[Funland] Văn hóa bóp còi xe

buicongchuc

Xì hơi lốp
Ah còn cái kiểu chạy cao tốc, bật pha chạy ngay sau nữa, ko hiểu đầu bọn đấy chỉ để nuôi tóc hay sao ấy???
Trong phố nửa đêm có lx còn ngáo bật pha cao, không hiểu để làm gì.

SanHoBien

Xe container
E thật sự rất khó chịu, ko hiểu sao cứ bấm còi xe loạn cả lên :(

printer05

Xe điện
Em hay bấm hồi còi dài thay cho câu chửi với những trường hợp đi láo.

vihali

Xe container
Công nhận số ng bóp còi giờ là thiểu số. Nhưng trong thiểu số đấy đám ngáo lại chiếm đa số :)). Phải biết ng ta có cản trở giao thông của mình không, ng ta có thể tránh cho mình đi không, nếu ng ta cố tránh rồi thì mình có đi đk... :))
Vâng, em thấy lạ là đường đang đông, còi thì người ta có tránh được quái đâu. Nhiều ông buồn tay lại bim 1 cái chả để làm gì, thế là làm mất đi tác dụng cảnh báo bởi giống bài học thằng chăn cừu.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Cái vụ bóp còi này khó!
Có lần em nhậu say bảo cậu em chở anh về, cậu ta cứ dạng háng giữa 2 lane trên đường Trần Duy Hưng, chạy cứ lắc bên này bên kia, còi lia lịa. QUa chỗ quay đầu cậu ta chả thèm giảm tốc độ, bấm còi và phanh dúi dụi.
1 lúc em bảo:
- Công nhận mày vô văn hóa :D

dnnv

Xe buýt
Không biết thằng đi láo nó có biết cụ chửi nó bằng còi không, nhưng có rất nhiều người đang tham gia giao thông phải chịu đựng tiếng còi ích kỷ của cụ đấy!

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Cái vụ bóp còi này khó!
Có lần em nhậu say bảo cậu em chở anh về, cậu ta cứ dạng háng giữa 2 lane trên đường Trần Duy Hưng, chạy cứ lắc bên này bên kia, còi lia lịa. QUa chỗ quay đầu cậu ta chả thèm giảm tốc độ, bấm còi và phanh dúi dụi.
1 lúc em bảo:
- Công nhận mày vô văn hóa :D
Có văn hoá đâu cụ

Sonduong.BMV

Xe container
Các cụ ở Tp lớn tham gia giao thông chắc văn hoá hơn em. Em đi đường quê cứ thấy người đi châm chậm (nhất là các bậc trung niên trở lên) là em "pớp" phát. Rẽ trái, rẽ phải em cũng "pớp", 2 chị đấu đầu xe máy nói chuyện với nhau giữa đường em không đi được em cũng "pớp" . Cướ cà kê vừa đi vừa điện thoại trước đầu xe em, em không vượt lên được em cũng "pớp". Ngoài ra còn nhiều trường hợp cũng phải "pớp" các cụ ạ.
E nghĩ vấn đề này nó còn phụ thuộc văn hoá các phương tiện tham gia giao thông xung quanh.

chichbong08

Xe buýt
Ngõ nhà em rộng khoảng 3m, hàng quán bán tràn lan, vô số những xồn xồn tầm 40-50 tuổi:
- Đi xe ga kềnh càng, ngồi oai vệ, bạnh chân ra, 2 cái để chân phía sau sắc nhọn giương ra dù đi một mình;
- Người cao tầm 1.4-1.5m, vòng bụng cỡ 1.2m trở lên, mặc thêm cái bộ ninja tính cả bì bề ngang khoảng hơn 75cm (xin lỗi em đã tả ngoại hình - dù chỉ để các bác hiểu bản thân họ đã vướng như thế nào);
- Vừa đi vừa tấu còi liên hồi không cần biết phía trước là trẻ con hay người già đang đi bộ sát lề đường (không có vỉa hè), hay các chú giao đá cho hàng quán.

GBM219

Xe tải
Chắc cụ đi đường ở đâu ấy chứ! Em đi ngõ ngách HN lần nào hok còi phát y như rằng quả xe đạp lao từ trong nghách, trong hẻm ra, thôi thì cứ còi phát cho yên tâm!
Em cũng giống cụ, HN ngõ ngách nhiều và nhỏ, tầm nhìn rất hạn chế mà xe máy xe đạp hay phi trong ngõ ra ko quan sát hay để ý giảm tốc... chắc ăn cứ phải còi phát để cảnh báo trước. Còn nếu đang ở đường lớn, tắc đường hay ùn ứ thì chẳng cần phải dùng còi làm gì, mình đang ở trong dòng giao thông ấy rồi.

