[Funland] Văn hoá đồng nghiệp

DungKLB

Xe máy
Cụ xem phim "hổ trắng" của ấn độ thì sẽ rõ vị trí của cụ thôi :)
Nếu kiêm cả công tác hậu cần thì không có 2 lái xe ngang hàng đâu, phải phân hạng 1 và 2
Vậy ạ. E sẽ nghiên cứu. Đúng là cv này vừa lxe vừa hậu cần. Và e nghĩ e thuộc hạng 2 rồi

DungKLB

Xe máy
Ở cái tầm CT thời nay thì ko nhìn qua được sắt thép thì vài ba lớp quần áo ko che được mắt các ông đâu. Nhưng cách dùng người của các sếp thì ko phải cứ thật thà thẳng thắn là ngon đâu. Nên mình cứ làm việc của mình cho trọn vẹn đã, ông kia ko trọn vẹn thế nào sếp biết hết đấy. Còn muôn người muôn vẻ, khó tránh lắm, đừng mong như là anh em. Theo em thì nghiệp LX cho sếp thì quan trọng là thật thà, cẩn thận, biết việc thì sẽ được trọng dụng thôi.
Cám ơn cụ có chia sẻ công tâm ạ

quandaica2001

Xe tải
E lập cái thớt nhờ cccm chia sẻ kinh nghiệm khi đi làm việc ở cty ( e lái xe cho Chủ Tịt ) việc này cần 2 lái ạ. E thì vào sau đồng chí kia, làm chung dc tầm 2-3 tháng thì ok nhưng đến tháng thứ 4 là e bất đầu thấy khó chịu với tình cách của đồng chí kia vì rất hay nói xấu e khi không có mặt ở đó, rất hay nịnh sếp…. Rồi rất thích điều khiển công việc ra vẻ ta đây làm lâu rồi dc CT tin tưởng. Thật sự e thấy nó kiểu như đang ảo tưởng sức mạnh khi hàng ngày phục vụ CT ấy. Cái loại này cụ nào biết cách xử ko mách e vài chiêu ạ
Cụ khiêm tốn nghĩ như này,mình chỉ đơn thuần là người lái xe,phục vụ hết sức phạm vi trách nhiệm,còn việc nó nói xấu như nào thị kcm nó.
Người nghe người ta biết hết đó mà.

Ớt xanh

Xe điện
Em chỉ là một dạng chủ bé tí đây.
Tiếp xúc các thể loại nv thật thà chăm chỉ có, lười biếng thảo mai cũng có.
Nhìn sơ cũng biết chút ít chưa kể theo tg rồi lộ ra hết.
Nếu đúng thực những gì bác nói thì không phải lo, việc ai nấy làm.

tlgod

Xe buýt
Ở cái tầm CT thời nay thì ko nhìn qua được sắt thép thì vài ba lớp quần áo ko che được mắt các ông đâu. Nhưng cách dùng người của các sếp thì ko phải cứ thật thà thẳng thắn là ngon đâu. Nên mình cứ làm việc của mình cho trọn vẹn đã, ông kia ko trọn vẹn thế nào sếp biết hết đấy. Còn muôn người muôn vẻ, khó tránh lắm, đừng mong như là anh em. Theo em thì nghiệp LX cho sếp thì quan trọng là thật thà, cẩn thận, biết việc thì sẽ được trọng dụng thôi.
em tổng kết:
"muôn người muôn vẻ, khó tránh, đừng mong như là anh em."

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
E lập cái thớt nhờ cccm chia sẻ kinh nghiệm khi đi làm việc ở cty ( e lái xe cho Chủ Tịt ) việc này cần 2 lái ạ. E thì vào sau đồng chí kia, làm chung dc tầm 2-3 tháng thì ok nhưng đến tháng thứ 4 là e bất đầu thấy khó chịu với tình cách của đồng chí kia vì rất hay nói xấu e khi không có mặt ở đó, rất hay nịnh sếp…. Rồi rất thích điều khiển công việc ra vẻ ta đây làm lâu rồi dc CT tin tưởng. Thật sự e thấy nó kiểu như đang ảo tưởng sức mạnh khi hàng ngày phục vụ CT ấy. Cái loại này cụ nào biết cách xử ko mách e vài chiêu ạ
Nếu cụ xấu như nó nói, vậy nó nói đúng đấy, nên cảm ơn nó và sửa mình.

