vài vấn đề nguy hiểm từ vật liệu cách âm ở VN

Ồ thế à .. bên bác bán cái này à, lúc nào em qua nghía cái nhá vì trong damping dùng cho nhà máy có thành phần này ạ ... Bên cháu lúc nào cần số lượng nhỏ cụ giúp cái nhá ...

blackcar

Xe hơi
Em có ý tưởng này: nếu như trong xe nhiều khí độc thì liệu mình mang một chậu cây để trong xe thì thế nảo ạ? Hoặc đơn giản là một chậu xương rồng nhỏ nhỏ thôi, giống các bác hay bày ở bàn làm việc ý, cũng có tác dụng làm sạch bầu không khí quanh bàn làm việc, vừa trang trí luôn?????

Nó có cái máy hút bụi rồi lọc bằng than hoạt tính, tia cực tím, ion .. đấy .. Em nghĩ lắp cái này hay hơn cây cỏ do đỡ phải chăm sóc. Đi rung nhiều em sợ dễ cây nó bật mịa nó ra thì cây tỏi luôn đấy ..

Shang Car

Xe buýt
vừa lòng với độ ồn mình có, nếu không thì đổi lên đời xe khác với khả năng chống ồn cao hơn (kiểu như RR hay Lexus chẳng hạn) đó là phương châm của em.

ồn do bên ngoài lọt vào thì hơi khó vì bác cứ thử vặn nhác ầm ầm trong xe xem có lọt ra ngoài mấy tý => cách âm kiểu phòng karaoke cho oto là không hiệu quả

ồn là do âm (từ nền đường, từ động cơ rung) lan truyền qua khung, vỏ, các cơ cấu cứng thì chỉ có đổi lên đời xe cao cấp hơn là hết ồn các cụ ạ :))

ồn là do âm (từ nền đường, từ động cơ rung) lan truyền qua khung, vỏ, các cơ cấu cứng thì chỉ có đổi lên đời xe cao cấp hơn là hết ồn các cụ ạ :))
Damping sinh ra là để làm giảm cái đấy đấy cụ ạ .. Có xiền đổi xe cao cấp thì nhất :41::41::41::41: rồi nhưng làm sao để bỏ ra có 1,2 T là cải thiện đáng kể độ ồn xe mình thì ae mới đang phải bàn thôi :102::102::102:

busycat555

Xe hơi
trong các nhà máy hay trong cây hoa sứ để giải độc đấy, các bác tha lên xe mà dùng:41:, bác mèo cho em hỏi lại câu hỏi lần trước là xử lý tiéng ồn từ 4 hốc xe lên như thế nào, ở đâu làm tốt ạ, lần trước bác tư vấn thay lốp em đã thay từ kumho sang mit nhưng chỉ giảm được chút ít, em muốn xử lý thêm, cám ơn bác nhiều

sv_ngheo

Xe điện
Đồng ý với bác Mèo !

Em nghĩ cảnh báo là cái tốt, nhưng mà cảnh báo dựa trên cảm tính như bác chủ thớt là không nên, thậm chí gây hoang mang về tâm lý, dẫn đến ung thư mịa nó não trước khi ung thư các bộ phận khác.

Cái gì ở liều lượng cho phép cũng đều ổn cả. Nếu mà mấy cái này có bằng chứng khoa học thì dẫn Mẽo nó lại chả lôi ra tòa kiện cho mấy nhà sx sập tiệm. Nó vẫn làm vì nó có cái lý của nó, và nó vẫn ở nồng độ thích hợp.

Đừng bảo em là các bác không đánh răng hàng ngày nhé, trong kem đánh răng có fluor cũng độc lắm đấy, nhưng bác tiếp xúc thường xuyên nhá, ngày nào cũng mài mài nhá, ngậm vào miệng nhá, nhưng ở liều lượng cho phép thì vô tư đi.

Nếu mà nhựa đường nó độc thế thì em ngồi nhà cho lành. Ra đường là ung thư chứ chẳng chơi, vì một ngày lốp xe và mặt đường mài vào nhau, tạo ra biết bao là bụi nhựa đường với lại bụi cao su, ung thư bỏ mịe !

Cảnh báo là cái tốt, nhưng cảnh báo vô trách nhiệm dẫn đến gây hoang mang thì cực xấu.

Các bác cho ý kiến ạ !

atlink2

Xe tải
Damping sinh ra là để làm giảm cái đấy đấy cụ ạ .. Có xiền đổi xe cao cấp thì nhất :41::41::41::41: rồi nhưng làm sao để bỏ ra có 1,2 T là cải thiện đáng kể độ ồn xe mình thì ae mới đang phải bàn thôi :102::102::102:
Chuẩn. Xe đời cao hơn mà đi ở VN có khi vẫn bị ồn, nên nếu có tiền thì nâng cấp luôn cả ... đường luôn bác nhỉ ? :D.

