[Funland] Văn hóa OF là cái gì nhìn nó như thế nào?

Những Đóng góp, Ý kiến có chất lượng thì có được tặng thưởng gì không cụ OF-TuTran ? :D
Ý kiến nhà cháu là cụ cứ treo thưởng toa toa là ý kiến ý cò đầy ngay ra ấy mà .

Nhắc văn hóa OF nó là 2010 trở về trước, giờ bản sắc kém đi nhiều rồi. Chỉ mong các cụ điều hành có thể định hướng lại.
Bản sắc OF giờ không biết là đang phát triển hay đang nhạt nhòa đi nữa bác ạ. Đứng trước việc sự phát triển quá nhanh chóng của các nền tảng khác, OF đang cố gắng hòa nhập với xu thế nhưng hòa nhập làm sao để không hòa tan thì cần những thành viên kỳ cựu như các bác cùng góp ý tưởng để phát triển ạ. Nền tảng của OF là thành viên thế nên ý kiến đóng góp của thành viên mới quan trọng :)

Những Đóng góp, Ý kiến có chất lượng thì có được tặng thưởng gì không cụ OF-TuTran ? :D
Ý kiến nhà cháu là cụ cứ treo thưởng toa toa là ý kiến ý cò đầy ngay ra ấy mà .
Em báo quà tặng ở trên đấy bác :)
Hôm nọ bác @Cloudy Nguyen có gửi em một túi chống nước + 1 logo OTOFUN 2020, em xin phép gửi tặng phần quà này cho bác nào có góp ý hay nhất trong bài này ạ :)

Vn-Index

Xe tải
Văn hóa OF mới thể hiện đây các cụ

mongcam

Xe hơi
Em thích và hàng ngày lượt truy cập nhiều nhất của em là otofun bởi vì lượng kiến thức phong phú được đóng góp bởi các cụ cao về tuổi đời,già về tuổi nghề. Những đóng góp của các cụ ấy rất nghiêm túc và tâm huyết ạ

Đức Phạm 8x

Xe điện
Cccm muốn tìm hiểu văn hoá Of thì đợi đến khi có các giải bóng đá liên lục địa như SeaGame, AffCup cứ phi vào quán Cafe Of mà bắt ngựa về chuồng.

Siêu kinh điển như năm ngoái có nhõn 1 trận mà các đồng đạo võ lâm chuyên & không chuyên uýnh cho chã OF-Patrol suýt phải về vườn thì lượng ngựa thất thoát không thể đong đếm bằng con số thông thường.

Sau đấy bqt Of toàn thể min móc ủ mưu tính kế liên tục 7 x 7 = 49 ngày đêm mới đưa ra phương án trao đủ ngựa cho các con bạc cao số & sau đấy cắt giảm đi 2/3 mã số. Quả là cao nhân tất có cao nhân trị, nhọ nhọ là.

SangSangVu

Xe buýt
Giờ em thấy có nét không đẹp lắm là các cụ tranh luận 1 lúc là quay ra chửi nhau ngu. Có cụ chửi thẳng, có cụ chơi thành ngữ tục ngữ kiểu "ếch ngồi đáy giếng" "thầy bói xem voi". Đều là bỏ bóng đá người cả.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Khi nào cụ chã đuổi hết nhóm nick ảo hay đi vang người thì may ra xứ này mới có văn hóa được... E thật.
Và nhóm đó chuyên phá thớt hoặc thiếu tôn trọng ý kiến khác là kích động...

DVG

Xe điện
OF là một xã hội thu nhỏ.
Muốn có VH phải có chuẩn mực.
Có barem rồi thì bem thẳng tay là sẽ thành VH OF.
Đã nói đến VH thì luôn là những cái tốt đẹp: vui vẻ, văn minh, lịch sự, tôn trọng, giúp đỡ, chia sẻ... chứ không phải chửi bới, khích bác, lừa đảo, tranh cướp... phỏng ạ ? :P :))

