[Funland] Vấn đề về mượn xe.

leanhduc1707

Xe tăng
E thì bạn bè rất hay mượn xe, nhiều khi bạn bè ở quê xuống hn có việc mượn xe, cũng chẳng nói mượn bao nhiêu ngày và e cũng chẳng bao jo hỏi bao giờ trả, trừ khi có việc phải đi xa mới dặn bạn ngày trả. Nhưng được cái e cũng hay mượn xe bạn, có lần bảo đi 1 tuẩn nhưng được 4 ngày trả về bạn còn cằn nhằn trả sớm. E mà mượn xe ai thì khi trả bao gio cũng sạch sẽ và căng nhiên liệu, trừ vài trường hợp về muộn hết chỗ thì phải nói bạn thông cảm ko rửa đc xe

leanhduc1707

Xe tăng
Người ta mượn ngoài cái việc đi lại một triệu như cụ tính thì người ta còn giải quyết các khâu khác vì là đám cưới đi lại chở người nọ người kia các kiểu và đôi khi là khâu oai nữa.
Cụ cho mượn thì đừng tính toán mà đã tính toán thì tốt nhất đừng cho mượn.
Xe của cụ thì cụ cũng phải đổ xăng, dầu cũng phải phí nó phí kia chứ ko phải là cụ đi xe cụ thì ko mất tiền còn đi grab là mất tiền.
Tính cụ cả nể nhưng bụng cụ nhỏ nhen.
Cá nhân e ko cho mượn thì thôi, cho người quen mượn e còn rửa sạch xe và đóng xăng dầu đầy bình trước khi giao xe cho người ta.
Éo gì phải tính toán như đàn bà nó làm hèn cái thằng đàn ông đi.
Tính cụ giống tinh ô a e trong sg. Nhiề khi đùa bảo a đóng căng bình thế kia e trả xe muốn bớt một ít xang mà ko đc

tuan.vu17

Xe tải
Đời người sống được bao nhiêu đâu cụ - nếu giúp ai được gì cứ giúp, một mai sang thế giới bên kia chắc chắn cụ sẽ thành Phật - vì chỉ có Phật sống mới làm được điều như cụ thôi - cho mượn xe của mình rồi mình đi thuê xe để lấy phương tiện đi lại. "CON XIN LẠY PHẬT."

mackmyta

Xe tăng
trên vai còn cả 1 đống trách nghiệm với gđ của cụ mà cụ vẫn có ý định cho mượn xe được thì em cũng phục cụ.
vào em - em cho ông anh 1 tr bảo anh thuê xe mà đi cho nhanh.

UFA

Xe điện
Em thì chả bao giờ mượn xe của ai, ko có thì grab, taxi, nhưng lâu lâu vẫn bị mượn , bản thân thì e ko thích ai mượn xe cả nhưng nói chung toàn bạn bè, anh em đàng hoàng cả nên cũng ko vấn đề gì, có lần đưa xe cho ô bạn từ HN vào ăn Tết trong này, trên 1 đoạn đường thẳng dính 3 phát phạt nguội :((:((:((,( 2 phát vượt đèn, 1 phát quá tốc độ) sau e cầm phiếu phạt về thì cứ đòi trả nhưng e bảo ko cần, tôi đưa xe cho ông thì ông chạy cẩn thận giùm tôi là đc rồi,ông biết tính tôi cẩn thận mà

tieulyphidao

Xe tăng
Nhà em hồi năm 97,98 thời xe máy còn quan niệm tài sản lơna , cho thằng bạn thân mượn xe (con Dream) đi sinh nhật, nó chở thằng nữa phi đi, đâm vào người ta chấn thương sọ não, cấp cứu bệnh viện. nó vứt xe trốn, báo hại em phải đến chỗ tai nạn giải quyết, đồng thời CA giam xe em đến gần 2 tháng. Nhục không kể xiết.

yourdalink

Xe container
Nhà em hồi năm 97,98 thời xe máy còn quan niệm tài sản lơna , cho thằng bạn thân mượn xe (con Dream) đi sinh nhật, nó chở thằng nữa phi đi, đâm vào người ta chấn thương sọ não, cấp cứu bệnh viện. nó vứt xe trốn, báo hại em phải đến chỗ tai nạn giải quyết, đồng thời CA giam xe em đến gần 2 tháng. Nhục không kể xiết.
Sau nó thế nào cụ? Còn thân k :))

NovemberMan

Xe đạp
em cũng giống cụ chủ. Xe mình ít đi nên cũng hay cho mượn, nhưng lấy về thì phải dọn rác bên trong xe, 2 lần phải giặt thảm vì họ về quê chở đồ tươi sống dính nước ra, hôm sau mình đi xe thì bốc mùi ko chịu được, mất hôm mới hết. Có lần thì tắt máy quên ko tắt đèn bên trong xe, lúc mình đi có việc thì hết cả ắc quy, mất cả việc. Ngoài ra còn xước xát, phạt nguội, nói chung loằng ngoằng. Ko nên cho mượn.