Nếu cụ không xấu như nó nói, thì chia thành 2 tình huống sau:
- Nếu chủ tịch là người minh triết, công tâm, sẽ nhìn ra bản chất, và nó sẽ là thằng chịu thiệt, sẽ bị chủ tịch đánh giá thấp.
- Nếu chủ tịch là người hồ đồ, đánh giá con người qua lời đồn đại, thì nên đi tìm chủ tịch khác mà phò tá.

xe365

Xe buýt
Quan trọng là phải tìm hiểu tính tình sếp dư lào mà đưa đẩy theo thôi.
Làm được thì ko đến mức cái gì cũng được nhưng sẽ có giá trị đấy, còn ko thì cụ chủ cứ xác định lx hạng 2 thôi :)

PCI for car

Xe tăng
Xin lỗi nếu em hơi khắt khe chứ bản thân gọi người lãnh đạo của mình (và nhiều người khác) là tịt thì cũng nên chuyển chỗ khác đi cho nhanh, không có tôn trọng thì sao làm việc gắn bó hết mình được mà tư mí vấn!

BMW R60

Xe tăng
Cái này e biết, luôn phải chuẩn nhưng tiêu chí cụ nói đấy ạ. Khổ cái phong cách của CT e oánh giá cũng chưa lên dc tầm boss chưa nói j bígBoss.
Cụ đang lái thuê cho người ta. Mà cụ đánh giá như này là dở rồi. Lái xe đi oánh giá cái tầm của ông chủ!

Matxech

Xe container
Tại sao Càn Long phải nuôi cả Lưu Dung và Hoà Thân
2 thằng ý mà đoàn kết thì loạn
Vậy nên phải nuôi 2 thằng đối nghịch nhau cho cân bằng

Tony_Le

Xe container
Nếu cụ xấu như nó nói, vậy nó nói đúng đấy, nên cảm ơn nó và sửa mình.

Nếu cụ không xấu như nó nói, thì chia thành 2 tình huống sau:
- Nếu chủ tịch là người minh triết, công tâm, sẽ nhìn ra bản chất, và nó sẽ là thằng chịu thiệt, sẽ bị chủ tịch đánh giá thấp.
- Nếu chủ tịch là người hồ đồ, đánh giá con người qua lời đồn đại, thì nên đi tìm chủ tịch khác mà phò tá.
Lái xe thì phò tá cái gì, đi đúng về đủ lấy lương nuôi vợ con thôi, không bị đuổi việc là tốt rồi.

tridaulau

Xe tăng
Lái xe cho ct thì 3 ko chứ: không nghe không nói không bàn. Chứ cụ cứu bô lên đây là không được

quandaica2001

Xe tải
Cần chứ cụ, 1 tài xế không thể làm việc 16/7, thậm chí 24/7 được.
Cụ thớt cứ làm tốt việc của mình thôi: đi đứng cẩn thận, xe cộ giữ gìn sạch sẽ, không nói leo, không buôn chuyện hay tọc mạch. Nói chung làm tài xế cho big boss càng kín tiếng, tinh ý càng tốt.
Công ty trên kia như nào mới cần 2 tx.Kiểu như 1 người chuyên xe chủ tịch,một người chỉ phụ khi nhỡ nhàng thôi.Chủ tịch thì cũng phải ngủ,không ngồi xe 24h đâu.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Cụ xem phim "hổ trắng" của ấn độ thì sẽ rõ vị trí của cụ thôi :)
Nếu kiêm cả công tác hậu cần thì không có 2 lái xe ngang hàng đâu, phải phân hạng 1 và 2
Em đang xem phim này sau cooment của cụ, phim khá là ý nghĩa :)

Voi coi HN

Xe tăng
Cứ làm tốt việc mình đc giao, còn lại kệ mẹ. Thằng Sếp khôn nó tự biết ai là ng tốt, còn cũng đi nói xấu thằng kia thì bằng nó, đểu như nhau.

Súng hơi HD

Xe tải
Cụ tìm gợi ý cho chủ tịt những món phở ngon, để tay kia đưa đi, ẫm ờ để lóc nhà chủ tịt biết xem thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

TÔN

Xe container
Ở bất cứ đâu, thời điểm nào, môi trường nào cũng đều có những đứa thích xu nịnh và nịnh bợ. Nhiều khi chúng làm vậy để đạt mục đích cá nhân nào đó, nhưng nhiều khi chả để làm gì, mà nịnh bợ nó là tính cách của cái đứa nịnh bợ đấy. Và nịnh bợ nó đi kèm với việc nói xấu người khác để nâng cao mình. Có nhưng sếp thích nịnh bợ, nhưng cũng có những người thì rất ghét bọn này. Để chúng nó bên cạnh xum xoe nịnh bợ có ngày chết vì chúng nó

TÔN

Xe container
Nịnh sếp thì cũng chưa ăn thua, đứa cao thủ là đứa nịnh .... vợ sếp ;))