[Funland] Văn hoá đồng nghiệp

hưvô

Xe lăn
Chắc ô CT kia cũng thích nghe nịnh à cụ, chứ ko thì kệ, nói gì thì nói, mình cứ khiêm tốn, thật thà, dũng cảm là ok thôi cụ

butchikim

Xe ba gác
E lập cái thớt nhờ cccm chia sẻ kinh nghiệm khi đi làm việc ở cty ( e lái xe cho Chủ Tịt ) việc này cần 2 lái ạ. E thì vào sau đồng chí kia, làm chung dc tầm 2-3 tháng thì ok nhưng đến tháng thứ 4 là e bất đầu thấy khó chịu với tình cách của đồng chí kia vì rất hay nói xấu e khi không có mặt ở đó, rất hay nịnh sếp…. Rồi rất thích điều khiển công việc ra vẻ ta đây làm lâu rồi dc CT tin tưởng. Thật sự e thấy nó kiểu như đang ảo tưởng sức mạnh khi hàng ngày phục vụ CT ấy. Cái loại này cụ nào biết cách xử ko mách e vài chiêu ạ
Kệ nó đi cụ ;))

Gionam72

Xe container
Cụ cũng nói xấu nó và nịnh sếp. Hoặc đấm vào mặt nó.

nguyentoan.uct

Xe điện
E lập cái thớt nhờ cccm chia sẻ kinh nghiệm khi đi làm việc ở cty ( e lái xe cho Chủ Tịt ) việc này cần 2 lái ạ. E thì vào sau đồng chí kia, làm chung dc tầm 2-3 tháng thì ok nhưng đến tháng thứ 4 là e bất đầu thấy khó chịu với tình cách của đồng chí kia vì rất hay nói xấu e khi không có mặt ở đó, rất hay nịnh sếp…. Rồi rất thích điều khiển công việc ra vẻ ta đây làm lâu rồi dc CT tin tưởng. Thật sự e thấy nó kiểu như đang ảo tưởng sức mạnh khi hàng ngày phục vụ CT ấy. Cái loại này cụ nào biết cách xử ko mách e vài chiêu ạ
Ở cái tầm CT thời nay thì ko nhìn qua được sắt thép thì vài ba lớp quần áo ko che được mắt các ông đâu. Nhưng cách dùng người của các sếp thì ko phải cứ thật thà thẳng thắn là ngon đâu. Nên mình cứ làm việc của mình cho trọn vẹn đã, ông kia ko trọn vẹn thế nào sếp biết hết đấy. Còn muôn người muôn vẻ, khó tránh lắm, đừng mong như là anh em. Theo em thì nghiệp LX cho sếp thì quan trọng là thật thà, cẩn thận, biết việc thì sẽ được trọng dụng thôi.

caisua

Xe lăn
cụ cứ đón sớm trước giờ, xe sạch sẽ, lái điềm đạm an toàn, tránh ổ gà bên ghế CT ngồi, làm hết trách nhiệm là ngon rồi

Chỉnh sửa cuối:

Tony_Le

Xe container
Chưa hiểu sao Chủ tịt lại cần những 2 tài xế, kể cả đi ngày đêm thì cũng cần bí mật.

Húp sụp sụp

Xe điện
Cụ xem phim "hổ trắng" của ấn độ thì sẽ rõ vị trí của cụ thôi :)
Nếu kiêm cả công tác hậu cần thì không có 2 lái xe ngang hàng đâu, phải phân hạng 1 và 2

salestumlum

Xe tăng
Việc mình mình làm cụ ,Kệ nó
Thật thà, cẩn trọng, và đặc biệt cái cần cho lx cho các ông lớn là Kín tiếng! :D :D

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Việc m m làm. Cứ hoàn thành tốt việc của m đi đã. Tầm ct rồi ngta tự biết cách dùng ngừoi. Cong thẳng j ngta cũng dùng theo mục đích của họ hết.
Chẳng bù cho e. Đồng nghiệp mới toàn nữ, già có trẻ có. Suốt ngày chỉ nói chuyện chịch choạc, nào là chồng đòi hỏi nhiểu, chồng khoẻ chồng yếu... nhiều lúc nghe phát chán bỏ ra ngoài ngồi hút thuốc

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Cứ việc mình mình làm cụ ạ,làm đúng trách nhiệm cv được giao là được
Còn với đồng chí kia thì ngoại giao trong cv thôi,nói xấu hay nịnh xếp thì đồng chí đó nghe nhiều chứ mình nghe đâu mà lo

meotamthe

Xe cút kít
Cẩn trọng lời nói hơn cụ ạ, tập trung vào công việc, để mắt đến thầm lặng, ông chủ có 2 thứ người sát sườn là thư ký, lái xe, người ta đánh giá cẩn thận lắm vì toàn là chỗ hiểm yếu, cụ cứ đàng hoàng thì sẽ không sao đâu.

Viên Mỡ

Xe tải
Chưa hiểu sao Chủ tịt lại cần những 2 tài xế, kể cả đi ngày đêm thì cũng cần bí mật.
Cần chứ cụ, 1 tài xế không thể làm việc 16/7, thậm chí 24/7 được.
Cụ thớt cứ làm tốt việc của mình thôi: đi đứng cẩn thận, xe cộ giữ gìn sạch sẽ, không nói leo, không buôn chuyện hay tọc mạch. Nói chung làm tài xế cho big boss càng kín tiếng, tinh ý càng tốt.

DungKLB

Xe máy
Cần chứ cụ, 1 tài xế không thể làm việc 16/7, thậm chí 24/7 được.
Cụ thớt cứ làm tốt việc của mình thôi: đi đứng cẩn thận, xe cộ giữ gìn sạch sẽ, không nói leo, không buôn chuyện hay tọc mạch. Nói chung làm tài xế cho big boss càng kín tiếng, tinh ý càng tốt.
Cái này e biết, luôn phải chuẩn nhưng tiêu chí cụ nói đấy ạ. Khổ cái phong cách của CT e oánh giá cũng chưa lên dc tầm boss chưa nói j bígBoss.

DungKLB

Xe máy
Cứ việc mình mình làm cụ ạ,làm đúng trách nhiệm cv được giao là được
Còn với đồng chí kia thì ngoại giao trong cv thôi,nói xấu hay nịnh xếp thì đồng chí đó nghe nhiều chứ mình nghe đâu mà lo
E nghĩ cũng có ảnh hưởng đấy ạ. Khi chuyện đó đến dc tai mình thật sự là rất ức chế

DungKLB

Xe máy
Việc m m làm. Cứ hoàn thành tốt việc của m đi đã. Tầm ct rồi ngta tự biết cách dùng ngừoi. Cong thẳng j ngta cũng dùng theo mục đích của họ hết.
Chẳng bù cho e. Đồng nghiệp mới toàn nữ, già có trẻ có. Suốt ngày chỉ nói chuyện chịch choạc, nào là chồng đòi hỏi nhiểu, chồng khoẻ chồng yếu... nhiều lúc nghe phát chán bỏ ra ngoài ngồi hút thuốc
Nhất cụ. Kkk