Chỉnh sửa cuối:

bimbim71

Xe điện
Hồi năm 94-95,ông chú rể vợ em cho con rể(nuôi) mượn con Dream to cáu cạnh.Cậu này lại cho anh trai cậu í mượn .Khi vào cua anh chàng mượn của mượn quên quành phi thẳng xuống mương chìm nghỉm.
CCCM cứ tưởng ra cái cảm xúc của ông chủ xe lúc í thế nào?
Thế nên từ trước giờ em cực ghét cho mượn ô tô.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em rất ghét mượn xe, nhất là lúc mình hỏi mà chủ xe từ chối ;))

minhtranslator

Xe tải
Thêm bài học về mượn xe:

Tài xế ôtô không bằng lái đâm xe 2 cha con tử vong rồi bỏ trốn

Tài xế ôtô không bằng lái đâm xe 2 cha con tử vong rồi bỏ trốn - Ảnh 1.

Tối 29-11, thông tin từ Ban an toàn giao thông tỉnh Thái Nguyên cho biết trên địa bàn thị trấn Chợ Chu, huyện Định Hóa vừa xảy ra vụ tai nạn giao thông đặc biệt nghiêm trọng giữa ô tô và xe máy, khiến 2 cha con tử vong.
Theo đó, khoảng 12h40 ngày 29-11, xe ô tô con biển kiểm soát 20A-384.40 do tài xế Bùi Văn Nam (30 tuổi, trú tại xóm Quán Vuông 1, xã Trung Hội, huyện Định Hóa) điều khiển chạy trên quốc lộ 3C khi đi tới đoạn gần Trường THPT Định Hóa đã đâm vào xe mô tô biển kiểm soát 97B1-xxx do ông Lý Việt P. (41 tuổi, ở xã Cư Lễ, huyện Na Rì, tỉnh Bắc Kạn) điều khiển chở cháu Lý Hải U. (12 tuổi) di chuyển theo hướng ngược lại. Sau đó, chiếc xe dừng lại khi tông vào nhà dân ven đường.
Cú tông mạnh khiến ông P. tử vong tại chỗ, cháy U. văng lên mái nhà dân ven đường, bị thương nặng, được đưa đi cấp cứu nhưng tử vong tại Bệnh viện Đa khoa huyện Định Hóa.

Nguyên nhân ban đầu được xác định, chiếc ô tô đi với tốc độ cao, mất lái đâm va vào xe máy, sau đó đâm vào nhà dân ven đường mới dừng lại.
Theo Ban an toàn giao thông tỉnh Thái Nguyên, tài xế Nam chưa có giấy phép lái xe, mượn xe đi ăn khai trương nhà hàng về thì gây tai nạn. Hiện Nam đang bỏ trốn, chưa ra trình diện cơ quan chức năng nên chưa thể đo nồng độ cồn cũng như chất kích thích khác.
Hiện lực lượng chức năng đang tiếp tục điều tra nguyên nhân vụ tai nạn và truy bắt lái xe ô tô gây tai nạn.

Langthang_Mercedes

Xe container
Nói như bác anh em nhà bác cần nó mượn bác thì chả đứa nào có tự trọng sao
Em mình nó mượn mình là do mình kém không giúp được nó nhiều hơn mua hẳn chiếc xe, tự trọng là ở đó đó. Anh em nhà em ai cũng có xe và có tự trọng từ lúc chưa có xe cơ.

Còn loại tự trọng khác em không muốn biết, bác có vấn đề về đọc hiểu hay cố tình không hiểu.

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Xe em MT, chả ai thèm mượn. He he he :D

tranminhhoa

Xe tăng
Em có 1 con 7 chỗ, vừa rồi mua thêm con nữa nên thường xuyên rảnh 1 con. Có thằng bạn thân không có xe lại hay phải đưa vợ con về quê nên có nói nó lúc nào đi thì lấy xe tao mà đi. Nhưng một lần chứng kiến nó lên xe đạp hết ga rồi vặn đề mà hãi, hỏi sao mày đi thế, nó bảo tao toàn thế quen rồi. Và từ đó em thay đổi ý định luôn, éo biết trên đường nó còn có những cái “quen rồi” nào khác không. :))

emphailamsao

Xe tăng
Em có 1 con 7 chỗ, vừa rồi mua thêm con nữa nên thường xuyên rảnh 1 con. Có thằng bạn thân không có xe lại hay phải đưa vợ con về quê nên có nói nó lúc nào đi thì lấy xe tao mà đi. Nhưng một lần chứng kiến nó lên xe đạp hết ga rồi vặn đề mà hãi, hỏi sao mày đi thế, nó bảo tao toàn thế quen rồi. Và từ đó em thay đổi ý định luôn, éo biết trên đường nó còn có những cái “quen rồi” nào khác không. :))
Đạp hết ga rồi vặn thì đi kiểu gì ah? Chắc dc học chạy xe số sàn nên bắt buộc phải đạp cái gì đó. Ko có côn thì đap tạm ga vậy