[Funland] Văn hóa công sở

Nov

Xe tăng
Em để đây để các cụ nghiên cứu thay đổi thói quen :D

toimuondie

Xe container
Em góp ý vụ đái.
Ông đái đúng là đáng trách.
Nhưng sao không kêu gọi các ông ngồi? Mỗi lần ngồi xong chịu khó dựng cái vành bệt lên, chắc chắn là dễ hơn ông đái.
Những việc mình làm được thì hãy chủ động, đừng mong chờ người khác làm hộ mình.
Em luôn dựng lên sau khi ngồi, vì vậy em đủ tư cách chửi cả thằng ngồi không dựng và thắng đái không dựng.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

TraiKhongSo

Xe tăng
Còn 1 cái tính nữa là cho hút xong lại bôi xấu họ có đáng xem xét ko cc ?
Trong luật thì họ gọi đó là đồng phạm
nói ngay từ đầu là tau ko cho, thích hút thì tự mua đê có phải tốt cho cả 2 ko

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
chỗ e đái toàn phi ra bờ ao, ônge đc thoáng mát phê phê là:))

Loe_hờ lú

Xe điện
Cái mảng đi đái đi ỉa thì dân mình còn chán đời lắm.

caisua

Xe lăn
Chỗ em cũng có thằng buổi trưa đi ăn về cũng lê vào ngồi cùng hội trà đá để xin cốc nước điếu thuốc rồi đứng lên trước phắn mất. Anh em rất khó chịu vì tiền chẳng đáng gì mà ko bao giờ trả. Có hôm em nói thẳng: nay mày trả tiền đi, đừng trốn. Nó cũng trơ, bảo ko đủ tiền. Em điên tiết rút ví ra: tao với mày đổi, cong ăn cong thẳng ăn thẳng. Nó lượn mất tăm luôn, sau ko thấy ra nữa

toimuondie

Xe container
Chỗ em cũng có thằng buổi trưa đi ăn về cũng lê vào ngồi cùng hội trà đá để xin cốc nước điếu thuốc rồi đứng lên trước phắn mất. Anh em rất khó chịu vì tiền chẳng đáng gì mà ko bao giờ trả. Có hôm em nói thẳng: nay mày trả tiền đi, đừng trốn. Nó cũng trơ, bảo ko đủ tiền. Em điên tiết rút ví ra: tao với mày đổi, cong ăn cong thẳng ăn thẳng. Nó lượn mất tăm luôn, sau ko thấy ra nữa
Cụ khôn, nó khôn hơn.
Ông ấy nói không đủ tức là ví chắc chắn có tiền, chỉ là ít thôi.
Còn ví cụ chắc chắn 0 đồng nên cụ tự tin gạ đổi ví.

theway

Xe tải
Cái này muốn thay đổi phải vài chục năm nữa. Đợi thế hệ đang đi mẫu giáo được giáo dục tốt lớn lên.

15cm45p

Xe điện
Nghi ngờ là phải thẩm tra luc đi uống bia ngay. Mà đội này toàn chém kiểu ông 15cm45p :))
Em sao phải chém, mở 1 cuộc thi chym đê. Em chắc ứng cử viên 2 hạng mục:
1. Chym to dài.
2. Chym bay ko mỏi cánh
=)) =)) =)) =)) =))

Chỉnh sửa cuối:

skuadi

Xe điện

Tadiman893

Xe buýt
Heeee. Buổi sáng trà đá e buôn 1 tý ( cụ nào cho e là Đờn bà cũng đươc) gật..gật...hết 😃😃😃
Chuyện thứ nhất. Hiện nay hầu như 99% các vp cty đều nằm ở các tòa nhà Vp và các tòa nhà bao giờ cũng có 1 đội ngũ làm Wc riêng cho các tầng và phòng. Nay e nói đến cái mục đi Wc nhé. Riêng trong khu wc của nam thì bao giờ ngta cũng bố trí vài cái bệ tiểu đứng dành cho cụ nào xả nhẹ thì ra đó. Còn hơn thì vào bệ trong. Nhưng e chả hiểu tại sao 1 số thành phần,lại cứ thích chui vào bên trong bệ bệt mà xả,nhưng đen cho người đến sau là vào sd bệ bệt thì thấy 1 vệt to vàng khè ở vành bệt ngồi ( lý do là... Các bố khác vào đó xả đứng tiện dấu Trym hay sao ấy) nên cứ đứng đó vạch ra và xả. Cug chả thèm nhấc cái vành bệt lên. Hậu quả là. Người đi sau phải hầu bằng cách xịt cho sạch và lau khô,nếu ko.. Lại phải ngồi xổm 😃😃😃 hơi bất tiện và khó. Haizaaa.. Cug là 1 ý thức nhỏ nhưng cũng gây khó chịu cho nhiều người khác
*/ chuyện 2 : chuyên gia bắn tỉa thuốc lá 😃😃😃
Đầu giờ sáng đến vp. Ông nào ăn sáng ở ngoài rồi mới vào vp thì hay trà cháo. Tiện nên vp có chỗ pha trà. Không gian thoáng nên trá chén vs thuốc lá thoải mái. 1 bao thăng long đệ nhất kiếm có 10k cũng chả đáng bao nhiêu. Cứ để mặt bàn đấy. Ae thoải mái đê. Và từ đó thói quen tiện và nghĩ chả đáng là bao của 1 người thì lại thành cái Tiện và lười vs sinh ra ké cẩm thường xuyên của người khác. Thuốc thì rất hay hút. Nhưng mua thì chả bao giờ.có lúc thử ko bỏ ra nữa. Thì.. Ông kia vẫn thói quen... Còn thuốc ko... Cho xin điếu 😃😃😃 ok... Trong túi áo khoác tôi ấy. Ra mà lấy 😃 và từ đó. Cug lại thành thói quen nữa là.. Ra bàn ko thấy thuốc là... Chỉ bảo 1 câu.. Làm điếu nhé và hồn nhiên ra túi áo ông kia móc làm điếu thôi
Heeee... Giờ cũng đang là trà đá nên e buôn nhẹ 2 việc nho nhỏ trong 1 tập thể. Vì cũng có thể cái nho nhỏ này dần dần lâu dài nó sẽ gây ức chế cho nhau và cug khó chịu vs nhau từ đó thì phải.
Theo các cụ.... 2 tính trên là kiểu gì nhỉ.
Chỗ em có mấy bố đi tè toàn đứng cách xa xa cái bô, thế là nó tóe cmn xuống sàn, nhìn chán. Chẳng lẽ dán mẹ nó chữ: Xóc cứng trước khi tè, tránh tóe xuống đất.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em bị hội chứng đái mà có người khác nhìn hoặc có người đứng ngay cạnh là không rặn tiểu ra được, thế nên vào wc công cộng nếu ít người thì em còn đái bên ngoài khu đứng, nhiều người quá thì em hay phi vào bên trong khu ngồi, em đồ là nhiều cụ cũng bị như thế. Nó là một chứng bệnh không ai muốn nên các cụ chớ nên vội đánh giá văn hóa người ta chỉ qua biểu hiện bên ngoài đơn giản.

Em bị như thế là do hồi nhỏ em cắt bao quy đầu, khi đi học đi đái chung với chúng bạn cứ sợ bị chúng nó nhìn vì chim trông lạ nên ngượng, sau thành phản xạ (chính vì vậy mà em khuyên các cụ mợ không nên nghe lời bọn bác sỹ mà cắt bao quy đầu cho con, tất nhiên là còn nhiều lý do khác mà em có thể kể ra, nhưng đây cũng là một lý do nghiêm trọng).

Hội chứng không rặn đái được khi có người bên cạnh: (Shy bladder syndrome)
.
Em lại ngược với cụ.
Xưa chưa cắt bao quy đầu thì ngượng.
Sau khi cắt bao quy đầu thì mới mạnh dạn cầm tay gái đặt vào chim. Đi vệ sinh cũng mạnh dạn khoe hàng. Còn về vệ sinh nó sạch sẽ hẳn, k còn hôi nữa.
Nên em khuyên các cụ cho con cắt bao quy đầu càng ngày càng sớm.

bút hêt mực

Xe tăng
Heeee. Buổi sáng trà đá e buôn 1 tý ( cụ nào cho e là Đờn bà cũng đươc) gật..gật...hết 😃😃😃
Chuyện thứ nhất. Hiện nay hầu như 99% các vp cty đều nằm ở các tòa nhà Vp và các tòa nhà bao giờ cũng có 1 đội ngũ làm Wc riêng cho các tầng và phòng. Nay e nói đến cái mục đi Wc nhé. Riêng trong khu wc của nam thì bao giờ ngta cũng bố trí vài cái bệ tiểu đứng dành cho cụ nào xả nhẹ thì ra đó. Còn hơn thì vào bệ trong. Nhưng e chả hiểu tại sao 1 số thành phần,lại cứ thích chui vào bên trong bệ bệt mà xả,nhưng đen cho người đến sau là vào sd bệ bệt thì thấy 1 vệt to vàng khè ở vành bệt ngồi ( lý do là... Các bố khác vào đó xả đứng tiện dấu Trym hay sao ấy) nên cứ đứng đó vạch ra và xả. Cug chả thèm nhấc cái vành bệt lên. Hậu quả là. Người đi sau phải hầu bằng cách xịt cho sạch và lau khô,nếu ko.. Lại phải ngồi xổm 😃😃😃 hơi bất tiện và khó. Haizaaa.. Cug là 1 ý thức nhỏ nhưng cũng gây khó chịu cho nhiều người khác
*/ chuyện 2 : chuyên gia bắn tỉa thuốc lá 😃😃😃
Đầu giờ sáng đến vp. Ông nào ăn sáng ở ngoài rồi mới vào vp thì hay trà cháo. Tiện nên vp có chỗ pha trà. Không gian thoáng nên trá chén vs thuốc lá thoải mái. 1 bao thăng long đệ nhất kiếm có 10k cũng chả đáng bao nhiêu. Cứ để mặt bàn đấy. Ae thoải mái đê. Và từ đó thói quen tiện và nghĩ chả đáng là bao của 1 người thì lại thành cái Tiện và lười vs sinh ra ké cẩm thường xuyên của người khác. Thuốc thì rất hay hút. Nhưng mua thì chả bao giờ.có lúc thử ko bỏ ra nữa. Thì.. Ông kia vẫn thói quen... Còn thuốc ko... Cho xin điếu 😃😃😃 ok... Trong túi áo khoác tôi ấy. Ra mà lấy 😃 và từ đó. Cug lại thành thói quen nữa là.. Ra bàn ko thấy thuốc là... Chỉ bảo 1 câu.. Làm điếu nhé và hồn nhiên ra túi áo ông kia móc làm điếu thôi
Heeee... Giờ cũng đang là trà đá nên e buôn nhẹ 2 việc nho nhỏ trong 1 tập thể. Vì cũng có thể cái nho nhỏ này dần dần lâu dài nó sẽ gây ức chế cho nhau và cug khó chịu vs nhau từ đó thì phải.
Theo các cụ.... 2 tính trên là kiểu gì nhỉ.
Cái 1 thì ko phải bàn, nhưng cái 2 do lỗi của cụ rồi :))