[Funland] Văn hóa of đây sao?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Lão không thấy diễn đàn có quy định về việc sử dụng từ ngữ à? Min/Mod không làm gương thì các Ofer sao nghe? Nếu Cụ ấy cho rằng mình có đặc quyền muốn nói gì thì nói vậy thì nhà em chịu.
Đúng. Nói thích thì tham gia. Ko thích thì chơi chỗ khác thanh cao. Chả khác nào vào quán hỏi trước giá bát phở 300k. Nói thích thì ăn, méo thích thì biến à .

Kuu

Xe lăn
Cụ nghĩ vậy thì em nghĩ bỏ OF tìm chỗ khác thanh cao mà chơi cụ ạ. Chứ phân tích nhiều rồi lại thành chụp mũ nhau, trách nhân nhưng đã tự kiểm thảo mình đâu. Ai không hợp không thích thì cứ tự chọn thôi cụ ạ, nguyên tắc tự do là vậy, còn nhiều người thấy fun, cụ muốn áp đặt là không fun thì lại thành không dân chủ.
Quan điểm của em là Min/Mod mà hài hước dí dỏm thì sẽ góp phần làm cho 4r vui hơn, cởi mở hơn, tự nhiên hơn...
Tuy nhiên, nhiều khi ranh giới giữa fun và nghiêm túc nó rất mong manh, tuỳ thuộc vào ý chí chủ quan của người đọc, cụ Y cho nó là fun cũng được; mợ X quy nó thành chuyện nghiêm túc cũng chẳng sai. Theo em thì Min/Mod nên thận trọng câu chữ hơn các thành viên.
Mod OF-Tu Tran có ý fun; gần gũi với mọi người thôi, nhưng có lẽ topic tuyển Min/Mod nghiêm túc, trang trọng thì nó sẽ thể hiện sự tôn trọng BĐH và góp phần nâng cao vị thế của diễn đàn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

meotamthe

Xe cút kít
Lão không thấy diễn đàn có quy định về việc sử dụng từ ngữ à? Min/Mod không làm gương thì các Ofer sao nghe? Nếu Cụ ấy cho rằng mình có đặc quyền muốn nói gì thì nói vậy thì nhà em chịu.
Ngay từ đầu là FUN rồi cụ, nếu không FUN thì đương nhiên là nghiêm túc, còn nghiêm túc ngay trong lúc FUN thì em chịu :))

Kuu

Xe lăn
Có Chã vào đây nên em hỏi luôn. Đối với các thành viên Of nếu dùng từ ngữ phản cảm thì nhẹ xì hơi lốp, nặng thì tháo bánh, tịch thu bằng lái. Đối với trường hợp này thì quy định của diễn đàn xử lý như thế nào? Chã cũng biết em ngoài đời cũng tếu táo, vui đùa với anh em, nhưng vui nó cũng phải có chừng mực.
Mod ví von các thành viên là chóa mà xì hơi tháo bánh thì nhẹ quá, theo em thì cứ phải rọ mõ.m 20 ngày lại, thế mới công bằng :D :D :D

XPQ

Xe lăn
Cụ nghĩ vậy thì em nghĩ bỏ OF tìm chỗ khác thanh cao mà chơi cụ ạ. Chứ phân tích nhiều rồi lại thành chụp mũ nhau, trách nhân nhưng đã tự kiểm thảo mình đâu. Ai không hợp không thích thì cứ tự chọn thôi cụ ạ, nguyên tắc tự do là vậy, còn nhiều người thấy fun, cụ muốn áp đặt là không fun thì lại thành không dân chủ.

Cũng vì muốn tham gia vui cùng các cụ các bác và để sân chơi chung mỗi ngày mỗi hấp dẫn hơn nên chúng em mới ý kiến. Nói chung ai cũng có thể mắc sai lầm và cũng bởi thế mọi người đều nên góp ý nếu thấy anh em mình có sai lầm. Chứ nói như bác thì hoặc chúng em đã lẳng lặng cười ruồi mà tự bem nick đi kiếm chỗ khác, hoặc thì kề mè coi như chỗ hàng ngày xả rác rưởi cặn bã cho vui một mình.

