[Funland] Văn hóa OF là cái gì nhìn nó như thế nào?

STElectrics

Xe lăn
Không dưng lại có thớt này, phải chăng UNESCO nhòm ngó OF để cho cái bằng ạ?

Không dưng lại có thớt này, phải chăng UNESCO nhòm ngó OF để cho cái bằng ạ?
Phần này nghe bàn cũng nhiều rồi nhưng bây giờ đang cố gắng để văn bản nó ra bác ạ, chứ cứ tự hiểu với nhau đôi khi những người vào sau (giống em chẳng hạn) khó có thể hiểu rõ về OF.

tinhtx

Xe tải
Em thấy là: mời em chén đi, trả chén em, vang cho phát.
Có BRL mãi em mới hiểu nó là gì, rồi vụ "nogo".

Hoàng Trang

Xe ngựa
Tình hình khá căng các bác ạ, chả là em đang được giao một cái nhiệm vụ rất chi khó khăn, cụ thể: Tổng hợp và văn bản hóa một cái được gọi là "Văn Hóa OF", em đã lội hết tất cả các khu vực từ Phòng truyền thống đến Thùng rác rồi tất cả các nơi có thể hỏi em cũng đã hỏi. Chỉ một câu hỏi duy nhất, "Văn Hóa OF là cái gì" tìm hoài tìm mãi mà không thấy :-s em mới giật mình, thôi bome, có khi nào trước giờ OF không có văn hóa?

Bởi nếu có thì nó đã thể hiện ra rồi chứ đâu có tù mù thế này. Căng quá, trước giờ cứ nghe bên ngoài nó bảo là “Bọn OF mất dậy” định lao vào phổ cập cái OF cho bọn đấy nhưng lại thôi, có khi bọn nó bảo thế là chừa mình ra. Theo các bác thì cuối cùng “Văn Hóa OF nó là cái gì?”. OTOFUN được hiểu rõ nhất đó là một diễn đàn về Oto và FUN, cái này theo thời gian và sự phát triển của xã hội thì cũng có nhiều cái mới. Không hẳn OF chỉ có oto mà OF còn có cả xe máy, máy bay và…đi bộ. Giờ vào OF có khi chỉ để xem mọi người thảo luận về chủ đề gì đó, tàu ngầm xong rồi đi ra. Nên giờ mỏi mắt kiếm tìm mà mãi chỉ là mớ bòng bong, các bác đóng góp hộ em ít tư liệu với. Cái này sau này làm xong còn phải gửi đi nước ngoài làm tài liệu để phổ cập mở mang OF ra toàn thế giới nữa.

Kính nhờ các bác :) những bác đã chơi OF từ lâu nếu ngại đưa ý kiến ở nơi đông người xin hãy pm riêng cho em, không ai rõ OF hơn các thành viên mà. Mọi thứ kính nhờ các bác.
Một số trường hợp ngáo đá, mỗi ngày đẻ 1 nick, tạo thread spam em đề nghị các cụ min mod ban vĩnh viễn địa chỉ ip.

GloryJack

Xe container

KatKik

Xe điện
Có đâu mà tìm.

VNV

[Tịch thu bằng lái]
Càng chơi lâu càng thấy OF là chỗ không nên chơi.
Bởi nếu có thì nó đã thể hiện ra rồi chứ đâu có tù mù thế này. Căng quá, trước giờ cứ nghe bên ngoài nó bảo là “Bọn OF mất dậy” định lao vào phổ cập cái OF cho bọn đấy nhưng lại thôi, có khi bọn nó bảo thế là chừa mình ra. Theo các bác thì cuối cùng “Văn Hóa OF nó là cái gì?”. OTOFUN được hiểu rõ nhất đó là một diễn đàn về Oto và FUN, cái này theo thời gian và sự phát triển của xã hội thì cũng có nhiều cái mới. Không hẳn OF chỉ có oto mà OF còn có cả xe máy, máy bay và…đi bộ. Giờ vào OF có khi chỉ để xem mọi người thảo luận về chủ đề gì đó, tàu ngầm xong rồi đi ra. Nên giờ mỏi mắt kiếm tìm mà mãi chỉ là mớ bòng bong, các bác đóng góp hộ em ít tư liệu với. Cái này sau này làm xong còn phải gửi đi nước ngoài làm tài liệu để phổ cập mở mang OF ra toàn thế giới nữa.

Kính nhờ các bác :) những bác đã chơi OF từ lâu nếu ngại đưa ý kiến ở nơi đông người xin hãy pm riêng cho em, không ai rõ OF hơn các thành viên mà. Mọi thứ kính nhờ các bác.