Hôm nọ em ra Ford Giải Phóng làm mất 1.2t, nhưng chả đỡ hơn được gì, :(. Hôm nay em lại vừa ra chỗ khác làm thêm phát nữa xong (nhưng là cho xe khác) thì chỉ mất có đúng 1t thôi bác ạ. Xe này thì có sự cải thiện rõ rệt, nhưng chưa giải quyết được cái trần + tiếng máy lọt vào. Mà cái dòng Lazer làm giảm ồn rõ rệt được là cả vấn đề đấy bác nhỉ ?. Hôm nào cho em hầu bác bữa (b) để em xin chút kinh nghiệm làm lại cho cái lazer bác nhé.

trong các nhà máy hay trong cây hoa sứ để giải độc đấy, các bác tha lên xe mà dùng:41:, bác mèo cho em hỏi lại câu hỏi lần trước là xử lý tiéng ồn từ 4 hốc xe lên như thế nào, ở đâu làm tốt ạ, lần trước bác tư vấn thay lốp em đã thay từ kumho sang mit nhưng chỉ giảm được chút ít, em muốn xử lý thêm, cám ơn bác nhiều
Bủ mịa .. vấn đề này xương đây do toàn bộ dung động nó truyền mịa nó vào hết khung xe, cửa xe, nóc xe rồi đến tai người... không phải chỉ bốn cái hốc bánh đâu ... Lúc nào qua em ở 22 Phan Kế Bính (vào ngõ mấy nhà.. vừa chuyển xong do lạm phát nên phải cắt chi phí) nghía cái xem nó ồn ntn . À mà xe bác loại gì nhể .....

Chuẩn. Xe đời cao hơn mà đi ở VN có khi vẫn bị ồn, nên nếu có tiền thì nâng cấp luôn cả ... đường luôn bác nhỉ ? :D.

Hôm nọ em ra Ford Giải Phóng làm mất 1.2t, nhưng chả đỡ hơn được gì, :(. Hôm nay em lại vừa ra chỗ khác làm thêm phát nữa xong (nhưng là cho xe khác) thì chỉ mất có đúng 1t thôi bác ạ. Xe này thì có sự cải thiện rõ rệt, nhưng chưa giải quyết được cái trần + tiếng máy lọt vào. Mà cái dòng Lazer làm giảm ồn rõ rệt được là cả vấn đề đấy bác nhỉ ?. Hôm nào cho em hầu bác bữa (b) để em xin chút kinh nghiệm làm lại cho cái lazer bác nhé.
Em làm em Lazer này cho thằng bạn một lần rồi .. Nó bị bệnh điển hình của Maz là giăng cửa kính kém, ù do gió & trần nó mỏng nên tiếng cứ lộp độp khi đi trời mưa . Gầm em này khá hay đấy .... Lúc nào qua em xem ụ làm những gì nào mà mất đến 2T ...

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Nó có cái máy hút bụi rồi lọc bằng than hoạt tính, tia cực tím, ion .. đấy .. Em nghĩ lắp cái này hay hơn cây cỏ do đỡ phải chăm sóc. Đi rung nhiều em sợ dễ cây nó bật mịa nó ra thì cây tỏi luôn đấy ..
Để cây xưong rồng vào chỗ tựa đầu... ghế lái ấy, không bật được đâu (k)(k)

atlink2

Xe tải
Em làm em Lazer này cho thằng bạn một lần rồi .. Nó bị bệnh điển hình của Maz là giăng cửa kính kém, ù do gió & trần nó mỏng nên tiếng cứ lộp độp khi đi trời mưa . Gầm em này khá hay đấy .... Lúc nào qua em xem ụ làm những gì nào mà mất đến 2T ...
Vâng, hôm nào em xin qua bác (b) với bác để nhờ bác tư vấn cho em vụ này phát.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Vâng, hôm nào em xin qua bác (b) với bác để nhờ bác tư vấn cho em vụ này phát.
Bác nhờ ai tư vấn thì nhờ nhé !Nhờ cái lão này thì một tiền gà ba tiền bia và còn phải ngồi chịu trận nghe lão ấy nói bậy nữa !:)):)):)):)):))

Mịa .. mới thấy mặt thò ra đã lói xấu cán bộ roài :P:P:21::21::21:

superdream

Xe buýt
Đang yên ổn thì bác chủ thớt động mịa đến vấn đề chống ồn, gãi đúng chỗ ngứa của bác Mèo rùi nên phát bỉu hăng ghê. Ồn xe thì e chịu đc nhưng sợ nhất độ ồn trong quán bia ở Hn, a e lâu ngày gặp nhau toàn phải hét toáng lên mơi nghe đc xong về nhà toàn bị viêm alô. Nhà bác Mèo có cách nào chống ồn vụ (b) này ko nhỉ, nếu đc em tham gia off với các bác nhiệt tình:102:

anhtuc

Xe tải
chống ồn Ngon, Bổ , rẻ

Cám ơn bác Myob về những thông tin trên, rất bổ ích đấy.

Em cũng định đi làm quả chống ồn nhưng thấy tình hình thế này thì căng quá. Các bác cho em hỏi chút vậy nếu như muồn làm chống ồn thì có cách nào để không ảnh hưởng tới sức khỏe mà hiệu quả không.
en có cách này cho bác ạ, bác đi ra hiệu thuốc mua goi bông y tế chỉ 1000 đồng thôi, mỗi khi lên xe vê một ít rồi nhét vào tai la OK, Nhưng chỉ một ít thôi nhé kẻo có người la lối "Đồ Điếc"
:21::21::21:

miountimo

Xe máy
Chết che em lại làm chống ồn rồi .tiền hết bao nhiêu thì chưa nói qua nhưng chẳng nhẽ bây giờ em bóc ra ? mà bóc thế nào bây giờ hả các cị ???????????????? có bác nào nhiều thông tin cho anh em nhé .