xalong

[Tịch thu bằng lái]
Văn hóa OF?
trong nhiều cái các bác nói thì tôi còn thấy cái...ngược đời nữa.
Bởi vì, thấy liên tục xóa nick, xóa bài, xì lốp, vang vọt...nhiều.
Phải coi cái diễn đàn là gì? Phải là nơi trao đổi, phản biện, đôi co, thuận, trái chiều thậm chí cãi nhau nữa. Chứ cứ mong muốn tất cả xuôi chiều thì còn gì khác biệt và tôn trọng góc nhìn cá nhân.
Tôi ngày xưa có tham gia diễn đàn mà thấy toàn cãi nhau và phang nhau thôi. Thật lực nha! vì chẳng ai biết mặt ai cho nên các vị ấy gõ phím phang như búa bổ. Nhưng rồi sau khi thành phe, thành nhóm...rồi thì một lần các nick thống nhất gặp mặt luôn. Gặp nhau cũng vui. Cái thằng nó chửi tôi ác nhất thì mới 22 tuổi mà lại thích ...nuôi mèo. Gặp cứ bác thông cảm! thông cảm! Thông cái gì, tao cũng phang mày kịch kiệt đó thôi.
Điều đáng nhớ nhất trong buổi này là ông admin yêu cầu tất cả mọi người dù biết nhau rồi cũng cứ pha3i phang thật lực như trước nhé cho sôi nổi.
Thế nhưng đáng tiếc là khi biết nhau, nhiều bạn hiền lành và dè chừng cả nể...
Từ đấy, diễn đàn kém vui hẳn!

Dobian

Xe buýt
Văn hóa OF là những thành viên thường đa nhân cách, họ thường có 1 nick "tàu nổi" và vài nick "tàu ngầm".
Nick tàu ngầm chủ yếu để chửi nhau, chém gió khoe khoang, đả kích, bỉ bôi, nói xấu, đả phá, ném đá....vân vân. Nick tàu nổi để tham gia ộp ẹp. =))

À, mà hình như vào OF cũng nhiều nhà báo, vào đây để thăm dò dư luận hay sao đấy...:))

Chỉnh sửa cuối:

MiTa

Xe lăn
Văn hóa OF?
trong nhiều cái các bác nói thì tôi còn thấy cái...ngược đời nữa.
Bởi vì, thấy liên tục xóa nick, xóa bài, xì lốp, vang vọt...nhiều.
Phải coi cái diễn đàn là gì? Phải là nơi trao đổi, phản biện, đôi co, thuận, trái chiều thậm chí cãi nhau nữa. Chứ cứ mong muốn tất cả xuôi chiều thì còn gì khác biệt và tôn trọng góc nhìn cá nhân.
Tôi ngày xưa có tham gia diễn đàn mà thấy toàn cãi nhau và phang nhau thôi. Thật lực nha! vì chẳng ai biết mặt ai cho nên các vị ấy gõ phím phang như búa bổ. Nhưng rồi sau khi thành phe, thành nhóm...rồi thì một lần các nick thống nhất gặp mặt luôn. Gặp nhau cũng vui. Cái thằng nó chửi tôi ác nhất thì mới 22 tuổi mà lại thích ...nuôi mèo. Gặp cứ bác thông cảm! thông cảm! Thông cái gì, tao cũng phang mày kịch kiệt đó thôi.
Điều đáng nhớ nhất trong buổi này là ông admin yêu cầu tất cả mọi người dù biết nhau rồi cũng cứ pha3i phang thật lực như trước nhé cho sôi nổi.
Thế nhưng đáng tiếc là khi biết nhau, nhiều bạn hiền lành và dè chừng cả nể...
Từ đấy, diễn đàn kém vui hẳn!
Ơ thế phải tổ chức phang nhau ạ, căng phết. Cái này mà văn bản hóa thì chắc nó thành ra như sau:
Điều 18 mục VII, khoản A điểm B, Văn hóa quy định phải phang và phang nhau nhiệt tình :D (đoạn này em fun thôi nhé)

Nhưng những góp ý của bác có nhiều điều rất hay, giúp em nhìn ra được kha khá vấn đề. Cảm ơn bác đã góp ý cho em. Mời bác 1 ly

Văn hóa OF là những thành viên thường đa nhân cách, họ thường có 1 nick "tàu nổi" và vài nick "tàu ngầm".
Nick tàu ngầm chủ yếu để chửi nhau, chém gió khoe khoang, đả kích, bỉ bôi, nói xấu, đả phá, ném đá....vân vân. Nick tàu nổi để tham gia ộp ẹp. =))

À, mà hình như vào OF cũng nhiều nhà báo, vào đây để thăm dò dư luận hay sao đấy...:))
Tàu chìm của bác là gì đấy :D