Một số trường hợp ngáo đá, mỗi ngày đẻ 1 nick, tạo thread spam em đề nghị các cụ min mod ban vĩnh viễn địa chỉ ip.
Em đã trao đổi với kỹ thuật rồi, IP ở ta toàn IP động nên cái này mang tính tham khảo thôi chứ không chính xác ạ. Các nick spam các mod vẫn dọn hàng ngày cả đống, các bác thấy cứ ấn Báo Cáo thêm giúp các mod nhé.

cưỡi chổi

Xe lăn
- Những thớt có liên quan đến 9 chị thì nào là bò đỏ, ak47, 3/// ...“ vật nhau” thôi rồi.
- Những thớt về văn hoá xã hội, lệc tông quan điểm hay nhận thức là chuyển đại từ nhân xưng từ cụ-em sang mày-tao.
- Những thớt bóc phốt mua bán thì đội hóng đông dư quân Nguyên mông.
- Những thớt Ái mú, chịch xoạc thì ọp phơ cực kỳ đoàn kết, đoàn kết, đại đoàn kết. Anh em miệt mài úp ảnh sẹc si và “ chồng tầng” nhanh hơn cả lão điếu cày xây chung cư.
- Những thớt nhờ 4 véo tình củm thì #2 bao giờ cũng cồng là “ chịch chưa”.
- Ọp phơ thì đủ mọ thành phần, sắc tộc, nghề nghiệp
Túm cái váy lại: văn hoá OF là đa văn hoá. Tốt đẹp có, xấu xa có, xăng pha nhớt có, đa nhân cách có... vân vân và mây mây:))
OF cũng như 1 xã hội thu nhỏ thôi mà cụ. Nhưng văn hóa OF thì mang đặc trưng văn hóa miền Bắc mà HN là trung tâm vì thế cái đặc trưng này xoay quanh văn hóa của người HN. Câu từ, lời nói có vẻ rất dân dã nhưng ẩn trong đó là sự thâm thúy, thanh tao, đôi khi là sự trịnh thượng. Cũng có nhiều ọp phơ tỏ ra là nguy hiểm . Nhưng thực sự phải công nhận nhiều cụ trên này có kiến thức rất uyên thâm, hầu như lĩnh vực gì cũng có cụ hiểu biết. Đã có những thời điểm OF là 1 trong những cộng đồng có sức ảnh hưởng lớn và có tính định hướng dư luận vì thế luôn có những phóng tinh viên thường trú, nằm vùng tại OF ;))

blackbox

Xe tăng
Em xin đúc kết văn hoá OF trong 1 slogan:
“Rượu vào Ngựa ra!”
Với em, cảm nhận văn hoá chơi OF như kiểu Ông Hoàng 10 ý!
Thích là 🪓!
Thích là 🥂
Thậm chí thích là 🗣
:))

OF cũng như 1 xã hội thu nhỏ thôi mà cụ. Nhưng văn hóa OF thì mang đặc trưng văn hóa miền Bắc mà HN là trung tâm vì thế cái đặc trưng này xoay quanh văn hóa của người HN. Câu từ, lời nói có vẻ rất dân dã nhưng ẩn trong đó là sự thâm thúy, thanh tao, đôi khi là sự trịnh thượng. Cũng có nhiều ọp phơ tỏ ra là nguy hiểm . Nhưng thực sự phải công nhận nhiều cụ trên này có kiến thức rất uyên thâm, hầu như lĩnh vực gì cũng có cụ hiểu biết. Đã có những thời điểm OF là 1 trong những cộng đồng có sức ảnh hưởng lớn và có tính định hướng dư luận vì thế luôn có những phóng tinh viên thường trú, nằm vùng tại OF ;))
OF ta hàng năm vẫn làm được rất nhiều việc có ích cho xã hội đấy bác. Cái to nhất hàng năm là SABC còn nhiều cái nho nhỏ nữa. Và cộng đồng nhiều khi chung tay làm đc nhiều việc cực kỳ ý nghĩa, có nhiều câu chuyện trên OF rất cảm động. Có hôm em ngồi xem 1 thớt trong https://www.otofun.net/forums/nhung-thong-tin-huu-ich.90/ mà nước mắt cứ lăn dài.

Công nhận hồi đó các bác ấy hay quá, bây giờ cứ loay hoay mãi thế này :(

cusao

Xe lăn
Văn hóa op là nơi không phân biệt tuổi tác giữa các thành viên để bày tỏ thái độ thật trong một đời sống ảo đối với mọi chủ đề

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em đã trao đổi với kỹ thuật rồi, IP ở ta toàn IP động nên cái này mang tính tham khảo thôi chứ không chính xác ạ. Các nick spam các mod vẫn dọn hàng ngày cả đống, các bác thấy cứ ấn Báo Cáo thêm giúp các mod nhé.
Em đề nghị tặng thêm ngựa mỗi lần bấm report hợp lý để động viên tinh thần óp phơ ạ :D

Bonnie

Xe tăng
Nhắc văn hóa OF nó là 2010 trở về trước, giờ bản sắc kém đi nhiều rồi. Chỉ mong các cụ điều hành có thể định hướng lại.