XPQ

Xe lăn
Ngay từ đầu là FUN rồi cụ, nếu không FUN thì đương nhiên là nghiêm túc, còn nghiêm túc ngay trong lúc FUN thì em chịu :))
Nghiêm túc và hài hước không loại trừ nhau bác ạ! Càng nghiêm túc mà vẫn hài hước thì nó càng hay càng được tán thưởng chứ sao.

2005

Xe điện
Em thấy fun nhất là câu trước, câu sau chửi nhau;)

meotamthe

Xe cút kít
Cũng vì muốn tham gia vui cùng các cụ các bác và để sân chơi chung mỗi ngày mỗi hấp dẫn hơn nên chúng em mới ý kiến. Nói chung ai cũng có thể mắc sai lầm và cũng bởi thế mọi người đều nên góp ý nếu thấy anh em mình có sai lầm. Chứ nói như bác thì hoặc chúng em đã lẳng lặng cười ruồi mà tự bem nick đi kiếm chỗ khác, hoặc thì kề mè coi như chỗ hàng ngày xả rác rưởi cặn bã cho vui một mình.
Vưng, thì nó là tự do của mỗi người mà, chuyện kề mè coi như chỗ hàng ngày xả rác rưởi cặn bã cho vui thì em cũng thấy nhiều rồi, nên em mới nói nên coi là FUN, chả nhẽ chỉ khi cụ coi là FUN thì mới được là FUN, còn người khác coi là FUN thì chưa được là FUN. Nhiều lúc ta trải lòng ở đây, nhưng lúc khác nơi khác lòng ta cũng đâu có thơm tho gì để đòi hỏi thơm tho, phỏng cụ :))

XPQ

Xe lăn
Vưng, thì nó là tự do của mỗi người mà, chuyện kề mè coi như chỗ hàng ngày xả rác rưởi cặn bã cho vui thì em cũng thấy nhiều rồi, nên em mới nói nên coi là FUN, chả nhẽ chỉ khi cụ coi là FUN thì mới được là FUN, còn người khác coi là FUN thì chưa được là FUN. Nhiều lúc ta trải lòng ở đây, nhưng lúc khác nơi khác lòng ta cũng đâu có thơm tho gì để đòi hỏi thơm tho, phỏng cụ :))

Cái ý mà bác muốn gán cho em, thực ra chính bác đang thể hiện ra thây. Chẳng nhẽ bác không cho em được nghĩ theo cách của em, fun theo cách của em? Mặt khác, vì diễn đàn này đâu chỉ mỗi em mí bác cho nên ý kiến của em cũng là một ý kiến thôi, coi như đóng góp chung mặc dù có thể không được quan tâm. Trở lại chủ đề của bác thớt, em thấy bác cũng đâu có nói rõ được cho mọi người hiểu ý của bác chứ chưa nói hộ được cho ai, bởi thế chuyện chúng miềng thôi để thớt khác rồi chém tiếp bác nhé!

meotamthe

Xe cút kít
Nghiêm túc và hài hước không loại trừ nhau bác ạ! Càng nghiêm túc mà vẫn hài hước thì nó càng hay càng được tán thưởng chứ sao.
Thì thớt nào chả chém gió nhau đến hiện cả nguyên hình, lúc đấy chả fun với nghiêm túc gì cả, giờ ông Mod nói vui một câu mà nghiêm túc cả thì chả hoá ra tiện ta không tiện người ư.

Em bộc trực thế cho nhanh.

melangthang

Xe hơi
Cụ thớt nghiêm túc quá. E thấy bt:>

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thấy cụ thớt nghiêm trọng vấn đề quá. Chỗ toàn ông quần soóc dép lê cụ chơi quả complê cà là vạt bước vào chúng cháu thấy nhột ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng