[Funland] Văn hóa Lào

jazzzzz

Xe lăn
Một từ thôi: lười
- đi đường thì nhởn nhơ: mấy ông chạy xe mà vượt xe khác thì là Việt hoặc Tàu.
- Sáng có khi 9g mới bắt tay vào việc.
- Con gái cũng lười nhất là khi lên giường.

bimbim71

Xe điện
Laò hả?
Dân thì đungs là lành.Còn cs-qđ thì em bị sờ 3 lần.
Lần 1:Ở Viên em lạc đường, nhìn thấy csgt em chạy vọt lên trên.Đỗ xe em đi bộ tới hỏi đường.Thằng cs với vẻ mặt lưu manh nhìn em chăm chăm rồi nói:-*** tờ,*** tờ.Em quay mặt lên xe cút thẳng.
Lần 2:Ra về đến rìa tp,anh bạn cs đi xe A bờ lết đuổi theo giơ tay vẫy lại.Xem giấy xong vẫy tay cho đi.
Lần 3;Lần này là QĐ,đang chạy băng rừng em gặp chốt,tầm hai chục mạng.AK47 lăm lăm trong tay.Lại hỏi giấy,xem xong hỏi:Hai Phang,Hai Phang(Hải Phòng),cà phê,cà phê.Hoàn cảnh này đungs là bó tay,ho he nó ria cả băng thì mất xác.Em đanhf thí hủi cho ba ngàn kíp.

catking113

Xe điện
So ý thức tham gia giao thông thì đúng là dân mình còn thua xa.

LuckyCar

Xe container
Đất rộng, người thưa thì vậy là đúng rồi, dân mình ở các tỉnh vùng sâu, vùng xa cũng dễ thương như vậy mà.

xukthal

Xe lăn
Văn hóa Lào: Ngủ nhiều và ăn xôi ...lười lđ, em nghe 1 cụ ng Lào làm bên Pháp chia sẻ thế :))

xukthal

Xe lăn
-Sang Lào mới biết mình là dân nc…nhớn? Vào quán xá cứ tiếng Việt mà phang, kiểu gì cũng có đứa hiểu, tiêu VN đồng thoải mái như ở nhà… :))
Auto luôn Cam-bốt, cứ nói TV tiêu tiền Việt + đô vô tư :))

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Đã từng học chung với các bạn Lào, sau các bạn đều làm quan chức kể cá tỉnh ủy, nói chung hiền, thật thà, chất phát, tốt tính.
Nếu thế thì giờ đây cũng đã khác rồi. Chính trị xã hội Lào giống ta, người ban đầu tốt thì ở trong bộ máy đó dần dần sẽ biến chất. Cụ mà có sang Lào cứ nhìn CSGT Lào thì biết.

bikhoai

Xe buýt
Laò hả?
Lần 1:Ở Viên em lạc đường, nhìn thấy csgt em chạy vọt lên trên.Đỗ xe em đi bộ tới hỏi đường.Thằng cs với vẻ mặt lưu manh nhìn em chăm chăm rồi nói:-*** tờ,*** tờ.Em quay mặt lên xe cút thẳng.
Lần 2:Ra về đến rìa tp,anh bạn cs đi xe A bờ lết đuổi theo giơ tay vẫy lại.Xem giấy xong vẫy tay cho đi.
Lần 3;Lần này là QĐ,đang chạy băng rừng em gặp chốt,tầm hai chục mạng.AK47 lăm lăm trong tay.Lại hỏi giấy,xem xong hỏi:Hai Phang,Hai Phang(Hải Phòng),cà phê,cà phê.Hoàn cảnh này đungs là bó tay,ho he nó ria cả băng thì mất xác.Em đanhf thí hủi cho ba ngàn kíp.
3 ngàn thì chúng nó uống kiểu gì hả cụ.

motthoidongbim

Xe điện
Bữa trước đi qua nhà kia , bị thau nước hắt ra đúng vào người

Vào định đánh " con bỏ mẹ " ấy thì nó phân trần quyền rằng nó gốc lào , nên hôm nay nhớ quê nên mang nước ra té vào ngừoi ta . Lào có phong tục té nước phải không các cụ

Thế đíu nào mà về nhà xem quần áo thấy cả cọng rau , cơm ,xương cá ...

Mẹ cái lào ấy , vừa láo vừa điêu
Xưa học đh thuỷ hại. Đến ngày Tết Lào. Bọn em còn làm cả chậu nước giặt ra hắt.

formen

Xe lăn
Đội lào du học bên việt mình toàn elite rồi. Làm việc cùng rất đáng nhớ.

Hoadaols

Xe tải
Laò hả?
Là sản phẩm VN mình đào tạo ra thế đấy. Lúc mới sang học thì lành như đất, được vài bữa toàn thấy học được cái xấu của người VN. QĐ thì không rõ, CA thì mình đào tạo họ chả ra gì.

Arizona

Xe tăng
Em chưa hiểu sao tụi Lào nó làm đc thẻ bảo hiểm y tế bên Thái nhỉ??? Ốm đau là qua sông hoặc sang Việt Nam chứ đek chữa ở Lào.
Người Lào lành(lười) nhưng nhìn mấy bạn dân quân/CA xã khoác AK mà mặt nhìn dại dại như tộc, quần ống thấp ống cao cũng rén đấy :D

Dan du an

Xe cút kít
Các bạn Úc trước em làm việc cùng gọi Lào là Sleeping Country - "Đất nước đang ngủ". Ngủ mãi giờ chưa biết dậy chưa.

ceconam

Xe điện
E cũng từng sang Lào, phải công nhận về 1 khía cạnh nào đó người Lào thực sự tốt, bài viết trên cũng có phần đúng để người VN học hỏi

cogang

Xe tăng
Trước e học đh với bạn Lào tên A li nha sắc tụ na lôm. Nhờ bạn ý lần đầu tiên e đc ăn thịt hộp, ơn giời. Bạn ý thi sướng như tiên, 3,4đ đều mà vưỡn lên lớp

Voi coi HN

Xe tăng
Hiền lành, thật thà, nhẹ nhàng, sống chậm nhưng cùng với đó là lười như hủi.
Với thời đại bây h với tính cách đó thì nghèo và bị thằng khác nó dắc mũi.
Cái gì cũng có hai mặt của nó thôi, dân ta mà tính cách như dân Lào thì bây đang là một tỉnh của tàu, thành dân tộc thiểu số ăn lông ở lỗ của nó rồi.