Steven

Xe tăng
Mấy ông đi trước đi đúng luật đi thì đằng sau khỏi phải bóp còi

Ngô.Tường

Xe tăng
văn hoá còi xe ở vn quá tệ, em đã đi những nước kém phát triển hơn vn rất nhiều nhưng ý thức giao thông của họ rất tốt. không vượt đèn đỏ, lượn lách, tinh thần nhường đường rất cao và rất hiếm khi nghe tiếng còi xe kể cả khi tắc đường

Mãi Chờ

[Tịch thu bằng lái]
Sáng Em lái 2B có Cụ bóp còi... thôi Em dẹp vào lề đường nhường Cụ ý đi trc... thiếu nước nhảy xuống bê xe lên vỉa hè.

formen

Xe lăn
Các cụ ở Tp lớn tham gia giao thông chắc văn hoá hơn em. Em đi đường quê cứ thấy người đi châm chậm (nhất là các bậc trung niên trở lên) là em "pớp" phát. Rẽ trái, rẽ phải em cũng "pớp", 2 chị đấu đầu xe máy nói chuyện với nhau giữa đường em không đi được em cũng "pớp" . Cướ cà kê vừa đi vừa điện thoại trước đầu xe em, em không vượt lên được em cũng "pớp". Ngoài ra còn nhiều trường hợp cũng phải "pớp" các cụ ạ.
E nghĩ vấn đề này nó còn phụ thuộc văn hoá các phương tiện tham gia giao thông xung quanh.
e giống cụ
em có thểđi k cần còi vì mình cũng nhịn, những vân tin 1 cái đề phòng ngáo phi vào mình thôi.

* nay có 1 ninja lead lừa đc em cả qua gương:
em nhan rẽ phải, nhìn gương phải thấy mẹ ninja nhan phải cũng, yên tâm rẽ và nhường đi bộ qua trước, nào ngờ mẹ ninja tạt mặt em, lách qua đi bộ để đi thẳng làm em phải chửi to, dm nó, lừa đc mình qua cả gương. :D

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Thắng/Con đi láo đó nó lại méo hiểu đó là ngôn ngữ cụ chửi, mà khi nghe tiếng còi nó lại chửi lại cụ là "đồ vô văn hóa".

ThinhNguyen24.7

Xe hơi
nhiều bố đi xe tải trọng tấn lớn , đi sát làn xe máy xong bấm còi ing ỏi , mợ nào tay lái kém nghe giật mình thì lại ngã ra , Ý THỨC cực kỳ kém không bằng còn cờ hó nhà em , quát cái nó còn chạy vào Tờ ruồng ...

printer05

Xe điện
Thắng/Con đi láo đó nó lại méo hiểu đó là ngôn ngữ cụ chửi, mà khi nghe tiếng còi nó lại chửi lại cụ là "đồ vô văn hóa".
Không biết thằng đi láo nó có biết cụ chửi nó bằng còi không, nhưng có rất nhiều người đang tham gia giao thông phải chịu đựng tiếng còi ích kỷ của cụ đấy!
Sống ở nơi không có văn hóa thì cũng phải cố mà thích nghi thôi.

Nó là ô nhiễm tiếng ồn. Cực kỳ bực mình. Kiểu còi việc gấp nháy em còn nhường. Kiểu quen tay còi nhiều em càng đi chậm,hoặc đến đoạn vắng em cho vượt xong,em đi sau còi lại cho nó thưởng thức xem tâm trạng thế nào
Cụ y hệt em, mời cụ ly vodka. Nhiều thằng trẻ trâu vô học ko nói, nhiều lão cũng trung tuổi, đường trong phố giờ cao điểm đi với tốc độ rùa bò mà cứ còi loạn lên như đường nhà nó. Đã thế em dừng luôn trước xe nó luôn không đi nữa, nhìn đểu em nhìn lại, cú đi luôn

xedaprach

Xe điện
Thỉnh thoảng vẫn phải còi cc ah, 2 bánh nó cứ lờ đờ trước mặt chẳng ra rẽ trái mà cũng chẳng rõ tạt phải, em phải nhá còi 1 phát để các vị ra quyết định rõ ràng để m còn lách lên.

kklong12

Xe tải
Nhiều trường hợp phi trong ngõ ra thiều quan sát ko giảm tốc độ : còi , các khúc cua tay áo đường miền núi khuất tầm nhìn xe máy hay phóng nhanh lấn làn : còi, nhiều đưa ngáo ngơ đi đường ko quan, ko có tín hiệu rẽ tạt đầu bừa : còi ., các thằng đi chậm nghênh ngang , bám làn trái : còi . Còn nhiều cụ nào thấy còi ko cần thiết kiến nghị ô tô xe máy bỏ còi cho đỡ ô nhiễm âm thanh , giảm chi phí.