũng vứt !
Thôi, cụ đừng nghĩ, mà hành động đi.
Vào facebook của trọng tài, cầu thủ, HLV đối phương chửi bỏ mẹ nó đi là xong.

Gio_Dong

Xe buýt
Thôi, cụ đừng nghĩ, mà hành động đi.
Vào facebook của trọng tài, cầu thủ, HLV đối phương chửi bỏ mẹ nó đi là xong.
Em nói rõ trong bài viết rồi mà. Cần có comment lịch sự, phân tích sắc sảo, lập luận đúng đắn, tranh thủ sự ủng hộ của dư luận

Còn làm như bọn trẻ trâu tự phát, đánh bay nick Facebook trọng tài trong 1 nốt nhạc, comment tục tĩu thì là phản tác dụng

VFF có thể chi tiền để làm công tác truyền thông, PR, như các liên đoàn bóng đá nước khác đang làm. Vấn đề là chúng nó ko muốn làm thế, tiền còn để chia chác

vkthang

Xe container
Thế giới văn minh thì hành xử theo luật. Nó làm sai luật thì mình có quyền khiếu nại. Thời đại của mạng xã hội và truyền thông, mình có thể tranh thủ dư luận để gây sức ép lên AFC và bọn trọng tài

Các liên đoàn bóng đá các nước khác đều làm công tác PR, truyền thông rất tốt. Nếu ĐTQG của họ bị xử ép, thì 1 là họ khiếu nại lên FIFA, 2 là họ tạo ra các fan page trên mạng xã hội, dùng lời lẽ lịch sự để phân tích, thu hút dư luận. Tuy nhiên, bọn VFF ko biết làm những việc này, chỉ biết xà xẻo được cái gì thì xà xẻo
Khiếu nại nhưng kết quả lại tệ hơn, rồi quanh năm đi khiếu nại, giải nào cũng đi khiếu nại hả cụ?
Văn minh như Mỹ sao Pol pot nó vẫn được ngồi ở LHQ cuối 7x đầu 8x còn VN thì không hả cụ?

Gio_Dong

Xe buýt
Nó xử đúng thì kêu gì

cứ co cụm phòng ngự thì VAR nó sẽ tìm đến nhiều thôi chứ chẳng nhẽ nó tìm đến thằng đang tấn công

nhưng rõ ràng đội hình đang độ chín mà hlv không tận dụng để đá có nét hơn thì phí quá
Xử sai, cụ ạ. Em đã nêu ra 2 tình huống tiêu biểu nhất :

- Hậu vệ Úc dùng tay cản bóng trong vòng cấm
- Hậu vệ Oman phạm lỗi (cản người không bóng) với Quang Hải trong vòng cấm

Gio_Dong

Xe buýt
Khiếu nại nhưng kết quả lại tệ hơn, rồi quanh năm đi khiếu nại, giải nào cũng đi khiếu nại hả cụ?
Văn minh như Mỹ sao Pol pot nó vẫn được ngồi ở LHQ cuối 7x đầu 8x còn VN thì không hả cụ?
Sao cụ biết khiếu nại thì kết quả tệ hơn ??? Phải có cách để gây sức ép chứ

vkthang

Xe container
Sao cụ biết khiếu nại thì kết quả tệ hơn ??? Phải có cách để gây sức ép chứ
Cụ nghĩ ta chưa khiếu nại bao giờ à, những năm gần đây thì không chứ trước cũng đơn từ gửi các kiểu cơ mà sau tuyệt nhiên không thấy nữa, e nhớ hồi còn đọc báo giấy Báo Bóng Đá.

trinhhaweicco

Xe tải
E cũng ghét VFF nhưng vụ này cụ chủ chửi ẩu rồi. Mời cụ đọc bài viết sau đây để hiểu tại sao VFF lại không khiếu kiện

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ chê VFF chứ đến thằng bố Liên đoàn châu Á cũng có ra gì đâu cho nên mới có cảnh VAR bới lông. Đến ông FIFA cũng như loằn mới có cảnh Quatar (chưa khi nào vào wc) được tổ chức WordCup với 1 loạt quan chức dính bê bối.
Từ FIFA đến AFC có ra gì đâu. Kêu càng nhiều nó càng ghét.
Tất nhiên cũng k thể chối cãi là VFF cũng chả ra gì. Cái vụ sân Mỹ Đình tưởng bán được vé nên xin đá tại VN, k ngờ dịch bùng lên nên chả có tiền vé. Đành làm ủi xùi như hạch cho có nên bộ mặt quốc gia bị bêu rếu.

juve99

Xe cút kít
Không hiểu ai đầu đất.
Quy định của FIFA là cấm các liên đoàn bóng đá khiếu nại quyết định của trọng tài (quy định Vòng loại World Cup 2022, điều 14 về khiếu nại, mục 6)
Vậy ý cụ là bác thớt mới là đầu đất ha ^#(^

Sonduong.BMV

Xe container
Trong 4 lượt trận của vòng loại World Cup vừa qua, ĐT VN đều bị xử ép. Tiêu biểu nhất là các pha bị từ chối penalty mười mươi như hậu vệ Úc dùng tay cản bóng, hoặc cầu thủ Oman phạm lỗi (cản người không bóng) với Quang Hải trong vòng cấm.

Việc này tái diễn hết trận này qua trận khác, thì lỗi đầu tiên không phải là trọng tài, mà là VFF. Liên đoàn bóng đá phải có trách nhiệm đứng ra khiếu nại lên AFC và FIFA, gây áp lực lên các trọng tài, để những trận sau chúng nó ko dám thổi láo nữa. Ngoài ra cần đẩy mạnh công tác truyền thông, PR, lập ra các fan page trên Facebook, comment lịch sự nhưng sắc sảo, tranh thủ sự ủng hộ của cộng đồng quốc tế. Nói phải thì củ cải cũng nghe ! Dù bọn trọng tài có ăn tiền của tụi Arab, nhưng dưới sức ép của cấp trên và dư luận, lần sau chúng nó sẽ ko dám thổi láo nữa, hoặc có thổi láo thì cũng ko quá trắng trợn như trận vừa rồi.

Tuy nhiên, có lẽ mấy thằng đầu đất trong VFF chưa chắc đã làm được thế đâu. Chúng nó chỉ lo sao có được thật nhiều tiền của nhà tài trợ, còn quyền lợi của ĐTQG thì mặc xác. Thua thì đổ tại cho cầu thủ, cho HLV, còn chúng nó phủ tay sạch. Bao nhiêu năm thu được bao nhiêu tiền bán vé, vậy mà có cái phần mềm bán vé ngon nghẻ cũng ko làm được cho nên hồn ! V league thì đầy bạo lực sân cỏ.

Nhiều thớt bàn đến chuyện nhập tịch cầu thủ. Nhưng theo em nghĩ thì vị trí cần nhập tịch đầu tiên là ở Liên đoàn bóng đá ! Có cầu thủ giỏi, HLV giỏi mà công tác quản lý bóng đá kém thì cũng vứt !
Chả ai "đầu đất" đâu cụ. Có phải cái gì mình thích mình cũng làm được đâu. Nhiều khi mình nghĩ mình có thể làm việc nọ việc kia nhưng vào cuộc mới thấy nhiều trắc chở.

Trạng thái
Thớt đang đóng